ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    พวกคุณแน่ใจหรอที่ข่าวสารที่พวกคุณรับมาทั้ง เหลือง ทั้งแดง มันขาวสะอาด อย่าลืมว่านี่มันเป็นสงครามข่าวสาร จะเชื่ออะไรใครฟังฝั่งไหนก็คิดให้ดีๆ นักการเมืองมันก็ monitor lizardกันทุกคนแหละ ใส่ไข่ ใส่ขี้โยนให้กัน ทำให้คนในชาติแตกแยก ยิ่งข่าวของสรยุทธนี่โครตเกลียดช่วงที่มัน เอาเหลือง เอาแดงมานั้งคุยกัน มาทะเลาะกันออกสื่อ ยิ่งทำให้สังคมไทยแตกแยกไปอีก ปากบอกอยากให้สามัคคี ปรองดอง ประเทศชาติเจริญ มันก็เห รี้ ย กันทั้งหมดแหล่ะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ. โดยส่วนตัวอาาจะบอกได้ว่าผมถือข้าง พท. แต่ไม่ได้ถือข้างเสื้อแดง เพราะผมไมาเห็นด้วยหลายข้อพอสมควร
    ก่อนอื่น1. สื่อเป็นสิ่งที่เชื่อได้ยากพอสมควรอยู่แล้วครับสามารถสร้างได้เปลื่ยนได้ แต่สื่อที่เชื่อได้ยากที่สุดคืออินเตอร์เน็ตครับ
    2. จริงอยู่ครับรัฐบาลปูออกนโยบายหลายอย่างที่แย่ ที่ผมเห็นคือ1.ออกรถคันแรก กระตุ้นเศรษฐกิจของยานยนต์ครับ 2.แทปเล็ตอันนี้ไม่เห็นด้วยอย่างชัดเจน
    ส่วนที่ผมเห็นดีงามอย่างชัดเจนคือ 2ล้านล้านครับ เนื่องจากสร้าง รฟ.ความเร็วสูง ช่วยในเรื่องระบบที่มีความสำคัญและมีปัญหาที่สุดคือ logistic ครับและยังช่วยให้เกิการค้าขายระหว่าวประเทศง่ายขึ้น นักท่องเที่ยวต่างชาติก็ตามมา เงินไหลเข้าประเทศครับ รักษาการนายกปูคงต้องการให้เรามีแรงกับเพื่อนบ้านที่ตอนนี้มีแต่คนเลียขาอย่สงพม่าครับ แล้วก็ไม่นานแน่นอนพม่าจะนำเราครับเพราะทรัพยากรครบกว่า น่าลงทุนมากกว่า (ผมยังอยากเลยถ้ามีทุน). 2ล้านล้านจึงมีความจำเป็นในส่วนหนึ่งครับ แน่นอนว่ากลุ่มพนักงานออฟฟิศหรือแรงงานต่างๆไม่ได้รับผลประโยชน์โดยตรงแต่ผู้ลงทุน กลุุ่มเกษตรกร(ทั้งพืชและเนื้อ) ได้รับผลประโยชน์ทั่วหน้า(คราวนี้อย่าบ่นยากกินเนื้อโกเบนะครับเราก็มีเนื้อคุณภาพพอๆกัน).
    หมดละครับคิดได้แค่นี้ถ้าคิดได้อีกจะเพิ่มครับ
    ปล.ไม่เอานะอย่างซื้อเสียงคนไทยไม่โง่ขนาดนั้นแต่เป็นพวกเชื่อง่ายและพวกมากลากตามครับและก็เรื่องคอรัปชั่นมีแน่นอนตั้งแต่สมัยก่อนแล้วครับ(ตั้งแต่หรือก่อนโรมนน่ะครับ) พวกเราต้องช่วยกันไม่ให้โกงหน้าด้านๆเท่านั้น
    ปล.2 ส่วนเรื่องน้ำมันอเพราะปตท.พูกขาดและเรื่องที่เราส่งขายคือเราส่งส่วนที่ไม่้ขายครับปกติดีเซลบ้านอื่นแพงแต่บ้านเราถูกกว่าชาวบ้านครับ(เรื่องน้ำมันไม่ชัวเคยอ่านในพันทิปแต่ไม่ค่อยเข้าใจ)

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ผมละเกลียจกระทู้เเบปนี่ที่สุดเลย

ทุกท่านที่ไม่ชอบให้คนไทยเเตกเเยกกัน กรุณา โหวตลบกระทู้นี่ทีครับ

เห็นเครื่องหมาย อัศเจรีย์ ใกล้ๆกับคําว่า Blog this post ใหมครับ กรุณา กด เพื่อโหวต ลบ กระทู้ที่ครับ

ผมขอหละ

เบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เนื่องจากมีหลายคอมเม้นไม่ถูกใจคนรักชาติอย่างสุดหัวใจแบบผม แถมบางคนยังส่อไปในทางฝักไฝ่คนไกลอีกด้วย

ผมขอถีบส่งคนที่ไม่เห็นด้วยกับคนดีที่รักชาติแบบพวกผม ให้ไปอยู่ฝั่งแม้วให้หมด และผมจะนำมวลมหาคนดีมาดูดนกหวีดกดดันด้วย

