ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    จขกท. ช่วยทำให้กระจ่างด้วยครับ ToT

คือผมตัดสินใจจะลง Windows 8 Pro-WMC (หาโหลดบิทในเวป) แล้วทีนี้มันไม่มีตัว Activate มาให้ เลยไปหาในเวปแล้วเจอกระทู้หนึ่งในเวป Overclock zone แล้วอ่านไปก็ "งง" ตรงเรปที่ 4 เขียนว่า
    "การใช้ KMS จะใช้ได้ 180 วัน เมื่อใช้คีย์ตัวนี้แล้ว มันจะกลายเป็นการ activated แบบถาวร" คือ เราต้องใช้โปรแกรม KMS ก่อน (มันจะได้ 180 วัน) แล้วค่อยเข้าไปขอ Key ของ
    Windows 8 Pro With Media Center ในเวป "นี้" ถึงจะเอามา Activated แล้วมันจะเป็นของแท้ใช่ไหมครับ

ปล.อาจ "งง" นิดๆถ้า จขกท. อ่านแล้ว "งง" ก็ไม่เป็นไรครับ

Acer Aspire 4750G Intel Core i5-2410M 2.3GHz 4GB Ram 690GB HDD Nvidia GT540M CUDA 1GB

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Asadawut อ่านกระทู้
    จขกท. ช่วยทำให้กระจ่างด้วยครับ ToT

คือผมตัดสินใจจะลง Windows 8 Pro-WMC (หาโหลดบิทในเวป) แล้วทีนี้มันไม่มีตัว Activate มาให้ เลยไปหาในเวปแล้วเจอกระทู้หนึ่งในเวป Overclock zone แล้วอ่านไปก็ "งง" ตรงเรปที่ 4 เขียนว่า
    "การใช้ KMS จะใช้ได้ 180 วัน เมื่อใช้คีย์ตัวนี้แล้ว มันจะกลายเป็นการ activated แบบถาวร" คือ เราต้องใช้โปรแกรม KMS ก่อน (มันจะได้ 180 วัน) แล้วค่อยเข้าไปขอ Key ของ
    Windows 8 Pro With Media Center ในเวป "นี้" ถึงจะเอามา Activated แล้วมันจะเป็นของแท้ใช่ไหมครับ

ปล.อาจ "งง" นิดๆถ้า จขกท. อ่านแล้ว "งง" ก็ไม่เป็นไรครับ
    KMS ล่าสุดใช้ไม่ได้แล้วครับ ลองมองหาตัวอื่นดูครับ

Windows 8 Pro Activator v1.0 Final

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    KMS ล่าสุดใช้ไม่ได้แล้วครับ ลองมองหาตัวอื่นดูครับ

Windows 8 Pro Activator v1.0 Final
    ล่าสุดตอนนี้มัน V.2 ใช่ไหมครับ
    แต่ที่ผมถามนี่คือ ต้องใช้โปรแกรม KMS Activate ก่อนแล้วค่อยเอา Key ที่ได้จากเวป http://windows.microsoft.com/en-US/w.../feature-packs มาใส่ใช่ไหมครับ มันถึงจะถาวร

Acer Aspire 4750G Intel Core i5-2410M 2.3GHz 4GB Ram 690GB HDD Nvidia GT540M CUDA 1GB

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1056582แล้วถ้าผมทำตามที่บอกข้อมูลใน HDD ลูกนั้นจะหายป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speed : 18th November 2012 เมื่อ 23:05

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Asadawut อ่านกระทู้
    ล่าสุดตอนนี้มัน V.2 ใช่ไหมครับ
    แต่ที่ผมถามนี่คือ ต้องใช้โปรแกรม KMS Activate ก่อนแล้วค่อยเอา Key ที่ได้จากเวป http://windows.microsoft.com/en-US/w.../feature-packs มาใส่ใช่ไหมครับ มันถึงจะถาวร
    ผมก็ยังไม่ชัวเรื่องนี้เหมือนกันครับ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเจ้า KMS Activate ยังใช้งานได้อยู่อีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1056582แล้วถ้าผมทำตามที่บอกข้อมูลใน HDD ลูกนั้นจะหายป่าวครับ
    ข้อมูลใน HDD ไม่หายครับ จะหาที่แฟรตไดร์เพราะต้อง format ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=145306<< ช่วยตอบคำถามให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้

ข้อมูลใน HDD ไม่หายครับ จะหาที่แฟรตไดร์เพราะต้อง format ครับ
    หลังจากที่ผมได้ทำไมแฟรตไดร์ผมมันเปลี่ยนไปครับ จาก16GB หลังจากทำมันก็เหลือแค่ 1.98GB ครับ format แล้วก็เปลี่ยนเหมือนเดิม

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    หลังจากที่ผมได้ทำไมแฟรตไดร์ผมมันเปลี่ยนไปครับ จาก16GB หลังจากทำมันก็เหลือแค่ 1.98GB ครับ format แล้วก็เปลี่ยนเหมือนเดิม

ต้องลบ partition ออกแล้วสร้างใหม่ครับ ใช้โปรแกรมจัดการ partition ทั่วๆไปครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    hdd ผมมันเป็นไรครับตรงสีเหลืองๆ หรือว่ามันจะพังครับ มีอยู่ลูกเดียวด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    คือผมโหลด windows 8 จาก http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=141259 มาอะครับแล้วมันต้อง ghost ผมก็ไปโหลด ONEKEYGHOST มาแล้ว แต่พอเครื่อมัน restart แล้วเครื่องมันก็เข้า windows ปกติเลยอะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ psp3000 อ่านกระทู้
    hdd ผมมันเป็นไรครับตรงสีเหลืองๆ หรือว่ามันจะพังครับ มีอยู่ลูกเดียวด้วย

สายเชื่อมต่อมีปัญหา ลองเปลี่ยนสายใหม่หรือขยับหัว s-ata ดูครับ
    ปล.ถึงเปลี่ยนสายแล้วค่ามันก็จะยังเหลืองอยู่ ให้สังเกตุดูว่าจำนวน error มันเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gnagluyaf01 อ่านกระทู้
    คือผมโหลด windows 8 จาก http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=141259 มาอะครับแล้วมันต้อง ghost ผมก็ไปโหลด ONEKEYGHOST มาแล้ว แต่พอเครื่อมัน restart แล้วเครื่องมันก็เข้า windows ปกติเลยอะครับ
    โกสปรกติต้องทำให้ dos หรือ windows pe ครับ แต่ผมแนะนำให้ลงใหม่โดยที่ไม่ต้องใช้การ ghost จะดีที่สุดครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    โกสปรกติต้องทำให้ dos หรือ windows pe ครับ แต่ผมแนะนำให้ลงใหม่โดยที่ไม่ต้องใช้การ ghost จะดีที่สุดครับ
    แล้วผมจะโกสยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    185
    สายเชื่อมต่อมีปัญหา ลองเปลี่ยนสายใหม่หรือขยับหัว s-ata ดูครับ
    ปล.ถึงเปลี่ยนสายแล้วค่ามันก็จะยังเหลืองอยู่ ให้สังเกตุดูว่าจำนวน error มันเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ

ลองซื้อสายใหม่มาเปลี่ยนแล้วครับ ไม่หาย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gnagluyaf01 อ่านกระทู้
    แล้วผมจะโกสยังไงหรอครับ
    มันต้องบูตเข้าแผ่นโกสก่อนนะครับ แต่ผมก็ยังยืนยันให้ลงแบบปรกติโดยไม่ต้องโกสครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ psp3000 อ่านกระทู้
    ลองซื้อสายใหม่มาเปลี่ยนแล้วครับ ไม่หาย
    มันจะไม่หายครับจนกว่าจะเปลี่ยนสาย ให้สังเกตุว่าตัวเลขมันเพิ่มขึ้นกว่าเดิมไหม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    มันต้องบูตเข้าแผ่นโกสก่อนนะครับ แต่ผมก็ยังยืนยันให้ลงแบบปรกติโดยไม่ต้องโกสครับ

มันจะไม่หายครับจนกว่าจะเปลี่ยนสาย ให้สังเกตุว่าตัวเลขมันเพิ่มขึ้นกว่าเดิมไหม
    วันนี้ผมได้ลองไปซื้อสายใหม่มา 2 เส้นเลยครับ เปลี่ยนแล้วเปิดคอมแต่กับเข้าwinไม่ได้เลยครับ เป็นทั้ง2เส้นเลย ต้องเอาสายเส้นเดิมใส่มาใส่เหมือนเดิมครับ ไม่งั้นเข้า WIN ไม่ได้ สายเดิมเข้าWINได้มันก็ขึ้นเหมือนเดิม หรือว่าสายมันเข้ากันไม่ได้ป่าวครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    มี HDD กี่ลูกครับ ถ้ามีหลายลูกอาจจะเสียบไม่ถูกรูเดิมทำให้บูตไม่ได้ต้องตั้งค่าการบูตใหม่
    ส่วนแถบสีแหลืองอย่างที่บอกมันจะไม่หายไปครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ท่านครับเข้าไปตอบให้หน่อยครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=150778

กล่าวขอบคุณ
    185
    มี HDD กี่ลูกครับ ถ้ามีหลายลูกอาจจะเสียบไม่ถูกรูเดิมทำให้บูตไม่ได้ต้องตั้งค่าการบูตใหม่
    ส่วนแถบสีแหลืองอย่างที่บอกมันจะไม่หายไปครับ
    สรุปว่าว่าhddของผมมันจะพังแล้วใช่ป่าวครับ แล้วถ้าซื้อ hdd1TB ควรเอารุ่นไหนดีครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    สรุปว่าว่าhddของผมมันจะพังแล้วใช่ป่าวครับ แล้วถ้าซื้อ hdd1TB ควรเอารุ่นไหนดีครับ
    เปล่าครับยังไม่เสีย
    ถ้าจะซื้อเพิ่มก็คงเป็น wd black

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คือผมเล่นเกม PES 2014 จะจำลองแผ่น (ก็คือ Crack ของเกมแหละครับ) แต่ผมจะจำลองแบบ SCSI แต่มันไม่ได้ครับผมใช้วิน 8.1 pro ขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GodziraZ อ่านกระทู้
    คือผมเล่นเกม PES 2014 จะจำลองแผ่น (ก็คือ Crack ของเกมแหละครับ) แต่ผมจะจำลองแบบ SCSI แต่มันไม่ได้ครับผมใช้วิน 8.1 pro ขอบคุณครับ

มันบอกว่าเราจำลองแผ่นจนเต็มความสามารถของมันแล้วครับ(แบบฟรีไม่ได้ crack)

ลองศึกษาวิธีใช้โปรแกรมดูอีกทีนะครับ
    http://www.itithai.com/software/84-o...oon-tools.html

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ ถ้าไม่อ่านละแย่เลย อิอิอิ