ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

มาเล่าความเกรียนของคนไทยให้ฟัง (Dota2)

ไม่คิดว่าเกรียนไทยจะมีอยู่ใน dota2 แหะพึ่งเจอครั้งแรก วันนี้ผมเล่น dota2 กับเพื่อน เพื่อนผมเล่น riki ซึ่งทุกคนก็รู้อยู่ละว่ามันสไตล์ยังไง พอเพื่อนผมไป kill มันปุบมันก็ด่าโน่นี้นั้น สุดท้ายมันก็ยังคงโดน kill เหมือนเดิมและเริ่มด่า พ่อ ด่า แม่ 5555+ แพ้แล้วพาล มันก็บอกว่า riki มันโกง แน่จริงตัวๆ แล้วก็ด่าทีมผมว่า มีแต่ตัวโกงๆ ทีมผมมี lo riki razor pa Eartshake แต่ฝั่งมันก็โกงใช้ย่อยมีทั้ง Void Queen of pain pudge แต่มันเล่นไม่เกิด 5555 โดน riki ตุ๋ยตาย พอไปเรื่อยๆมันเริ่มโชว์เก๋า บอกว่าเป็นเด็กช่าง ถามว่ามึ.งอายุเท่าไร เวลใน dota profile เท่าไร 555+ ตายแล้วพาลตลอด พอเวลามันตายมันด่าว่าพวกผม หมาหมู่ เรียกได้ว่าไม่ยอมรับความกากของตัวเอง 55 เมื่อไรพวกเกรียนนี้จะหมดไปจากโลกสะที เห้อเหนื่อย แพ้ก็ยอมรับว่าแพ้ไม่ใช้โชว์กากแบบนี้ แพ้แล้วพาล 555+ สุดท้ายผมเล่น lo ก็วาร์ปไปตุ๋ย Ancient มันแตก 555 สะใจ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    มี อยู่ ทั่ว ไป คับ ผม ยังเคย โดน มัน เปิด ไมค์ พูด ไทย ด่า กัน เอง -*- (ทีมเดียวกัน)
    ไม่มีลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    73
    อันนี้ผมไม่ได้โลกสวยนะ แต่เวลาเห็นเป็นใครก็ไม่ชอบแหละ อยู่ๆใครก็ไม่รู้มาด่าพ่อด่าแม่เรา - - เซ็งจิตเบื่อเกรียนไทยโว้ย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ไม่ใช่แค่คนไทยหรอกครับ ลองเล่นเกมให้ทั่วโลกแล้วจะรู้ 555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมอยากจะบอกเลยว่า พวกที่ชอบท้าคนอื่น 1-1 นี่คือพวกไร้สาระมากๆ

DotA คือเกมแห่งมิตรภาพและ Team Work ทุกการกระทำเราต้องเล่นเป็นทีม เกมนี้เราต้องเล่น 5-5 เท่านั้น ใครที่ชอบท้าคนอื่น 1-1 ผมว่าคุณเล่นผิดเกมแล้ว เกมนี้มันไม่ใช่เกมที่จะวัดกันด้วยความเทพของตัวเอง แต่เราวัดกันด้วยพวกพ้องและความสามัคคี เวลาผมเจอใครท้า 1-1 ผมจะพูดตัดเลยว่า " โทษทีนะเราไม่ใช่เด็กแบบนาย กลับไปกินนมซะนะเด็กน้อย " แล้วมันก็จะด่าผมกลับ ซิ่งผมก็ยิ่งสะใจไปใหญ่ เหมือนดูเด็กเกรียนกำลังโวยวาย และเมื่อมันโวยวายมันก็มัวแต่พิม ไม่มีเวลาเล่น ทำให้ทีมแพ้ แล้วทีมก็จะยิ่งด่ามันด้วย แล้วมันก็จะด่าทีมตัวเองด้วยเลย ทีนี้ละโคตรสะใจเลย อิอิ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ผมอยากจะบอกเลยว่า พวกที่ชอบท้าคนอื่น 1-1 นี่คือพวกไร้สาระมากๆ

DotA คือเกมแห่งมิตรภาพและ Team Work ทุกการกระทำเราต้องเล่นเป็นทีม เกมนี้เราต้องเล่น 5-5 เท่านั้น ใครที่ชอบท้าคนอื่น 1-1 ผมว่าคุณเล่นผิดเกมแล้ว เกมนี้มันไม่ใช่เกมที่จะวัดกันด้วยความเทพของตัวเอง แต่เราวัดกันด้วยพวกพ้องและความสามัคคี เวลาผมเจอใครท้า 1-1 ผมจะพูดตัดเลยว่า " โทษทีนะเราไม่ใช่เด็กแบบนาย กลับไปกินนมซะนะเด็กน้อย " แล้วมันก็จะด่าผมกลับ ซิ่งผมก็ยิ่งสะใจไปใหญ่ เหมือนดูเด็กเกรียนกำลังโวยวาย และเมื่อมันโวยวายมันก็มัวแต่พิม ไม่มีเวลาเล่น ทำให้ทีมแพ้ แล้วทีมก็จะยิ่งด่ามันด้วย แล้วมันก็จะด่าทีมตัวเองด้วยเลย ทีนี้ละโคตรสะใจเลย อิอิ
    แ่านๆดูผมว่านายนั่นแหละตัวร้ายกว่าชาวบ้านเขาเลยนะเนี่ย 555

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เคยลองหัดเล่น จบเกมโดนฝรั่งด่า easy
    เลิกเลย หมดพลังเล่นต่อ 55

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เจ้าของกระทู้กับเพื่อน มีจำนวนชั่วโมงในการเล่นน้อยรึเปล่าครับ
    อย่างผม เล่นมาพันกว่าเกม เวลาเล่น riki ทีไร อีทีมมันก็ปัก sentry ward ทั่ว map เลยนะ ตุ๋ยใครไม่ได้เลย ยกเว้นคนอืนในทีมเกิดถึงเล่นได้แบบสบาย
    พักหลังๆนี่ ผมไม่ค่อยเห็นใครเล่น riki กับ gonda เล่นจนเกิดแบบว่าตุ๋ยสบายๆกันซักคนเลยนะ ****เล่นปัก ward กันทั่วแมพ เอา sentry มาตี ward กันไปมา

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    Exp เค้าน้อยไปสำหรับเรื่องพวกนี้ ส่วนผม ปลงแล้ว บ่นมาก็ช่างแม่ ตรุจะเล่น (ไม่ใช่แค่ไทยนะที่เกรียน เจอ Pinoy แล้วผมจะร้องไห้เลย )
    . ..

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อย่าไปซีเรียสเลย เกมแนวนี้มันมีพลังงานบางอย่างซ้อนอยู่ แบบฆ่าได้มันจะฟินสุดๆ แต่ถ้าโดนฆ่ามันจะรู้เฟลสุดๆ 55555+

เดี๋ยวนี้ค้นหาแมทมันมั่วโคตรๆเลยมั้ง ปนกันหมดเลยมั้ง - -*
    อย่างผมมี ชั่วโมงการเล่น 2500 แต่ทีมผม มันเพิ่งเล่นแค่ 11.2 ชม -*- ไม่รู้มันจับคู่มาได้ไง เล่นไปสักสิบกว่านาทีมันก็ออกไป -*- ก็ต้องเล่น 4v5 ไป

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เล่นเกมพวกนี้ก็เจอทุกที่เลยครับ ตั้งแต่ HoN NA LoL NA มาจน DotA 2 เนี่ย
    จนรู้สึกได้ว่ามนุษย์เป็นสัตว์ที่มีสันดานเกรียนมาแต่เกิดยังไงหยั่งงั้น
    แล้วก็เลิกเล่นไปในที่สุด
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    เล่น rmm เลยครับ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เอ่อคือที่ จขกท ด่าเกรียนไทยเพราะมีแต่คนไทยที่ด่าพ่อแม่กันรึเปล่านะ ?
    อยากจะบอกว่าเกรียนพวกนี้ไม่ได้มีแค่ในไทยครับ ท่านอย่าคิดว่าสันดารแบบนี้มีแต่ของไทยเรา
    เป็นกันทั่วโลกนั่นแหละครับ ฟิลิปิน เนี้ยผมเจอบ่อยเลย รัสเซียยิ่งตัวดีเลย คนเขาถึงเกลียดกันเยอะ xD

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    Exp เค้าน้อยไปสำหรับเรื่องพวกนี้ ส่วนผม ปลงแล้ว บ่นมาก็ช่างแม่ ตรุจะเล่น (ไม่ใช่แค่ไทยนะที่เกรียน เจอ Pinoy แล้วผมจะร้องไห้เลย )
    ตามนี้เลยครับเจอ pinoy เข้าไปพี่ไทยเราเป็นเด็กทารกไปเลยครับ ทำอะไรไม่ได้ดั่งใจมันมันด่าหมด ต่อให้เล่นดีก็เถอะ ถ้าไม่ทำตามมันสั่งแม้งด่ายับ xD

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ต้องเจอเกรียน pinoy ครับเหดียวรู้เลย มีแบบเอา item เราไปทิ้งไว้ในป่าด้วย มันน่ากด report ยิ่งนัก

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    Russian + Pinoy Nice server

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    ปล่อยไปเถอะคับพวกนี้อย่าไปใส่ใจเลย เราชนะพอ 555 เเต่ท่านเล่น Io ได้เทพถือว่าเจ๋งแฮะ นานๆทีจะเจอคนเล่นเป็นเเละก้โหดๆ = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 11th March 2014 เมื่อ 14:07

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เมื่อวานผมก็โดนใน CS GO ผมเอามีดไปจิ้มมันตายมันโวบวายแล้วก็ด่าใหญ่เลย 555
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เกรียนไทยกระจายอยู่ทั่วโลกครับ อยู่ที่ว่าจะปรากฎตัวตอนไหนในรูปแบบใดถ้าเล่นเกมออนไลน์เซิฟไทย
    จะเจอกับพวกนี้จนชินเลยก็ว่าได้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เพิ่งเจอเหรอครับ จขกท ถือว่าโชคดีมากเลยนะครับ เพิ่งเคยเจอ

ไอ่แนวๆนี้เจอจนฃิน -*- เวลาเล่นปิดเสียงในเกม เปิดเพลงฟังสบายใจ

อย่าว่าไทยเลย พี่จีนนี่ ทั้งเกม -..-"

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    มันมีกันทั่วโลกละเรื่องแบบนี้ และก็ถ้าจะเล่นเกมแนวๆนี้ก็ต้องทำใจ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เมื่อก่อนเราก็เจอบ่อย เพราะเหตุนี้ก็เลยเลิกเล่นเกมกับคนไทยไปเลย

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    สำหรับผมก็เจอบ้างนานๆที ส่วนมากเวลามันเกรียนก็เงียบไม่คุยกับ ไม่ก็แกล้งทำเป็นคนต่างชาติพิมพ์ภาษาอังกฤษใส่มัน ซึ่งส่วนมากที่เจอพิมพ์ด่าอังกฤษกลับไม่เป็น

ถ้ามันเปิดไมค์ก็ Mute มันซะ แล้วเล่นต่ออย่างสบายใจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    บอกไปเลยครับ Dota เล่นเป็นทีม 1-1ไปเล่น mario

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cHolTOP อ่านกระทู้
    ปล่อยไปเถอะคับพวกนี้อย่าไปใส่ใจเลย เราชนะพอ 555 เเต่ท่านเล่น Io ได้เทพถือว่าเจ๋งแฮะ นานๆทีจะเจอคนเล่นเป็นเเละก้โหดๆ = =
    ไม่เทพหรอกครับ นานๆทีจะเล่น 555+

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ good11 อ่านกระทู้
    Russian + Pinoy Nice server
    some Russians are better than pinoy tards :3
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher