ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Windows] Prison Architect Alpha 15c (Steam Early Access) - เกมส์บริหารและสร้างเรือนจำ(คุก) [2013|140MB|SHARED|ONE2UP|ULM]

Prison Architect: เป็นเกมส์แนว Management Simulator คล้ายๆ กับ SimCity แต่เกมส์นี้เราจะต้องรับบทเป็นผู้บริหารและสร้างเรือนจำ(คุก) ที่แข็งแกร่ง ยากแก่การแหกคุก แต่...ต้องไม่ให้นักโทษที่ถูกจองจำมีความตึงเครียดมากเกินไปด้วย โดยวิธีการเล่นเกมส์นี้ เริ่มแรกก็ให้ผู้เล่นสร้างสถานที่ต่างๆ ตั้งแต่พื้นที่จำคุก, โรงอาหาร, พื้นที่สุสาน พื้นที่ใต้ดินสำหรับการระบายน้ำ รวมถึงวางโครงการสาธารนูปโภคเพื่อรองรับจำนวนพัสดี, พ่อครัว จนถึงผู้ที่เกี่ยวข้อง คอยดูแลเหล่านักโทษที่ถูกส่งตัวมายังสถานจองจำแห่งนี้ ซึ่งมุมมองการเล่นจะเป็นมุมสูง เพื่อง่ายต่อการสร้างตึกและสังเกตการณ์วิถีชีวิตในแต่ละวันของนักโทษ โดยในระหว่างการดูแลบริหารเรือนจำ ผู้เล่นก็จะต้องสังเกตการณ์ไม่ให้นักโทษก่อจราจลหรือแหกคุกเงียบๆ ออกไปได้ และจะต้องถามความต้องการจากกลุ่มนักโทษ ตั้งแต่ความเป็นอยู่จนถึงบริหารค่าใช้จ่ายในแต่ละวันด้วย นอกจากนั้น ยังมีภารกิจให้ทำเพื่อบรรลุเป้าหมายอีกด้วย [เครดิตข้อมูล: game.mthai.com ]

Publisher: Introversion
    Developer: Introversion Software
    Genre: Early Access, Indie, Simulation, Strategy
    Language: English

About the Game: (Build and Manage A Maximum Security Prison.)
    -----------------------------------
    Prison Architect is the world's latest Prison Management Sim. Starting with an empty plot of land you must construct a holding cell with basic water and electricity to house your first batch of prisoners, to buy you enough time to create a proper cell block. You'll need to hire some guards, get some showers built and unless the kitchen is up and running with chefs working away you're going to end up with a riot on your hands. From there you take your prison in which-ever direction you like. A monsterous super-max or comfortable center for rehabilitation, the choice is up to you. Prison Architect is currently in Alpha which means that the game is playable, but still in development. Not all features are implemented yet and there are many bugs that may affect gameplay. We are currently releasing monthly updated builds which include new features and bug fixes. By buying the alpha you will automatically be gifted a free copy of the full game when it's finished.

System Requirement:

Homepage - http://www.introversion.co.uk/prisonarchitect/
    INFO:

วิธีติดตั้ง:
    1>. แตกไฟล์และใส่พาสเวิร์ด
    2>. ติดตั้งเกมส์ตามปกติ
    3>. คลิ๊กที่ Prison Architect.exe เพื่อเข้าเล่นเกมส์ได้เลยครับ (สำหรับท่านที่ใช้ Windows 7, Windows 8, Windows 8.1 หรือ Windows Vista ให้คลิ๊กขวาแล้วเลือก Run as administrator)

Prison Architect - Alpha 15c (DRM-FREE Edition) [December 2, 2013] | 139.34 MB
    one2up
    หรือ
    uploadmass
    หรือ
    shared

Prison Architect - Alpha 15c (Steam Edition) [December 2, 2013] | 139.59 MB
    one2up
    หรือ
    uploadmass
    หรือ
    shared

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ ชอบมากเกมส์แนว sim city เนี้ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณครับบบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    DRM-FREE Edition กับ Steam Edition ต่างกันยังไงครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    DRM-FREE Edition กับ Steam Edition ต่างกันยังไงครับ
    อธิบายแบบง่าย DRM-FREE ก็คือเกมที่ไม่ติดปัญหาเรื่อง License ของตัวเกมครับ พูดง่ายๆ ก็คือเป็นเหมือนเกมแท้ที่มีคีย์แท้นั่นเอง สามารถเล่นได้เรื่อยๆ โดยไม่ต้องกลัวว่าคีย์จะถูกจับขึ้น Blacklist ซึ่งต่างจากตัว Steam ที่ต้องซื้อ หรือต้องใช้การ Crack เกมก่อนถึงจะเล่นบนเครื่องหรือบน Steam ได้ ถ้าอ่านถึงตรงนี้หลายท่านอาจจะเข้าใจว่า DRM-FREE ดีกว่า Steam แต่ไม่ใช่ครับ เกม DRM-FREE นั้นมีจุดอ่อนอันใหญ่หลวงเมื่อเทียบกับ Steam อยู่คือ ไม่สามารถเล่นแบบ Multi-player หรือ co-op ได้ จะเล่นแบบ Single-player ได้อย่างเดียวเท่านั้น ซึ่งจุดนี้ Steam จะทำได้ทุกอย่างครับ

ปล. ข้อมูลผิดพลาดยังไงขออภัย รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    เล่นได้ครับ เล่นไงหว่า 55+

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    ขอบคุณ DRM-FREE นะ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอลองหน่อยนะครับ เดี๋ยวลง SS ให้
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread