ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

สารภาพรักไป ทั้งๆที่รู้ว่าไม่สมหวัง

เคยมั้ยครับ บอกความในใจไป ทั้งๆที่รู้ว่าเรากินแห้วแน่นอนน

ผมนี่แหละครับ ขอเล่าเลยละกัน

ผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่ง อยู่ชั้นเดียวกัน เฟรนลี่มาก ป็อปปูล่าด้วยย จึงทำให้เธอมีผู้ชายมาจีบเยอะอยู่ เหมือนเธอเป็นกองไฟ ส่วนพวกผู้ชายเป็นแมลงต่างๆ ผมก็เป็นหนึ่งในแมลงนั้น

แรกๆผมก็แอบชอบเฉยๆ ไม่ได้คิดอะไรมากเพราะเธอเป็นคนดังใน รร ผมเลยไม่กล้าคุย แต่ผมได้มีความรู้สึกรักขึ้นมา เพราะเพื่อนๆผมยุให้จีบบ

ผมได้ทักในเฟสนี้แหละ หลังๆผมได้เบอร์มาจากบสมัครชุมนุมโรงเรียน ซึ่งผมเป็นคนจัดการในส่วนนี้ ที่นี้ก็ไม่พลาดครับ จัดการเซฟเบอร์ ไม่กล้าโทร ป็อดเกิน -.- แต่ได้ไลน์มาก็ยังดี

ก็คุยไปเรื่อยๆ มาเกือบ 2 เดือนละ วันนี้ครับ ผมจะกลับบ้าน ได้ไปเห็นเธอนั่งอยู่คนเดียว น่าจะรอพ่อแม่ เราก็เลยรอเป็นเพื่อนเธอ เป็นครั้งแรกเลยที่ผมได้อยู่สองต่อสองกับเธอ

เราเลยใช้โอกาสนี้แหละ บอกความในใจเลย ตอนแรกๆผมตื่นเต้นมากๆ ใจหนึ่งก็อยากบอก แต่อีกใจหนึ่งก็กลัวโดนปฏิเสธ ผมก็คิดว่าถ้าไม่บอกเราจะไม่มีโอกาสรู้เลยว่าเค้ามีใจให้กับเราด้วยหรือไม่ แต่ถ้าบอกมี

โอกาส 50 50 ผมได้รวบรวมความกล้าบอกไป จากนั้นเราก็ได้ความเงียบเป็นคำตอบและเธอก็พูดมาว่า "เราเป็นเพื่อนกันแบบนี้ดีกว่าน่ะ" แต่มีสิ่งที่ทำให้ผมเจ็บกว่านี้คือ เธอบอกว่า "เรามีคนที่เราแอบรักด้วยนะ แต่

ไม่ใช่แก" T___T ผมก็บอกต่อไปว่า "ไม่เป็นไร เรายังเป็นเพื่อนกันได้ เราจะเป็นห่วงอยู่ห่างๆนะ" ต่อมาเธอก็เดินขึ้นรถกลับบ้านเลย จบบ..

เศร้าจิงๆ TT แต่รู้สึกโล่งมากๆ ถึงแม้จะโดนปฏิเสธ เปรียบเหมือนแมลงตัวหนึ่งที่ใฝ่สูง เข้าไปในกองไฟแต่ถูกไฟคลอกตายย

อ่านไม่รู้เรื่องก็ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณที่มาอ่านครับ แค่อยากระบายเฉยๆ -/\-

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ธรรมดาหน่ะครับเรื่องพวกนีผมก้เคย แต่ผมก็ต้องขอบคุณผู้หญิงที่ผ่านๆมาที่ทำให้ผมมีสกิลหน้าด้านติดตัวมานั่นคือ รู้จักวันแรกก็บอกชอบเลย 55555555 สู้ๆครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ผมก็เป็นคล้ายๆจขกท. เนี่ยแหละ แต่ของผมรู้ทั้งรู้ว่าเขาไม่มีทางชอบเรา ก็ยังไปบอกเขา แต่พอพูดไปแล้วมันรู้สึกดีนะ ได้พูดอะไรที่เราอยากให้เขารู้
    อย่างน้อยๆก็ดีกว่าเก็บไว้ในใจนั้นแล

เอาน่ะ ช่วงนี้ยังไงก็ไม่ต้องซีเรียสกับเรื่องพวกนี้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ยังดีที่เค้าบอกวันนั้นเลย ของผมบอกไปแล้วสามปีแล้วได้คำตอบครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    พรุ่งนี้ถ้ามีโอกาส ผมจะลองสารภาพเหมือน จขกท. ครับ เก็บไว้มานานแล้ว

บางที จขกท. อาจจะได้เพื่อนร่วมชะตากรรมอีกคนก็ได้ ฮ่าๆ T^T

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยคับ ผลจะเปนไงก็ยังดีกว่าเรามาเก็บเอาไว้คนเดียว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    จขกท นายแน่มากครับ รักใครชอบใครรีบบอกครับ ชีวิตคนเรามันสั้น ทำไรก็รีบทำครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    คนเราต้องมีหวังทั้งๆที่รู้ว่าไม่มีความหวัง

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    โอกาสมีรอบ ๆ ตัวเหมือนอากาศ ดีแล้วครับที่ จขกท.

สารภาพความจริงให้คน ๆ นั้นรู้ แต่ยังไงก็ดีกว่าเก็บไว้คนเดียวครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    ผมก็ลองไปเหมือนกัน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    รักเเท้ต้องรอเท่านั้นไม่ว่าจะนานเท่าไร

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    จากประสบการณืโดยตรงครับ เรียนให้จบแล้วทำงาน แล้วทีนี้หละมีให้คุณเลือกเยอะเลยครับ เด็ด ๆ ทั้งนั้น ส่วนตัวผมพลาด ดันไปมีเมียตอนเรียนมหาลัยซะละ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    การรักใครสักคนแล้วบอกไปเนี่ยผมว่าคุณชนะแล้วครับ อาจไม่ชนะใจเขา แต่ชนะใจตัวเองแน่นอน
    มันคือความจริงใจที่ส่งผ่านทางคำพูดครับ คุณหล่อมากครับ ผมว่าคุณต้องเจอคนดีๆในวันข้างได้

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    งั้นผมคงชนะใจตัวเองแล้วซิแต่ไม่ชนะใจเธอ ถึงตอนนี้กลับมาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกผมอยากจะเป็นมากกว่านี้
    แต่ก็ข้อดีอีกอย่างนะตอนนี้ผมบอกอะไรก็บอกตรงๆเลย แต่ผมก็หวังลึกๆนะว่าเธอจะหันมาสนใจผมบ้าง อยู่ใกล้ๆถึงทุกอย่างจะเป็นเหมือนเดิมแต่ผมหวั่นไหวนะ
    ใครก็ได้ช่วยด้วย เจอประโยคดีๆมา
    "ถ้าคุณรักใครสักคน จงกล้าพอที่จะบอกรักเขา แต่ถ้าทำอย่างนั้นไม่ได้ ก็จงกล้าพอที่จะมองเขารักกับใครอีกคน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fewuio : 1st December 2013 เมื่อ 23:23

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fewuio อ่านกระทู้
    งั้นผมคงชนะใจตัวเองแล้วซิแต่ไม่ชนะใจเธอ ถึงตอนนี้กลับมาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกผมอยากจะเป็นมากกว่านี้
    คุณยังดีที่กลับไปเป็นเพื่อนกันได้ ผมนี่สิ หน้าผมเค้ายังไม่ยอมมองเลย ชวนคุยก็ไม่คุยด้วย แถมทำเมินอีก ไปนั่งไกล้ๆนี่ถึงกับลุกหนีอ่ะ ผมควรจะทำไงดีเนี่ย

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ดีแล้วครับ บอกไปยังมีโอกาส 50 50 ถ้ามัวแต่เก็บไว้เท่ากับ 0 เลยนา แล้วจะเสียดายไปตลอด ที่ไม่ได้บอกเค้า สู้ๆ หัวอกเดียวกัน ฮาา

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069
    คุณทำถูกแล้วแม้ว่าจะไม่สมหวังแต่ก็ยังได้บอกความในใจให้คนที่ชอบรู้ ไม่สมหวังก็ไม่เป็นไรนะเราจะได้ไปเริ่มต้นกัยสิ่งใหม่แล้วจะได้เจอคนที่ดีกว่าที่รักในตัวตนของเรา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ผมเองก็เคยเช่นกัน สารภาพไปทั้งๆที่รู้อยู่เต็มอกว่าเขาต้องปฏิเสธ..
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ได้บอกไปยังดีกว่า ไม่ได้บอกเลยครับ พอเวลาผ่านไปมานั่งเสียใจ "ทำไมตูไม่บอกเขาไปว้า" รู้สึกเสียใจ เพราะฉะนั้นมีโอกาสก็บอกไปเลยดีที่สุด ^^

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    เชื่อเหอะครับ เวลาที่คุณมีความกล้าที่จะบอกรักใครสักคน คุณจะรู้สึกแค่ว่าเวลาที่พูดออกไป เหมือนที่แห่งนั้นเหลือแค่เพียงเรา 2 คน เวลามันจะช้าลงเหมือนเราเห็นมัน SLOW ได้และคุณจะไม่รู็สึกเสียดายเลยที่ได้พูดออกไป

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    เชื่อเหอะครับ เวลาที่คุณมีความกล้าที่จะบอกรักใครสักคน คุณจะรู้สึกแค่ว่าเวลาที่พูดออกไป เหมือนที่แห่งนั้นเหลือแค่เพียงเรา 2 คน เวลามันจะช้าลงเหมือนเราเห็นมัน SLOW ได้และคุณจะไม่รู็สึกเสียดายเลยที่ได้พูดออกไป
    จริงประโยคเดียวกว่าจะพูดได้ตั้ง10นาที(เข้าใจผมหน่อยนะอยากระบายมากๆ)

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    คุณคือผู้กล้า.

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RIP

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมก็เคย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ทำดีแล้วครับ สู้ๆ อย่างน้อยคอยช่วยเหลือเค้าก็ยังดีนี่น่า "ยังไงก็เพื่อนกัน"-->ปล.คำนี้แอบเจ็บเบาๆ

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Blog Entries
    2
    ผมก็เคยครับ แต่ก็เหมือนๆ คุณนั้นละ เขาบอกว่ามีคนอื่นที่ชอบอยู่แล้ว . . . . .
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น