ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439

Exclamation ไวรัส shoutcut [ช่วยด้วย]

ผมโดนจากเพื่อนคับ ใครรู้บอกทีคับลองมาหลายเว็บละคับ เวลาเอาโฟรเดอร์ลงที่ไรเป็น shoutcut ทันที

ใครรู้บอกทีคับ

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    น่าจะเป็นไวรัสที่อยู่ในไฟล์ต่างๆที่โฟล์เดอร์นั้นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    น่าจะนะคับ แต่มันลามไปมั่วเลย ผมมีรูปมาให้ดูคับ แต่ไม่ใช่ของผมนะ แต่อาการเหมือนกันเลย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ใช้ตัวสแกนไวรัสจัดการครับสะดวกดีหลังจากจัดการไวรัสได้ค่อยแก้อาการที่เกิดจากไวรัสเช่น combofix, showhide เป็นต้น(หาได้จาก google ครับ)
    แนะนำลองคลิกที่ลายเว็นผมได้ครับ

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เอานี่ไปเลยครับผมอัพเอง โหลด ตัวนี้พอเปิดโปรแกรมมาให้กดตรงกลาง(เครื่องอ่านภาษาไม่ออก) แล้วเลือกโฟลเดอร์ที่โดนไวรัสรอสักครู่ พอเสร็จกลับไปดูโฟลเดอร์ก็จะกลับมาเหมือนเดิม ผมใช้ประจำเพราะไวรัสที่โรงเรียนมันมาที่ Flash Drive ของผม ถ้าใช้ไม่ได้หรือมีข้อสงสัยPmมาที่ผมนะครับ หรือติดต่อมาที่ Email: tonkhung1@hotmail.com
    ปล.แก้ได้แค่ปลดล็อกไฟล์นะครับ ต้องลบไวรัสก่อนแล้วค่อยใช้ตัวนี้นะครับไม่งั้นอาจจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมก็ได้(โดนไวรัสล็อกไฟล์)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tonkhung : 20th September 2011 เมื่อ 15:48

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tonkhung อ่านกระทู้
    เอานี่ไปเลยครับผมอัพเอง โหลด ตัวนี้พอเปิดโปรแกรมมาให้กดตรงกลาง(เครื่องอ่านภาษาไม่ออก) แล้วเลือกโฟลเดอร์ที่โดนไวรัสรอสักครู่ พอเสร็จกลับไปดูโฟลเดอร์ก็จะกลับมาเหมือนเดิม ผมใช้ประจำเพราะไวรัสที่โรงเรียนมันมาที่ Flash Drive ของผม ถ้าใช้ไม่ได้หรือมีข้อสงสัยPmมาที่ผมนะครับ หรือติดต่อมาที่ Email: tonkhung1@hotmail.com
    ปล.แก้ได้แค่ปลดล็อกไฟล์นะครับ ต้องลบไวรัสก่อนแล้วค่อยใช้ตัวนี้นะครับไม่งั้นอาจจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมก็ได้(โดนไวรัสล็อกไฟล์)
    ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ มีติดแฟรตไดร์ใว้ตลอดจนขนาดพิมพ์คำสั่งเรียกใช้ผ่าน cmd ละเพราะไวรัสมันซ่อนหมด

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    เวลาไฟรัสเข้าแฟรชไดร์ผมใช้คำสั่ง attrib *.* -s -h -a -r /d /s ครับง่ายดี (วิธีซ่อนไฟล์ก็เปลี่ยนจาก -s -h -a -r เป็น +s +h +a +r รับรอง เปิดโฟลเดอร์ออฟชั่นก็ไใม่เห็นไฟล์ที่เราซ่อน)
    วิธีทำก็ - http://www.mediafire.com/?qnr46o3w8wf4le6
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spykesDR. : 21st September 2011 เมื่อ 19:11