ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ผมเรียนอยู่ปีสอง สนุกดีครับ แก้โค้ดมันส์ดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    มาช่วยอีกหนึ่งเสียงครับ แต่ผมเรียนไม่ได้ตรง Com sci เท่าไหร่แต่เรียนคล้ายๆกันครับ ผมเรียนมัลติมีเดียสายเกมส์ครับ

ต้องเรียนพื้นฐานภาษาต่างๆครับที่ผ่านมาแล้วคือ C C# C++ Java SQL PHP CSS HTML Android

ถ้าเป็นประสพการณ์การเรียนวิทย์คอมนี่คงบอกไม่ได้ไม่มีเพื่อนเรียนนคับ แต่ ถ้าประสพการณ์การเรียนเขียนโปรแกรมละก็ บอกได้แค่ว่า "เขียนโปรแกรม ต้องใจรัก ถ้ารักมันไม่พอ ยังไงก็อยู่ยากส์ครับ"

อีกอย่างคับ ถ้าคิดจะเป็นโปรแกรมเมอร์ แล้วไม่ชอบคณิตศาสตร์และพวกตรรกศาสตร์ ให้คิดดีๆคับ เพราะคุณต้องอยู่กับมันไปยันเรียนจบครับ หนีไม่พ้นครับต้องเจอมันทั้งชีวิตคับ 5555555

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    3
    พอมีเว็บที่สอนเกี่ยวกับ เบื้องต้นของการเขียนโปรแกรมไว้บ้างไหม๊คับ

กะว่าจะศึกษาไว้ล่วงหน้า เวลาเรียนจะได้ ไม่ลำบากเกินไป
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    ไม่มีใครตอบเลยแฮพ!!!
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ถ้าจะเริ่มน่าจะลองพวก C กับ java ดีที่สุดมั้งครับ เพราะเห็นที่ไหนๆก็ปูจาก C กับ java มาก่อนคับ

ส่วนเว็บที่สอนนี่ Google เลยคับ เยอะมากเลือกให้ไม่ถูกครับ 555

ทิดสะดีก็จำเป็นครับ เริ่มแรกควรรู้จักกับพวก flowchart ก่อนคับ หาอ่านดูคับ อย่างว่าคับกูเกิลช่วยได้

ถ้าอยากปูไว้ตอนนี้ตอนเรียนจะได้เปรียบเพื่อนมากครับเพราะตอนสอบจะไม่ต้องอ่านเยอะคับ 555

หาอ่านแล้วอย่าอ่านอย่างเดียวนะครับ ทำแบบฝึกหัดด้วยครับ ทำไปเหอะคับเยอะๆ ถ้าแบบฝึกหัดหมดก็ทำซ้ำอันเก่าคับ

เอาโค้ดเก่าเรามาแก้คับ ทำให้มันมีประสิทธิภาพมากขึ้นคับ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixzabzaa : 8th February 2014 เมื่อ 19:52

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mixzabzaa อ่านกระทู้
    ถ้าจะเริ่มน่าจะลองพวก C กับ java ดีที่สุดมั้งครับ เพราะเห็นที่ไหนๆก็ปูจาก C กับ java มาก่อนคับ

ส่วนเว็บที่สอนนี่ Google เลยคับ เยอะมากเลือกให้ไม่ถูกครับ 555

ทิดสะดีก็จำเป็นครับ เริ่มแรกควรรู้จักกับพวก flowchart ก่อนคับ หาอ่านดูคับ อย่างว่าคับกูเกิลช่วยได้

ถ้าอยากปูไว้ตอนนี้ตอนเรียนจะได้เปรียบเพื่อนมากครับเพราะตอนสอบจะไม่ต้องอ่านเยอะคับ 555

หาอ่านแล้วอย่าอ่านอย่างเดียวนะครับ ทำแบบฝึกหัดด้วยครับ ทำไปเหอะคับเยอะๆ ถ้าแบบฝึกหัดหมดก็ทำซ้ำอันเก่าคับ

เอาโค้ดเก่าเรามาแก้คับ ทำให้มันมีประสิทธิภาพมากขึ้นคับ 55555
    ขอบคุณท้านมากเลยคับ ที่แนะแนวให้

