ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414

ถามผู้รู้เรื่อง Onepiece!

ช่วยตอบคำถามนี้ให้หน่อยนะครับเอาให้ถูกทุกข้อชัวร์ ๆ นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. ผลปิศาจที่ลูฟี่กินเข้าไปมีชื่อว่าอะไร
    2. วันพีชถูกเชียนขึ้นอย่างเป็นทางการครั้งแรกเมื่อไหร่
    3. นิโคล โรบิน เกิดในชนเผ่าอะไร
    4. ใครคือคนแรกที่สามารถแหกคุก อิมเพลดาว ได้
    5. พลเอก เสือม่วง ชื่ออีกอย่างคืออะไร
    6. ลูกเรือคนแรกของ แซงคูส หรือ ผมแดง คือใคร
    7. หัวหน้าทีม CP9 มีชื่อว่าอะไร
    8. ลูกเรือคนแรกของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางคือใคร
    9. โบอา แฮนค้อก เป็นชนเผ่าอะไร
    10. ลูฟี่ตัดสินใจจะโค่นใครคนแรกในบรรดา 4 จักพรรดิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    จะเอาไปทำไมครับเนี่ย บางข้อละเอียดเชียว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    1.โกมุ โกมุ

2.วันนั้นแหละ 555

3.เผ่า กะเหรี่ยง 555

4.ราชสิขนสอง

5.อาเบะ

6.คนนั้นแหละ 55

7.สเปนดัม

8.โซโล

9.คุจา

10.คล็อกคอได

บางข้อมัวไปไกลเลย 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiiz อ่านกระทู้
    10.ไคโด (คล๊อกคอได เป็นแค่ 7 เทพโจรสลัดครับ ไม่ใช่ 4 จักรพรรดิ)

เออใช้ ผมผิดเอง 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 25th February 2014 เมื่อ 14:44

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมว่าถาม Google มีหมดเลยนะคับ

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เอาไปตอบคำถามให้แฟนครับ แหะ ๆ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ลองไปถามในเว็บ http://www.thaionepiece.com/board/index.php ดูครับ คนเว็บนั้นน่าจะตอบได้ เทพๆทั้งนั้น

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    1.โกมุ โกมุ

2.วันนั้นแหละ 555

3.เผ่า กะเหรี่ยง 555

4.ราชสิขนสอง

5.อาเบะ

6.คนนั้นแหละ 55

7.สเปนดัม

8.โซโล

9.คุจา

10.คล็อกคอได

บางข้อมัวไปไกลเลย 55
    10.ไคโด (คล๊อกคอได เป็นแค่ 7 เทพโจรสลัดครับ ไม่ใช่ 4 จักรพรรดิ)

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    1.โกมุ โกมุ

2.4 สิงหาคม พ.ศ. 2540 – ปัจจุบัน เครดิต วิกิ วันพีซ

3.มนุษย์(ผู้มีความสามารถอ่านโพเนกรีพได้) cr. http://pirateonepiece.blogspot.com/

4.ราชสีห์ ขนทอง จาก ดาบมังกรหยกครับ ถุ้ยคนละเรื่องแหล่ะ

5.พยัคฆ์ม่วงครับ 5555+ เพิ่งมาเป็นเองนะคนนี้ ฟูจิโทระ

6.ไม่ทราบและไม่เคยได้ยิน

7.สแปนดัม

8.โซโล

9.คุจา ff9 เปล่าอ่ะ ถุ้ย นั้นมันชื่อ

10.บิ๊กมัม

ปล.ทำไมคุณไม่ไปหาใน google อ่ะ 555+

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เอาไปตอบควิซ dek-d สินะครับ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    1. ผลปิศาจที่ลูฟี่กินเข้าไปมีชื่อว่าอะไร
    โกมุ โกมุ
    2. วันพีชถูกเชียนขึ้นอย่างเป็นทางการครั้งแรกเมื่อไหร่
    4 สิงหาคม พ.ศ. 2540 – ปัจจุบัน (ลอกเขามา)
    3. นิโคล โรบิน เกิดในชนเผ่าอะไร
    โอฮารา (เป็นเกาะเน้อ)
    4. ใครคือคนแรกที่สามารถแหกคุก อิมเพลดาว ได้
    ชิกิ ราชสีห์ทองคำ
    5. พลเอก เสือม่วง ชื่ออีกอย่างคืออะไร
    เซตโตะ ในภาค Z
    * ไม่ก็ ฟูจิโทระ ที่มาโผล่ตอนโลกใหม่

6. ลูกเรือคนแรกของ แซงคูส หรือ ผมแดง คือใคร
    น่าจะ เบน แบ็คแมน
    7. หัวหน้าทีม CP9 มีชื่อว่าอะไร
    สแปนดัม
    8. ลูกเรือคนแรกของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางคือใคร
    โรโรโนอา โซโล
    9. โบอา แฮนค้อก เป็นชนเผ่าอะไร
    คุจา
    10. ลูฟี่ตัดสินใจจะโค่นใครคนแรกในบรรดา 4 จักพรรดิ
    น่าจะ บิ๊กมัม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย black jack sdppd : 25th February 2014 เมื่อ 14:56
    3 Coins DPP

"สปิริต" มันอยู่ที่ใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ข้อ 10 นี่ ไม่ บิ๊กมัม ก็ ฟามิงโก้ มั้ง ต้องย้อนไปดูตอนที่มันกินขนมเกาะเงือก มันเคยพูดท้าไว้

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza2009 อ่านกระทู้
    ข้อ 10 นี่ ไม่ บิ๊กมัม ก็ ฟามิงโก้ มั้ง ต้องย้อนไปดูตอนที่มันกินขนมเกาะเงือก มันเคยพูดท้าไว้
    มิงโก้แค่ 7 นะ แต่ก็สืบเรื่องราวไปต่อถึง ไคโด ได้

ตามความต้องการของ ลอว์

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    1. ผลปิศาจที่ลูฟี่กินเข้าไปมีชื่อว่าอะไร = โกมุ โกมุ
    2. วันพีชถูกเชียนขึ้นอย่างเป็นทางการครั้งแรกเมื่อไหร่ = 4 สิงหาคม 2540
    3. นิโคล โรบิน เกิดในชนเผ่าอะไร = เผ่ามนุษย์
    4. ใครคือคนแรกที่สามารถแหกคุก อิมเพลดาว ได้ = ชิกิ
    5. พลเอก เสือม่วง ชื่ออีกอย่างคืออะไร = ฟุจิโทโร (อิโช)
    6. ลูกเรือคนแรกของ แซงคูส หรือ ผมแดง คือใคร = ยาซ๊บ
    7. หัวหน้าทีม CP9 มีชื่อว่าอะไร = สแปนดัม
    8. ลูกเรือคนแรกของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางคือใคร = โซโล
    9. โบอา แฮนค้อก เป็นชนเผ่าอะไร = คุจา
    10. ลูฟี่ตัดสินใจจะโค่นใครคนแรกในบรรดา 4 จักพรรดิ = ไคโด
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ลูกเรือคนแรกของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางคือใคร = ถ้านับที่ออกไปด้วยก็ไอแว่นโคบี้ครับ (ตอนนี้ได้เป็นทหารเรือดิบได้ดีไปแล้ว)

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    -ผลโกมุโกมุ (ผลยางยืด) เดิมทีเป็นของแซงคูสลูฟี่เผลอกินโดยไม่รู้

-สิงหาคม 2540 /ในนิตยสารโชเน็นจัมป์ สำนักพิมพ์ชูเอฉะ

-เป็นคนของเกาะโอฮาร่า ที่มีความสามารถอ่านโพเนกรีฟได้ ปัจจุบัน
    เหลือโรบินคนเดียวที่อ่านได้ ทำให้มีค่าหัว 80 ล้านเบรี ตั้งแต่อายุ 8ขวบ

-ชิกิ ราชสีทองคำ แหกคุกนรกใต้ทะเล เลเวล 6 อิมเพลดาวโดยการตัดขาตัวเองทั้งสองข้าง
    ชิกิ ถูกจับโดย กราฟและเซนโงคุ

- ชื่อ อิชโช หรือ ฟูจิโทระ (พยัคฆ์ม่วง) เป็นพลเอกที่ผ่านการคัดพิเศษจากการเกณทหารทั่วโลก

- เบ็น เบคแมน เป็นมือขวาของแซง /ลัคกี้ โล / ยาซป /ร็อก สตาร์ /คนที่เหลือผมไม่รู้ข้อมูล

-สแปนดัม เป็นลูกชายของ สแปนดีน หัวหน้าหน่วย CP8

-โรโรโนอา โซโร ครับ /ยอมเข้ากลุ่มกับลูฟี่เพราะลูฟี่ช่วยเอาดาบคืนมาให้ โดยที่อยากจะเป้นนักดาบอันดับ 1

-เผ่าคุจา เกาะอเมซอนลิลลี่ เป็นเผ่าสตรีล้วน เดิมทีเคยเป็นทาสของเผ่ามังกรฟ้า ถูกช่วยไว้โดย ฟิชเชอ ไทเกอร์

- ลูฟี่ทำสัญญากับลอร์ในการเปนพันธมิตรเพื่อที่จะโค้นล้ม ไคโด(ร้อยอสูร)1 ใน 4 จักพรรดิ

****สงสัยอะไรในโลกของวันพีชสามารถสอบถามผมได้****