ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 110

Question ถาม MGR: Raiden เป็น Ninja หรือ Samurai กัแน่

อยู่ดีๆ ผมก็สงสัยมันยังไงกันแน่ ถึงที่ผมดูมามันเป็น Cyborg Ninja น่ะ แต่ผมเห็นภาค MG Rising การเล่นและท้าท่างของมันยังกะ Samurai ชัดๆผมเลยสงสัย 5555555 เลยต้องมาถามนิ
    ใส่ไม่เป็นอ่ะ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ใช่ ๆ ผมสงสัยอยู่ท่าเก็บดาบนี่ ซามูไร ชัด ๆ แต่ความว่องไวก็ต้องยกให้นินจา
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    Raiden --> Ninja
    Sam --> samurai

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมว่า Raiden เป็น Cyborg Ninja + Samurai เพราะรวดเร็วว่องไว สังหารเงียบ...อย่างกับนินจานักฆ่า และท่าจับดาบของไรเดนคือสไตล์ซามูไร ยิ่งตอนเก็บดาบยิ่งชัดเข้าไปใหญ่ อย่างฉากเก็บดาบแดงของแซมอ่ะครับ
    แต่ถ้า Samuel Rodriguez (Sam Jetsteam) อันนี้ Samurai ชัวร์ๆเลยครับ
    ปล. ในเกมดาบแดงของแซมสู้ดาบของ Grey Fox ไม่ได้นะ ดาบ Fox Blade โหดกว่าเยอะ โล่เล้อเกราะเกรอะขาดกระจุย แต่ดาบแดงของแซมแอฟเฟคเท่กว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 20th January 2014 เมื่อ 23:22
    [IMG] [/IMG]

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เป็น Ninja แต่ชอบวิถีแบบ Samurai ครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    Ninja ครับคาเร็กเตอร์หฃักของตัวเอกเกมนี้มันเป็นเชิงสายลับทุกตัวอยุ่แล้วส่วนเรื่องดาบที่ญี่ปุ่นไม่มีแยกครับว่าอันไหนดาบของ ninja อันไหนของ samurai ท่าทางก็เหมือนกันครับไม่แยกแยะอยุ่ที่สำนักดาบที่ฝึกให้จะสอน

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    Raiden เป็น Assassin ครับ Sam เป็น Templar 5555+

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เป็น Ninja ครับ จากลักษณะการพกดาบ และวิธีการใช้ดาบนะ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เล่น stealth แบบเทพๆก็มีนะครับ ดูแล้วนินจาของจริงเลยแหละ

แต่ ai ศัตรูของเกมนี้ก็ไม่ได้ฉลาดซักเท่าไหร่หรอก

แต่คนเล่นในคลิปเจ๋งจริง

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ไรเด้นเป็นไซบอร์กนินจาครับซึ่งในซี่รี่ย์เมทัลเกียร์รู้สึกจะมีอยู่ 3 คนมี Gray fox,Olga Gurlukovich และ Raiden ครับ

http://metalgear.wikia.com/wiki/Cyborg_Ninja

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เป็น Ninja ครับ เล่นภาคก่อนๆ ออกแนวเป็น Ninja มากกว่านี้อีก ท่าทางอะไรๆก็ใช้หมดเลยนะ ไอ้ตอนที่เก็บดาบ Sam มันทำเอาเท่แค่นั้นแหละ

ตอนจบ ไรเด็น ก็ทำท่าทางเหมือน Sam เพื่อให้เกียรติ แค่นี้มองกันไม่ออกหรอ ไรเด็น จะพกดาบ การใช้ดาบ ผมว่าก็ Ninja ชัดๆ มันมีอะไรน่าสงสัยหรอ - -''

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    เล่น stealth แบบเทพๆก็มีนะครับ ดูแล้วนินจาของจริงเลยแหละ

แต่ ai ศัตรูของเกมนี้ก็ไม่ได้ฉลาดซักเท่าไหร่หรอก

แต่คนเล่นในคลิปเจ๋งจริง

ไม่ฉลาดอย่างไรครับ ช่วยอธิบายหน่อย จะให้ฉลาดเหมือนคน สายตาเฉียบคมหรอครับ