ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ถามเกี่ยวกับ โงกุนครับ

แค่อยากรู้ว่า โงกุน ร่างซุปเปอร์ไซย่า ขั้น 1 กับ 2 ต่างกันยังไงครับ
    แล้วเซล มันเป็นแมลงอะไรหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimasd555 : 16th February 2014 เมื่อ 22:40

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ขั้น1 ผมข้างหน้าจะตกลงมาครับ ส่วนอื่นตั้ง
    ขั้น2 ผมข้างหน้าจะตั้งขึ้นเลย
    แล้วขั้น2แสงจะสว่างกว่าครับ

อันนี้ขั้น 1

ขั้น2

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    รู้สึกว่าร่าง 2 จะมีสายฟ้ารอบตัวนิดนึงนะคับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    นึกว่าจะถามว่าใช้ เจล ยี่ห้ออะไร ถึงไม่เสียทรงเลย ตั้งแต่เด็กยันแก่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    นึกว่าจะถามว่าใช้ เจล ยี่ห้ออะไร ถึงไม่เสียทรงเลย ตั้งแต่เด็กยันแก่
    เขาเป็นชาวไซย่า เลยเกิดมาพร้อมกับทรงผมที่เซ็ตมาแล้ว และเป็นทรงเดิมไปจนตายเลยด้วยหละ 5555

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าร่าง 2 จะมีสายฟ้ารอบตัวนิดนึงนะคับ
    สายฟ้าร่าง 3 จะชัดกว่าครับ ร่างสองมีนิดเดียว บางทีร่างสองก็ไม่มีด้วย แต่สายฟ้าถูกตัดออกภาค battle of god ซึ่งมันไม่สนุกเอาซะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockblood39 : 16th February 2014 เมื่อ 21:55

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ขั้น2 ผมจะตั้งขึ้นไป ถ้าจำไม่ผิดจะสายฟ้า รอบๆ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pandakoong อ่านกระทู้
    เขาเป็นชาวไซย่า เลยเกิดมาพร้อมกับทรงผมที่เซ็ตมาแล้ว และเป็นทรงเดิมไปจนตายเลยด้วยหละ 5555
    วันใหนเบื่อทรงเดิมๆ ก็แปลงร่างเล่น 555+

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ตามนี้ แล้วภาค จีที เปลี่ยนจากลิงมาเป็นร่าง 4 เลย แล้วตอนสู้กับมังกรดาวดำ ก็ มีเบจิต้าด้วยที่เป็นร่าง 4 แล้วก็รววมกันออีกที

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laknarapiata : 16th February 2014 เมื่อ 22:35

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ซุปเปอร์ไซย่าขั้นที่1
    ผม/คิ้วทอง ตาฟ้า มีออร่ารอบตัว คนที่เป็นได้ โกคู โกฮัง โกเท็น ทรังค์ เบจิต้า โบรลี่ โกเท็นคูส โกจิต้า เบจิโต้

ซุปเปอร์ไซย่าพลังเต็ม
    ผม/คิ้วเหลืองอ่อน ตาฟ้า ออร่าหายไป คนที่เป็นได้ โกคู โกฮัง โกเท็น ทรังค์ เบจิต้า โบรลี่ โกเท็นคูส โกจิต้า เบจิโต้

ซุปเปอร์ไซย่าขั้นที่2
    ผม/คิ้วทอง ตาฟ้า ผมเยอะขึ้น มีสายฟ้ารอบตัว คนที่เป็นได้ โกคู โกฮัง เบจิต้า เบจิโต้ โกเท็นคูส โบรลี่

ซุปเปอร์ไซย่าขั้นที่3
    ผมทอง ไม่มีคิ้ว ตาฟ้ามีรูม่านตาดำ มีสายฟ้าอยู่เยอะมาก ผมยาว[การที่ผมยาวขึ้นเชื่อว่าเป็นเหตุทำให้คิ้วหายไป] คนที่เป็นได้ โกคู เบจิโต้ โกเท็นคูส แต่ในเกมของปี2010 ที่ชื่อว่า Dragonball Z Raging Blast 1และ2 นั้นได้มีการสร้างเนื้อหาใหม่ที่ทำให้ เบจิต้า กับ โบลี่ กลายเป็น ซุปเปอร์ไซย่า3 ด้วย ส่วนทรั้งซ์ ก็สามารถเป็นซุปเปอร์ไซ่ย่า3 ได้ด้วยเช่นกันใน Dragonball ภาคใหม่ของปี 2012-2013 นี้

ซุปเปอร์ไซย่าขั้นที่4
    ผม/คิ้ว/ตา ดำ มีขนสีแดงเหมือนลิงครึ่งตัว มีหางสีแดง คนที่เป็นได้ โกคู โกจิต้า เบจิต้า เป็นซุปเปอร์ไซย่าที่แกร่งที่สุด

ซุปเปอร์ไซย่าพระเจ้า
    ผมสีทองแดง/คิ้วสีทองแดง/ตาสีแดงเรืองแสง มีออร่ารอบตัวสีทองแดงมากและเรืองแสง ต้องรวมพลังชาวไซย่าที่บริสุทธิ์ถึงห้าคนไปไว้ที่คนเดียวถึงจะกลายเป็นซูเปอร์ไซย่าพระเจ้าได้ คนที่เป็นได้ โกคู(พลังนี้จะเพิ่มขึ้นจากพลังปกติหลายเท่าซึ่งแล้วแต่พลังของชาวไซย่าที่มารวมพลังกัน)ไม่จัดอยู่ในอันดับขั้น

เครดิตกูเกิ้ลและhttp://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...8.B5.E0.B9.881
    TROL HAHAHAHAHA

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    แล้วเซล มันเป็นแมลงอะไรหรอครับ
    เป็นหุ่นยนต์ครับ มีอีกชื่อคือหมายเลข21 สร้างจากเซลล์ของ โกคู พิคโคโล่ เบจิต้า และฟรีสเซอร์

ส่วนแมลงที่คนวาดเอามาวาดเป็นต้นแบบคิดว่าคงเป็นแมลงสาบครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ขั้น1ไม่มีสายฟ้า ขั้น2มีสายฟ้า ขั้น3ผมยาว ขั้น4ตัวแดงหัวดำ

ส่วนเซล ต้นแบบน่าจะมาจากตั๊กแตน

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    โงกุนก็ตามเรปบนครับ ส่วนเซล น่าจะแมลงทับครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 27th February 2014 เมื่อ 13:40

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ดราก้อนบอลถือเป็นเมะเรื่องนึงที่เป็นโคตรของตำนานบู้ล้างผลาญเรื่องนึงของญี่ปุ่นครับ ส่วนใหญ่จะได้รับความนิยมทุกภาค ตั้งแต่ภาคแรกยัน GT รวมถึงตอน The Movie ต่าง ๆ ครับ ส่วนซุปเปอร์ไซย่า ผมรู้แค่เพียงว่าที่แน่ ๆ อาจจะมี ถึงแค่ขึ้นสี่ (ผมดูแต่ภาค GT ก็คือสุดของดราก้อนบอลแล้วครับ)

แต่ถ้าใครติดตามจะรู้ดีว่ามันมีอีกภาคนึงที่ทำออกมาแต่ไม่ได้รับความนิยม หรือไม่ได้รับเลยคือภาคต่อจาก GT ครับ Dragon Ball AF ซึ่งเนื้อเรื่องผมบอกตรง ๆ ว่า งงเลยทีเดียว แต่ได้ข่าวแว่ว ๆ ว่า ภาคนี้ มีการทำฟิวชั่นมั่วตั่ว แถมยังมี ซุปเปอร์ไซย่าขั้น 5 อีก ด้วย

(ผู้รู้เกี่ยวกับดราก้อนบอลก็ช่วยผมทีนะครับ ว่าไอ ภาค AF ในเน็ตที่ผมอ่านเนี่ยมันคืออะไรกันแน่ มันของจริงหรือเป็นแค่ Fan Art พากันแต่งขึ้นมา งง มาก ๆ)

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ความจริงคือ DB จบ แค่ GT ครับ AF เป็น Fant art ครับ อย่าไปเอามาปนกับ เรื่องหลัก

ซึ่งเอาจริงๆแล้ว จบแค่ Z ก็ดีแล้วครับ GT ไม่ค่อยได้รับความนิยมเพราะ มันเว่อร์ไป แล้วก็สั้นด้วย ความเป้น DB จริงๆไม่มี ดูตั้งแต่ต้นจนถึง Z แล้วไปเปรียบเทียบกับ GT เอา
    . ..

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ความจริงคือ DB จบ แค่ GT ครับ AF เป็น Fant art ครับ อย่าไปเอามาปนกับ เรื่องหลัก

ซึ่งเอาจริงๆแล้ว จบแค่ Z ก็ดีแล้วครับ GT ไม่ค่อยได้รับความนิยมเพราะ มันเว่อร์ไป แล้วก็สั้นด้วย ความเป้น DB จริงๆไม่มี ดูตั้งแต่ต้นจนถึง Z แล้วไปเปรียบเทียบกับ GT เอา
    อ่อขอบคุณมาก ๆ เลยครับ (ไอเราก็นึกว่ามันเป็นภาคต่อจริง ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้

แต่ผมชอบแฮะ 'โมกุน' เอ้ย 'โกคู' เก่งดี
    ก็อย่างว่าล่ะนะ เรื่องไหนที่ชอบ ผมอยากให้มันอยู่นานๆหน่อย พูดแล้วก็คิดถึงอีกแล้วแฮะ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ทุกวันนี้ผมก็ยังดูอยู่ ซ้ำไปซ้ำมา โดยส่วนตัวผมชอบภาคเด็กมากว่านะ ฝึกวิชากับผู้เฒ่าเต่า
    . ..