ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

[PC][ONE2UP] DayZ Standalone 0.32.114557 (ลิ้งตรง)(Early Access) by KGN

DayZ Standalone

***ขอบอกก่อนนะว่าผมไม่ใช่แอดมิน ถ้ามีปัญหาอะไรสอบถามตามเพจด้านล่าง***
    ผมแค่นำมาแจกเท่านั้น เห็นว่าพี่ Admin KGN ตั้งใจทำให้เล่นแบบฟรีๆ เพื่อศึกษาตัวละคร (อาจมี Bug และ error)
    ส่วนคนอยากสัมผัสตัวเกมของแท้ก็สามารถเข้าไปที่ steam แล้วสั่งซื้อได้แล้ว ตอนนี้ราคาก็ $29.99 ก็ประมาณ 900 กว่าบาทเอง

ความต้องการระบบ
    Minimum:
    Processor: Intel Dual-Core 2.4 GHz or AMD Dual-Core Athlon 2.5 GHz
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800GT or AMD Radeon HD 3830 or Intel HD Graphics 4000 with 512 MB VRAM
    DirectX: Version 9.0c
    Hard Drive: 10 GB available space
    Sound Card: DirectX?-compatible

Recommended:
    Processor: Intel Core i5-2300 or AMD Phenom II X4 940 or better
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560 or AMD Radeon HD 7750 with 1 GB VRAM or better
    DirectX: Version 9.0c
    Hard Drive: 14 GB available space
    Sound Card: DirectX?-compatible

Download

ONE2UP (ลิ้งตรง)

part1 part2 part 3 part4 part5
    โหลดแทนกันไม่ได้นะ
    อันนี้สำรอง ONE2UP (แก้ Bug client registry.blob แล้ว)
    part1 part2 part3 part4 part5

รหัสแตกไฟล์ : dayzsa.in.th

วิธีติดตั้ง
    1.ดาวน์โหลดให้ครบทั้ง 5 พาร์ท
    2.กดพาร์ทแรกเพื่อติดตั้ง
    3.เลือกตำแหน่งที่จะลงเกม แล้วกดติดตั้ง
    4.รอประมาณ 1-10 นาที่

วิธีเข้าเล่น
    1.เปิด steam แล้ว login
    2.เปิดไฟล์ Dayz.exe จากโฟลเดอร์ที่ลงเกม
    3.สร้างตัวละคร กด Character
    4.กด Play เพื่อเล่น
    5.หา server โดยการ Remote Server ให้ใส่ ip:sv.dayzsa.in.th และ port : 2302 หรือ 2303 แล้วกด OK
    ( กรณีไม่เห็นเซิพลองใส่เป็น IP : 27.254.64.4 )
    6.เลือก server กด connect ถ้าไม่เจอลองกด refresh (บางที่เซิฟอาจปิด)
    7.รอเกมโหลดประมาณ 1-10 นาที
    8.Enjoy!!!!!!!!!!!

เกี่ยวกับ Server
    1.เล่นแล้วของจะเซฟใน Server (เป็นเซิฟแรกที่เซฟโปรไฟล์เข้า Server)
    2.รี Server ทุก 4 ชั่วโมง
    3.รองรับได้ถึง 80 user
    4.ตอนนี้มีผู้เล่นมากกว่า 30+ ต่อวัน (เซิฟอาจเข้าไม่ได้ หรือ lag เป็นปกติ)
    5.ถ้าเกม error แล้วเข้าเกมใหม่ ของก็ยังเซฟอยู่
    6.เปิดตลอด 24 ชม.

ใครที่มีปัญหา Bug client registry.blob
    ให้โหลด ClientRegistry.blob ไปทับในโฟลเดอร์เกม
    ตอนนี้ยังมีปัญหาเรื่อง Bug น้ำกระป๋องอยู่รอแก้ไข

(การเข้าเซิพเวอร์ครั้งแรก หรือ ทุกๆครั้งที่เซิพเวอร์มีการ Restart จะรอนานมากๆครับไม่ต้องกลัวว่าเล่นไม่ได้
    หากรอแล้วมี Error ขึ้นเตือนให้กด OK ไปเลยครับ หากรอจน Lost Connect ให้เชื่อมต่ออีกครั้งก็จะเล่นได้ครับ)

สำหรับคนที่ต้องการนำโปรไฟล์ที่เล่น ไปเล่นกับเครื่องอื่นๆ หรือเก็บไว้ตอนที่เราเล่นแล้วตาย
    สามารถลบไฟล์เก่าทิ้งแล้วเอาไฟล์ก๊อบปี้ไว้ทับลงไป
    มันก็จะย้อนกลับไปยังจุดที่เราก๊อบปี้ไว้ (อันนี้เป็นทริกเล็กๆน้อยๆ)
    1.ให้ Copy ไฟล์จาก Window 7 - C:\Users\ComputerUser ของท่าน\Documents\DayZ Other Profiles
    C:\Users\ComputerUser ของท่าน\Documents\DayZ
    C:\Users\ComputerUser ของท่าน\AppData\Local\DayZ

Window XP - C:\Documents and Settings\ComputerUser ของท่าน\My Documents\DayZ Other Profiles
    C:\Documents and Settings\ComputerUser ของท่าน\My Documents\DayZ
    C:\Documents and Settings\ComputerUser ของท่าน\Local Settings\Application Data\DayZ

ตอนนี้เซิพเวอร์มีปัญหา เซิพเวอร์แจ้งว่ามี Object ที่ไม่มีในเกม (ไอเท็มเวอชั่นใหม่ๆ) เด้งจนเซิพค้าง
    ดังนั้นคนที่เล่นไม่ได้หรือหาเซิฟไม่เจอ ให้ดาวน์โหลดใหม่ เพราะเซิพเวอร์เป็นเวอชั่น 0.28 เรียบร้อยครับ

Download ver.0.28 (โหลดแทนกันได้)

ONE2UP

part 1 part 2 part 3 part 4 part 5

สำรอง ONE2UP (กำลังอัพ)

สำรอง GoogleDrive (กำลังอัพ)

รหัสแตกไฟล์ : dayzsa.in.th

ตอนนี้เซิฟได้เพิ่มเป็น 2 Server แล้ว เนื่องจากมีผู้เล่นเต็มห้อง
    คนที่เข้า Server1 Port : 2302 แล้วห้องเต็มให้เปลี่ยนเป็น Server2 Port : 2303 ได้

สำหรับคนที่เล่นไม่ได้ ให้ไปโหลดใหม่ตามกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=216993
    เพราะตัวเกมมีการอัพเดต

Website - dayzsa.in.th
    Facebook Group - https://www.facebook.com/groups/dayzsa.th/
    Fanpage - Kriusworld Gaming Network
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย farokufu : 28th February 2014 เมื่อ 20:02

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    604
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    กำลังอยากเล่นอยู่พอดีเลยยขอบคุณครับบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รบกวนถามครับ คือโหลดเกมส์แตกไฟล์เรียบร้อยแล้ว เข้าเล่นเห็นมันเป็น ver. 0.28.113734 ผมต้องไปอัพเดตเกมส์ที่ไหน เพราะเห็นโพสต์ว่า เกมส์ ver.0.32.114557

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    กำลังเล่นอยู่มา 3 วันละครับ 5555
    แต่ว่าต้องโหลดใหม่หลายรอบกว่า แอดจะทำเซิฟลงตัว
    ยังไงก็เข้าไปในกลุ่มจะรู้เรื่องกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    น่าสนครับผมม

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอบคุณครับผม เข้าเล่นได้ครับแต่ lag สุดๆ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    รูปครับทดลองให้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เข้าไม่ได้อะครับ มันขึ้น Unable to open ClientRegistry.blob

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ่านคำอธิบายของ จขกท ดีรึยัง เค้าก็บอกอยู่ให้โหลดไฟล์ ClientRegistry.blob มาลงทับไฟล์ในเกม

กล่าวขอบคุณ
    0
    Addon มันเป็น 0.32 คับ แต่ ตัวเกมเป็น 0.28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    รูปครับทดลองให้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ให้โหลด ClientRegistry.blob จากด้านบน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chansaku อ่านกระทู้
    เข้าไม่ได้อะครับ มันขึ้น Unable to open ClientRegistry.blob

กล่าวขอบคุณ
    0
    ปรับ Quality ให้ Very Low ทุกอันเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mudtaFah อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับผม เข้าเล่นได้ครับแต่ lag สุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    Addon มันเป็น 0.32 คับ แต่ ตัวเกมเป็น 0.28 เค้าใช่แครกตัวเก่าในการแก้ไขแต่ มันอัพแพทเป็น 0.32 แล้ว คือมีของมาเพิ่มเช่นปืน กระสุน ปรับบัคต่างๆด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popotocus อ่านกระทู้
    รบกวนถามครับ คือโหลดเกมส์แตกไฟล์เรียบร้อยแล้ว เข้าเล่นเห็นมันเป็น ver. 0.28.113734 ผมต้องไปอัพเดตเกมส์ที่ไหน เพราะเห็นโพสต์ว่า เกมส์ ver.0.32.114557

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426

แตกไฟล์ เส็ด ก็กดเข้าเกมแล้ว

มันขึ้นยังงี้อะ แก้ยังไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้

อ่านดีหรือยังครับ อ่านให้หมดสิ จะมีคำตอบอยู่ เค้าลงตัวแก้ไว้ให้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ farokufu อ่านกระทู้
    Addon มันเป็น 0.32 คับ แต่ ตัวเกมเป็น 0.28 เค้าใช่แครกตัวเก่าในการแก้ไขแต่ มันอัพแพทเป็น 0.32 แล้ว คือมีของมาเพิ่มเช่นปืน กระสุน ปรับบัคต่างๆด้วย
    อ่อ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยู่ด้านบนคับโหลดไปวางในโฟลเดอร์เกมเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    น่าเล่นมากครับ น่าลอง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เข้าเซฟไปไม่เหนเซิฟเรยคับ ???

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superheromitr อ่านกระทู้
    เข้าเซฟไปไม่เหนเซิฟเรยคับ ???
    ปิดละมั้งครับ

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    สำรอง ONE2UP (แก้ Bug client registry.blob แล้ว)

ผมโหลดพาท 3 ไม่ได้เลยคับ พาทอื่นโหลดได้หมดเหลือแต่ พาท 3

กล่าวขอบคุณ
    1
    เซิฟเว่อร์หายบ่อย ผิดปกติหรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiiz อ่านกระทู้
    สำรอง ONE2UP (แก้ Bug client registry.blob แล้ว)

ผมโหลดพาท 3 ไม่ได้เลยคับ พาทอื่นโหลดได้หมดเหลือแต่ พาท 3
    ได้คับ ลองแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popotocus อ่านกระทู้
    เซิฟเว่อร์หายบ่อย ผิดปกติหรือป่าวครับ
    เนื่องจากเซิฟมีการแก้ไขบัคอยู่คับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread