ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

อันใหนดีกว่าระหว่าง lumia 1520 กับ iphone 5s

มีงบอยู่ตอนนี้ 26,000 เเต่ไม่เคยใช้ 2 ยี่ห้อนี้เลยลังเลครับจะเอาอีกเครื่องไว้ใช้งาน
    ::ปัญหาส่วนตัวคือเครื่องนึงจอเล็กไปส่วนอีกเครื่องจอใหญ่ไปเลยขอเน้นที่::
    เน้นระยะเวลานานๆใช้จนกว่าเครื่องจะพัง
    เน้นที่ประสิทธิภาพการใช้งานสูงสุดระหว่าง 2 ยี่ห้อนี้ครับ
    **เเล้วชิปพวกนี้มันมีเสื่อมรึเปล่าครับถ้ามีมันขึ้นอยู่กับอะไรครับ**

ถึงตอนนี้คาดว่าคงมีหลายๆท่านได้ลองใช้งานโทรศัพ 2 ตัวนี้กันมาบ้างเเล้วอยากทรายความรู้สึกว่าเป็นยังไงจะได้เอามาพิจารณาเป็นเเนวทาง

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ต้องดูที่ว่าตัวเราเน้นการใช้งานด้านไหนมากกว่ากัน
    ถ้าเน้นเล่นโซเซี่ยว ไลน์ เฟสบุ๊ค ต่าง ๆ หรือเกม ก็ iphone5s
    ถ้าเน้นกล้อง ถ่ายรูป จอใหญ่ ลองของใหม่ ก็ lumia 1520 ครับ

ระยะเวลานาน ๆ คงทั้งคู่ครับ ทั้งสองรุ่นนี้เป็นรุ่นล่าสุด ณ ตอนนี้ คงได้รับการอัพเดทอยู่ได้ยาว ๆ
    ส่วนตัวถ้าให้ผมเลือกผมเลือก lumia 1520 ครับ เพราะชอบกับระบบมัน และชอบกล้องด้วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yugioh9988 อ่านกระทู้
    เน้นระยะเวลานานๆใช้จนกว่าเครื่องจะพัง
    เน้นที่ประสิทธิภาพการใช้งานสูงสุดระหว่าง 2 ยี่ห้อนี้ครับ
    ถ้าเน้นระยะเวลา ยกนิ้ว iphone ครับ ซื้อเครื่องจาก apple เลย
    อย่าซื้อจากค่ายมือถือ เพราะว่าเสียแล้วเขาจะบ่ายเบี่ยง
    เอาจาก apple ไปเลย จะไปประกันคุ้ม เสียหนิ เสียหน่อย ได้หมด
    ไม่ต้องรอให้ "เจ๊ง" เหมือนค่ายมือถือ

ส่วนประสิทธิภาพ คงไม่กล้าตอบ
    แต่ถ้าใช้งานทั่ว ๆ ไป ก็คงเหมือน ๆ กัน
    แต่เน้นกราฟฟิค หรือเกมส์ คงจะแตกต่างกัน
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    1520 ครับ

1520/5s

Chip 2.2 GHz / 1.3 GHz
    Ram 2 GB / 1 GB
    Camera 20 MP / 8 MP
    Battery 3400 mAh / 1570 mAh

การใช้งาน

5s : App ทุกอย่างครบครัน แต่แบตหมดเร็วมาก iOS7 ยังหน่วงๆเครื่องอยู่บ้าง
    1520 : App กำลังทยอยนำเข้ามาเพราะเป็นระบบปฏิบัติการหน้าใหม่ แบตอึดมาก ระบบ Windows Phone 8 ลื่นมาก

ได้ข่าวว่า 1520 จะทำจอเล็กออกมาด้วยนะ สเปคเท่ากันกับตัวจอใหญ่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new40840 : 26th January 2014 เมื่อ 22:33

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ถ้าคุณชอบพวกโลกออนไลน์ ก็ 5s
    นอกนั้นไม่แตกต่างกันเท่าไร ตอนนี้ผมใช้ 920 มีอัปเดดใหม่แล้ว ดีขึ้นง่ายขึ้น ขาดอย่างเดี่ยวที่ต้องปรับปรุง คือ โลกออนไลน์ทุกรูปแบบ
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    สมัยนี้ใช้ 5s คนบอกว่ารวย Like เยอะบอกว่า ดัง ขาวบอกว่าสวย ดัดฟันบอกน่ารัก ฟอเยอะ บอกว่าเซเรป 555 !!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ถ้าจะเปรียบเทียบที่ฮาดแวผมว่าคงไม่ได้นะ เพราะapple ใช้ฮาดแวที่เข้ากันกับซอฟแวร์ของเค้าเอง ส่วนค่ายอื่นก็ผสมปนๆกันไป ถ้าเปนผมคงเอา 5s เพราะโซเชียลมันครอบคลุมกว่า และเกมก็มากกว่าอันนี้เถียงไมได้เลย เพราะเกมเค้าเยอะกว่าจริงๆ แต่ถ้าเน้นไปพวกถ่ายรูป lumia ก็เป็นตัวเลือกที่ดีอย่างนึง แต่จะไปลองดู lg g2 ก็ได้นะ ตอนนี้เป้นที่1อยู่ ลองหารีวิวต่างประเทศดูครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อยูที่การใช้งานครับ ว่าเราเน้นใช้อะไร ผมใช้ มาทั้ง 2 รุ่นแล้ว ตอนนี้ทิ้ง ไอโฟน มาใช้ LUMIA 920 กับ 1020 เพราะเน้นกล้อง ระบบ win ก็ถือว่าโอเค ไวด้วย
    ที่สำคัญ ความชัด และเรื่องแสงของกล้อง นี่ ทำเอาไอโฟนกลายเป็นเด็กไปเลย ....

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    1520 คับ ไม่รู้ว่าทำไม 55+

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ตอนนี้ผมใช้ 5s เสียอย่างเดียวคือแบตกับแฟรชกล้อง นอกนั้นโอเคครับ เป็นผมผมเลือก 5s นะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ขอบคุณมากจ้าาา