ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report & Trailer

คุ้มไหม MGSV: Ground Zeroes เนื้อเรื่องหลักความยาวแค่ 2 ชม!!

MGSV: Ground Zeroes เป็นเกมภาคเสริมของเกมหลัก The phantom pain ซึ่งภาคเสริมจะออกมาให้เล่นไปพรางๆก่อนที่เราจะมาเล่นภาคหลักกัน แต่วันนี้ทางเกมส์แมกกาซีนชื่อดังอย่าง GameInformer ได้ออกมารายงานว่า MGSV: Ground Zeroes ที่กำลังจะวางจำหน่ายเดือนหน้านั้นเนื้อเรื่องหลักความยาวแค่ 2 ชั่วโมงเท่านั้น นี้ยังไม่รวมภารกิจ Exclusive ของแต่ละเครื่องนะครับแต่ก็ยังถือว่าสั้นอยู่ดี ในขณะเดียวกันเกมจะวางจำหน่ายในราคา $30 – $40 เหรียญ หรือ 900 – 1000 บาทครับ และมาดูรายละเอียดกันว่านอกจากภารกิจหลักแล้วใน Ground Zeroes เราจะได้อะไรบ้าง.

• แน่อนอนว่าเนื้อเรื่องภารกิจหลักความยาว 2 ชั่วโมง.
    • มีให้เลือกระดับความยากเป็น Normal (ธรรมดา) หรือ Hard (ยาก).
    • สามารถที่จะปิดชุดคำสั่งได้.
    • ภารกิจย่อยเช่นเก็บ XOF patche และการฆ่าทหาร ซึ่งจะสามารถโอนไปภาค The phantom pain ได้.
    • ทุกภารกิจมีตารางคะแนนออนไลน์บอก.
    • แอพบนมือถือจะแสดงแผนที่แบบเรียลไทม์.
    • โหลดออนไลน์ “Trial Record”.
    • จะมีคอนเทนท์ให้ดาวน์โหลดเรื่อยๆระหว่างภาค Ground Zeroes และ The phantom pain. (ยังไม่ยืนยัน).

อย่างไรก็ตามแม้ว่าภาค Ground Zeroes ความยาวที่สั้นมากๆ แต่คุณ Kojima ได้โพสผ่านทวีตเตอร์ว่า “Ground Zeroes ยังมีความอิสระที่ผู้เล่นสามารถกับมาเล่นได้โดยไม่ทำให้เบื่อเร็วแน่นอน” และเพื่อนๆล่ะคิดว่าคุ้มไหมครับ.

The Order 1886 ไม่มีโหมดออนไลน์, รันแค่ 30 FPS!!

The Order 1886 เกมที่จะลงเฉพาะเครื่อง PS4 เท่านั้นและเนื่องจากเป็นเกมแนวยิงในมุมมองบุคคลที่สามย้อนยุค ทำให้แฟนหลายๆคนคาดหวังในเกมนี้มากทั้งด้านระบบของเกมและแน่นอนกราฟฟิกที่สมจริงในแบบฉบับเน็กซ์เจน โดยวันนี้คุณ Andrea Pessino ผู้ร่วมก่อตั้งค่ายได้ทวีตผ่านทวีตเตอร์ของตัวเอง ซึ่งเขาอธิบายว่า “ The Order 1886 จะไม่มีโหมดออนไลน์ แต่จะมีแค่โหมดเนื้อเรื่อง (สามารถเล่นได้แค่คนเดียว)” และเมื่อมีคนถามเกี่ยวการตัดสินใจที่จะทำแค่โหมดเนื้อเรื่อง เขาก็กล่าวว่า “มันดีกว่าที่จะทำแค่โหมดเดียว กว่าทำหลายๆโหมดที่อาจจะออกมาไม่ค่อยดี โดยเราจะทำให้โหมดเล่นคนเดียว ให้คุณสนุกและมันส์มากที่สุด”.

ยังไม่พอจากการสัมภาษณ์คุณ Ru Weerasuriya ของเว็บ Play3 เขาได้บอกว่าเกมจะรันแค่ 30 FPS และภาพแบบ 1080p ครับ เขายังบอกว่า “นะตอนนี้เราไม่คิดจะทำให้ถึง 60 FPS อยู่แล้ว” จากคำพูดนั้นทำให้แฟนๆผิดหวังเล็กน้อยเพราะนี่เป็นยุคของเน็กซ์เจน แล้ว PS4 มีแรมกว่า 8 GB แบบ DDR5 ทำไมถึงทำไม่ได้ และเพื่อนๆคิดยังไงครับ.

Naughty Dog กำลังพิจารณา The Last of Us 2

The Last of Us ถือว่าเป็นเกมที่ประสบความสำเร็จที่สุดในปี 2013 ก็ว่าได้เพราะกวาดรางวัลมานับไม่ถ้วน โดยล่าสุดก็ยังได้รับรางวัลสูงสุดจากงาน DICE Game Award และวันนี้จากการสัมภาษณ์คุณ Neil Druckmann ผู้กำกับเกม จากนิตยาสาร Eurogamer เขาเผยว่าทางสตูดิโอกำลังเริ่มคิดจะไปยังไงต่อ เกี่ยวกับภาคต่อของเกม The Last of Us หรือเกมใหม่ เขากล่าวว่า “เราเพิ่งจะเสร็จกับ The Left Behind และพวกเราได้ทำอย่างนี้มาประมาณ 4 ปีแล้ว และมันถึงเวลาที่จะพักสักนิด เพื่อเติมแบตเตอรี่”

เขากล่าวต่อว่า “เราเริ่มที่จะคิดแล้วว่าจะไปยังไงต่อ..ถ้าพูดจริงๆแล้วไอเดียบางส่วนเป็นทั้งภาคต่อ และเป็นทั้งทำเกมใหม่ไปเลย เราได้ใช้เวลาหลายอาทิตย์ในการคิดเกมใหม่ และเราต้องดูแลละคิดดีๆ..เหมือนตอนที่ทำ The Left Behind ว่าเราสามารถเล่าเรื่องที่สมควรที่จะเล่าโดยไม่ทำให้ซ้ำกัน แล้วถ้าทำไม่ได้เราจะเอาแรงบันดาลใจมาจากไหน…นี่แหละความท้าทายที่เราต้องประเชิญ” สุดท้ายทาง Naughty Dog ได้โต้ข่าวลือเกียวกับ The Last of Us 2 คุณ Druckmann กล่าวว่า “เรามีทรัพยากรที่จำกัด ถามว่าเราจะเอาทรัพยากรมาใส่ตรงไหน..แต่เราก็รู้สึกถึงความต้องการ นี่คือสิ่งที่เราค้นหาและต้องมุ่งไปข้างหน้า” อย่างไรก็ตามข่าวลือก่อนหน้าว่า The Last of Us 2 กำลังพัฒนานั้นไม่เป็นความจริง เพราะมันยังอยูในช่วงพิจารณาเท่านั้น.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ข่าวใหม่มาแล้วววววววววววววววว
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    เนื้อเรื่อง 2 ชม พระเจ้าส่วนตัวคิดว่าไม่คุ้มเลยกับราคา 900-1000 บาท แต่ก็นะมันเป็นเกมภาคเสริมนิปกติอยู่แล้วละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เรื่องของเรื่อง มันก็คงเอาไว้ขาย DLC ไว้ดูดตังอีกหลายรอบนั่นแหละ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    The Order 1886
    ผมว่าจะ Run ถึง 60 FPS ไปก็ไม่ได้ช่วยอะไรนะผมว่า ปกติเอาจริงๆ ที่มนุษย์มองเห็น 25 เอง ถ้า 30 แล้วไม่มี Drop เลย
    ก็โอเคแล้ว
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เป็นการตลาดแบบใหม่เหรอนี่ปล่อย DLC มาขายก่อนตัวเกมส์หลัก แล้วพอปล่อยเกมส์หลักแล้ว ก็ปล่อย DLC ตามมาอีก DLC DLC DLC เต็มไปหมด
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมว่า 30 กับ 60 fps มันต่างกันโคตรๆเลยนะ ในเรื่องการตอบสนอง ทั้งมองเห็นและบังคับ

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ marut13 อ่านกระทู้
    ผมว่า 30 กับ 60 fps มันต่างกันโคตรๆเลยนะ ในเรื่องการตอบสนอง ทั้งมองเห็นและบังคับ
    ใช่ครับ ผมแยกออกนะว่าต่างกันระหว่าง 30 กับ 60

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    30 กับ 60 ต่างด้วยอีกคน 30 นี่หน่วงเลยสำหรับผม ต้อง 45-60 ยังพอไม่ค่อยแตกต่าง

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    MGSV สำหรับแฟนบอยเกมนี้ไงก็คุ้มครับ เล่นรอภาคหลัก กว่าภาคหลักมันจะออก ปีหน้านู่น ส่วน order รัน 1080p gamplay สนุกๆ ก็พอแล้ว พึ่งต้นเจนอย่าใจร้อนไป
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เว่อร์ชั่นภาพยนต์เหรอ 2ชั่วโมงนี้

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    2 ชั่วโมงถือว่าสั้นมากเลยนะ เปิดวาปแป๊บเดียวก็จบเกมซะแล้ว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    แหม...ถ้าเล่นบน PC fps 30 กับ 60 ผมก็แยกออกครับ ใครๆก็แยกออก เพราะ 30 บน PC มันจะหน่วงๆ เพราะ อะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ถ้าบน Console ใช้ Fps ที่ 30 ถ้ามันนิ่งๆตลอดมันจะดูลื่นดีครับ ใครเล่นบน Console บ่อยๆคงเข้าใจดี อย่าง GOW หรือ อันชาร์ตเต็ด 3 ก็รันที่ 30 นะแต่เวลาเล่นทำไมลื่นจัง???

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: