ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203

Starbound ซื้อแท้คุ้มไหม

คือว่าจะซื้อแท้มีคำถามอะครับว่าถ้าซื้อแท้มันจะคุ้มไหม ผมไม่ค่อยชอบสร้างนะครับชอบบู้มากกว่าถ้าเกมมันเล่นสร้างเหมือนminecraftจะได้ไม่ซื้อ แล้วถ้าอีกอย่างครับว่าเกมนี้กับterrariaมันอันไหนสนุกกว่ากัน
    แอดมาได้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    Starboundมันใหม่กว่าระบบดีกว่าไงก็ต้งสนุกกว่าอยู่แล้วคงไม่ติดอันดับสตีมคนเล่นเป็นหมื่นๆต่อวันหรอกซื้อตอนนี้หรือลดราคาไงก็คุ้มเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 20th January 2014 เมื่อ 17:09

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    คุ้มครับ ค่ายเดียวกับ Terraria แต่มันกว่าเยอะ
    จัดแล้ว คุ้มมาก ผมบอกได้เลย
    เพราะผมเล่นแล้ว
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    โดยส่วนตัวผมเล่น Terraria แล้วไม่ชอบ แต่เล่น Starbound กลับติดงอมแงมเลย จัดหนักไป 100 กว่าชั่วโมง คงเป็นเพราะธีมแนวๆอวกาศด้วยละมั้งครับ

ตอนนี้ยังเป็น Early Acess อยู่อัพเดทบ่อย Mod เพียบ คุ้มมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    คือว่าจะซื้อแท้มีคำถามอะครับว่าถ้าซื้อแท้มันจะคุ้มไหม ผมไม่ค่อยชอบสร้างนะครับชอบบู้มากกว่าถ้าเกมมันเล่นสร้างเหมือนminecraftจะได้ไม่ซื้อ แล้วถ้าอีกอย่างครับว่าเกมนี้กับterrariaมันอันไหนสนุกกว่ากัน
    จากคำถามที่ว่าคุ้มมั๊ย ผมตอบได้เลยว่าก็คุ้มเพราะจำนวนคนเล่นเยอะมากแต่จะรอให้มันลดราคาก็ได้แต่คงอีกนานพอสมควรเพราะยัง early access อยู่
    ซึ่งผมเห็นหลายหลายคนก็รอมันลดราคากันอยู่เพราะช่วงที่ตัวเกมมันเปิดตัวมาใหม่ใหม่มันข่อนค้างใกล้กับช่วงลดราคาของ steam พอดีคนก็เลยรอดูทำให้คนน้อยไปหน่อย
    ความคุ้มของมาจากตัวเกมที่อัพเดตบ่อย เพราะผู้พัฒนามีการเอา mod ที่ผู้เล่นสร้างขึ้นมารวมเป็นตัวแท้แล้วก็ mod ค่อนข้างทำง่ายลงง่ายคงไม่เหมือน
    จะเรียกได้ว่าผู้เล่นก็มีส่วนช่วยพัฒนาเกมไปด้วยในตัว ซึ่งน่าจะตรงกับความต้องการของผู้เล่นมากที่สุด ไม่เหมือนเกมของ terraria ที่หายไปเป็นปีจนคนเลิกเล่นไปเยอะแล้ว

จากคำถามที่ว่าชอบลุยไม่ชอบสร้าง ผมขอตอบว่าสำหรับระบบของเกมตอนนี้ยังมีอะไรให้ลุยไม่ค่อยเยอะถ้าเทียบกับ terraria ในตอนนี้ terraria มีอะไรให้ลุยได้เยอะกว่าครับ
    แต่ starbound ในตอนนี้จะเรียกว่าเน้นตกแต่งให้สวยงามและเท่มากกว่า ไม่ว่าจะมีพ่นสี ชุดเกราะของแต่ละเผ่าไม่เหมือนกัน เฟอร์นิเจอร์หลากหลายรูปแบบ
    แล้วเน้นสำรวจดาวหลายหลายดวงมากกว่าเน้นตีบอสครับ ถ้าคุณเป็นพวกสายล่าบอสก็ยังไม่ต้องซื้อก็ได้ครับรอดูอะไรอีกซักพักจนสิ้นสุด Early Access เลยก็ได้
    เพราะจะได้รู้ว่าเกมจะพัฒนาต่อไปในแนวที่คุณชอบรึเปล่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    คุ้มครับ ค่ายเดียวกับ Terraria แต่มันกว่าเยอะ
    จัดแล้ว คุ้มมาก ผมบอกได้เลย
    เพราะผมเล่นแล้ว
    ทีมพัฒนา terraria ย้ายค่ายจาก re-logic มา Chucklefish เหรอครับ แถมนักพัฒนาเปลี่ยนชื่อ สกุลหนีด้วย
    เพราะผมว่าเห็นว่าใช้ชื่อคนละคนกัน ผมไม่รู้นะผมเดาเอาคิดกันเอาเองละครับว่าจริงหรือไม่จริงผมไม่อยากยุ่งด้วยว่าทีมงานเดียวกันรึเปล่า

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    คุ้มครับ ปกติผมชอบ terraria มาก พอเล่น ตาบาวปุ๊บติดเลย ชอบๆ

คนเล่นก็เยอะ mod เสริมก็มีมาก เป็นเกมที่พัฒนาเรื่อยๆ
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    คุ้มไม่ครับ มันแล้วแต่คนครับ
    ถ้ากลัวเสียตังฟรี ก็โหลดเถื่อนมาลอง ถ้าชอบละค่อยซื้อ