ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1

อยากรู้ครับถ้า มวยไทยvsเทควันโด้ไครชนะ

คือเรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ตอนผมไปกินข้าวกับเพื่อนในร้านจู่ๆเพื่อนคนนึ่งมันก็พูดขึ้นว่า ถ่ามวยไทยโบราณเจอเทควันโด้ใครจะชนะวะ แต่ไม่มีไครตอบมันเพราะอีกคนฟังเพลงอยู่
    ส่วนผมก็กำลังเคี้ยวข้าวเลยไม่ทันได้ตอบมันก็เปลี่ยนเรื่องไป ทีนี้ผมเลยอยากรู้ครับว่าใครจะชนะ

สมมุดว่ามีชาย2คนเหมือนกันทุกอย่าง น้ำหนัก,ส่วนสูง,ความแข็งแรง,และประสบการ
    ชายคนแรกเป็นเทควันโด้ที่ฝึกมาแล้วทุกท่วงท่าของเทควันโด้
    คนที่2เป็นมวยไทยที่ฝึกมาแล้วทุกแม่ไม้ทุกลูกไม้และเป็นไชยา ใครจะชนะอะครับ

สู้กันแบบไม่ไส่นวมไม่มีกติกาเอาแบบของใครของมัน เช่นเทควันโด้ใส่ชุดเทควันโด้ มวยไทยใส่ชุดมวยไทย(พันเชือกด้วย)

ปล.ไม่ต้องลงคลิปนะครับเพราะดูมาหมดแล้ว

ปล2.นี่เป็นแค่เรื่องสมมุดไม่ต่องดรามานะครับและโปรดใช้ความสงบในการตอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 9th February 2014 เมื่อ 19:58

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    มวยไทยครับ..

ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมไม่ได้เข้าข้างชาติตัวเองนะคิดกลางๆ ผมว่า มวยไทย แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    มวยไทยครับ..

ก็บอกว่าไม่ต้องลงคลิปไง -*-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    เทคควันโด้ เตะ กับจับทุ่ม
    มวยไทย หมด เท้า เข่า ศอก

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    มวยไทยแน่นกว่าเยอะครับ เทควันโดเตะเอาแต้ม แต่ มวยไทยเตะเอาตายครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ก็บอกว่าไม่ต้องลงคลิปไง -*-
    เอ้าลืมๆๆไป อิอิ sorry นะฮัฟๆๆๆๆ.. อิอิ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมว่ามันคนละเรื่องกันเลยนะ ทั้งสองอย่าง
    คำตอบคือมวยไทย

ยิ่งถ้าเอาไปเปรียญกับมวยไทยโบราณแล้ว ยิ่งแล้วใหญ่พวกมวยไทยสมัยก่อน นำไปใช้เพื่อปกป้องพระมหากษัตย์บนหลังช้างครับกันไม่ให้ศัตรูเข้ามาถึงได้

ขอโทษที่ลงคลิปนะครับแต่ดูเลย นี้แหละมวยไทย

ลองหาประวัติเลย
    ส่วนเทคเคนโด นั้น ปัจจุบัน ใช้เพื่อการแข่งขันครับ ท่วงท่าคือการเตะ และกระโดด การป้องกันส่วนบนกับลำตัว มีช่องโหว่มาก ภาษาโปรแกรมแรกบัค
    หากเอากันตายจริง ถ้าคนที่เรียนเทคควันโคมาไม่ไวพอจะ หนีระยะของมวยไทยได้ เสร็จทุกรายครับ เพราะมวยไทย ทุกข้อต้อทุกส่วนคืออาวุธ

ลองสังเกตุหนังสือการ์ตูนเกาหลีหรือญี่ปุ่นดูครับ เขามักจะยกย่องมวยไทยเสมอ แต่เขียนที่ไร แพ้พระเอกทุกที 5555

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ผมว่านักมวยไทยแหละครับ

ที่เห็นง่ายๆก็ข้อจำกัดการออกอาวุธแล้วแหละครับ ท่าชกของเทควันโดมีไม่กี่ท่าเอง

นอกนั้นก็เตะซะหมด ถึงเตะมาก็คงจะโดนนักมวยไทย ล็อคขาแล้วกวาดล้มอยู่ดี

ทิ้งระยะก็คงจะโดนเจาะยาง เข้ามาแลกก็คงโดนเข่าโดนศอกจนน่วมอยู่ดี

บอกตามตรงว่าผมแทบไม่เห็นแววชนะของ นักเทควันโด เลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เทควันโด ส่วนใหญ่ใช้ขา หมัดไม่ค่อยได้ใช้เลย เคยเรียนอยู่ เตะไปเรื่อยๆขาไม่มีแรงเลย = = ยังไงมวยไทยก็ชนะ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    มวยครับ ถึงจะมีลูกเตะเหมือนแต่สู้นักมวยไม่ได้หรอกครับ

เอาแค่รุ่นเล็กมาสู้กันก็พอ

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ยังไงๆก็มวยไทย ดูแข็งแรงและก็เข้มแข็งกว่ามๅกมๅย

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มวยไทยแน่นอนครับ ท่าพลิกแก้เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    อยากเรียนมวยไทย เหมือนกันแฮะ แต่ไม่มีที่เรียน T_T
    ส่วนตัวผมคิดว่ามวยไทย ชนะนะครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ในความคิดผม ทุกอย่างเท่ากันหมด ก็คงยกให้มวยไทย อาวุธครบกว่า

ถ้าแข่งโจมตีเข้าเป้านับคะแนน ผมว่าเทควันโด้กินขาด เท่าที่เคยดูมาจังหวะโจมตีแม่นยำมาก

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เอเซียมีแค่ 3 ศิลปะการต่อสู้ที่มีกำลังและความรุนแรง กังฟู(จีน) คาราเต้(ญี่ปุ่น) มวยไทย(ไทย) เรื่องกำลังคาราเต้จะรุนแรงสุด
    แต่ทำอีท่าไหนกังฟูพลังทำลายสูงกว่าคาราเต้ซะงั้น มวยไทยนี่หนักหน่วงในกระบวนท่าต่อเนื่อง ถึงความเร็วอาจจะเป็นรองกังฟู
    แต่พลังแรงกว่ากังฟูพอตัว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ถ้าเน้นเอาชีวิต มวยไทยกินขาดครับ ถ้ารวมท่าผิดกฏหมายเข้าไปด้วย เตะมาก็จับหักขาครับ

ถ้าเอาแต้มผมคิดว่าต้องดูในหลายๆกรณี

เท่าที่ครูผมบอกมา มวยไทยก็มีข้อเสียนะครับ มันสู้ได้เต็มสูบก็ 4-1 10-20 ต่อ 1 นี่ไม่ไหวแน่

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ถ้าคุณเรียนเทควันโด้มาจริงๆก็น่าจะได้คำตอบ จุดมุ่งหมายมันคนละอย่าง
    เทควันโด้ ซ้อมเตะ ให้เข้าเป้าเพื่อคะแนน ซึ่งอาศัยความไว ถึงจะเตะแรงแค่ไหนมันก็ไม่พ้นขีดจำกัดของมนุษย์
    ส่วน มวยไทยใช้ทุกส่วนของร่างกาย ล้มคู่ต่อสู้ และต้องทำให้ร่างกายทนต่อแรงเตะ ต่อย ใช้ ทุกส่วนของร่างกายป้องกันได้
    การฝึกมันต่างกันเยอะ ตามทฤษฏีและความเป็นไปได้ มวยไทยชนะขาด
    ถ้ามวยไทยไปเจอจับล๊อกกด แบบนั้นไปไม่เป็นเหมือนกัน เช่น MMA หรือมวยจีน นักมวยไทยไม้ได้ฝึกมาให้กอดนัวเนีย จึงโอกาสชนะยาก

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ผมว่าไม่น่าถามเลยนะครับ จริง ๆ มวยไทยโบราณแท้ ๆ นี่ไม่สามารถนำมาเป็นกีฬาได้นะครับ มวยที่เราเห็นกัน
    ทุกวันนี้ส่วนใหญ่ผ่านการดัดแปลงตัดท่าอันตรายออกไปหมดแล้วเพื่อใช้เป็นกีฬา แต่สมัยโบราณฝีกไว้ใช้ "ฆ่า" นะครับ
    ส่วนเทควันโด้น่าจะรู้นะว่ามันถูกสร้างมาเพื่อกีฬาตั้งแต่แรกแล้ว คงไม่ต้องพูดหรอกนะครับว่าฝ่ายไหนจะชนะ
    --------------------------
    เรปบนนี่แสดงว่าไม่ได้หาข้อมูลเลยนะครับ ว่ากีฬามวยไทยนั้นโดนตัดท่าอันตราย ทุ่ม ทับ จับ หัก ออกไปซะเรียบเลยนะ
    ไม่แปลกว่าจะสู้ไม่ได้ แต่ก็ลองให้พวกจับล็อกเก่ง ๆ ที่ว่าเจอกับมวยโบราณหน่อย จะได้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร
    ปล.มวยโบราณนี่ท่าจิ้มตาให้บอด จับทุ่มเอาหัวฟาดให้ตายยังมีเลยนะ
    ปล.2 หลาย ๆ คนไม่ได้อ่านเลยใช่ไหมว่าจขกท.บอกว่า ไม่มีกติกาใด ๆ เพราะงั้นที่ผมพูดหมายถึงการต่อสู้ล้วน ๆ ไม่ใช่กีฬา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 9th February 2014 เมื่อ 21:59

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมรู้สึกว่าเป็นคำถามโลกแตกมากกว่านะครับ ไม่ว่ามวยไทยหรือเทควันโด มันก็เป็นศิลปะป้องกันตัวที่ถูกใช้โดยมนุษย์ มนุษย์แต่ละคนก็มีทั้งร่างกาย ความคิด ไหวพริบและความสามารถไม่เหมือนกัน ใช้เวลาฝึกไม่เท่ากัน จะวัดยังไงถึงจะรู้ว่าเทควันโดหรือมวยไทยเก่งกว่ากัน เพราะสุดท้ายมันก็ถูกใช้โดยมนุษย์ที่มีความสามารถไม่เท่ากัน ในการต่อสู้ยังต้องแฝงไปด้วยจังหวะและโอกาสด้วย ยิ่งการต่อสู้บนสนาม เทควันโดก็มีกฏกติกาของเทควันโด มวยไทยก็มีกฏกติกาของมวยไทย การที่ต้องปรับศิลปะการต่อสู้ไปในรูปแบบของกีฬาการแข่งขันก็ทำให้ความสามารถจริงๆของวิชาลดน้อยลง แต่ถ้าพูดถึงศิลปะดั่งเดิมตั้งแต่โบราณแต่ละอย่างยิ่งแล้วใหญ่จะหาข้อมาเปรียบกันยังไง เพราะสุดท้ายมันก็ถูกใช้โดยมนุษย์ที่มีความสามารถไม่เท่ากันอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ของจริง ที่ใช้ได้จริง และ ใช้ได้เกิดประโยชน์สูงสุด "มวยไทย"ครับ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdee852 อ่านกระทู้
    ผมรู้สึกว่าเป็นคำถามโลกแตกมากกว่านะครับ ไม่ว่ามวยไทยหรือเทควันโด มันก็เป็นศิลปะป้องกันตัวที่ถูกใช้โดยมนุษย์ มนุษย์แต่ละคนก็มีทั้งร่างกาย ความคิด ไหวพริบและความสามารถไม่เหมือนกัน ใช้เวลาฝึกไม่เท่ากัน จะวัดยังไงถึงจะรู้ว่าเทควันโดหรือมวยไทยเก่งกว่ากัน เพราะสุดท้ายมันก็ถูกใช้โดยมนุษย์ที่มีความสามารถไม่เท่ากัน ในการต่อสู้ยังต้องแฝงไปด้วยจังหวะและโอกาสด้วย ยิ่งการต่อสู้บนสนาม เทควันโดก็มีกฏกติกาของเทควันโด มวยไทยก็มีกฏกติกาของมวยไทย การที่ต้องปรับศิลปะการต่อสู้ไปในรูปแบบของกีฬาการแข่งขันก็ทำให้ความสามารถจริงๆของวิชาลดน้อยลง แต่ถ้าพูดถึงศิลปะดั่งเดิมตั้งแต่โบราณแต่ละอย่างยิ่งแล้วใหญ่จะหาข้อมาเปรียบกันยังไง เพราะสุดท้ายมันก็ถูกใช้โดยมนุษย์ที่มีความสามารถไม่เท่ากันอยู่ดี
    ผมก็บอกอยู่ว่าไม่มีกฏกติกา -*- และผมก็บอกอยู่ว่า ชาย2คนเหมือนกันทุกอย่าง น้ำหนัก,ส่วนสูง,ความแข็งแรง,และประสบการ

อุส่าเขียนตัวเป่งๆพร้อมลงสีให้เห็นกันก็ยังไม่อ่านกันเลยเหรอครับT T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 9th February 2014 เมื่อ 22:49

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เทควันโดฝึกเพื่อเป็นศิลปะการต่อสู้ แต่มวยไทยสมัยก่อนฝึกไว้ฆ่าคนนะครับ
    Core I5 3570k AsRock Z77 Pro4GTX970 'GigaByte'Kingston Hyper X 16GB Dual channel PS(80Plus)Tsunami Black Strom 850W

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    มวยไทยกินขาด

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เชียแบบเอียง ๆ ในฐานะที่เป็นคนไทย ผมว่ามวยไทย กินครับ ^^"