ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เป็นเกมที่ ผม พยายามโหลดมาเล่น จากหลายกระทู้แล้ว แต่ก็เล่นไม่ได้ ไม่รู้เพราะอะไร มันขึ้นว่าอะไรบ้างก็ลืมแล้ว ทัมใจ คงไม่มีวันได้เล่นเกมนี้ (3Time)
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อัพเดท ยาน ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อัพเดทเพิ่ม STARBOUND BETA (Steam Early Access) [แพท Spirited Giraffe - Update! 1] - [เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 21/เม.ย./2015]

โค้ด:
    STARBOUND Update History:
    =============================================================

###April 21st 2015 – [STABLE] Update Notes:###
    เข้าไปดูรายละเอียดความเปลี่ยนแปลงทั้งหมดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://playstarbound.com/april-21st-...-update-notes/ <<<

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มาส่งกำลังใจ ให้ ท่านน่ะ ค้าบ คุณ Zenion
    Intel Core I5 4440 ASUS H87M-E Kington DDR3 12 GB AMD MSI R9 390 Gaming 8 GB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    STARBOUND BETA (Steam Early Access) [แพท Spirited Giraffe - Update! 1] - [เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 21/เม.ย./2015]

สามารถเปิดเซิฟเล่นกับเพือนได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เควสซ่อมยานที่มันให้ไปที่ outpost ผมไปแล้วแต่มันไม่มี คนให้ส่งเควสครับ
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DarXerO อ่านกระทู้
    STARBOUND BETA (Steam Early Access) [แพท Spirited Giraffe - Update! 1] - [เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 21/เม.ย./2015]

สามารถเปิดเซิฟเล่นกับเพือนได้ไหมครับ
    ตัวที่แจกสามารถเปิดเซิฟได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CarFear อ่านกระทู้
    เควสซ่อมยานที่มันให้ไปที่ outpost ผมไปแล้วแต่มันไม่มี คนให้ส่งเควสครับ
    ให้คุยกับทุกคนที่อยู่ใน outpost แล้วมีคนให้เควสเรามาทำครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่ม STARBOUND BETA (Steam Early Access) - v09.05.2015 [Beta] - [แพท Spirited Giraffe - Update! 5] - (เวอร์ชั่นล่าสุด; 9/พ.ค./2015)

โค้ด:
    =============================================================

#8th May – A room full of traps and a [STABLE] hotfix! Update Notes:#
    เข้าไปดูรายละเอียดความเปลี่ยนแปลงทั้งหมดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://playstarbound.com/8th-may-a-r...stable-hotfix/ <<< 

#April 27th – [STABLE] Bug Fix Update Notes:#
    เข้าไปดูรายละเอียดความเปลี่ยนแปลงทั้งหมดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://playstarbound.com/april-27th-...ug-fix-update/ <<<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 14th May 2015 เมื่อ 07:29

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเวอร์ชั่น STARBOUND เป็นแพท (Colony Update / Pleased Giraffe - Update! 1)*STABLE* - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 25/ส.ค./2015)

โค้ด:

#[STABLE] Pleased Giraffe is here! Update Notes:#
    เข้าไปดูรายละเอียดความเปลี่ยนแปลงทั้งหมดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://playstarbound.com/stable-plea...raffe-is-here/ <<<

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเวอร์ชั่น STARBOUND เป็นแพท Ver. 26.08.2015 [Beta]*STABLE* (Colony Update / Pleased Giraffe - Update! 2)*Hotfix* - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 26/ส.ค./2015)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    STARBOUND เป็นแพท Ver. 28.08.2015 [Beta]*STABLE* (Colony Update / Pleased Giraffe - Update! 3)*Hotfix 2* - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 28/ส.ค./2015)

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    กดที่ไอคอนเค้าเกมส์ แล้วมันถามหา vc runtime 140.dll ช่วยผมแก้ปัญหาหน่อยครับ ทำไงดี

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    กดที่ไอคอนเค้าเกมส์ แล้วมันถามหา vc runtime 140.dll ช่วยผมแก้ปัญหาหน่อยครับ ทำไงดี
    เป็นเหมือนกัน ผมแก้โดยการ หาไฟล์ dll ที่ว่ามาใส่ใน C:\Windows\System32
    ใส่อยู่สองตัวผมก็เจอเด้งข้อความนี้
    "The procedure entry point ucrtbase.abort could not be located in the dynamic link library api-ms-win-crt-runtime-l1-1-0.dll."
    จนตรอกอยู่ตอนนี้
    ปล.ผมเซิตหาในเน็ตแล้วน่าจะให้อัปเดต Windows รึเปล่า (ตอนนี้ยังไม่กล้ากดอัปเดต)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeoPleWithNoName อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกัน ผมแก้โดยการ หาไฟล์ dll ที่ว่ามาใส่ใน C:\Windows\System32
    ใส่อยู่สองตัวผมก็เจอเด้งข้อความนี้
    "The procedure entry point ucrtbase.abort could not be located in the dynamic link library api-ms-win-crt-runtime-l1-1-0.dll."
    ปล.ผมเซิตหาในเน็ตแล้วน่าจะให้อัปเดต Windows รึเปล่า (ตอนนี้ยังไม่กล้ากดอัปเดต)
    หาไฟล์ dll ที่ว่า นี้หามาจากเว็บไหนหรอครับ ขอหน่อยได้มั้ย

ผมลองใช้ Dll-Files Fixer ก็แก้ไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhraMid : 29th August 2015 เมื่อ 17:47

กล่าวขอบคุณ
    1,546
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    หาไฟล์ dll ที่ว่า นี้หามาจากเว็บไหนหรอครับ ขอหน่อยได้มั้ย

ผมลองใช้ Dll-Files Fixer ก็แก้ไม่ได้ครับ
    เอาจาก www.dll-files.com ครับ (จากการพิมพ์ชื่อไฟล์ DLL ที่ฟ้องว่าหายไปบน google)

ถ้าเป็น vcruntime140.dll ก็เอาจากลิ้งนี้ http://www.dll-files.com/dllindex/dl...shtml?msvcp140

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeoPleWithNoName อ่านกระทู้
    อยากจะบอกว่าจริงๆ ปัญหานี้แก้ไขง่ายมาก ท่านไม่จำเป็นต้องดิ้นรนหาไฟล์ DLL มาใส่เครื่อง หรือใช้โปรแกรม Fix Error ในเครื่อง ...แค่ท่านอ่าน *หมายเหตุ* ที่ผมเขียนคอมเม้นไว้ข้างใต้ลิ้งค์ดาวน์โหลด ก็คงจะเล่นเกมได้สนุกไปแล้วครับ...

...ตัว Error ที่แจ้งในเครื่องท่านมันบอกชัดเจนครับว่ามันเป็น Runtime Error ที่เกิดจากตัวโปรแกรม Runtime ในเครื่องท่านทำงานได้ไม่สมบูรณ์ หรือท่านอาจลงโปรแกรม Runtime ในเครื่องไม่ครบ ...

...และเกม Starbound ในแพทล่าสุดนี้ มันจะใช้โปรแกรม Microsoft Visual Studio 2015 ตัวใหม่ในการเขียน source code ดังนั้น Error ที่ท่านเห็นก็เกิดจากกรณีนี้แหละครับ ...

...วิธีแก้ก็แค่หาตัว Runtime ที่สามารถทำงานกับ source code ของ Visual Studio 2015 ได้ ซึ่งก็คือตัว Runtime ที่ชื่อ Microsoft Visual C++ Redistributable for Visual Studio 2015 หรือเรียกสั้นๆ ก็ Microsoft Visual C++ 2015 นั่นแล... (ซึ่งผมก็ได้เแนบไปกับตัวเกมในโฟลเดอร์ Redist(Online) แล้วคือ vcredist.2015.x64.exe และ vcredist.2015.x86.exe )

ในการติดตั้งตัว Microsoft Visual C++ 2015 ก็แค่ติดตั้งให้ตรงกับ Windows ของท่านตามนี้
    - Windows 32 บิต - ติดตั้ง vcredist.2015.x86.exe
    - Windows 64 บิต - ติดตั้ง vcredist.2015.x64.exe และ vcredist.2015.x86.exe โดยจะต้องลงทั้ง 2 ตัวมันถึงจะทำงานสมบูรณ์ครับ

หรือท่านไหนไม่มั่นใจว่า Microsoft Visual C++ 2015 ที่ผมแจกเป็นตัวเก่า ก็สามารถไปดาวน์โหลดตัวใหม่ได้ที่ลิ้งค์ข้างล่างครับ
    https://www.microsoft.com/en-us/down....aspx?id=48145

...สรุป... วิธีที่ผมบอกไป แก้ไขไได้หรือไม่ ก็ช่วยกลับมาโพสแจ้งด้วย ...จะได้หาทางแก้ไขและเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นที่มีปัญหาเดียวกันครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ขอบคุณที่มาชี้แจงครับ
    setupแล้วเป็นเหมือนเดิมครับ

แต่เวลาsetup MVC แล้วก็ Failed ไฟล์ vc_redist.x86
    แต่กับ vcredist_All_2005.to.2013_x86_x64 เซ็ตอัพได้ปกติ

มีคำตอบเบื้องต้นอยู่เหมือนกันที่
    http://community.playstarbound.com/t...issues.100091/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeoPleWithNoName : 30th August 2015 เมื่อ 16:48

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    ขอบคุณที่มาชี้แจงครับ
    setupแล้วเป็นเหมือนเดิมครับ

แต่เวลาsetup MVC แล้วก็ Failed ไฟล์ vc_redist.x86
    แต่กับ vcredist_All_2005.to.2013_x86_x64 เซ็ตอัพได้ปกติ

มีคำตอบเบื้องต้นอยู่เหมือนกันที่
    http://community.playstarbound.com/t...issues.100091/
    เข้าไปดูตามลิ้งค์ที่ให้มาแล้ว... ดูท่าปัญหานี้จะเป็นปัญหาโลกแตก สำหรับผู้พัฒนาเกมนี้แล้วครับ 555

แนะนำแบบบ้านๆ ตามสไตล์ผมนะ
    - อัพเดท Window ให้เป็น Server Pack ล่าสุดก่อน เพราะโปรแกรมรุ่นใหม่ มันมักจะบังคับให้ใช้กับ Window ตัวใหม่ด้วย
    - ลองลง Microsoft .NET Framework 4.6 ดู เพราะตัวนี้จะรองรับกับ Visio 2015 ได้เต็มรูปแบบ
    https://www.microsoft.com/en-us/down....aspx?id=44927

- ก่อนติดตั้ง Microsoft Visual C++ 2015 ลองลบตัวเก่าในเครื่องก่อน มันอาจทำงานซ้อนทับกันก็ได้
    - ทำใจ... รอให้ผู้พัฒนาเกมนี้แก้แพทตัวใหม่ให้มันเสถียรกว่านี้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเวอร์ชั่น STARBOUND เป็นแพท Ver. 03.09.2015 [Beta]*STABLE* (Colony Update / Pleased Giraffe - Update! 4)*Hotfix 3* - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 3/ก.ย./2015)

โค้ด:

### [STABLE] Pleased Giraffe Update 4 ###
    Hello!

We released a patch last night that should fix the issues players were experiencing with the Visual C++ runtime. Even if your PC is unable to install the Visual C++ runtime, you should be able to launch and play Starbound just fine now. Yaaay! :D

Kyren is also working on a set of rendering performance improvements for a new hotfix that should be ready  soon – we’ll let you know!

Healthire has been reworking generated weapons. They’re not in this stable update, but take a look!

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเวอร์ชั่น STARBOUND เป็นแพท Ver. 11.09.2015 [Beta]*STABLE* (Colony Update / Pleased Giraffe - Update! 5) - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 11/ก.ย./2015)

โค้ด:

### [STABLE] Pleased Giraffe Update 5 ###
    Hello,

A new hotfix was pushed to stable last night, fixing several performance issues, bugs and problems with balance. Here’s a list of the changes.

- Combat colony tags have been added to Weapon Chests and Gun Chests
    - The Bonesmith tenant will now spawn correctly
    - Chef tenants now spawn correctly (not random races anymore)
    - Agaran merchants now correctly sell their wares (the items have a sell price now)
    - Other items also got a sell price (Fluorescent Helmet, Wizard Hat, Mushroom Sword, etc.)
    - Small description fixes on a few items, such as ship walls
    - Hazmat NPCs now say “unidentified microorganisms” instead of “unknown bacteria”
    - Tenants catch fire less (less fire interactions with items like hand dryers)
    - Fixing a small visual bug on Apex feet
    - Lighting tweaks on most light objects (not sure how they were changed, but they were)
    - The people who had bad performance and then fixed it by resizing the window should now have better performance all the time, without needing to resize the window

Please let us know how this patch has effected Starbound’s performance for you! <3

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ซ่อมของไงครับบอกที

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอบคุณคร้าบบ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เล่นได้ครับ ลงโปรแกรมที่แถมมาในฟอเดอร์ ออนไลน์ เกือบครบ ถึงเล่นได้ ผมเล่นกับ xp 32bit
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

Tags for this Thread