ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921

EA ได้คะแนนเต็มร้อย “บริษัทที่น่าทำงานที่สุด”

EA ได้คะแนนเต็มร้อย “บริษัทที่น่าทำงานที่สุด”

ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ แต่ EA (Electronic Arts) ค่ายเกมยักษ์ใหญ่จากอเมริกา ก็ได้ 100 คะแนนเต็มจาก The Human Rights Campaign (HRC) ในฐานะของ บริษัทที่น่าทำงานที่สุด (Best place to work 2014)

การที่ EA ทำคะแนนได้สูงขนาดนี้ มาจากนโยบายหลายๆ อย่างภายในบริษัท เช่น ความเท่าเทียมกันของพนักงานด้านโอกาสและผลประโยชน์, การบริหารจัดการภายในองค์กร และการแสดงออกต่อสาธารณะ อีกทั้งก่อนหน้านี้ EA เองก็มีบทบาทในกิจกรรมเพื่อสังคมหลายครั้ง อาทิ การจัดงานและสนับสนุนงานเกมของกลุ่มบุคคลที่มีความหลากหลายทางเพศ (เกย์, เลสเบี้ยน, ไบเซ็กซ์ชวล) ที่จัดขึ้นในอเมริกา

และเมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา EA ยังจัดกิจกรรมกับ Humble Bundle นำเกมดังๆ ของค่ายมาแพ็ครวมขายในราคาพิเศษ ที่งานนี้ระดมเงินเข้ากองทุนผู้ป่วยมะเร็งในสหรัฐอเมริกาไปได้ถึง 1.65 ล้านดอลล่าห์ การทำธุรกิจโดยที่ให้โอกาสคุณทุกกลุ่มในสังคมรวมทั้งคืนกำไรให้กับสังคม ทำให้ EA ได้รางวัลบริษัทที่น่าทำงานที่สุดไปครองได้อย่างสมคุณค่าจริงๆ

Credit : IGN , www.beartai.com

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ผมเองก็อยากไปทำงานที่ บริษัท นี้ครับ ^^
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1
    ถ้าได้รางวัลขี้ทองคำไปอีกปี EA คงรู้สึกได้เลยว่าสิ่งที่ทำไปนั้นไม่คุ้มค่าเลย ฮา

เชื่อสิ EA ทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้ได้รับรางวัลขี้ทองคำ รอดูปีหน้า นิสัยกระหายเงินจะกลับมา หึหึ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ดูแลพนักงานดีสุด แต่ไม่ได้ดูแลคนเล่นดีสุด ใช่มั้ยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    สนามบอลสวยนะ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ที่เค้า ทำเพื่อการกุศล เพื่อลด ภาษีด้วยรึป่าว อิอิ คิดกาลไกล..

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eggmix98 อ่านกระทู้
    ที่เค้า ทำเพื่อการกุศล เพื่อลด ภาษีด้วยรึป่าว อิอิ คิดกาลไกล..
    เป้าหมายอะไรไม่รู้ แต่เค้าก็ทำจริงๆ น่ายกย่องครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ทีลูกค้าละหักหลังเป็นว่าเล่น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อยากทำเหมือนกันครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ในรูปคือ ที่ทำงานของค่าย EA sports หรือปล่าว ผมเห็นใน IGN

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เขามีเกมดีๆออกมาให้เล่นก็ดีแล้วครับยังจะบ่นกันอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    simcity(แท้) ผมเล่นๆไปสักพักก็หลุด สักพักก็บูลสกิน คนเป็นกันเยอะนะ
    ตอนนี้ยังไม่กล้าเข้าไปเล่นเลย รอมันอัพแพทใหม่ดีกว่า

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    เขามีเกมดีๆออกมาให้เล่นก็ดีแล้วครับยังจะบ่นกันอีก
    หรอครับ? 555 เร่งเกมส์ที่อยู่ระหว่างการพัฒนาออกมา(หรือยังไม่สมบูรณ์100%) บัคเกลื่อน ใช้เวลาเป็นเดือนกว่าจะตามแก้หมด

ผู้บริโภคไม่มีสิทธิ์บ่นหรอครับ?

ปอลิง. บริษัทเขาน่าทำงานด้วยจริงๆแหละ ถึงจะคว้าแต่ขี้ทองคำก็เถอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 11th December 2013 เมื่อ 13:20

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    หรอครับ? 555 เร่งเกมส์ที่อยู่ระหว่างการพัฒนาออกมา(หรือยังไม่สมบูรณ์100%) บัคเกลื่อน ใช้เวลาเป็นเดือนกว่าจะตามแก้หมด

ผู้บริโภคไม่มีสิทธิ์บ่นหรอครับ?

ปอลิง. บริษัทเขาน่าทำงานด้วยจริงๆแหละ ถึงจะคว้าแต่ขี้ทองคำก็เถอะ
    ฮาเลยครับขี้ทองคำ อุ๊บส์!!