ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

เหงา!!! โสด!!! จะปรับมุมองยังไงให้มีความสุขดีครับ???

ตอนนี้ผมก็ปาไป 21 แล้วคับ ยังไม่เคยมีแฟนเลยซักคน ได้แต่จีบเค้าไปเรื่อย ๆ แต่ก็แห้วเพราะปัจจัยโน่นนี่ จนตอนนี้ผมเริ่มเหนื่อยแล้วคับ ไม่อยากจีบใครแล้ว พอก่อน

แต่ตอนนี้ก็มีปัญหาเกิดคับ คือผม โครตเหงา เลย ไม่รู้จะทำอะไรดี มองไปทางเพื่อน มันก็แยกย้ายกันมีแฟนหมดแล้ว มองไปทางกิจกรรมที่คน ๆ เค้าว่าให้ทำแก้เบื่อ ก็ดีครับ แต่พอเลิกทำก็เหงาใหม่ เหงาก็หาคนคุย แต่พอคุย มันก็ไม่ใช่ ซักพักก็เบื่อ ไม่รู้คุยอะไร เลิกคุยคับ

เลยอยากปรึกษาเพื่อน ๆ ที่โสด แต่ยังมีความสุขกับชีวิต ช่วยแชร์ความคิด หรือแนวคิดหน่อยคับว่ามองโลกยังไง วางความคิดของเรายังไงไม่ให้เหงา ไม่ให้เบื่อ ผมรู้คับว่ามันแก้ไม่ได้หมดหรอก เพราะการจะแก้ได้ ต้องมีแฟน ผมเข้าใจ แต่ปัญหาของผมตอนนี้ไม่ใช่อยากมีแฟนคับ แต่อยากจะมีความสุขกับชีวิตโสด ท่ามกลางสังคมที่เต็มไปด้วยคู่อย่างงี้

ตอนนี้เบื่อมากมายคับ ไม่มีเป้าหมายในการดำเนินชีวิตเลย เรียน เล่นคอม นอน เรียน ไปเรื่อย ๆ ไม่มีความสุขเลยอ่ะคับ ==

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The life and soul
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมไม่โสด นะครับ แต่อยากออกความเห็น ในแง่คิดของผม นะ
    ผมว่าโสดก้ดีนะ ครับมีอิสระในตัวเองอยากไปไหนก็ไปได้อยากจับจ่ายอะไรก็ทำได้
    อาจจะมีเหงา บ้างเซงบ้าง แต่เราจะมีเวลาให้ เพื่อนๆ มากกว่านะครับ
    และที่สำคัญ ไม่ต้องมา นั้งเสียใจ เวลาที่เลิกกัน ครับ
    The life and soul.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมเดาว่าเพราะช่วงนี้ใกล้วาเลนไทน์คุณเลยรู้สึกเหงารึเปล่า
    ถ้ายังไงลองทำตามแนวทางผมดูครับน่าจะช่วยได้...ผมก็ไม่มีแฟนเหมือนกันตอนนี้ เพิ่งเลิกไม่นาน ๕๕๕ ผมอยู่หอพักใกล้มหาวิทยาลัย
    เห็นคู่ชายหญิงเดินเข้าออกหอจนชิน(หอรวม)แล้วหล่ะ

1.ผมมองเห็นข้อเสียของการมีแฟน โดยดูจากที่เพื่อนผมทะเลาะกับแฟนมันบ่อย ดูๆแล้วก็คบไปเหมือนไม่มีความสุข
    ซึ่งจุดนี้ทำให้ผมเห็นว่า การเป็นโสดก็ดูไม่วุ่นวายเหมือนคนมีแฟน และไม่ถูกผูกมัด

2.เกือบทุกวันผมช่วงเย็นผมจะตระเวนหาร้านอาหารใหม่ๆกินอยู่เสมอ รวมถึงร้านขนมและร้านกาแฟ ภายในตัวเมือง
    เพื่อกินข้าวไม่ซ้ำสถานที่ อาหารก็กินถูกบ้าง แพงบ้าง สลับกันทำให้ไม่รู้สึกจำเจในแต่ละวัน บ้างครั้งการไปกินแต่ละที่ก็มีเรื่องเซอร์ไพรซ์เราเสมอ

3.หาเกมส์และกิจกรรมในคอมเล่นครับ เช่น เลนเกมส์ แต่งรูป ดูหนัง ฝึกภาษา หาความรู้ แต่ผมคิดว่าอันนี้คุณคงทำมาหมดแล้ว

4.ไปเที่ยวกับเพื่อนที่ไม่มีแฟนครับ ทั้งหญิงและชาย

5.ชวนผู้หญิงไปกินข้าวครับ ในฐานะเพื่อน หรือรุ่นพี่ ต่างฝ่ายจะได้ไม่รู้สึกผูกมัดครับ ผมเคยชวนพี่รหัสผู้หญิงหรือเพื่อนผู้หญิงที่ไม่ได้เจอกันนานไปกินข้าวครับ
    ซึ่งก็ช่วยแก้เหงาได้บ้าง

6.ทำวันนี้ให้สนุกอยู่เสมอครับ เช่น มีวันนึงผมแกล้งเพื่อนโดยเอากล่องลังครอบหัวมันขณะขึ้นลิฟต์ คนที่เข้ามางงกับเป็นแถว ผู้หญิงบางคนก็ขำๆ

7.หาเพื่อนใหม่ครับ เช่น เพื่อนในสนามกีฬาที่บังเอิญเล่นกีฬาด้วยกัน เช่น แบดมินตัน ฟุตบอล ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆอาจทำให้เรามีกิจกรรมใหม่ๆให้ทำร่วมกันด้วยครับ

8.ถ้าเบื่อการท่องเที่ยวลองเข้าวัดครับ ไปนั่งสมาธิ ทำจิตใจให้สงบครับ ....จริงๆผมเคยไปขอเป็นเด็กวัด วันนึงครับ ช่วยงานพระท่าน ได้บุญด้วย

9.ไปในที่ๆไม่มีสัญญาณมือถือหรือ wifi ครับ เป็นการตัดทางโลกออก แล้วอยู่กับธรรมชาติ ผมเคยไปอ่านหนังสือที่ร้านกาแฟแห่งหนึ่งในหุบเขา ขอบอกว่าบรรยากาศดีมากมีน้ำตกด้วย แต่ไม่มีสัญญาณมือถือเลย
    ซึ่งก็ทำให้รู้สึกผ่อนคลายดีครับ

10.ลองเปลี่ยนวิถีชีวิตดูนะครับ เช่น เปลี่ยนการแต่งตัว เปลี่ยนการพูดจา การกิน ก็ทำให้ชีวิตไม่น่าเบื่อครับ เช่น ปกติผมใส่เสื้อยืด+กางเกงสามส่วน+รองเท้าแตะ ก็ลองเปลี่ยนเป็น เชิ๊ต+ยีนส์+ผ้าใบ ก็รู้สึกเป็นอีกคนเลยหล่ะ ๕๕๕

คิดว่าคงพอช่วยได้นะครับ ๕๕๕
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 6th February 2014 เมื่อ 22:53
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    คนโสดก็อยากมีแฟน

คนมีแฟนอยากโสด

ผมก็โสดครับ
    ก็ออกไปหาไรทำ กับเพื่อนๆ เล่นกีฬา เล่นเกม ไปเหล่หญิง
    หาอะไรทำ ให้มันไม่ว่าง จะได้ไม่ต้องนั่งเหงา

คิดซะว่า มันอาจจะยังไม่ถึงเวลาของเราก็ได้ละมั้งครับ
    เอาเป็นว่าในขณะที่เรายังโสด ก็ใช้ชีวิตมันไปให้คุ้ม
    พอวันนึง เรามีความรัก มีครอบครัว แล้วเราจะรู้สึกเสียดายชีวิตแบบโสดๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    มีแฟนก็คล้ายกับว่าเพิ่มความรับผิดชอบให้กับตัวเรานะครับ ไหนจะต้องพาไปนู้นไปนี้ ถ้าแต่งงานแล้วมีลูก ก็ต้องเลี้ยงดูลูก

แต่ข้อดีคือไม่เหงา มีคนคอยอยู่เคียงข้างเสมอ

เป็นโสดก็ดีนะครับ จะทำอะไรก็ได้ตามใจตัวเอง ทำสิ่งที่เราชอบ เรารัก

แต่ข้อเสียคือ ณ เวลาหนึ่ง เราจะเกิดความเหงาขึ้นมา และจะรู้สึกท้อแท้ชีวิต แต่ไม่ต้องท้อครับ เรายังมีพ่อและแม่ให้รักอยู่ ไม่ต้องกลัวครับ

ต้องถามตัวเองว่าเราอยากมีแฟนไปเพื่ออะไร ? เราพร้อมรึยัง ?

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ผมมองแบบว่าไม่มีแฟนก็ไม่ตายนะ เพื่อนก็มี ออกไปแฮงค์กันอาทิตละครั้ง เมาวาปบ้างอะไรบ้าง ออกไปนั่งดริ๊งส่องสาวเสิร์ฟ เที่ยวผับดูเมียชาวบ้าน เอ้ย ดูสาวๆ ดวงดีก็ได้หิ้วกลับบ้าน รึบ้างวันเข้าผับไปลืมดูวันเจอแต่เกย์ทั้งร้านก็สนุกดี ว่างๆก็ดูหนังบ้างอะไรบ้าง(ผมดูไปเป็นสิบเรื่องแล้วเนี่ยหลังปีใหม่) ก็ไม่จำเป็นต้องมีแฟนครับก็สุขดี แต่ก็เคยคิดอยากจะมีเหมือนกัน แต่โดนปฏิเสธมาเยอะก็เลยช่างมัน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    แฟนน่ารำคาญจะตาย มีเวลาว่างก็เอาไปหาความรู้ หานู่นนี่ทำดิ ผมนี่ไม่เคยนอนกลางวันเลย
    ปล.แก้เบื่อมันเกี่ยวไรกับมีแฟน มึน??? มีแฟนแล้วหายเบื่อชีวิตจะสนุกโคตรๆเหรอครับ
    ผมนี่มีมาหลายคนละ แฟนขี้อ้อน แฟนเอาแต่ใจ แฟนนิสัยดี แฟนขี้เหงา เด็กแฟน แฟนแก่กว่า ส่วนมากผมคบได้สักพักก็เบื่ออยู่ดี
    ไปอิสระมันจะหายไปเยอะ ไปห้างด้วยกันต้องมาจูงมือ พอนั่งข้างๆต้องมาซบ ซื้อรองเท้าคู่เดียว เลือก2ชม เดินไปเดินมาอยากได้ไอ้นั่นไอ้นี่
    เบื่อกว่าเก่าอีก บางทีคุณเธออยากคุยด้วยไอ้เราไม่อยากคุย ไม่ว่างก็โกรธอีก มีแฟนคุณต้องรับผิดชอบหลายๆอย่างมากขึ้นอย่าง้อยๆก็เรื่องเงิน กับเวลา
    มีคนนึงผมโมโหมากผมไปเดินห้างคนเดียว คุณเธอโทรมาผมก็บอกว่า มาซื้อแผ่นวินโดว[ก๊อบ100บาท] คุณเธอก็ด่าผม******บอกว่าเปลืองซื้อทำไม ผมก็บอก 100เดียวเอง ไว้ซ่อมคอม ไม่ต้องไปเสีย 500 สมัยก่อนน่ะ
    ตังก็ตังผม ทีโทรมาขอของขวัญนะผมก็ซื้อให้อยากได้เหล้า REDเลเบิ้ลให้วันเกิดพอผมจัดให้ ห่อของขวัญอย่างดีบุฟองน้ำเอาเทปกาวแปะกล่อง พอคุณเธอได้ โทรมาด่าผมอีกบอก เอาเทปกาวแปะกล่องทำไมกล่องมันสวย [ก็กลัวแตกไงแตกมากฌโดนด่าอีก]ผมซื้อแบบกล่องเหล็กให้มั้ง คบกัน 4-5ปี ตอนนี้ แทบไม่อยากจะคุยละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 6th February 2014 เมื่อ 21:58

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เท่ากันครับ
    ผมก็ 21 หลังจากปลดทหาร ซึงผมก็เสียเธอไป หลังเป็นทหาร (เป็น6เดือน ปวสสมัคร)

ตอนนี้ปลดมา 3เดือนกว่า ตั้งใจทำงาน อย่างเดียวเลยครับ ว่าจะชื้อ

ถึงจะทำงาน เก็บเงินเดือนได้ แค่ เดือน 7-8000 ก็เถอะ อดทนสัก 1 ปี ก็ดาวเอง ส่งเองได้ละ มีสาวๆ เงินมันจมหายหมดแลกกับความสุขทางใจแค่นั้นเอง ใจของเธอ+กับใจของเรา
    มันไม่แน่นอน แต่ สิ่งที่นายตั้งใจทำเพื่อตัวเอง มันได้ที่ตัวนายคนเดี่ยว มันไม่เปลื่ยนแปลงง่ายๆ หรอก !

มีเมื่อไหร่ก็ได้แฟนอะ ทำงานเก็บเงิน เทียวต่างจังหวัดไกลๆ (ผมอยู่ชลบุรี) ถ่ายรูป ทำอะไรที่อยากจะทำ ทำในสิ่งที่คนอื่น เค้าไม่มีโอกาศได้ทำ แต่ทำมันด้วยตัวเอง พ่อแม่ อย่าไปรบกวนเค้า
    ถ้านาย ยังเรียน เราว่านายตั้งใจเรียน จบมาจะได้มีเงินเดือนสูงๆ สาวๆ น่ะ ถ้ารู้ตัวเลขเงินเดือนของคุณ พวกเธอก็จะส่งสายตามาเองละ เพราะสาววัยทำงานเริ่มมองหาความมั่นคง

มันก็แล้วแต่นะ ไอผมมันเจ็บแทบขาดใจ เป็นทหาร รอแฟนมาเยี่ยม แล้วเธอก็มาพร้อมกับแฟนใหม่ เธอบอกว่ามาเยี่ยมเพื่อนที่เป็นทหาร !!!!!!
    อย่าไปโฟกัส กับผู้หญิงมากนักเลย เธอก็มี ความคิดเหมื่อนเรานั้นละ ถ้าปัจจัยของนายมันส่งผล ทำใจเถอะว่ะ หันมาทำตามหาสิ่งที่นายอยากจะทำมัน ให้เป็นดีกว่ามั้ง
    ปล. ผมมันจน กาก ปากหมา ฯลฯ เข้าใจว่าต้องอยู่คนเดียว ทำไงได้นี่ละตัวของผม ผมหาตัวเองเจอ ผมไม่จำเป็นต้อง ง้อสาวๆ ผมนี่แหล่ะจะเป็นคนเลือกเธอเองถ้าผมมีพร้อมในสิ่งที่ตัวเองต้องการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutinhotx1 : 6th February 2014 เมื่อ 22:02

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เอาแบบผมดิ ผมก็โสด พอหลังเลิกงาน เอา แหไปชักฝืน สพายเบ็ดฝลั่งไปสัก 2-3 คัน กับเหล้าขาว ขวด1 หาแหล่งน้ำดีๆ ปลาเยอะๆ แล้วก็ควบมอไชร์คู่ใจไปเลย
    เรี่ยง ฟงเรื่องแฟน ผมไม่เคยคิดหลอก ทำงานเก็บเงินเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็ต้องเจอเองเหละน่า ว่างๆก็ขี่ bigbike ออกต่างจังหวัดหาเที่ยวหาถ่ายรูปชม บันยกาศ ชิวๆ
    ผมอยู่อย่างนี้ คนเดียวสบายใจเยอะ ผมไม่รีบหลอกเรื่องแฟน เห็นเพื่อนที่ทำงานเป็นตัวอย่าง..ไม่เห็นมีใครอิสระชักคน จะกลับดึกก็โดนโทรตาม กินเหล้าก็ไม่ได้
    เวลากิน เหล้าทีไรผมนั่งกินคนเดียวตลอดเพราะเพื่อนมันลุกหายไป ทีละคนๆ จนผมเหลือคนเดียว เพราะเมียมันโทรตาม

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ความสุขอยู่ที่ใจครับ สั้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ดูหนังครับ หาอะไรทำให้ไม่ต้องคิดอะไรฟุ้งซ่าน
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ผมว่ามันก็ดีไปอย่างนะครับ ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่โสดเหมือนกับ ลืมตาดูโลกมาได้จะ 18 ปีละ ยังไม่เคยมีแฟนกับเค้าเลย เคยมีแต่ไปคุยๆเล่น พอจะเอาเข้าจริงผมก็ผละหนี แต่ก็ยังคุยกันอยู่นะ สนิทกันด้วย แต่ถามว่าตอนนี้ผมรออะไร? ก็ไม่รู้สินะ ผมก็คงบอกได้แต่ว่า "รอให้ถึงเวลาที่เหมาะสมก่อน" ส่วนเมื่อไหร่หนะเหรอ เอาเป็นว่า "เมื่อไหร่ก็ตามที่ผมพร้อมแล้วละกัน"
    ข้อดีของมันก็คือ
    1.มองสาวแจ่มๆได้ตลอดเวลา
    2.มีเวลาให้เพื่อนได้เต็มที่ (แต่เพื่อนแ_'งดันไปมีแฟนกันหมด T^T)
    3.มีเวลาเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง ดำน้ำ ปลูกป่า ปลูกปะการัง นั่งสมาธิ เรียนแต่งหน้า...... แล้วก็อะไรอีกมากมาย
    4.ไม่ต้องมาคอยพะวงนู่นนี่นั่นเกี่ยวกับใครที่เพิ่มเข้ามาในชีวิตเราอีก 1 คน

ก็ประมาณนี้แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ตามข้างบนครับ เป็นกำลังใจให้
    ปล. เรื่องความรัก เรื่องมีหรือไม่มีแฟนเนี่ย ผมว่ามันอยู่ที่จังหวะนะอย่ารีบเลย
    ปล2. ตอนผมแห้วครั้งแรกผมเล่นกีฬาครับ ช่วยได้มาก(แถมยังหุ่นดีขึ้นด้วย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinnmaster : 7th February 2014 เมื่อ 01:06

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ผมก็คล้ายๆกับ จขกท. น่ะแหละแต่ของผมมันด้านชาแล้วแหละ เจอผู้หญิงสวยๆ น่ารักๆ ผมก็มองแค่ว่าเออคนนี้สวยดี คนนี้น่ารักดีไม่มีอะไรมากกว่านี้ คิดว่าคงไม่เจอแล้วแหละสำหรับผม

เอาเข้าจริงๆมีแฟนหรือไม่มีแฟนมันก็ 24 ชม.เท่ากันแหละครับ ขึ้นอยู่ว่าจะทำให้มันมีค่าแค่ไหน ความสนุกในชีวิตมันมีหลายอย่างครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ผมก็โสดนะแต่ไม่รู้สึกเหงาเลยสักนิดทำไมหว่า - - สำหรับผมถ้าได้จับคอมแล้วจะลืมทุกอย่างสนใจอยู่ที่คอมอย่างเดียวเลยไม่มีเวลาไปคิดอย่างอื่นนอกจากเล่นคอม 555

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมก็โสดน่ะ แต่มีเหงาบ้างจนวันนึงมันจะชินไปเอง จนไม่รู้สึกว่าเหงาเลย อาจจะเพราะว่ามีหลายๆอย่างที่ต้องทำ พวกงานหรือการบ้าน อาจรวมพวกดูหนัง เล่นเกมส์ เล่นเน็ต อ่านหนังสือบ้าง
    จนทำให้ลืมความเหงาไปเลยเพราะเรามีสิ่งที่ยึดเหนี่ยวใจเราอยู่แล้ว //บางทีผมว่า คนมีแฟนก้อเหงาได้เหมือนกัน ความเหงามันไม่เข้าใครออกใคร มันอยู่ที่ใจล้วนๆ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ทุกอย่างมันมี 2 ด้าน มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย

ความสุขจากแฟนสาว มันก็มี Option แถมความทุกข์มาให้ทุกคนนั่นแหละ

คนเรามักจะโหยหาสิ่งที่ไม่มี สิ่งที่ยังไม่เคย แต่พอได้สัมผัส ก็ขึ้นอยู่กับเวลาแล้วล่ะว่าจะเบื่อเมื่อไร

เรื่องคู่รัก เรื่องเนื้อคู่ให้คุณเชื่อไว้เถอะ ถึงเวลามันจะมาเอง เว้นแต่คุณจะเหมือนกรณีหลวงพ่อปาน จับนมผู้หญิงเสร็จไม่รู้สึกอะไร ก็เลยไม่แต่งงานบวชยาวๆ หาวิชาใส่ตัวไปเรื่อยๆ ตามประสาคนใฝ่รู้

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    แนะนำ ให้คิดซะว่า ไม่มีแฟน ดีกว่า มานั่งเสียใจทีหลัง <<< บอกตัวเองอย่างงี้ทุกวัน เพราะเห็นเพื่อนที่มีแฟน ใหม่รักกันดี นานๆไปมันก็เลิกกัน เพราะอายุมันยังน้อย
    ตอนนี้นาย 21 ใช้ชีวิตโสดให้คุ้มค่า พอมีแฟนแล้วจะบอกว่า "รู้งี้ ไม่น่ารีบมีเลย แก่ ตาย ยาก จุกจิก จู้จี้ ตังก็ยึดไป" อะไรประมาณนี้
    รีบมีไปก็เท่านั้น ค่านิยมสมัยนี้ เค้าเน้นรีไซเคิ้ล ใช้แล้ว เปลี่ยนใหม่ ความคิดห่วยแตก แต่เรื่องจริงของสังคมยุคนี้ ไม่อยากเครียดจนฆ่าตัวตาย อย่ารีบหา

แนะนำให้ หาไรทำ ที่ปกติ ก็ทำอยู่แล้ว มันต้องมีอย่างสองอย่างแหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมก็โสดนะ แต่ไม่เห็นรู้สึกเหงาหรือเบื่อเซ็งเลย ผมเฉยๆนะ ไม่รู้สินะ 555+

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ส่วนตัวผมก็โสดนะครับ อายุ 22 ความคิดของผมก็คือใช้ชีวิต ให้เกิดความสุขที่สุดดีกว่า ดีกว่ามาให้ใครบงการชีวิตให้วุ่นวาย ไม่อยากแก่แล้วมานั่งคิดเสียดายชีวิตในสิ่งที่เราไม่ได้ทำ "ใช้ชีวิตให้สนุกที่สุดครับ"

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    21 เหมือนกันเลยครับโสดด้วยไหนๆก็ไหนๆแล้วพวกเรามาคบกันเองไหมครับ 555

แซวเล่นนะครับธรรมดาครับโสดคู่ก่ะเหงาแต่ยังดีกว่าที่ต้องคู่ก่ะเขาแล้วเราเศร้าใจครับ ผมรอคนที่ใช่อยุเหมือนกัน 55

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ผมก็เพิ่งเลิกกันไปไม่นานมานี้ ก็เสียใจอยู่นะ แต่คิดๆดูตอนคบผมไม่เคยสนใจครอบครัวหรือเพื่อนเลย แต่พอเลิกกัน ผมมีเวลาให้พ่อแม่ พี่น้อง และเพื่อนมากขึ้น ไปไหนก็ได้
    ตอนคบ ประสาทแทบกินเวลาทะเลาะกัน ผมว่าไม่มีก็ดีเหมือนกัน จะทำอะไรก็ได้ แต่ไม่มีมันก็เหงาๆนั้นแหละ ไม่เป็นไรยังมีเพื่อน ผมคิดแค่นี้ ฮ่าๆๆ พยายามทำตัวไม่ให้ว่างเพื่อคิดถึงเธอ
    จะได้ลืมๆ ไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมแนะนำเลย เลิกเล่นคอม ออกไปสู่สังคม ใช้ชีวิตเหมือนคนทั่วๆไป หัดแต่งตัว หาแรงบรรดาลใจ โดนแฟนเก่าบอกเลิก ผมก็ลดความอ้วน จนเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือ สาวๆนี้หาสบาย ไข่ผมน้ำแห้งเลย ช่วงนี้
    ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    คุณแม้งใจเดียวกันเลยวะ ผมรู้สึก เหงามาก มันรู็สึก แปลก ๆ เนอะ 555 มันอธิบายมาเป็นคำพูดไม่ได้เลย
    แฟนสักคนก็ไม่เคยมี โคตร alone เลยวะ เป้าหมายในชีวิตแม้ง ก็ยังมองไม่เห็นเลย T T
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: