ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93

Unhappy ขอผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญมาบอกหน่อยครับ เกี่ยวกับการไปพบพ่อแม่แฟน

อ่าานะครับ คือว่า ผมอยากจะไปเปิด อกคุยกับพ่อแม่ของมุก อ่าาครับ ว่าผมรู้สึกอย่างไรกับเธอบ้าง ขอให้ผมมาหามุกที่บ้านได้ไหม อะไรแบบนี้อ่าานะครับ แต่ยังไม่ได้ทำอะไรมุกนะครับ แต่ว่าพ่อมุกอ่าาเป็นคนที่หวงลูกสาวเอามากๆๆๆ บ้านไม่ให้ออก ถ้าจะไปไหนพ่อจะเปนคนไปส่ง ออกได้แต่ต้องเป็นคนที่สนิทมากๆเท่านั้น

ทุกคนคิดว่าผมควรจะทำยังไงให้พ่อแม่ของมุกยอมรับดีครับ ให้เขาอนุญาติให้ผมกับมุกคบกันต่อไป ให้เขาเปิดรับเราเข้าบ้านเขาได้ ควรจะทำอย่างไรดี พูดยังไงดี ขอความเห็นหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับบ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ไปด้วยผู้ดี มีหางเสียง ทำตัวดีๆ ไปหาแบบนี้เลยครับ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ให้พี่มุกบอกพ่อแม่ก่อนว่า พรุ่งนี้หรือวันนั้น แฟนจะมาบ้าน
    ถ้าพ่อแม่เขาไม่ว่าอะไรก็ต้องไป ซื้อของฝากไปด้วยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    จขกท.เรียนจบยังครับ อายุเท่าไหร่ คือมันมีผลต่อการเข้าไปหานะครับ อย่างถ้าเรายังเป็นนักเรียน เรียนยังไม่จบ ต่อให้เราจริงจังยังไง ในสายตาผู้ใหญ่เค้าก็มองเราเป็นพวกหวือหวาตามประสาวัยรุ่นทั่วๆไป ยิ่งเข้าไปแล้วแสดงเจตนาเป็นแฟนกับลูกสาวในรายที่พ่อหวงนี่ จบแหงๆ(แต่อาจจะมีฟลุคถ้าพ่อเค้าชอบ คุ้มจะลองมั้ยล่ะ) กรณีนี้ แนะนำค่อยเป็นค่อยไปดีกว่า แบบไปรับส่งบ่อยๆ ยิ่งถ้าไปหลายคนยิ่งดี ทำความรู้จักไปเรื่อยๆ น่าจะดีที่สุด แต่ในกรณีเรียนจบ ทำงานแล้วเป็นหลักเป็นแหล่ง ก็เข้าไปตรงๆเลย น่าจะดีที่สุด (วิธีแรกผมใช้ได้ผลมาแล้ว)

ปล.อันนี้ในพื้นฐานที่ไม่รู้จัก จขกท.นะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ทำตัวตามสบายก็พอครับ ผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว พ่อแม่แต่ล่ะคนไม่เหมือนกันน่ะครับ ถ้าเจอพ่อตาแม่ยายที่เป็นคนพูดคุยด้วยง่ายหรือพูดเข้ากันกับฝ่ายพ่อตาแม่ยายได้ดีนายผ่านแน่

ถ้าพ่อตาแม่ยายรักลูกเขาจริงเขาก็ต้องรักคนที่ลูกเขารักด้วย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ทำตัวยังไง ภูมิว่าตัวเราก็น่าจะรู้ดีนะว่าทำยังไงให้พ่อแม่เขายอมรับเรา ถ้าเอาใจเขาได้เขาก็ยอมรับเราได้ ไม่ว่าวัยไหนก็ตาม

เช่นการทำให้เขารู้ว่า เราคบกันพากันเรียน และมีขอบเขต ดูแลเอาใจใส่ ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน เป็นกำลังใจให้กัน

ถ้าเราทำให้เขาเข้าใจและมั่นใจในตัวเรา เขาก็จะยอมรับเราครับ

อย่างถ้าลูกภูมิมีแฟน แล้วลูกมีกำลังใจตั้งใจเรียน พากันเรียน รักกันแบบมีขอบเขต มีความคิด มันก็ดีครับสนับสนุนเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เท่าที่รู้ แฟน จขกท. ยังเรียนอยู่หนิครับ ไม่ต้องทำอะไรมาก อย่าพาออกนอกลู่นอกทาง ทำตัวให้เป็นผู้ใหญ่ ไปลามาไหว้
    ไม่จำเป็นต้องโฆษณาตัวเองเลยว่า รักลูกคุณเท่าฟ้า เพราะตอนนี้ แฟนคุณเรียนอยู่ หัดพูดหรือคุยกับพ่อแม่เขา อย่าเหนียมอายเกิน
    เพราะเขาจะมองว่าไม่กล้าเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ ผมใช้วิธีโทรคุยกับแม่เขาเลย จนตอนนี้ แม่เขาไว้ใจผมมากที่สุดแล้วครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะครับ จะลองคิดดูครับว่า เอาไงดี อีกใจอยากไปเิปิดใจคุย อีกใจนึงป๊อด ไม่กล้าา กลัวว ง่าาา 555+ ผมจะลองคิดดูเรื่อยๆละกันครับ คงจะยังไม่รีบอ่าานะ ดูๆไปเรื่อยๆก่อน แต่ดูๆแล้วมุกก้อรักผมมากๆเลยแน่ๆ อย่างวันนี้นะ ผมนั่งช่วยงานมุก มุกจัดบอร์ดยุ ผมเลยช่วยตัดกระดาษให้ แต่ผมเป็นคนจิงจังอ่านะ เวลาทำอะไรไม่ชอบให้ใครก่อกวน แต่มุกก้อมาถามผมว่า พี่โจ๊บให้มุกช่วยนะ ผมตอบกลับไปว่า ไม่ต้อง พี่ทำได้ - -* ดูมันจะใจร้ายไปเปล่าเนี่ย และแล้วมุกเลยไปนั่งไกลๆแล้วหันหลังให้ พอผมทำเสจผมก้อถามมุกเลยว่า เป็นงัย โอเครยัง ได้ไหมตัดขนาดนี้ --- มุกไม่ตอบเงียบเอาแต่พยักหน้า หงึกๆ แต่ไม่ยอมหันมามอง ผมก้อเอ ไรหว่าา ตูทำผิดไรแว้ ผมเลยเดินไปดูปรากฏว่า น้ำตาคลอเบ้า อ่าา ผมเลย เอ้ย มุกเปนรัย เปนรัย ใครทำไร ...(ยังไม่รู้ตัว).. มุกก้อบอกเปล่าๆ ไม่มี (ไอ้อาการแบบผมเนี่ยรู้สึกว่าจะพูดออกไปโดยไม่ตั้งใจและไม่รู้ตัว) ผมเลยขอโทษ ขอโทษ ขอโทษ แล้วก้อพยายามพูดปลอบ ง้อ จนมุกก้อรู้สึกกลับมายิ้มได้ โห้ยยโล่ง +555 แบบนี้แสดงว่ารักผมมากๆเลยใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ลองเปิดใจเข้าไปคุยกับตัวเค้าเองเลยครับ

สิ่งที่เค้าจะเตรียมไว้ให้
    1.ลูกปืน
    2.ไม้หน้า3
    3.คำด่าที่คุณเองทนไม่ไหวจนต้องเผ่นกลับบ้าน
    4.คุณอาจจะมีโอกาศที่จะได้คบกับลูกสาวเค้าต่อ.. เหมือนตอนที่คุณยังคบกันอยู่ตอนนี้

โอกาศเป็นไปได้อย่างละ25%เสี่ยงโชคเอาครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: