ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714

ถามเรื่องเส้นผมครับ

ก็คือเรื่องมันมีอยู่ว่า วันนี้ผมออกไปเที่ยวเดินเล่นกับเพื่อนของผม ผมสังเกตุเห็นเส้นผมเพื่อนครับ คือเขามีผมขาวหรือที่เรียกว่าผมหงอกนั้นแหละตั้งแต่อายุยัง 20 ปี ปกติอายุ 40-50 ก็ขึ้นแต่ทำไมมันขึ้นก่อนวัยละครับ ? ผมเลยถามเขาเป็นมานานยัง เขาบอกเป็นมาตั้งแต่อายุ 14-15 ปี เลยอยากทราบว่ามันมีวิธีรักษาหรือเปล่าครับ ? และวิธีป้องกันละมีหรือไม่ครับ ?

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เห็นเพื่อนผมก็เป็นนะครับ เหมือนว่าจะโดนแมลงต่อยอะไรนี่แหละครับ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    สาเหตุของอาการผลหงอกก่อนวัยนั้นมีได้หลายสาเหตุ โดยอาจเกิดจากการขาดสารอาหารบางอย่าง เช่น การขาดแร่ธาตุทองแดง หรือจากยาบางตัว ที่มีผลต่อการสร้างเม็ดสีผม เช่น ยารักษามาลาเรีย Chloroquine และมีโรคหลายโรคที่มีผมหงอกร่วมด้วย เช่น โรคโลหิตจาง ภาวะไทรอยด์เป็นพิษ อารมณ์เครียดมาก หรือ หวาดกลัวเฉียบพลัน ฯลฯ
    ภาวะผมหงอกก่อนวัยจะไม่มีผลต่อการหลุดร่วงของเส้นผม ยกเว้นจะมีโรคประจำตัวอย่างอื่นร่วมด้วย เช่น ภาวะที่มีฮอร์โมน DHT สูง หรือ โรคซิฟิลิส

หรือบางครั้งก็เกิดขึ้นได้จากแมลงต่อย ตามเรปบนเลย บางคนโดนต่อ ต่อยหงอกเต็มหัวเลย

วิธีรักษาก็คงจะหนีไม่พ้น การย้อมผม แหระครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ผมก็เป็นครับตั้งแต่อายุ 15 โดนผึ้งรุมต่อย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    เครียดเยอะผมหงอกก็ขึ้นนะครับบ บางคนก็เป็นที่กรรมพันธุ์
    ญาติอาจจะมีผมหงอกก่อนวัย เลยเป็นกรรมพันธุ์มาก็ได้นะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมก็เคยเห็นรุ่นน้องผมคนนึงน่าจะม.4ม.5นี้แหละผมหงอกเยอะมากๆ มองจากไกลๆนี้เห็นผมเป็นสีขาวๆเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    กรรมพันธุ์ครับ ผมก็เป็น อายุ16 ผมอย่างกับ 40-50

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    บางคนก็ได้จากกรรมพันธุ์ครับ บางคนก็ควรจะปกติดีนะ แต่ดันไม่กินผักก็เลยได้หงอกเลย (เพื่่อนผม 2 คนหัวหงอกเพราะไม่กินผัก)

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เพื่อนผม 2 คนโดนต่อต่อยหัวอาทิตย์ต่ิมามัน 2 คนหัวหงอกประมาณ 40% ของทั้งหัวอะครับตอนนี้นผ่านมา เกือบ 10 ปีก็ยังหงอกเหมือนเดิม 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    กรรมพันธุ์ครับ