ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Post ขอถามเกี่ยวกับปัญหาเครื่องxboxไม่อ่านแผ่นให้เราไปทำความสะอาดแผ่นเกมครับ

ขอถามเกี่ยวกับปัญหาเครื่องxboxไม่อ่านแผ่นให้เราไปทำความสะอาดแผ่นเกมครับ
    พอดี ผมไม่ได้เล่นเครื่องมานานประมาณสามอาทิตย์ พอดีผมไปซื้อเกม deadisland มา พอใส่ไปเครื่องให้อัพเดต พออัพเดตเสร็จ
    หน้าจอขึ้น
    unrecognized Disc
    1. clean the disc with a soft cloth.
    2. Restart the console.

For more help,visit
    WWW.xbox.com/support.

แล้วก็ค้างอยู่ตรงนั้น จนปิดแล้วเปิดใหม่ ก็ขึ้นแบบนี้ตลอด จนเปลี่ยนแผ่นเกมส์อื่นก็เล่นไม่ได้ ทั้งๆที่ตอนแรกเล่นได้อยู่เลย
    รบกวนผู้รู้ทีนะครับว่าควรทำอย่างไรและเป็นเพราะอะไร

ตรงที่ผมวางมีฝุ่นเยอะเหมือนกัน หรืออาจเป็นเพราะพัดลมดูดเข้าไปทำให้หัวอ่านสกปรก แล้วเราจะใช้ซีดีล้างแผ่นได้ไหม รบกวนด้วยครับขอบคุณครับ

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อาการนี้ไม่ได้แปลว่าเครื่องบอกให้เราไปทำสะอาดนะคะ สาเหตุเกิดจากตัวเครื่องคุณมี FW ไดท์ ต่ำกว่า 1.91 จึงทำให้เล่นเกมส์ใหม่ ๆ ไม่ได้ เกมส์ Xbox ที่ออกใหม่ช่วงนี้จะบังคับให้อัพบอร์ดหลายเกมส์เลย Dead Island ก็ด้วย ถ้าเครื่องเป็น FW ไดท์เวอร์ชั่นอื่นที่ไม่ใช่ 1.91 จะเกิดอาการที่เค้าเรียกกันว่า Faid ทางแก้ทางเดียวคือยกไปให้ร้านทำให้ค่ะ ค่าใช้จ่ายใน กทม จะอยู่ประมาณ 300 - 500 แต่ต่างจังหวัดไม่รู้เหมือนกัน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณนะครับ ผมก้องงเหมือนกันว่าเกิดเพราะอะไร พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเกมมากเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ทางแก้ของผมคือ ผมต้องไปแก้ Fw Drive ใช่ตามร้านใช่ไหมครับ แล้วถ้าแก้ผมจะมีปัญหากับพวกเกมอีกไหมครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าแก้เสร็จก็เล่นได้ปกติ แต่ถ้าวันหน้ามีเกมส์ที่ต้องอัพบอร์ดใหม่อีก ซึ่งคาดว่าจะมีแน่นอนก็ต้องอัพก่อนค่ะ ติดตามข่าวดี ๆ ละกัน พักนี้ xbox ค่อนข้างจะอัพบอร์ดบ่อยพอสมควร อีกเกมส์คือ Gear of war3 ซึ่งคาดว่าจะเป็น DVD รุ่นใหม่ที่ทาง Microsoft จะใช้เห็นว่าต้องมีการอัพ FW ไดท์กันอีกครั้ง อันนี้ติดตามดี ๆ นะคะ

ขอให้เล่นเกมส์ได้นะจ๊ะ โชคดีจ้า

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณนะครับ