ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ปัญหาเล่น bfbc2 แล้วจอดับ เิกิดจากpsuหรือป่าว ช่วยที

เล่น bfbc2 แล้วจอดับไฟจอก็กระพริบครับ แต่เสียงยังมีอยู่ สักพักเสียงก็ค้างไปเลยกดรีคอมใหม่อย่างเดียว ผมปรับปานกลางหมดน่ะครับ ตอนเล่นก็ลื่นดีครับ ผมใช้ psu 500 w
    spec :Intel(R) core(TM) 2 Duo E 8400 @ 3.00 GHz Ram: DDR2 2GBx2 (แต่เครืองแสดงแค่ 3.50 GB) VGA: GTX460 1 GB PSU: 500 w
    M/B : ASUA P5KPL-AM

ถ้าเป็นที่ PSU จริง ผมควรเปลืยนที่กี่วัตต์ครับ แล้วถ้าเปลื่ยนแล้ว สเปกของผมเล่น BF3 พอไหวไหม รอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojosung402 อ่านกระทู้
    เล่น bfbc2 แล้วจอดับไฟจอก็กระพริบครับ แต่เสียงยังมีอยู่ สักพักเสียงก็ค้างไปเลยกดรีคอมใหม่อย่างเดียว ผมปรับปานกลางหมดน่ะครับ ตอนเล่นก็ลื่นดีครับ ผมใช้ psu 500 w
    spec :Intel(R) core(TM) 2 Duo E 8400 @ 3.00 GHz Ram: DDR2 2GBx2 (แต่เครืองแสดงแค่ 3.50 GB) VGA: GTX460 1 GB PSU: 500 w
    M/B : ASUA P5KPL-AM

ถ้าเป็นที่ PSU จริง ผมควรเปลืยนที่กี่วัตต์ครับ แล้วถ้าเปลื่ยนแล้ว สเปกของผมเล่น BF3 พอไหวไหม รอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
    BF3 ขั้นต่ำไหวครับ ส่วนแรมแสดงแค่ 3.50คงเป็นเพราะคุณใช้Windows 32 bit เพราะมันเห็นไม่ถึง4 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใช้จอของ samsung LCD 21.6'' ปัญหาทีผมกล่าวไป มันเกี่ยวกับ PSU ปล่าว เพราะของผมใช้แค่ 500 w เอง มันเลยทำให้จอดับแต่ไฟจอยังกระพริบอยู่ สักพักเสียงก็ค้างตามครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ถ้าเล่นๆอยู่แล้วมันดับไปเอง อาจจะเป็นที่ Power Supply แหละครับ.....

ก็ถ้าจะเอาแบบเล่นเกมแรงๆได้คงแนะนำให้ใช้ PSU แบบวัตต์แท้ยี่ห้อ COOLER MASTER 550w หรือ GREAT WALL 600w น่าจะเล่นได้ปกติครับ......