ดังนั้น ผมขอประกาศชัตดาว์นกระทู้นี้จนกว่าจะเกิดการปฏิรูปคอมเม้น ให้เป็นไปอย่างที่คนดีอย่างผมและพวกเห็นชอบแล้วค่อยอนุญาตให้ให้เม้นนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไอ้พวกด่ากำนัน ขี้ข้าแม้ว ชาตินี้****จะเป็นคนดีกับเขาได้ยังไงห้า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ไม่แปลกหรอกครับที่คนในนี้จะไม่ชอบ สุเทพอะ คงจะเก็บกดสินะที่เขาเคยไปยึกตึก CAT ทำให้โหลดเกมไม่ได้ ถึงขั้นจะเป็นจะตายหรือไม่ก็คงจะ เล่นคอมทั้งวัน
    ดูแต่ข่าวฟรีทีวีจนโดนกรอกหูไปหมดแล้วละครับ

ก็แค่เด็กที่เล่นคอมไปวันๆไม่รู้เรื่องอะไรจริงๆหรอก จขกท. ก็สื่อจะล่อเป้าอยู่แล้วละ นี่มันบอร์ดสังคม เกม และความบันเทิง อย่าเอาการเมืองมาเกี่ยวครับ

จะชอบใครก็เงียบเอาไว้ และอย่าได้ไปดูถูกพวกชุมนุมพวกนั้นว่ามีแค่ หมื่นหรือแสนนะครับ เขาไปด้วยใจรักชาติ ไม่ใช่แบบพวกคุณบางคน

เก่งจังเลยวะ นั่งเล่นคอมทั้งวันสินะ ทำไม...ไม่พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตําลึงทอง

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    โอ้ยประเทศนี้จะเจริญได้ไงในเมื่อคนไทยส่วนใหญ่ ยังไม่คิดจะทำอะไรที่มันเปลี่ยนแปลงประเทศน่ะ

เสร็จแล้วก็มานั่งโอดครวญว่าประเทศเฮงซวยอย่างโน่นอย่างนี้ ที่ประเทศมันไม่เจริญอย่าโทษแค่นักการเมืองนะ โทษไอคนที่ไม่คิดจะทำอะไรให้ส่วนรวมแล้ววันๆ เอาแต่นักด่าคนโน่นทีคนนี้ที

แล้วเห็นเยอะขึ้นเรื่อยๆล่ะ ข้อมูลจากพวกเสื้อแดง แต่มาบอก ฉันเป็นกลาง เห็นแล้วก็นึก ไม่โง่ ก็ต้องการสร้างกระแสให้เข้าข้างฝ่ายนู่น มันเข้าข้างยังไงถ้ายังไม่เข้าใจ ก็ให้ตีความคำว่าพวกไทยเฉยไปซะ แล้วดูว่าถ้าไทยเฉยมันเยอะน่ะ ใครได้ประโยชน์

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ใครไม่เลือกฝ่ายต้องถูกกล่าวหาว่าเป็นเสื้อแดงสินะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เอะ!!ผมเข้าบอร์ด TEENEE เหรอเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    นึกว่าผ่านเข้ามา ราชดำเนิน 55555

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ผลของการโพสไม่คิด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ไม่แปลกหรอกครับที่คนในนี้จะไม่ชอบ สุเทพอะ คงจะเก็บกดสินะที่เขาเคยไปยึกตึก CAT ทำให้โหลดเกมไม่ได้ ถึงขั้นจะเป็นจะตายหรือไม่ก็คงจะ เล่นคอมทั้งวัน
    ดูแต่ข่าวฟรีทีวีจนโดนกรอกหูไปหมดแล้วละครับ

ก็แค่เด็กที่เล่นคอมไปวันๆไม่รู้เรื่องอะไรจริงๆหรอก จขกท. ก็สื่อจะล่อเป้าอยู่แล้วละ นี่มันบอร์ดสังคม เกม และความบันเทิง อย่าเอาการเมืองมาเกี่ยวครับ

จะชอบใครก็เงียบเอาไว้ และอย่าได้ไปดูถูกพวกชุมนุมพวกนั้นว่ามีแค่ หมื่นหรือแสนนะครับ เขาไปด้วยใจรักชาติ ไม่ใช่แบบพวกคุณบางคน

มันทำเพื่อ พรรคของมันมากกว่า
    มันทำเหมือนว่าพรรคมันไม่เคยโกง

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    สุเทพ ตัวเอี๊ยองประเทศไทย

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    สุเทพ ตัวเอี๊ยของประเทศไทย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    คนในนี้ นี่กดไลค์เพจ รวมพลเกมเมอร์บุกยึด CAT TOWER คืนจากม๊อบ เยอะแน่เลย อิอิ

ปี 53 ทำไมไม่คิดว่ามันเป็นการทำลายบ้านเมืองละ อันนี้ปิดอย่างเดียว รถก็ให้ผ่าน ร้านก็ให้เปิด

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มาแล้วๆ มาจนได้ โมเดล53 คาดว่าจะมีโมเดล50และ49 จนถึงรุ่นคลาสสิคตามมาอีก

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    สรุปส่วนตัวคิดว่า ถ้าจับมือกันพัฒนาประเทศให้ดีขึ้น ปีหน้า ประเทศเราคงเจริญกว่า ดีกว่ารวมตัวบุกยึดสถานที่ต่างๆ ทำลายของต่างๆ ทุบรถ พังรถตำรวจ เอาข้าวเอาของไป สุดท้ายก็เงินประชาชนนี่แหละครับไปซ่อม