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ความคิดผมนะ

ถ้าจะเรียน วิทยาการคอม น่าจะเรียน วิศวะคอม หรือ เทคโนโลยีสารสนเทศดีกว่า

วิทยาการคอม คือมันเน้นเจาะลึก การเขียนโปรแกรมล้วนๆ มีแต่ซอฟแวร์

แต่วิศวะ เน้นทั้งซอฟแวร์และฮาดแวร์ด้วย บางที ไม่เน้นเก่งด้านใด แต่รู้ไว้หลายทาง สายงานมันยิ่งกว้างนะครับ

แต่สำหรับผมเลือก เทคโนโลยีสารสนเทศ

เพราะมันไม่ได้ เจาะลึกเท่าวิทยาการคอม ITจะเบาสมองกว่าครับ

ผมชอบเรียนอะไรที่มันไม่หนักมาก มากไปลึกในส่วนนั้นไป

แต่แล้วแต่ความชอบและมีความพยายามตั้งใจครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yensanore01 อ่านกระทู้
    ^_^ เรียนที่เดียวกันเลยแต่ผมจบแล้ว
    ผมเรียน Com Sci
    ภาษาที่ได้เรียน C++,java,VB,SQL,Orcal(วิชาเลือกเรียน) (python ผมไม่ได้เรียนครับ)
    แต่จบมาทำงานดูแล Server ไม่ได้เขียนโปรแกรม แต่ใจก็ยังอยากเขียนโปรแกรม
    แต่ความสามารถไม่ถึง (จบเกรด 2.00)
    โอ๋ สวัสดีครับพี่ อ๋อ python เขาพึ่งปรับปีนี้เละครับ Com Sci ก็เรียน python เหมือนกันครับ แต่จริงๆอยากได้ C ด้วยเพราะผมโดด จาก python มา java เลย รูปแบบก็แตกต่างกันมาก แต่ยังดีที่การทำงานคล้ายๆกันก็โออยู่ครับ ปีหน้าเรียน data เห็นเขาบอกใช้ C++ หรือ C# นี่แหละ ผมก็อยากทำเหมือนกันครับพี่ ดูแล server หรือ ไม่ก็ network นี่แหละครับ
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    ใครพอมีหนังสือการเขียนโปรแกรมที่อยากแนะนำบ้างไหม๊คับ พอดีชอบศึกษาด้วยหนังสือมากกกว่าคอม หน่ะ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ผมก็อยากเรียนสายนี้เหมือนกันครับ ตอนนี้ อยู่ ม.4 ห้อง King เพื่อนๆ อยากเป็น แพทย์ ทันต เภสัช กันทั้งนั้น เลย
    แต่ใจผมไปกับ ด้านนี้ หมดแล้ว อยากรู้ว่า พวก วิศวะคอม วิทย์คอม อะไรเงี้ย ผมต้องเน้น เรียนวิชา ไหนบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ผมอยากเรียนมากแต่สงสัยว่าหัวจะไม่ถึงสอบเข้าไม่ได้ฮือๆ

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    ผมหายไปซะนานกลับมาแล้วครับ

ตอนนี้ก็เขียนภาษาจาวาอยู่

ระยะเริ่มต้นเอง

และผมอยากจะถามว่า

ถ้าจะเริ่มเขียนแอพสมาร์ทโฟน ต้องเริ่มจากอะไร อย่างไรคับ ผู้รู้ช่วยตอบอีกที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมขอเล่าจากประสบการณ์ชีวิต โดยส่วนตัว ที่พบเจอเลยนะครับ
    (ป.ล. ปัจจุบันนี้ ผมยังเรียน วิทยาการคอมพิวเตอร์ อยู่ ชั้นปีที่ 3 กำลังจะขึ้นปี 4)

สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์
    - ตอนปี 1 เรียน วิชาศึกษาทั่วไป มีคณิตศาสตร์ แคลคูลัส ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ หัดเขียนโปรแกรม ภาษา C
    - ตอนปี 2 เรียน คณิตศาสตร์ สถิติ , ทฤษฏีและปฏิบัติหัดเขียน Java , PHP วิเคราะห์ระบบงาน
    หัดเขียน ER-MODEL , Context Diagram, DFD , เรียน OOP ทฤษฏีหนักน่วง
    *มีโปรเจคชั้นเรียน ต้องเขียน PHP ทำระบบซื้อขาย ส่ง

- ตอนปี 3 เรียน OOPAD , การเขียนแอนดรอยด์ , AI , Expert System, ประมวลผลภาพ
    สัมนาคอมพิวเตอร์ การรับประกนคุณภาพซอฟต์แวร์ และ
    *เริ่มคิดค้นหัวข้อโครงงาน โปรเจคจบ เริ่มทำ Requirement หาข้อมูลทฤษฏีที่เกี่ยวข้อง
    เขียน ER-MODEL , Context Diagram, DFD แถมยังต้องออกแบบ UI อีก

ขอบอกเลยนะครับ ว่าเรียนวิทย์คอม โครตเหนื่อย และ ทุกข์ใจ มากๆเลยครับ
    เรียนหนัก งานการบ้านก็เยอะ เวลานอนพักผ่อนก็น้อย
    นอน ตี 2 - ตี 4 เกือบทุกวัน สุขภาพยำแย่
    เวลาพักผ่อนวันหยุดก็แทบจะไม่มี แถมต้องมา ชดเชย เรียนเพิ่มเติมนอกตาราง
    สอบนอกตาราง นัดหมาย อะไรมากมาย กายกอง
    จนแทบจะไม่มีวันหยุด ต้อง Alert ตลอดเวลา หยุดนิ่งไม่ได้

[ต่างจาก คนที่เรียน คณะครุศาสตร์ , มนุษย์ศาสตร์ , วิทยาการการจัดการ
    มีเวลาชิวๆ หน้าใส มีเวลา ว่างเที่ยวเดินห้างเล่น ทุกวัน]

สุดท้ายถ้าผมเรียน จบ วิทย์คอมไปได้
    อาชีพที่จะเลือก ก็ทำคงไม่ใช่ "โปรแกรมเมอร์" ต่อให้เงินดีแค่ไหน
    แต่ถ้าไม่มีเวลาที่ดีให้กับชีวิต ผมก็คงไม่อยากเป็น หนักหรอก

มีเงิน แต่ไม่มีเวลาและความสุขของชีวิต ผมก็คงไม่เอา
    เลือกทาง หาทางเดินชีวิตใหม่ ที่ใช่แล้วมีความสุข หลังจากถุ้าเรียนจบไปได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raidershen : 13th February 2014 เมื่อ 18:41

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raidershen อ่านกระทู้
    ผมขอเล่าจากประสบการณ์ชีวิต โดยส่วนตัว ที่พบเจอเลยนะครับ
    (ป.ล. ปัจจุบันนี้ ผมยังเรียน วิทยาการคอมพิวเตอร์ อยู่ ชั้นปีที่ 3 กำลังจะขึ้นปี 4)

สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์
    - ตอนปี 1 เรียน วิชาศึกษาทั่วไป มีคณิตศาสตร์ แคลคูลัส ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ หัดเขียนโปรแกรม ภาษา C
    - ตอนปี 2 เรียน คณิตศาสตร์ สถิติ , ทฤษฏีและปฏิบัติหัดเขียน Java , PHP วิเคราะห์ระบบงาน
    หัดเขียน ER-MODEL , Context Diagram, DFD , เรียน OOP ทฤษฏีหนักน่วง
    *มีโปรเจคชั้นเรียน ต้องเขียน PHP ทำระบบซื้อขาย ส่ง

- ตอนปี 3 เรียน OOPAD , การเขียนแอนดรอยด์ , AI , Expert System, ประมวลผลภาพ
    สัมนาคอมพิวเตอร์ การรับประกนคุณภาพซอฟต์แวร์ และ
    *เริ่มคิดค้นหัวข้อโครงงาน โปรเจคจบ เริ่มทำ Requirement หาข้อมูลทฤษฏีที่เกี่ยวข้อง
    เขียน ER-MODEL , Context Diagram, DFD แถมยังต้องออกแบบ UI อีก

ขอบอกเลยนะครับ ว่าเรียนวิทย์คอม โครตเหนื่อย และ ทุกข์ใจ มากๆเลยครับ
    เรียนหนัก งานการบ้านก็เยอะ เวลานอนพักผ่อนก็น้อย
    นอน ตี 2 - ตี 4 เกือบทุกวัน สุขภาพยำแย่
    เวลาพักผ่อนวันหยุดก็แทบจะไม่มี แถมต้องมา ชดเชย เรียนเพิ่มเติมนอกตาราง
    สอบนอกตาราง นัดหมาย อะไรมากมาย กายกอง
    จนแทบจะไม่มีวันหยุด ต้อง Alert ตลอดเวลา หยุดนิ่งไม่ได้

[ต่างจาก คนที่เรียน คณะครุศาสตร์ , มนุษย์ศาสตร์ , วิทยาการการจัดการ
    มีเวลาชิวๆ หน้าใส มีเวลา ว่างเที่ยวเดินห้างเล่น ทุกวัน]

สุดท้ายถ้าผมเรียน จบ วิทย์คอมไปได้
    อาชีพที่จะเลือก ก็ทำคงไม่ใช่ "โปรแกรมเมอร์" ต่อให้เงินดีแค่ไหน
    แต่ถ้าไม่มีเวลาที่ดีให้กับชีวิต ผมก็คงไม่อยากเป็น หนักหรอก

มีเงิน แต่ไม่มีเวลาและความสุขของชีวิต ผมก็คงไม่เอา
    เลือกทาง หาทางเดินชีวิตใหม่ ที่ใช่แล้วมีความสุข หลังจากถุ้าเรียนจบไปได้
    โห่ จากที่ท่านบอก จินตนาการไม่ค่อยออก ถ้าไม่เจอกับตัวเลยนะคับ

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เรียน Computer Engineering ปวดหัวมากๆ นอนก็ไม่ค่อยได้นอน

รู้งี้เรียนปิโตรเลียมดีกว่า T T เพื่อนผมจบไปเงินเดือน 50k+ แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    6
    สิ่งที่อันตรายที่สุด ของเด็กวิทย์คอม คือ "โปรเจคจบ" ครับ
    คุณจะต้องคิด หัวข้อโปรเจค ออกมาให้ได้
    ว่าจะเขียนโปรแกรม เกี่ยวกับระบบงานอะไร ทำไปแล้วจะได้อะไร ประโยชน์คุณค่าของมันคืออะไร ?
    *สิ่งสำคัญที่สุด คุณจะต้องเข้าใจในระบบงานตัวคุณเองด้วย
    ถ้าไม่เข้าใจ เตรียมโดน แขวะ ถล่ม แทบจะคว่ำบาตร ล้มหัวข้อโปรเจค ทิ้งเลยครับ

โดยคุณจะต้องเลือก อาจารย์ มาอยู่ในทีมโปรเจค 3 คน
    - เป็นประธานโปรเจค 1 คน และเป็นกรรมการที่ปรึกษา โปรเจค 2 คน
    *ทั้ง 3 คนนี้ คือคนชี้ชะตาชีวิต ในการเรียนจบเลยครับ
    ถ้ามีคนใดคนหนึ่ง ไม่ ok ไม่ยอมเซ็นอนุมัติ ให้โปรเจคผ่าน
    คุณก็ไม่สามารถดำเนินหน้า ทำโปรเจคต่อให้ก้าวหน้า
    หรือเลวร้ายที่สุด ก็คือจะเรียนไม่จบ ภายในเวลาที่กำหนด ต้องค้างรุ่น เรียนจบช้าไปโดยปริยาย

แน่นอนครับ หัวข้อที่คิดจะทำโปรเจคจบ
    ถ้าจะทำร้านซื้อขาย ออนไลน์ , ระบบห้องสมุด
    อะไรเดิมๆ ที่มีเขียนหนังสือ หรือในเน็ตเยอะแยะ
    ก็คงไม่สามารถอนุมัติ ทำเป็นโปรเจคจบได้

อันนี้ขอฝากไว้ด้วยอีกเรื่องนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้
    เรียน Computer Engineering ปวดหัวมากๆ นอนก็ไม่ค่อยได้นอน

รู้งี้เรียนปิโตรเลียมดีกว่า T T เพื่อนผมจบไปเงินเดือน 50k+ แล้ว
    เหมือนโดนตัดกำลังใจ

กล่าวขอบคุณ
    6
    สุดท้ายครับ ถ้าคุณรักและชื่นชอบในการเขียนโปรแกรมจริงๆ
    แบบว่า คุณสนุกไปกับมัน แบบว่าเจอบัคข้อผิดพลาด Error
    เขียนโปรแกรมผิดพลาด ไม่ออกอะไร ยังไง
    แล้วคุณไม่เครียด พร้อมที่จะแก้ไข ปัญหา แล้วอยากเรียนรู้ไปกับปัญหานั้น

ถ้าใจคุณรักการเขียนโปรแกรมที่แท้จริง ก็ยินดีเลือกทำตาม เส้นทางโปรแกรมเมอร์ ได้เลยครับ
    แต่ถ้าไม่ใช่ รู้สึกแย่แบบผม ตามที่ผมรู้สึก เล่ามา แนะนำให้หาทางเลือก ชีวิต ทางอื่นเลยครับ

จะได้ไม่ต้องมาทุกข์ ทรมาณ ลำบากหัวใจแบบผม
    ที่ต้องคอย บ่นแล้ว ท่องอยู่ในใจเสมอ ว่า อีกแค่ ปีเดียว ก็จะผ่านพ้นไป
    อิสระที่ใช่ มันใกล้จะมาถึงแล้ว ภาวนาผ่านพ้นไปให้ได้ด้วยเถิด

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raidershen อ่านกระทู้
    สุดท้ายครับ ถ้าคุณรักและชื่นชอบในการเขียนโปรแกรมจริงๆ
    แบบว่า คุณสนุกไปกับมัน แบบว่าเจอบัคข้อผิดพลาด Error
    เขียนโปรแกรมผิดพลาด ไม่ออกอะไร ยังไง
    แล้วคุณไม่เครียด พร้อมที่จะแก้ไข ปัญหา แล้วอยากเรียนรู้ไปกับปัญหานั้น

ถ้าใจคุณรักการเขียนโปรแกรมที่แท้จริง ก็ยินดีเลือกทำตาม เส้นทางโปรแกรมเมอร์ ได้เลยครับ
    แต่ถ้าไม่ใช่ รู้สึกแย่แบบผม ตามที่ผมรู้สึก เล่ามา แนะนำให้หาทางเลือก ชีวิต ทางอื่นเลยครับ

จะได้ไม่ต้องมาทุกข์ ทรมาณ ลำบากหัวใจแบบผม
    ที่ต้องคอย บ่นแล้ว ท่องอยู่ในใจเสมอ ว่า อีกแค่ ปีเดียว ก็จะผ่านพ้นไป
    อิสระที่ใช่ มันใกล้จะมาถึงแล้ว ภาวนาผ่านพ้นไปให้ได้ด้วยเถิด
    ไม่เชิงกับรักหรือชอบหรอกคับ แต่คิดว่ามันเป็นความตั้งใจทางนี้มากกว่าคับ

เพราะเปนความไฝ่ฝันของผมตั้งแต่เด็กแล้ว

ผมก็เลยคิดว่า ปิดเทอมนี้ลแ้ว ผมจบ ม.6 ตั้งใจศึกษามันล่วงหน้าด้วยการหัดเขียน ภาษา java PHP อะไรพวกนี้

แล้วก็ลองเขียนแอพดู เวลาเรียน ก็คงช่วยเบาความเครียดลงไปบ้างคับ

(ตามที่ผมคิดนะ)

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dkbellx1 อ่านกระทู้
    ไม่เชิงกับรักหรือชอบหรอกคับ แต่คิดว่ามันเป็นความตั้งใจทางนี้มากกว่าคับ

เพราะเปนความไฝ่ฝันของผมตั้งแต่เด็กแล้ว

ผมก็เลยคิดว่า ปิดเทอมนี้ลแ้ว ผมจบ ม.6 ตั้งใจศึกษามันล่วงหน้าด้วยการหัดเขียน ภาษา java PHP อะไรพวกนี้

แล้วก็ลองเขียนแอพดู เวลาเรียน ก็คงช่วยเบาความเครียดลงไปบ้างคับ

(ตามที่ผมคิดนะ)
    เมื่อก่อน ผมก็คิด เคยมีความฝันอยากเป็นโปรแกรมเมอร์ ตอนหลัง จบ ม.6
    แต่พอลองมาเรียน สัมผัสด้วยตนเอง พบเจอปัญหา ความลำบาก มากมาย
    สุดท้าย ผมเลยเลือกที่จะ ยอมทิ้งความฝัน
    แล้วมองหาความมั่นคง ที่ใช่ ที่่มีความสุข ในทางอื่นแทนครับ

ยังไงผมก็เอาใจช่วย ขอให้คุณประสบความสำเร็จชีวิตให้ได้เช่นกัน นะครับ

คุณคือ คนมีความฝัน ต่อให้เจอปัญหา อุปสรรคแล้ว
    ไม่ยอมแพ้เลือกก้าวเดินต่อไปได้ นับถือครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    เมื่อก่อน ผมก็คิด เคยมีความฝันอยากเป็นโปรแกรมเมอร์ ตอนหลัง จบ ม.6
    แต่พอลองมาเรียน สัมผัสด้วยตนเอง พบเจอปัญหา ความลำบาก มากมาย
    สุดท้าย ผมเลยเลือกที่จะ ยอมทิ้งความฝัน
    แล้วมองหาความมั่นคง ที่ใช่ ที่่มีความสุข ในทางอื่นแทนครับ

ยังไงผมก็เอาใจช่วย ขอให้คุณประสบความสำเร็จชีวิตให้ได้เช่นกัน นะครับ

คุณคือ คนมีความฝัน ต่อให้เจอปัญหา อุปสรรคแล้ว
    ไม่ยอมแพ้เลือกก้าวเดินต่อไปได้ นับถือครับ
    ขอบคุณที่ท่านให้กำลังใจคับ

เพราะมันก็เป็นความตั้งใจของผมที่จะผลิตผลงานดีๆออกมา ให้เป็นที่ยอมรับในสากล

(ผมฝันไกลมากเลยนะเนี่ย แต่ผมไม่ยอมแพ้หรอก เพระามีสมาชิกใน Jockergameth) คอยให้กำลังใจ 555

กล่าวขอบคุณ
    3
    แอบมาช่วยตอบอีกนิดเห็นถามว่า แอนดรอยควรเริ่มยังไง
    จิงๆแล้วแอนดรอยมีฐานมาจากจาว่านะคับ (จากที่จารย์ผมสอนมา)
    ผมใช้ Eclip พัฒาครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงปั่นโปรเจคครับ 555
    แนะนำว่าน่าจะควรทำจาว่าให้เข้าใจได้ดีก่อนครับ แล้วค่อยเริ่มไม่งั้นอาจจะงงงในหลายๆเรื่องคับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mixzabzaa อ่านกระทู้
    แอบมาช่วยตอบอีกนิดเห็นถามว่า แอนดรอยควรเริ่มยังไง
    จิงๆแล้วแอนดรอยมีฐานมาจากจาว่านะคับ (จากที่จารย์ผมสอนมา)
    ผมใช้ Eclip พัฒาครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงปั่นโปรเจคครับ 555
    แนะนำว่าน่าจะควรทำจาว่าให้เข้าใจได้ดีก่อนครับ แล้วค่อยเริ่มไม่งั้นอาจจะงงงในหลายๆเรื่องคับ
    ตอนนี้ผมก็กำลังฝึกเขียน ภาษา จาวา อยู่คับ...

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมลง งานวิจัย หุ่นยนต์ ครับไม่รู้จะรอดไหม 555

Tags for this Thread