ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking วอดก้า ใครว่าดื่มได้อย่างเดียว

แน่นอนว่าเมื่อเอ่ยถึง "วอดก้า" หลายคนจะนึกถึงเครื่องดื่มน้ำเมามาก่อนเป็นอันดับแรกเลย ซึ่งนั่นก็ถูก เพราะวอดก้าที่เรา ๆ รู้จักกันดีนั้นเป็นเครื่องดื่มแอลกอฮอร์ที่อาจจะทำให้ใครหลาย ๆ คนเมามายมาแล้ว

แต่ใช่ว่า "วอดก้า" จะมีดีแค่ทำให้เราเมาได้เท่านั้นนะครับ เพราะว่าที่จริงแล้ว "วอดก้า" มีดีกว่านั้นอีก อยากรู้มั้ยครับว่ามีดีอะไรบ้าง

อย่างแรกเลย "วอดก้า" ช่วยทำความสะอาดได้ เช่นคุณอาจจะนำ"วอดก้า" สักหนึ่งผสมกับน้ำเปล่า จากนั้นก็นำไปฉีดกระจกหน้าต่าง กระจกบานประตูหรือที่อื่น ๆ แล้วใช้กระดาษหนังสือพิมพ์เช็ดทำความสะอาดตามปกติ รับรองว่ากระจกของคุณจะใสแจ๋วเลยทีเดียว

นอกจากนี้คุณยังสามารถนำเอาใบมีดโกน ไปแช่ในแก้วที่ใส่วอดก้าแล้วทิ้งไว้สักพักได้ด้วย เพราะวิธีนี้จะช่วยให้ใบมีดโกนของคุณสะอาดเพราะถูกฆ่าเชื้อไปเรียบร้อยแล้วยังจะคงความคมของใบมีดได้อีกด้วย

อย่างที่สอง "วอดก้า" ช่วยทำความสะอาดห้องน้ำได้ด้วย ไม่ว่าจะเป็นบริเวณอ่างอาบน้ำ รอบ ๆ อ่างล้างหน้า หรือตรงฝักบัวก็ได้ ซึ่งวิธีก็ง่ายแสนง่าย แค่ฉีด "วอดก้า" ลงในบริเวณที่จะทำความสะอาดทิ้งไว้ 5 นาที แล้วค่อยทำความสะอาดคราวบจะหลุดออกอย่างง่ายดาย

อย่างที่สาม "วอดก้า" ช่วยขจัดสารพิษที่เส้นผมได้ เพียงแค่ผสม "วอดก้า" สองช้อนโต๊ะลงในแชมพูสระผม จากนั้นก็สระผมตามปกติ "วอดก้า" นอกจากจะช่วยขจัดสารพิษออกจากเส้นผมแล้ว ยังช่วยกระตุ้นการเติบโตของเส้นผมอีกด้วยนะครับ

และอย่างสุดท้าย "วอดก้า" ช่วยดับกลิ่นเสื้อผ้า ในกรณีที่คุณยังไม่อยากซักผ้าม่าน แจ็คเก็ต หรือของใช้ในบ้านที่เป็นผ้าล่ะก็ คุณสามารถฉีด "วอดก้า" ลงบนสิ่งนั้นได้เลย และเมื่อมันแห้ง กลิ่นก็จะหายไป เพราะ "วอดก้า" จะช่วยกำจัดแบคทีเรียที่เป็นตัวการของกลิ่นได้อย่างดีเมื่อมันแห้งแล้ว ซึ่งวิธีนี้แนะนำให้ใช้กรณีเร่งด่วนจะดีมาก แต่ไม่ใช่ใช้วิธีนี้แล้วจะไม่ซักเลยก็ไม่ได้นะคะ

เห็นมั้ยครับว่า "วอดก้า" นั้นมีประโยชน์กว่าที่หลาย ๆ คนคิดเอาไว้มาก ซึ่งถ้าเกิดที่บ้านใครพอจะมีวอดก้าเหลือ ๆ ก็สามารถนำมาใช้ประโยชน์ตามที่กล่าวมาได้ค่ะ หรือใครที่คิดว่าจะเลิกดื่มแต่ยังเสียดายส่วนที่เหลืออยู่ ก็นำเอามาทำประโยชน์อื่น ๆ ที่เป็นประโยชน์ตามที่แนะนำ แบบไม่ต้องเสียดายได้ด้วยนะครับ

เครดิส http://variety.teenee.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ: