ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] GEARS OF WAR [Repack] {MediaFire}

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rusifer48 อ่านกระทู้
    มายืนยัน นอนยัน กระโดดยัน ตีลังกายันเลยพี่เล่นได้100000000000000%เล่นได้เเน่นอน อยากจะเอารูปมาลงให้ดูเเต่พอดีลงไม่เปง อิอิ
    ปล. พี่สุจิที่ผมบอกว่าไฟล์7โหลดไม่ได้อ่ะ โหลดได้เเล้วครับผมทำตามวิธีที่พี่บอกใน my centerของพี่อ่ะ ขอบคุณมากนะคร้าบ~~~~
    พูดเเล้วอยากเล่นว่าเเล้วก็ไปโล้ด~~~~~
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shaman อ่านกระทู้
    มายืนยัน เล่นได้ 1000000000000% ครับ

วิธี save

สร้าง Folder ขึ้นมาในที่เราลงเกม เปลี่ยนชื่อ Folder เป็น Save

แค่นี้ ก็ save ได้แล้วครับ ^^

Games Previews games.mescript.com
    ผู้เล่นดำดิ่งสู่สงครามของสองเผ่าพันธุ์ระหว่าง มนุษย์ กับ เผ่า Locust เกมจะมีฉากหลังเป็นโลก ซึ่งเหลือแต่ซากปรักหักพัง จากน้ำมือของกองทัพ Locust ที่อาศัยพื้นที่ใต้ผิวโลกเป็นกองบัญชาการ โดยที่ลึกลงไปใต้ดินนั้น จะเป็นเส้นทางเชื่อมต่อกันนับร้อยๆพันๆแห่งซึ่งนั่นเ ป็นเส้นทางลำเลียงพลของเหล่าทหาร Locust เพื่อที่จะขึ้นมาทำลายล้างโลกโดยผ่านอุโมงค์ Emergency Hole ซึ่งพวกมันสามารถไปโผล่ที่ไหนก็ได้บนโลก โดยมีผู้นำกลุ่มอย่าง RAAM ที่*****มโหดคอยบงการอยู่ ในขณะนั้น Marcus พระเอกของเราซึ่งถูกจองจำอยู่ในคุกก็ได้ถูกปล่อยตัวโ ดยฉับพลัน โดยคำสั่งจากหัวหน้าของ Marcus "ผู้การ Hoffman" เพื่อให้มานำทีมทหารหาญอีก 3 นายเข้าห้ำหั่นกับเผ่า Locust ไปตามพื้นที่ต่างๆบนโลกใบนี้ เพื่อให้ได้มาซึ่งชัยชนะ แต่โลกก็ไม่ได้มีเพียงสองเผ่านี้เท่านั้น โลกในเวลานั้นกลางคืนจะถูกครอบครองด้วยสัตว์ชนิดหนึ่งคล้ายค้างคาว แต่กินเนื้อของสิ่งมีชีวิตเป็นอาหาร ไม่ว่าจะเป็นมนุษย์หรือ Locust ถ้าหากปล่อยให้ตัวเองอยู่ในที่แสงส่องไม่ถึง ก็นับถอยหลังการมีชีวิตอยู่ได้เลย

System Requirements
    CUP :: Intel Pentium 4 2.4 GHz or AMD Athlon 2.0+ Ghz
    Ram :: 1 GB of Ram
    HDD :: 12 GB Free Hard Disk Space
    Vido :: 128 MB DirectX 9.0c
    Sound :: DirectX 9.0c Compatible
    Disc Drive :: 8x CD-ROM/DVD Drive
    Input Methods :: Keyboard, Mouse
    Media :: DVD-DL
    Other :: Gamepad, Internet or LAN Connection Required for Multiplayer

Recommended System Requirements
    CUP :: Intel Core 2 Duo or AMD Athlon X2
    Ram :: 2 GB of Ram
    HDD :: 12.2GB Free Hard Disk Space
    Vido :: 256 MB DirectX 9.0c

part01 : part02 : part03 : part04 : part05 : part06 : part07
    part08 : part09 : part10 : part11 : part12 : part13 : part14
    part15 : part16 : part17 : part18 : part19 : part20 : part21
    part22 : part23 : part24

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zbestmasterz อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ยังSave เกมส์ไม่ได้นะครับ
    พอดีผมพึ่งรู้ว่ามันเป็นของ Games for Windos Live เพราะฉะนั้นก็จะมีการสร้าง profile สำหรับ save เกมส์นะครับ
    ซึ่ง profile ที่เราสร้างนั้นเป็นแบบ offline นะครับเอาไว้สำหรับ Save เกมส์เฉยๆ
    ซึ่งถ้าเราสร้างแล้วเราสามารถใช้ร่วมกับเกมส์อื่นๆของ Games for Windos Live ในเครื่องคอมของเราได้อีกด้วย
    วิธีสร้างก็ดังนี้ครับ
    พอเข้าเกมมาให้เรากดปุ่ม Home ในคีย์บอร์ดของเราแล้วจะมี teb ของ Games for Windos Live ขึ้นมาครับ

แล้วเลือก create new profile จะมีหน้าขึ้นมาตอนนี้อย่าพึ่งทำอะไรครับ

ในหน้าเดียวกันนี้ให้สกอร์ลงไปด้านล่าง กด create local profile

จะมีหน้าให้ใส่ชื่อลงไป อะไรก็ได้ครับ แล้วกด submit

แล้วก็กด done เท่านี้เราก็สามารถที่จะ Save เกมส์ของ Games for Windos Live ได้แล้วครับ

ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ ^^

credit : BuilD_Tripgame
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เล่นได้100%ครับ(ไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะอะไรเห็นหลายเกมส์และที่มีปัญหากันแต่ผมก็งงว่าเพราะเหตุใดผมไม่มีปัญหาเลยเล่นได้ทุกเกมส์ที่โหลดมาเลย)
    ผมว่าหน้าจะเป็นที่เครื่องของคนที่โหลดไปนะอาจจะติดอะไรหรือขาดอะไรไปอย่าไปโทดเกมส์ของคนที่เขาอัพเลยนะครับผมว่าเขาต้องเช็คก่อนอัพอยู่แล้ว
    เช๊คเครื่องของทุกๆคนก่อนครับว่าไม่สมบูรณ์ตรงใหนคอมเสป็คดี-Hardware-ดี ไม่ใช่ว่า-Software-จะดีเสมอไปนิครับ
    ภาพยืนยันครับ(อืมและอีกอย่างเซฟได้100%)ครับ
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    ขอบคุณคุณ shuji มากๆครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 18th February 2012 เมื่อ 07:00
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เป็นกำลังโหลดอยู่ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    thx ครับๆๆๆ

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    สุจิอัพเกมแหลก +_+

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ไม่ทันท่านหรอกมั้ง ผม ได้เกมนึง ท่านล่อ ไป 4 หึๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เซิรฟ์ได้เปล่าครับเนี่ย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    thxxxxxxxxxxxxxxx

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มันขึ้นว่า This applicationhas failed to start because xlive.dll was not found

จะแก้ยังไงหว่า ลงใหม่แล้วก็เป็นแบบเดิม

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    มันแจ้งว่าไม่พบ ไฟล์ xlive.dll ครับ ให้ลงโปรแกรม xlive ใหม่อีกครั้ง
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงยังไงหว่า = =

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    อยู่ใน Folder Support ครับ ลองหาดู ถ้าไม่มีก็ไปโหลดเอาในกูเกิ้ลน่ะ
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IceZ อ่านกระทู้
    อยู่ใน Folder Support ครับ ลองหาดู ถ้าไม่มีก็ไปโหลดเอาในกูเกิ้ลน่ะ
    - -ขอบคุณครับมาช่วยตอบ คำถามให้หลายทู้แระ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 22nd September 2011 เมื่อ 17:27

กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วก็มีอีกปัญหาตามมากับการไม่มี profile 555 มันเซฟไม่ได้ พอปิดเกมต้องมาเริ่มใหม่หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poopooant อ่านกระทู้
    แล้วก็มีอีกปัญหาตามมากับการไม่มี profile 555 มันเซฟไม่ได้ พอปิดเกมต้องมาเริ่มใหม่หมดเลย
    เียวพรุ่งนี้ผมลองนั่งเล่นดู -0- บร๊ะแทบไม่มีเวลาเล่นเกมส์ - -เอ มันเป็นเพราะไรฟ้า

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เห็นเขาว่า ต้องผ่านด่านใหญ่ๆ แล้วจะเซพให้เอง
    แต่ไม่รู้ว่าจริงมั้ยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมโหลดพาร์ท22ไมใด้ เมื่อวานไมเสรจพอมาต่อก็ไม่ขึ้นมาโหลดใหม่ก็รีสตาร์ทหน้าต่างเรื่อยๆตอนกดโหลด

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akeeee อ่านกระทู้
    ผมโหลดพาร์ท22ไมใด้ เมื่อวานไมเสรจพอมาต่อก็ไม่ขึ้นมาโหลดใหม่ก็รีสตาร์ทหน้าต่างเรื่อยๆตอนกดโหลด
    ก็เปลี่ยนจาก I Eไปใช้ โคลม หรือไฟล์ฟ็อกสิครับ มันมีปัญหา ตรง - -ตัวบางเชอร์ ท่าครับ อาจจะเพราะ netหลุดหรืออะไร สักอย่างบลาๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ.....

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pingzachot อ่านกระทู้
    เห็นเขาว่า ต้องผ่านด่านใหญ่ๆ แล้วจะเซพให้เอง
    แต่ไม่รู้ว่าจริงมั้ยนะครับ
    นี่บอกผ่านด่านใหญ่แล้วจะเซฟให้อะ มันเซฟ ด่านย่อยก็เซฟ แต่พอปิดเกมแล้วเปิดใหม่มันจะรีหมดเลยน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    แต่นั่นน่ะสิ อยากเซฟได้ง่ะ เซพได้จะ กราบงามๆเลยล่ะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    29
    โว้วว
    ไม่เสียซักกะไฟล์นึง ลงง่ายอีกต่างหาก แหล่มไปเลยครับ^^
    ขอบคุณไปแล้วเน้อ ^^

กล่าวขอบคุณ
    29
    SET UP ทำไมนานจังเลย --

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 25