ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 10

Post เบื้องต้น คลิป ทีมกม. cybergame thailand โดนร้านรุมทำลาย หลังจับลิขสิทธิ์

ดูคลิปครับ ทีมงานไม่มีหมายค้น ตรวจสอบ บัตรก็ไม่มี อยู่ๆก็เข้าไปเฉยๆเลย แต่งตัวไม่ก็ยังไงไม่รู้ครับ สุดท้าย ทีมงานเสื้อฟ้าอีกคนโดนลุมครับ

เครดิต: FPSTHAILAND.COM - http://www.fpsthailand.com/forum/vie...hp?f=2&t=22136
    หรือที่มาที่แรก http://ict.in.th/29349 ก็ลองอ่านคอมเม้นของในกระทู้ดูนะครับ

ส่วนนี้ข่าวที่ออก
    http://www.gamemun.com/posts/19511/r...e-cgt-law-team
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dewzamu : 20th September 2011 เมื่อ 07:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ไงกันแน่???
    ปล.แต่คนที่โดนทำร้าย ยังไงก็เอาผิดเรื่องทำร้ายร่างกายได้นา...!
    ปล2.ผมงงทั้งสองฝ่ายเลย ฝ่าย กม. ก็ไม่มีบัตรแสดงใช่มะ แต่ฝ่ายที่ทำร้ายก็น่าจะให้เค้าเข้าไปดูหน่อย เพื่อความสบายใจ ถ้าซื้อเกมลิขสิทธิ์แล้วน่ะ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 19th September 2011 เมื่อ 22:49

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ยังไงกันแน่เนี่ยใน comment บอกพวกมิจฉาชีพ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ใหนว่าตร.มาด้วย ยืนดูซะงั้น??? แต่นี่มันร้านเกมหรือรังมาเฟียวะเนี่ยยยย????

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    หน้าแบบนี้หรอ cybergame เหมือนคนติดยา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzio : 19th September 2011 เมื่อ 23:00

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    งง สุด ๆ ๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    งง ตรงบอก ค่าเกมจ่ายยัง - -แล้วมาด้วยกัน แล้วเห็นมีใครช่วย อะไรหว่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 625
    หน้าแตกกลับบ้านไปเลย ดูไม่เหมือน กม เลย

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ หรือ ผู้ก่อวิวาท ?

มีคนอย่างมันอ่ะ ประเทศชาติเราถึงเป็นเเบบนี้ไง มีอำนาจ เเล้ว ทำเป็นใหญ่

เจอคนจริงไปก็นั้นหนะ สมควร (เเต่อยากให้ไอหัวเถิกโดนมากกว่า ปากดีเกิน+เหมือนมันจะทำตัวถูก)

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เหอ ๆ มายื่นสูบบุหรี่หน้าร้านเกม

เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีต่อเด็ก ๆ ที่มาเล่นเกมเลย คนเสื้อชมพูเนี่ย

เหอะ ๆๆๆ กม.cybergame thailand โดนรุมทำร้าย อาจจะสมควรอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมก็เคยโดนแบบนี้ ตอนนั้นทำร้านซีดี ว่างๆ ก็ซื้อหนังลิขสิทธิ์มาดูในร้าน(แต่ที่ร้านไม่ได้ซื้อสิทธิ์ของมัน) ก็มีหน้าหมาตัวเมียมันเห็นบอกขอเช่าเรื่องนี้มีมั้ย ผมบอกผมซื้อมาดูเอง มันก็ตื้อก็เลยใจอ่อนให้เช่าไป อีกวันหมาตัวผู้แกล้งเอามาคืน พอรับคืน ตัวแทนกับตำรวจโผล่มาเลย ตอนนั้นยังไม่มีประสบการณ์ เลยโดนเรียกไป 30,000 บาท ได้ปิดร้านเลย ทุนหมด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คนที่โดนรุมนี่คือเค้ามากับคนหัวเถิกหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    หมานำจับ โดนจัดหนักเลยวุ้ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เรื่องมันเป็นไงมาไงอ่ะคับ งง??

แต่กรณีที่โดนกระทืบนั่น เหมือน ร้านเกมแถวบ้านผมกระทืบคนไม่จ่ายค่าเกมอ่ะคับ

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ฝ่ายหนึ่งไม่มีบัตร - ฝ่ายหนึ่งต้องการหลักฐาน - อีกคนหนึ่งเเจ้งตำรวจ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    การดราม่าครั้งใหม่
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แค่เอาบัตรมาก็จบ เรื่องก็คงไม่เกิด

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมไม่แปลกใจหรอก เพราะมาแบบ ไม่มีหมาย หรือตำรวจลิขสิทธิ์มาเลย แล้วมาทำลูกค้าเสีย โดนอัดแบบนั้นไม่แปลกหรอก แถมพวกปลอมมาเป็นทีมงานหรือเปล่าเหอะ มิจฉาชีพชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ดูจากคลิปแล้วน่าจะเป็นการมาไถ่ตังมากกว่าเพื่อให้ยอมความแล้วร้านก็เปิดต่อเพราะเหตุการแบบนี้มันเคยเป็นข่าวมาก่อนแล้วมาขอตรวจค้นเสร็จแล้วขอตังเพื่อจะได้จบๆเรื่องถึงจะเอาใบเสร็จมาให้ดูเขาก็จะขอตรวจค้นอยู่ดีถึงจะจ่ายค่าลิขสิทธิ์เกมแต่ถ้ามีคนโหลดเพลงหรือหนังโป๊ลงเครื่องก็โดนจับเรื่องเพลงกับหนังโป๊แทนถ้าไม้ยากโดนยกเครื่องก็จ่ายค่าปิดปาก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ตั้งแต่ที่ผมดูมากนะ ผมว่าเค้าหลอกลวงตั้งแต่ตนเลยละ หมายไม่มี อีก อย่างตอนโดนลุม อ่ะ เสื้อฟ้าชมพู หนีไปไหน ไหนว่า เป็นพนักงาน มาจับลิขสิทะิ์ ไง หนี ก่อนเพื่อนเลย
    นึกแล้วว่าพวกคุณต้องผ่าน

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    สงสัยเรื่องคงถึง หมาต๋า

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ดังแปะเลย 55+

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    จะยังไงเดี๋ยวก็คงได้ทราบกันไวๆนี้ละครับ แต่ที่แน่ๆเรื่องนี้ยาวแน่นอนครับ

อ่านเนื้อหาเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้เลยครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=21110
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PrinceKira : 19th September 2011 เมื่อ 23:35

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    เกิดเรื่องอะไรข้นเนียผมอยู่ภาคเหนือ + ไม่เคยเข้าร้ามเกมเพราะบ้านมีคอมจะไปร้านทำไม
    ขอเนื้อเรื่องๆหน่อยคับสรุปให้ที่
    แต่ที่แน่ๆตำรวจไม่มีหมายนี้ผิดนะเนีย

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    มีรายงานข่าวว่า ทีมกฎหมายจากบริษัทไซเบอร์เกม ไทยแลนด์ จำกัด ผู้จัดจำหน่ายเกมค่าย Valve ในประเทศไทย ถูกเจ้าของร้านอินเตอร์เน็ตและพวกแห่งหนึ่งในย่านบางกะปิรุมทำร้าย หลังร้านดังกล่าวติดตั้งเกมค่าย Valve ละเมิดลิขสิทธิ์ และไม่ยอมให้ทีมกฎหมายเข้าดำเนินการตรวจสอบ

แหล่งข่าวรายงานว่า ทีมกฎหมายจากไซเบอร์เกม ไทยแลนด์ ได้ทำการเข้าตรวจสอบร้านอินเตอร์เน็ตแห่งหนึ่งในย่านบางกะปิ หลังพบว่าร้านดังกล่าวได้ติดตั้งเกมละเมิดลิขสิทธิ์ชื่อว่า Left 4 Dead 1-2 เกมแอคชั่นยิงซอมบี้ชื่อดังจาก Valve แต่เจ้าของร้านกลับให้การปฏิเสธ และยืนยันว่าทางร้านได้ซื้อลิขสิทธิ์เกมจาก Valve ในราคา 220 บาท/ปี/เครื่อง มาอย่างถูกต้อง พอเมื่อทีมกฎหมายได้ร้องขอหลักฐานการซื้อลิขสิทธิ์แล้วนั้น ปรากฎว่าบุคคลในร้านอินเตอร์เน็ตและเจ้าของร้านได้รุมทำร้ายทีมกฎหมายคนดังกล่าวโดยไม่ทันตั้งตัว ทำให้บุคคลภายนอกร้านอินเตอร์เน็ตต่างตื่นตระหนกกับเหตุการณ์ดังกล่าว แหล่งข่าวระบุด้วยว่า บุคคลที่ทำร้ายทีมกฎหมายนั้นมีมากกว่า 10 คน และล่าสุด ทีมกฎหมายได้เข้าโรงพยาบาลเพื่อทำแผลหลังถูกทำร้าย และดำเนินการลงบันทึกประจำวันที่สถานีตำรวจในเขตดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว

ก่อนหน้านั้นบริษัทไซเบอร์เกม ไทยแลนด์ จำกัด ได้ประกาศว่าด้วยเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์เกมค่าย Valve การอย่างจริงจัง และจะไม่มีการประนีประนอมผู้ประกอบการร้านอินเตอร์เน็ตหรือบุคคลอื่นที่ละเมิดลิขสิทธิ์ทั้งการเผยแพร่และการให้บริการ โดยประกาศอย่างเป็นทางการผ่านหนังสือพิมพ์ไทยรัฐฉบับวันที่ 8 มิถุนายน 2554

Credit: http://www.gamemun.com/posts/19511/repo ... t-law-team

ผมอ่านแล้วก็ไม่รู้ว่าข่าวจริงหรือข่าวมั่วนะครับแต่ถ้าคนที่ไปตรวจสอบเป็นของจริงคราวหน้าพกบัตรไปหน่อยนะครับไปแค่นั้นหลักฐานมันไม่พอที่จะให้เชื่อหรอกครับยิ่งสมัยนี้ สังคมเสื่อม 18มงกุฏเยอะก็ต้องระวังตัวไว้หน่อย..

เครดิตอีกที ไอ้คนในเว็บpb = ="
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -