ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

มีใครไม่ชินบ้านตัวเองบ้างครับ

บ้านหลังนี้ผมอยู่มาจะ10ปีแล้วครับแต่แปลกคือทุกครั้งเวลาที่ผมนอนยังรู้สึกกลัวผีอยู่เลยทั้งที่ก็นอนคนเดียว(ห้องแยก)มาได้4-5ปีแล้วก็ยังไม่ชินเมื่อก่อนนี้นอนไม่กล้าปิดไฟเลยจนได้ไปบวชเมื่อ2ปีที่แล้วเจ้าอาวาทบอกว่าถ้าจะหนีผีเปิดไฟผีมันก็เห็นสิต้องปิดไฟมันจะได้มืดผีจะได้ไม่เห็นผมเลยกล้านอนปิดไฟมาจนถึงปัจจุบันแต่ก็มีบ้างที่เปิดไฟเวลากลัวสุดๆอ่ะเวลาปิดไฟห้องผมมันจะมืดมากมองแถบไม่เห็นอะไรเลยมันชอบรู้สึกเหมือนมีคนนั่งล้อมผมอยู่รอบเตียงอ่ะไม่รู้ว่าฟุ้งซ่านคิดไปเองหรือเปล่าก่อนนอนผมชอบหาอะไรตลกๆดูก่อนนอนเพื่อเวลานอนจะได้ไม่ต้องไปคิดเรื่องผีแต่ก็แปลกเหมือนหัวสมองผมมีสวิตซ์เลยพอปิดไฟปุ๊บหัวสมองจะคิดเรื่องผีทันที อยู่มาก็ไม่เคยเจอนะผีในบ้านแก้ยังไงก็ไม่หายมีใครเป็นแบบผมบ้างครับ มาแชร์กันครับก่อนนอนน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมก็เป็นๆๆๆๆ ตั้งแต่ตอนเด็กๆผมไม่เคยนอนปิดไฟเลยผมเป็นคนกลัวผีมาก มีอยู่ครั้งนึงผมลองนอนปิดไฟดูพอปิดไฟแล้วนอนซักพักในหัวผมก็คิดเลยว่ามีใครอยู่ใต้เตียวป่าวว๊า จะมีใครดึงขาไหม จะมีใครอยู่ข้างๆไหม บลาๆบนเตียงผมนิมีแต่หมอนข้างเต็มไปหมด มีหมอนข้างประมาณ 4 ใบ เอามานอนด้วย(ทำให้เตียงเต็มจะได้ไม่มีใครมานอนข้างๆได้ คิดได้ไงวะนิ) แล้วก็เวลาอาบน้ำตอนดึกผมต้องเอาโทรศัพท์ไปเปิดเพลงด้วย ถ้าไม่เอาไปผมจะคิดผีทันทีเลย แล้วตอนขึ้นบันไดตอนดึกๆนิเร็วยิ่งกว่าเสือชีตาอีกขานิพริ้วเลยไม่มีสะดุด ณ ปัจจุบันยังทำอยู่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AdventureTH : 12th February 2014 เมื่อ 13:03

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมรู้สึกว่าบ้านผมจะเอียงขึ้นนิดหน่อย เพราะเวลานอนจะมึนหัวมากถ้านอนเอาหัวไปทางหัวเตียงเลยต้องนอนตามแนวขวางของเตียงแทน
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ผมก็ไม่ชินทุกคืนที่ผมนอน ผมชอบละเมอนอนตกเตียงตอนนอนบนเสื่อ

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    แต่ก่อนผมก็เป็น เตียงผมไซส์2คนผมก็เอาหมอนข้างกับหมอนมากั้น
    บางทีนั่งหน้าคอมดึกๆหมือนมีคนอยู่ข้างหลังต้องเหลียวหลังไปมอง... ร่วมทั้งตอนจะfapก็ต้องเหลียวหลังไปมองก่อน 555555

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ผมแนะนำให้เปิดไฟนะ เห็นดีกว่าไม่เห็น ไม่งั้นก็นั่งระแวงตายเลย
    อย่างผมงี้ตอนยายผมตายใหม่ๆนี่ยิ่งไม่อยากอยู่บ้านเลยให้ตายสิ ฮ่าๆ หลับตาปุ๊บมีคนเขย่าประตูบ้าน ลงไปดูไม่มีคน สลับหน้าบ้านหลังบ้าน ล่อเป็นเดือนเลย หลังๆช่างเขาเถอะจะมาก็มาไม่กลัวและ = ="
    ก็เลยยังไม่รู้ว่ามีจริงรึเปล่า จขกท อย่าคิดมากเลยครับจริงๆมันไม่มีอะไรหรอก(มั้ง)

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    แนะนำ หาเมียครับแล้วคุณจะลืมเรื่องผีไปเลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เข้าใจครับ ผมเป็นบางครัง้นะ แบบ อย่างเวลาดูหนังผีมาหรือดูอะไรพวกนี้มา ผมอ่ะจะเป้น ในหัวมันจะคิดฟุ้งซ่าน ไปต่างๆนาๆเลย แต่โดยปรกติไม่กลัวนะครับ

มันจะมีบางเวลาล่ะที่ว่า ดูหนังผี หรือดูคนอวดผี แล้วพอดีกับตอนอยู่คนเดียว มันจะคิดฟุ้งซ่านตลอดเลย ถ้ากลัวจัดๆผมก็ใช้วิธีเปิดทีวีทิ้งไว้ แล้วก็นอน

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ต้องใช้เวลานะผมว่า เมื่อก่อนผมก็กลัวเหมือน จขกท นั่นแหละ เพราะเมื่อก่อนผมนอนห้องเดียวกะพี่ชายต่อพอพี่ชายย้ายไปเรียนที่อื่นผมก็ต้องนอนคนเดียว แรก ๆ ผมนอนแทบไม่หลับเลยแหละครับเจอที่มืด ๆ นี่อยู่ไม่ได้เลยต้องพยายามทำใจให้ว่างครับ ก่อนนอนก็ทำสมาธิก่อนซักหน่อยไม่จำเป็นต้องนั่งสมาธิอย่างเดียวนะครับ ทำอะไรแล้วคิดว่ามีสมาธิก็ลองทำดูครับ มันชาวยได้นะ ตอนนี้ผมหายกลัวเกือบจะ 100% เลยแหละ

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เคยเป็นครับ สร้างบ้านใหม่มา 2-ปีละ ได้นอนคนเดียว นอนเปิดไฟทุกคืน จนเป็นโรคนอนไม่หลับหมอให้ยานอนหลับมาแต่ไม่ได้กินหรอก
    ทีนี้เลยหาโคมไฟเล็กๆมาใช้แทนค่อยยังชั่วหน่อย แต่น้องสาวผมมันก็เหมือนผมแหละ จนมันมาขอนอนห้องผม ผมก็ให้มันนอน
    แล้วผมก็ปิดไฟทั้งหมดได้ โดยไม่ต้องเปิดโคมไฟละปัจจุบัน บางคืนน้องก็ไม่ได้นอนผมก็ปิดไฟสนิทหมดละ แต่ยังเปิดเพลงคาไว้ทั้งคืนแทน 555+
    ถ้าปิดเพลงคงจะนอนไม่หลับ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    พอโตขึ้นอาการนี้จะหายไปเอง

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมก็เป็นครับ ช่วงที่ตาผมเสียใหม่ๆผมก็ระแวงเหมือนกันเพราะผมนอนชั้นล่างคนเดียวแล้วมันใกล้กับเรือนหลังน้อยที่ญาติทานไปให้ตาผมด้วย ไม่กล้านอนคนเดียวเลย หลังๆจากนั้นก็เริ่มชิน
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    มาอ่านตอนจะนอน
    .
    .
    กลัววุ้ย
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    คิดไปเองแหละครับผมเองก็เป็นครับบ้านหลังนี้พ่อเค้าปลูกไว้ตั้งแต่ผม ป.2 จนตอนนี้อายุจะ 16 แล้วผมยังไม่กล้านอนปิดไฟเลย
    ต้องเปิดคอมทิ้งไว้ให้เห็นไฟสลัวๆ แล้วก็เปิดการ์ตูนไว้เบาๆนิดๆ ให้มีเสียงกรอกหูบ้าง ถึงจะหลับได้จนเป็นนิสัยไปเลยครับ
    ถ้าไม่อยู่ในที่ที่มีเสียงดังๆผมนอนไม่หลับเลย = =" ลองพยายามหลายครั้งเหมือนกันแต่ผมหลับตาปุ๊บทุกอย่างจะเงียบจริงๆ
    เสียงพัดลมที่ว่าดังๆกลับเบาลงซะงั้น แล้วก็ได้ยิ่นเสียงดังแต่ วึ้ง....ยาวๆ นอนไม่หลับเลยครับ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    เป็นเหมือนกันเลยครับผมกลัวผีมาก

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    บ้านตัวเองผมยังกลัวเลยครับ (โดยเฉพาะตอนดึกๆ)

แบบว่าเสียงมันชวนให้ผมหลอนอะ = =

ปล.ลายเซ็น จขกท. น่ารักมากกกกกกก อยากได้ลายแทง-3-