ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    อย่าตกเด็ดขาด ต้องให้คนได้อ่าน หรือไม่ก็ ปักหมุด ไปเล๊ยยย

ปล.ผิดกฎละฉัน
    Trying not to feel the same

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ดันขึ้นไป อึ๊บ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    อย่าตกเด็ดขาด ต้องให้คนได้อ่าน หรือไม่ก็ ปักหมุด ไปเล๊ยยย

ปล.ผิดกฎละฉัน
    เห็นด้วยค่ะ อยากให้ปักหมุดอย่างแรง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    เดวว่างๆจะมาเพิ่มข้อมูลที่น่าสนใจ ใครอยากให้เพิ่มเติมอะไรบอกได้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    คือผม ใช้ notebook และอยากลง Windows xp มาก เพราะชอบบเล่นเกม จะสามารถลงได้ไหม
    notebook รุ่น Emachines D732G
    สเป๊ก
    Intel® Core™I5-460M Processor
    ATI Mobility Radeon™ HD 5470
    2 GB DDR3 Memory
    ตอนนี้ใช้ Windows7 untimate 32bit ครับ

ปล.ไปที่ร้านเขาบอกว่า ต้องลง windows7 อะครับ ลงxpไม่ได้
    ผมรู้ครับว่า Driver อาจจะไม่ Support กะ windows xp ก็ได้ถ้าลงไป
    แต่มันจะมีวิธีมะ
    ขอบคุณครับ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    คือผม ใช้ notebook และอยากลง Windows xp มาก เพราะชอบบเล่นเกม จะสามารถลงได้ไหม
    notebook รุ่น Emachines D732G
    สเป๊ก
    Intel® Core™I5-460M Processor
    ATI Mobility Radeon™ HD 5470
    2 GB DDR3 Memory
    ตอนนี้ใช้ Windows7 untimate 32bit ครับ

ปล.ไปที่ร้านเขาบอกว่า ต้องลง windows7 อะครับ ลงxpไม่ได้
    ผมรู้ครับว่า Driver อาจจะไม่ Support กะ windows xp ก็ได้ถ้าลงไป
    แต่มันจะมีวิธีมะ
    ขอบคุณครับ
    ผิดวัตถุประสงค์ของกระทู้ไปหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไร
    มันต้องลองลงดูก่อนครับ ถ้าลงได้ก็ต้องไปหาไดร์เวอร์ ซึ่งคิดว่าน่าจะหายากแน่นอนยังไงก็ต้องลองพวกโปรแกรมหาไดร์เวอร์อัตโนมัติก่อน
    แต่ถ้าเป็นผมผมจะใช้ 7 ต่อไปครับ

edit windows 7 ก็เล่นเกมส์ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ผิดวัตถุประสงค์ของกระทู้ไปหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไร
    มันต้องลองลงดูก่อนครับ ถ้าลงได้ก็ต้องไปหาไดร์เวอร์ ซึ่งคิดว่าน่าจะหายากแน่นอนยังไงก็ต้องลองพวกโปรแกรมหาไดร์เวอร์อัตโนมัติก่อน
    แต่ถ้าเป็นผมผมจะใช้ 7 ต่อไปครับ

edit windows 7 ก็เล่นเกมส์ได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
    บอกเขาด้วยว่า ตอนเล่นเกมส์...ให้พับจอมาปิด UxSmS ก่อนจะได้เล่นลื่นๆ

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ขอบคุณสำหรับโปรแกรมดีๆครับ
    น่าจะปักหมุดเลยนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ดันแบบหมดแรง ~

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เมื่อวานผมเปิดคอมตามปกติครับ วันนี้ตื่นมาตอนเช้าเปิดคอม แต่จู่ๆคียืบอร์ดใช้ไม่ได้ครับ ซื้ออันใหม่มาก็ต่อไม่ติด ไม่รู้เพราะอะไร?
    พอเปิดเครื่องเสียบใหม่มันก็ตรวจพบว่ามีคียืบอร์ดเสียบเข้าไปในเครื่องครับ แต่มันพิมพ์ไม่ติด (คีย์บอร์ดผมจะมีแถบข้างๆที่เป็นปุ่มลัดครับ ที่เข้าเน็ตหรือMyComได้โดที่ไม่ต้องคลิกอ่ะครับ
    ตรงนี้ใช้ได้ครับปกติดี) ติดแค่ที่เดียวคือแป้นพิมพ์ครับ
    ป.ล.ตอนที่สตาร์ทวินโดว์เครื่องผมจะมีให้เลือกวินโดว์ครับ 1.คืออันที่พังไปแล้วแต่ยังอยู่ในเครื่อง(ลบไม่เป็น)
    2.คือวินโดว์ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ตอนที่สตาร์ทวินโดวตอนนี้ยังใช้ปุ่มลุกศรขึ้นลงเลือกได้ตามปกติครับ
    แต่เข้ามาก็กดอะไรไม่ได้นอกจากปุ่มลัดครับ

(เครื่องที่ใช้พิมพ์อยู่นี้เป็นเครื่องของพี่ผมครับ)

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoomhoom อ่านกระทู้
    เมื่อวานผมเปิดคอมตามปกติครับ วันนี้ตื่นมาตอนเช้าเปิดคอม แต่จู่ๆคียืบอร์ดใช้ไม่ได้ครับ ซื้ออันใหม่มาก็ต่อไม่ติด ไม่รู้เพราะอะไร?
    พอเปิดเครื่องเสียบใหม่มันก็ตรวจพบว่ามีคียืบอร์ดเสียบเข้าไปในเครื่องครับ แต่มันพิมพ์ไม่ติด (คีย์บอร์ดผมจะมีแถบข้างๆที่เป็นปุ่มลัดครับ ที่เข้าเน็ตหรือMyComได้โดที่ไม่ต้องคลิกอ่ะครับ
    ตรงนี้ใช้ได้ครับปกติดี) ติดแค่ที่เดียวคือแป้นพิมพ์ครับ
    ป.ล.ตอนที่สตาร์ทวินโดว์เครื่องผมจะมีให้เลือกวินโดว์ครับ 1.คืออันที่พังไปแล้วแต่ยังอยู่ในเครื่อง(ลบไม่เป็น)
    2.คือวินโดว์ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ตอนที่สตาร์ทวินโดวตอนนี้ยังใช้ปุ่มลุกศรขึ้นลงเลือกได้ตามปกติครับ
    แต่เข้ามาก็กดอะไรไม่ได้นอกจากปุ่มลัดครับ

(เครื่องที่ใช้พิมพ์อยู่นี้เป็นเครื่องของพี่ผมครับ)
    ลองเอาคีบอร์ดเครื่องอื่นที่ใช้ได้มาเสียบใช้ดูครับ ถ้าจะให้ดีลองทั้ง ps2 และ usb

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    ช่วงนี้ไม่ว่างเลย งานเข้าซะงั้น ว่างๆจะมาอัพเดทข้อมูลแล้วกันนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เอะ! เขาทำไรกันนะ (ถ้าพวกเจ้าได้เห็นข้อความนี้นั้นแสดงว่า ผมหลับแล้ว ฝันดีครับทุกคน กิ้ว ๆ)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    วันนี้จะมาแนะนำการตรวจสอบอุปกรณ์ที่สำคัญอย่างหนึ่ง หลายๆคนบอก สเปกก็แรงทำไมเครื่องช้าแบบนี้ ซึ่งเจ้าสิ่งนี้เองอาจจะเป็นปัจจัยหนึ่งที่ทำให้คอมเราช้าหรืออาจจะเป็นต้นตอของจอฟ้าเลยก็ได้
    โดยเราจะใช้เจ้าโปรแกรม HD Tune Pro เป็นตัวช่วยนะครับ
    โหลด >>>>>>>>> คลิก credit Rukawa
    ก่อนอื่นเลยเรามาเช็คความเร็วของ hdd เรากันหน่อยดีกว่า
    โดยหลังจากเปิดโปรแกรมมาก็คลิกเลือก hdd แล้วคลิกที่ start ดังรูป

จากนั้นรอซักพักผลก็จะออกมาดังนี้ครับ

วงกลมที่ 1 จะบอกถึงความเร็วเฉลี่ยในการอ่านข้อมูลของ HDD ยิ่งเยอะยิงเร็วครับ
    วงกลมที่ 2 จะบอกถึงเวลในการเข้าถึงข้อมูล ยิ่งน้อยยิ่งเร็วครับ

ต่อมาเราจะมาหา bad sector โดยเจ้า bad sector เนี๊ยจะเป็นตัวที่บอกว่า Hdd เราใกล้จะลาโลกแล้วครับ สำหรับวิธีเช็คก็คลิกที่ error scan ครับ จากนั้นคลิกที่ start ดังรูป

รอจนเสร็จสังเกตุดูว่ามีส่วนไหนเป็นช่องสีแดงหรือเปล่า ถ้าไม่ก็ดีไป แต่ถ้ามีล่ะ เจ้าส่วนที่เป็นสีแดงนั้นแหละครับ คือ bad sector

ที่มารูป

หากพบ bad sector ให้ทำการแก้ไขเบื้องต้นโดยการ scan disk โดยการคลิกขวาที่ไดร์ใน my com>properties>tools>check now ให้ติดเครื่องหมายถูกดังรูปแล้วคลิก start

หากเป็นไดร์ c ให้คลิกดังรูป

จากนั้นก็รีสตาร์เครื่อง ไม่ต้องกดอะไรจนกว่ามันจะเข้าวินโดวส์เองครับ
    อันนี้รูปขณะตรวจสอบของวินโดวส์ 7

ส่วนอันนี้ของ x

หากเจ้า bad sector ยังอยู่เราก็จะมาแก้ด้วยวิธีที่เด็จขาดกว่านี้กันครับ คลิก

ในแทป Health หากเจอแถบสีเหลืองๆ หรือสีแดงก็แสดงว่าปัญหาเริ่มเกิดขึ้นแล้วครับ

edit

มีคนใจดีอัพโปรแกรมให้ครับ
    อัพไฟล์ HD Tune Pro 4.61 มาให้ครับ
    Download: http://www.mediafire.com/?ui3n7u7aao6oqux
    crack อยู่ข้างในนะครับ พอดีเห็นแนะนำโปรแกรมไว้ เอาไปแปะได้เลยนะครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    โอม.... จงขึ้นมาาาาาาาา

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    แนะนำให้ฟัง เพลงหลอนๆ

http://www.youtube.com/watch?v=4jOLe...eature=related

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    แนะนำให้ฟัง เพลงหลอนๆ

http://www.youtube.com/watch?v=4jOLe...eature=related
    โอ้ว เพลงฉลองปักหมุด อิอิ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ่าวโดนปักหมุดตอนไหนหนิ~

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ่าวโดนปักหมุดตอนไหนหนิ~
    ตอนที่เอาเพลงหลอนๆมาฟังไง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    อยากให้เพิ่มอีกกฏนะ แบบปัญหาบางอย่างสามารถหาในgoogleได้เลย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    อยากให้เพิ่มอีกกฏนะ แบบปัญหาบางอย่างสามารถหาในgoogleได้เลย
    อยากให้เพิ่มอะไรก็บอกเลยครับ เดี๊ยวเอาไปแปะหน้าแรกให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

คนเทสเเกว่งสุดยอดอ่ะ เปิดไรไว้เยอะๆ ฮ่าๆ ตลกดีจัง =W=

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ X66CLRF อ่านกระทู้

คนเทสเเกว่งสุดยอดอ่ะ เปิดไรไว้เยอะๆ ฮ่าๆ ตลกดีจัง =W=
    เปิดบอท โหลดบิท เปิดเว็ป ประมาณนี้จำไม่ได้ เอิ้กๆ