ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

.:: IT News :: ป๋าจัดให้! เมื่อผู้ใช้งาน iPhone 5s ในไทยส่งอีเมลเคลมเครื่องกับ Tim Cook! ::.

.:: IT News :: ป๋าจัดให้! เมื่อผู้ใช้งาน iPhone 5s ในไทยส่งอีเมลเคลมเครื่องกับ Tim Cook! ::.

ช่วงนี้มีเรื่องหนึ่งที่หลายๆ คนกำลังให้ความสนใจ นั่นก็คือกรณีของคุณ Monster HD หนึ่งในสมาชิกเว็บไซต์ Pantip ที่ได้ทำการส่งอีเมลไปหา Time Cook CEO ของ Apple เพื่อแจ้งปัญหาโดยตรง และสุดท้ายก็ได้เรื่องจริงๆ ด้วย

คุณ Monster HD ได้โพสต์กระทู้เกี่ยวกับ iPhone 5s ที่เขาได้ซื้อมา โดยเรื่องราวมีอยู่ว่า เขาได้ไปซื้อ iPhone 5s จากค่าย TrueMove H มาใช้งาน แต่ตัวเครื่องดันมีปัญหาก็คือตรงกรอบหน้าจอด้านหน้าสามารถกดลงไปแล้วจอก็ยุบแบบเห็นได้ชัดเจน ซึ่งแน่นอนว่าเกิดจากอาการผิดปรกติของเครื่อง และที่ต่างประเทศผู้ใช้งานทั่วไปก็ส่งเรื่องเคลมได้ตามปรกติ แต่ไม่ใช่กับที่ไทย!

พอทางเจ้าของเครื่องนำไปเคลมที่ศูนย์ ก็เป็นปัญหาขึ้นครับเมื่อทางศูนย์ไม่รับเคลม เพราะบอกว่าเครื่องไม่ได้มีปัญหาการใช้งานใดๆ ทีนี้คุณ Monster HD เลยซัดท่าไม้ตายด้วยการ ส่งอีเมล์ไปหา Tim Cook ซะเลย! เพื่อเป็นการตัดพ้อเกี่ยวกับความผิดหวังในตัวสินค้าจาก Apple (พร้อมวิดีโอแจ้งอาการ)

หลังจากนั้นไม่นานก็เกิดเหตุการณ์ที่สุดจะช็อคขึ้น! เมื่อ Tim Cook โทรมา… ล้อเล่นครับ เฮียแกคงไม่ได้ว่างขนาดนั้น (ฮา) หลังจากนั้นไม่นานก็มีส่วนบริการลูกค้าของ Apple จากสิงคโปร์โทรมาถามคุณ Monster HD ว่าเป็นคนส่งอีเมลไปหา Tim Cook รึเปล่า? ซึ่งหลังจากการคุยกันสองสามครั้งผ่านทางโทรศัพท์กับพนักงานของ Apple สุดท้าย Apple ก็แจ้งว่าสามารถไปรับเครื่องใหม่ที่ศูนย์บริการของ TrueMove H ได้เลย

เคสนี้น่าจะเป็นกรณีตัวอย่างได้เป็นอย่างดีครับ กับมาตรฐานการบริการของศูนย์ไทยที่เรารู้ๆ กันว่ายังไม่สามารถเทียบเท่าการให้บริการโดยตรงจาก Apple ได้ เนื่องจากรูปแบบการรับเครื่องมาขายอีกต่อหนึ่งจาก Apple ก็อาจจะทำให้การพิจรณาเคสบางอย่างไม่เท่ากับ Apple โดยตรง แต่นี่ก็ถือว่าเป็นอีกหนึ่งเคสที่โชคดีมากๆ กับการส่งอีเมลถึง Tim Cook โดยตรง แล้วมีการส่งเรื่องต่อไปจนได้เครื่องใหม่ในที่สุด

Credit ::
    thaimacupdate.com
    pantip.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย okorakot : 17th January 2014 เมื่อ 20:13

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    สุดยอดมากครับ แหม่ะ ส่งไปหาตา Tim ด้วยตัวเองเฟี้ยวสุดๆ แต่ Apple น่านับถือครับ รับผิดชอบลูกค้าได้ดีมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    True Move H !!!

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    นี้เหละประเทศไทย (thailand only)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    แว๊กกกกกกกกกกกก เพิ่งถอย 5S ของ True มา 2 วันก่อนเนี๊ย หวาดเสียวเลยแห๊ะ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ลองไปอ่านแบบเต็มๆเลยครับมันกว่าเยอะ

http://pantip.com/topic/31522124
    ถ้าผมเป็นคนที่เอาของไปเคลมนะผมเหวี่ยงใส่ พนง จริงๆนะมันเป็นสิทธิ์ของเราแท้ ๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ผมติดตามมู้นี่มาได้ซักพักละ รู้สึกวินกับจขกท.จริงๆ แถมเจ๊ทิมแกก็ไม่ปล่อยไว้เฉยๆด้วย
    *เสียดาย จขกท.ได้เครื่อง ZP มา ไม่ใช่เครื่อง TH

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    น่าจะโทรมาจริงๆนะ tim cook แต่ถ้าเป็นappleศูนย์สิงคโปรโทรมาหาผม เขาจะคุยเป็นไทย หรืออังกฏษ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    คุยเป็นแะกิดแน่นอนครับ แต่ว่า อย่าไปว่าการบริการที่ไม่เข้าถึงเลย เอาง่ายๆ งก แค่นั้นแหละ เรื่องไรเล่าตูจะยอมขาดทุน
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ยินดีกับคุณ Monster HD ด้วยนะครับ น่าดีใจด้วยอย่างยิ่ง นี่สิ สิทธิผู้บริโภค เย้

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    สุดยอดไปเลยแหม่

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เฟี้ยวเลยงานนี้ 555+

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    นี่สิบริการระดับสากล

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ถ้ายังไม่รับผิดชอบอีกเรื่องคงถึง สติฟ จ๊อป

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    น่าจะโทรมาจริงๆนะ tim cook แต่ถ้าเป็นappleศูนย์สิงคโปรโทรมาหาผม เขาจะคุยเป็นไทย หรืออังกฏษ
    ภาษาไทยคับ call apple มีเกือบทุกภาษาคับ (แต่ทำงานที่สิงค์โปร์)

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เคยมีครั้งหนึ่งที่ Central Plaza Chiang Mai แต่เป็นของ Dtac ผมเดินเข้าไปซื้อ Iphone 5s เครื่องเปล่า ว่าจะซื้อกลับไปฝากแม่ ถามราคาพนักงานเสร็จเรียบร้อยตกลงจะซื้อแล้ว
    "งั้นผมซื้อเครื่องนี้ครับ"ผมบอกด้วยความดีใจ
    พนักงานสวนกลับมาว่า "เราไม่ขายเครื่อวเปล่าค่ะ เดี้ยวผู้จัดการด่า"
    เงิบครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"