ขอถามเกี่ยวกับปัญหาเครื่องxboxไม่อ่านแผ่นให้เราไปทำความสะอาดแผ่นเกมครับ
พอดี ผมไม่ได้เล่นเครื่องมานานประมาณสามอาทิตย์ พอดีผมไปซื้อเกม deadisland มา พอใส่ไปเครื่องให้อัพเดต พออัพเดตเสร็จ
หน้าจอขึ้น
unrecognized Disc
1. clean the disc with a soft cloth.
2. Restart the console.

For more help,visit
WWW.xbox.com/support.

แล้วก็ค้างอยู่ตรงนั้น จนปิดแล้วเปิดใหม่ ก็ขึ้นแบบนี้ตลอด จนเปลี่ยนแผ่นเกมส์อื่นก็เล่นไม่ได้ ทั้งๆที่ตอนแรกเล่นได้อยู่เลย
รบกวนผู้รู้ทีนะครับว่าควรทำอย่างไรและเป็นเพราะอะไร

ตรงที่ผมวางมีฝุ่นเยอะเหมือนกัน หรืออาจเป็นเพราะพัดลมดูดเข้าไปทำให้หัวอ่านสกปรก แล้วเราจะใช้ซีดีล้างแผ่นได้ไหม รบกวนด้วยครับขอบคุณครับ