ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

มีวิธีเช็คมั้ยครับว่า CPU ทำงานหนักเพราะโปรแกรมอะไร

ตามหัวข้อเลยครับ ช่วงหลังๆCPUร้อนเร็วมาก เลยอยากรู้ว่าอะไรทำให้มันร้อนเร็วขนาดนี้

ผมลองแกะเอาcpuมาเช็ด+ทาซิลิโคนใหม่แล้วครับ แต่ก็ยังร้อนเหมือนเดิมเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรม

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    task manager
    win7 ctrl+shift+esc

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    แล้วท่านรู้ได้ไงครับว่ามันร้อนอยุ - -

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ซิงค์ ท่านพัดลมมันหมุดช้าหรือไม่ ลองดูด้วย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwerty2536 อ่านกระทู้
    แล้วท่านรู้ได้ไงครับว่ามันร้อนอยุ - -
    เอามือพิงครับ โดนแล้วรู้เลยครับว่าร้อนมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ซิงค์ ท่านพัดลมมันหมุดช้าหรือไม่ ลองดูด้วย
    อันนี้น่าจะใช่ครับ เมื่อก่อนพอมันร้อนขนาดนี้จะได้ยินเสียงพัดลมดังมาก แต่เดี๋ยวนี้เงียบเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย openwindow : 28th February 2014 เมื่อ 23:58

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เอามือแตะมันก็ไม่ชัวเท่าไรครับ ลองหาโปรแกรมเช็คอุณหภูมิมาวัดดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    เอามือแตะมันก็ไม่ชัวเท่าไรครับ ลองหาโปรแกรมเช็คอุณหภูมิมาวัดดูครับ
    ลองเอา core temp มาใช้ พอเปิดเครื่องมามันจะอยู่ที่50-60องศา พอเปิดโปรแกรมอะไรสักอย่างมันจะพุ่งขึ้นไป 90+องศาครับ

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ openwindow อ่านกระทู้
    ลองเอา core temp มาใช้ พอเปิดเครื่องมามันจะอยู่ที่50-60องศา พอเปิดโปรแกรมอะไรสักอย่างมันจะพุ่งขึ้นไป 90+องศาครับ
    ลองเชคดูว่ากดซึ้งแน่นไหมครับ แล้วได้ไปปรับอะไรในไบออสหรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwerty2536 อ่านกระทู้
    ลองเชคดูว่ากดซึ้งแน่นไหมครับ แล้วได้ไปปรับอะไรในไบออสหรือป่าวครับ
    ก็แน่นแล้วนะครับ ยังไม่ได้ปรับอะไร