ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 242

Unhappy เรื่อง'เงินๆ ทองๆ'! :'(

ผมขอสรุปปัญหาของผมสั้นๆเลยก็คือ!

- เธอชอบขอเงินผม! ตอนแรกๆ ขอแค่ 100 - 200/วัน แต่พอนานวันขึ้น กลายเป็น 1000 - 2000/อาทิตย์

ผมลองแกล้งบอกไปว่าไม่มีเงินไปให้ เธอก็บอกว่า'งั้นก็เลิกกันไปเลย! ไม่ต้องมายุ่งกันแล้ว!' ประโยคนี้ทำให้ปี๊ดแตก!

แต่ผมก็เอาเงินไปให้เธออยู่เรื่อยๆ จนวันนึงผมบอกเธอว่า'รักของเรากลายเป็นเงินไปแล้วนะ'เธอโมโหผมมากๆ ผมขอโทษเธอ 3 วัน

ส่งบีบีไปหาทุกครั้งต้องตามท้ายด้วยคำว่า'เราขอโทษ'(บีบีของเธอผมก็ซื้อให้เธอ) คราวนี้ผมไม่มีเงินจริงๆ เธอไม่คุยไปพูดไม่จากับผมเลย

สบตายังไม่สบเลยอ่ะ บีบีไปไม่เคยตอบ ถ้าเธอตอบจะเจอแต่คำว่า'รำคาญว่ะ!' พอวันนี้ผมเห็นเธอกอดจับมือกับเพื่อนสนิทผม(เพื่อนผมมันมีแฟนแล้ว)

กอดกับจับมือยังพอว่าแต่นี่!!! หอมแก้ม!!!! อยากสลบตรงนั้นเลยอ่ะ! ผมเข้าไปถามว่าทำไมถึงทำแบบนั้น? เธอมองตาขวางแล้วก็ตอบ'ทำตัวเอง! โทษใครไม่ได้'

ผมก็ขอคืนดีกับเธอ ตอนแรกเธอบอก'ไม่' แต่พอถามรอบสองเธอบอก' 50000 จะกลับไปคืนดีด้วย!' ผมยืนอึ้งอ่ะ!! ผมก็ได้แค่ยิ้ม แล้วก็เดินออกมา

ผมไม่รู้จะทำยังไงดี? ผมรักเธอคนนี้มากจนไม่อยากเสียเธอไป เราก็คบกันมาได้ 8 เดือนแล้ว! จะให้ปล่อยมือเธอไปเพราะแค่หน่วยของเงินหรอ??

ใครพอมีแนวทางดีๆ ช่วยบอกผมหน่อยครับ?
    I'm yours

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    แนวทางดีๆก็คือ เลิกกันมันไปเลย ไอพวกหยั่งงี้อะอยากเห็นหนังหน้ามัน มันกำลังหลอกเงินคุณอยู่ ปล่อยมันไปเหอะจะเป็นยังไงก็ช่างมัน
    ผมว่ามันไม่ได้รักคุณหรอก ''รักเงิน'' ที่คุณมีต่างหาก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    คบกัยมา 8เดือน หมดไปกี่หมื่นแล้วครับ คุณคิดว่าเขาจะรักคุณจริงๆ เหรอ เขาไม่ได้เงินจากคุณเข้าก็ได้จากคนอื่น เลิกไปเลยดีกว่าครับ เปลืองใจ เปลืองตัง
    ว่าแต่ว่า มีอะไรกันหรือยังครับ ถ้ายังไม่มีขาดทุนแย่ เป็นคนอื่นเขาไม่เสียเงินเป็นพัน เป็นหมื่นเพื่อหาคนรักจริงๆกันหรอกครับ
    ตัดใจเถอะครับเขาไม่ได้รักคุณหรอก เขาแค่อยากหาเงินจากคุณก็เท่านั้นครับ
    " เจ็บสั้น ดีกว่าปวดนานครับ"

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    ...เรื่องจริงเปล่าครับเนี่ยออกจะโอเวอร์

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    ซักวันนึง คุณจะเสียทั้งเงิน และ ทั้งหัวใจ

เลือกเสียเงินกับคนอื่นยังดีกว่านะ.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เลิกเถอะครับ"เค้าคบคุณเพราะเงิน ไม่ใช่เพราะจิตใจ" คนดี ๆ ก็ยังมีอยู่ในโลกครับ : )

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ถ้าทำงี้เหมือนใช้เงินซื้อความรัก ตอนนี้ก็บ่นไปก็ทำไรไม่ได้แล้ว

แนะนำครับ

นับ 1 ใหม่กับคนที่ใช่และชอบดีกว่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ถ้าเขาต้องการอย่างนั้นก็ปล่อยไปเหอะครับ ต้องการเงินจนถึงวินาทีสุดท้าย

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    โหๆ หวังแต่เงินนะครับ นิ แนะนำให้ ตัดใจครับ = = หาใหม่ที่ดีกว่าเดิม

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    เหอะๆ - -*

ผู้ ญ แบบนี้มีในโลกด้วยเว้ยเฮ้ย เพิ่งเคยเห็นคนมาโพสแนวนี้

สันดานเกิ๊น ..
    Gerard

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันรักเงินมากกว่ารักคุณเลิกทิ้งซะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เลิกไปเุถอะครับ ! ถ้าเคยคบกับใครมาแล้วก็จะใช้เวลาไม่นานที่จะลืม

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เลิกด่วน !!!!!!!!!!!!

คุณว่ามันใช่ความสุขที่แท้จริงหรอ แบบนี้ คุณเคยคิดซักนิดรึเปล่าา ว่าคุณกำลังใช้เงินซื้อความรัก แถมความรักที่คุณได้มา มันกลับเป็นความรักหลอกๆ ลวงๆ
    เวลาคุณอยู่กับเธอ ใช่ คุณอาจมีความสุขนะ แต่ คุณก็ต้องคิดสักนิด ว่าเธอรักคุณเพราะอะไร แล้วคุณรักเธอ เพราะอะไร เหตุผลมันต่างกัน
    ผมว่าคุณอย่ายอมให้ เธอหลอก อีกเลยครับ มีแต่เสียกับเสีย ขนาดคุณให้เงินเธอตั้งมากมาย เธอยังไม่พอ แล้วแบบนี้เมื่อไหร่เธอจะพอล่ะ
    50000 ในการขอคืนดี แล้วมันต้อง ขอคืนดีกี่ครั้งล่ะครับ วันนี้อาจแค่ 50000 วันหน้าล่ะ 1 แสนหรอ 1 ล้านรึเปล่า
    แล้วถ้าคุณหมดตัวล่ะ เธอจะยังรักคุณรึเปล่า คอยดูแลคุณต่อรึเปล่า

ปล. คิดเอาเองนะครับ คำตอบมันโผล่ตั้งแต่เรื่องที่คุณเล่ามาแล้ว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    เรารักใครจริงๆจังๆ ก็ต้องตัดใจได้แบบจริงๆจังๆ ดิ

เป็นแบบนี้ ถ้าคุณไม่ให้แต่แรกเค้าก็อาจไม่มีนิสียชอบขอเงินก็ได้น้า

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    BB ก็กี่พันและครับ และเอาตังไห้ เกือบเปนพันๆ ตลอด ๆ

เปนผมนะ ตตั้งแต่ ขอ 200-300 แล้ว ไม่ต้องเอา

เลิกเลยคับ เรามีคนที่ดีกว่าอยุ่แล้ว !!

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    555+ ผมสนับสนุนให้เลิกครับ ผู้หญิงแบบเนี้ย เห็นแก่เงิน ความรักมันไม่ได้ยุที่เงินนะครับ มันยุที่ใจ ครับ อย่างว่าอ่านะ โห แต่ถ้าเกิดเขาขอแบบว่า อยากได้ตุ๊กตา หรือ ในวันเกิดหรือวันสำคัญแบบเนี้ย นานที เราจะซื้อให้ทีมันก้อไม่เป็นอะไรหรอกครับ ไม่ใช่ขอเอาขอเอา แบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ได้มีอะไรกับเธอไหมครับ
    ถ้าเคยได้ก็คุ้มแล้วครับ
    ถ้าไม่เคยก็ถือว่าซวยไป
    เพราะให้กันขนาดนี้ๆก็คล้ายเป็นสามีภรรยาแล้วครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    เห็นเก่เงินเกินไปปล่าวแม่คุณ ไม่มีความเกรงใจเลย - -*
    เลิกเหอะครับ หาใหม่ดีกว่า ถ้ายังไม่ซ่ำก็ซ่ำซะเอาให้คุ้มเหอะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LeiTo : 22nd September 2011 เมื่อ 21:21
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ยังมีผู้ชายแบบนี้ด้วยอีกหรอออเนี่ย = =

ยังไม่รู้ตัวอีกว่าถูกหลอก

ปกติเห็นแค่ในหนัง

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    แบบนี้ผมเลิกตั้งแต่ขออาทิตย์ละ 2 พันแล้ว
    ถ้าเจ้าของกระทู้หาเงินเองได้ไม่เดือดร้อนก็ยินดีด้วยครับ
    แต่ผมยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่เลย ขอวันละร้อยแบบนี้ผมก็ไม่มีให้หรอกครับ
    ผมพูดจากใจเลยนะครับ เสียเงินไปขนาดนี้เอาไปเที่ยว....ยังดีซะกว่า

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เอาเงินไป ซื้อหนังโป๊ คุ้มกว่าเยอะ

เลิกเถอะครับ
    สักวันผู้หญิงคนนั้นจะรู้สึก!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เลิกคบครับ ผู้หญิงอะไร ยิ่งกว่าในละครอีก สุดๆอะ เป็นผมไม่ใยดีอะไรทั้งสิ้นแม้จะรักมากสุดหัวใจ

ก็คล้ายๆกับปลิงอะ มันจะดูดคุณจนคุณหมดตัว ผู้หญิงแบบที่คุณเล่ามาเค้าเรียกว่า "นางแพสยา"

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ก่อนอื่นอยากรู้ว่า เป็นเรื่องจริงหรอครับ หรือว่าแต่งเรื่องมาอำกันเล่นๆ

แต่ถ้าเป็นเรื่องจริง คุณไปอยู่ไหนมาหรอครับ ถึงมองผู้หญิงคนนี้ไม่ออก

อะไรทำให้คุณรักผู้หญิงคนนี้หรอครับ แบบนี้มันหลอกเอาเงินชัดๆ

ถ้าคุณหมดตัววันไหน เํธอก้อคงไม่โผล่มาให้เห็นหน้า หรือมาดูดำดูดีคุณหรอกครับ

คำแนะนำคือ ทำตามผู้ตอบกระทู้ทั้งหมดนี้แหล่ะครับ ถ้าคุณคิดว่า เธอรักคุณล่ะก้อ คุณคิดผิดครับ
    ASUS p8z68-V LX , Intel Core i5 2500K , Kingston HyperX 4G (1600)x2 , ATI HIS 6850 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    หาคนไหม่เถอะครับผมโดนมาแล้ว

ย้ำหาคนไหม่

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ยึด BB คืน ซะ เพราะ เค้ารักเงินมากกว่าคุณ