ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

Exclamation หมวดนี้นับวันชักจะไปกันใหญ่ ผู้ที่เกี่ยวข้องกรุณาเข้ามาดูแลหน่อยครับ

Love & Health หลังๆนี่รู้สึกจะมีแต่เรื่อง Sex นะ แล้วมันไม่ใช่คำถามเกี่ยวกับ Sex ไง กระทู้หลังๆมีแต่กระทู้โชว์พาว(ไม่ก็ขี้โม้ แต่งเรื่องขึ้นมา)

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=218111 > ก็แค่กระทู้โชว์(หรือโม้ก็ไม่รู้) ว่าไปมีอะไรกับแฟนมา

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=217894 > โชว์ซื้อถุงยาง

กระทู้อื่นๆก็มีแต่ จะท้องไหม จะท้องไหม จะท้องไหม คือ คนที่ตั้งกระทู้มาถามเนี่ย อยากจะรู้จริงๆ หรือ แค่อยากโชว์ว่าไปมีอะไรกับแฟนมา หรือ แค่พูดโม้ๆ แก้เหงาครับ
    คำถามว่าจะท้องไหมเนี่ย มีตอบไปเป็นร้อยเป็นพันกระทู้แล้ว ก็ยังจะตั้งกระทู้ถามกันมาอยู่ได้ คือ ไม่เปิดอ่านกันบ้างหรือ คนที่มาตั้งกระทู้เนี่ย ผมเดาเอาว่าอย่างน้อยก็อายุไม่น่าจะต่ำกว่า 15 ปีนะ 15 ปีแล้ว ถามจริงๆ ยังไม่รู้อีกหรอ ว่าผู้หญิงจะท้องได้อย่างไร และถ้าบอกว่าไม่รู้ คุณควรจะมาถามก่อน ไม่ใช่ไปมีอะไรกับแฟนก่อน แล้วค่อยมาถามครับ!! เหมือนตั้งกระทู้มาแค่อยากเล่าประสบการณ์เสียวแค่ตัวเองแค่นั้นแหละ บ้างก็จริง บ้างก็ขี้โม้

วอนผู้ที่เกี่ยวข้องเข้าไปตรวจสอบ ดูแล ด้วยครับ ก่อนที่หมวด Love ,Health จะกลายเป็นหมวด เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว

สำหรับคนที่อยากเล่า อยากแชร์ อยากโม้เหลือเกิน ว่าตัวเองไปมีอะไรกับแฟนมา แนะนำว่าให้ไปเล่าพวกเว็บเล่าเรื่องเสียวจะดีกว่านะครับ อย่าเอาคำถามโง่ๆ เอ้ย! คำถามที่ถามซ้ำแล้วซ้ำเล่า และถูกตอบไปเป็นพันๆครั้งแล้วมาอ้างเพื่อเล่าเรื่องเสียวของตัวเองเลยครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1492 > อ่านสักนิดนะครับ ว่าหมวดนี้มีไว้เพื่ออะไร

ขออภัยหากกระทู้นี้ทำร้ายจิตใจใคร แต่หมวดนี้ไม่ใช่หมวดเล่าเรื่องเสียวครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จริงๆเรื่องแบบนี้ มันก็เข้าข่ายหมวดอยู่นะ แต่มันลึกซึ้งไปหน่อย

แต่หลังๆ สังเกต กระทู้จะมีแต่แบบ

"ผม ยสตน เอาออกไม่ทัน จะท้องมั๊ยครับ"

"ผมทำท่าเฮลิคอปเตอร์จะท้องมั๊ยครับ"

"ผม . . . . . . . . . จะท้องมั๊ยครับ"

". . . . . . ซิงมั๊ยครับ" (อยากรู้ว่าซิงไม่ซิง เอามาให้ผมลองดิ เดี๋ยวรู้เลย >_<")

มันเยอะไป บางทีอ่ะ คือคนในบอร์ด ก็ไม่ได้เป็นหมอเป็นพยาบาลกัน หรืออาจจะมีคนเป็นแต่ส่วนน้อย

มาขอคำปรึกษา ก็ได้แบบผิดๆถูกๆกันไป ช่วยๆกันแชร์ประสบการณ์กันไป

มันก็ช่วยได้ระดับนึง แต่ก็ไม่ 100%

แนะนำให้ปรึกษาw'oJ เอ๊ย .. พ่อ แม่ หรือผู้เชี่ยวชาญดีกว่านะครับ

โทรไป club Friday ก็ได้ พี่อ้อย พี่ฉอดแกเป็นอับดุล รู้ทุกเรื่อง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ที่ตั้งกันเป็นร้อยรอบเพราะเขาเครียดจริงๆไม่ได้อวดครับ อย่างผมนี่ก็ 3-4 กระทู้แล้วว่าจะท้องไหมเนี่ย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เด็กเซี่ยนมันเยอะสมัยนี้ ผมอายุใกล้ๆ เลข 20 บวกลบจะแก่หรือเด็กคิดเอาแล้วแต่คุณ แต่ผมบอกได้เลย เรื่องพวกนี้ผมยังไม่เคยและไม่หมกมุนด้วย

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เค้าไม่ได้อยากจะอวดอะไรหรอกครับ
    ผมคิดว่า เค้าแค่ต้องการคำปรึกษา
    มาแชร์ประสบการณ์มากกว่านะ --
    อย่าคิดในแง่ลบสิครับ จขกท.
    คิดในแง่บวกซะบ้าง
    Do it now.Sometimes later become never.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ตามซะหน่อยเห็นมาเยอะแล้วเหมือนกัน
    คหสต.ผมว่าก็โชวแหละครับ แต่ก็เข้าใจนะ แต่ก่อนตอนมีเรื่องพวกนี้ผมก็อยากโชวเหมือนกัน แต่ผมใช้วิธีพูดคุยกับเพื่่อนสนิท ไม่ก็ผู้ใหญ่ที่ให้คำปรึกษาได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    สำหรับผม ผมว่าเขาก้คงอยากเล่าขำๆมั้ง ผมก้อ่านๆไปไม่คิดไรมาก 555 แต่เดวนี้มีอะไรกันเรวเกินนะ
    Open Your Mind

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เออ จริงๆ เห็นเข้ามาก็เจอทุกวัน
    ปัญหาชีวิต จริงๆ อยู่ที่ไหน

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    บางอันก็อ่านเหมือนกับเรื่องเล่าสั้นฮาดี แต่บางอันก็ออกแนวววว...... เอิ่มเด็กสมัยนี้มันเร็วจริงๆ -..- โลกมันเปลี่ยนไปเร็วจริงๆ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ไม่รู้จะถามทำไม

จะท้องไหมครับ?

ตอบ
    มีโอกาศครับ >>>> หายเครียดป๊ะ
    มีครับแต่น้อย >>>> หายเครียดป๊ะ
    ผมว่าไม่หรอกครับ >> หายเครียดป๊ะ
    เข้ามาตอบเอาฮา >>> ขำป๊ะ?
    ผมก็เคยครับ บลา บลา บลา >>> แล้ว..แฟนตูจะเป็นแบบแฟนคุณป๊ะ

แล้วแต่ละคำถาม สุดท้ายก็ตอบเหมือนกันว่า.. "มีโอกาศท้องครับ แต่น้อย" ก๊อบมาวางยังได้

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    บางคนไม่กล้าไปปรึกษา หมอ พ่อแม่ คุณครูหรอกครับ
    บอร์ดอะดีที่สุดแล้ว แต่คำปรึกษาที่ได้ไปถูกๆผิดๆก็ ใช้วิจารณณาร์ กันอีกที

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    มันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ ต้องแยกแยะกันเอาว่า อันนี้ต้องการความช่วยเหลือ อันไหนโชว์

เพราะเราห้ามเค้าไม่ได้หรอก คนเค้าต้องการคำปรึกษา(ถึงจะเคยมีกระทู้แบบนี้ มีคำตอบไปแล้ว แต่ส่วนมากเค้าก็ยังไม่รู้กัน+เครียดไงครับ)

ส่วนพวกโชว์ก็ชั่งเค้าเถอะ เราก็อย่าไปอ่าน

ตราบใดที่ปัญหาการท้องแบบไม่ตั้งใจยังไม่หมดไปจากโลก มันก็ไม่หมดไปจากที่นี้เหมือนกัน ละครับ
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมเสนอให้มีกระทู้ปักหมุดให้ความรู้เรื่องเพศไปเลยครับ

แบบประมาณว่าอ่านครั้งเดียวแล้วเข้าใจกันโดยทั่ว

อย่าหาว่าเป็นการสนับสนุนเด็กเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    การพูดเป็นสิ่งที่ดีนะ เป็นการระบายความอัดอั้นตันใจ ระบายออกมาเถิดเก็บไว้เครียดเปล่าๆ บางทีก็คงจะมีปัญหาจริงๆก็ได้ ไม่แน่นะซักวันเราอาจจะทำตัวสุ่มเสี่ยงหรือเล่นท่ายากแล้วเกิดความไม่สบายใจขึ้นก็เป็นได้ ทางเดียวที่จะสบายใจก็คงจะเป็นการถามผู้รู้แหละ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1

อือ.....ถูกต้องแล้ว จ.ข.ก.ท ที่เองตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้น เพราะเรื่องส่วนใหญ่ในหมวด Love ,Health มันมีแต่เรื่อง ฟันๆ ท้องๆ อยู่นี้แหละ เรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องส่วนตัว ไม่รู้จะเอามาตั้งกระทู้ทำไม ถ้าไม่รู้หรือไม่เข้าใจ ถามพ่อถามแม่ไปเลยไม่ต้อง อาย มาตั้งกระทู้ถามยังไม่เห็นอายกันเลย ปัญหาของตัวเองจะมาถามคนอื่นทำไม้! ตัดสินใจเอาเองเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน. . .

( มีหนึงกระทู้ที่ผมจำได้ เขาตั้งกระทู้ว่า เหยียบน้ำอสุจิ จะท้องไหม อือ..... หาคำตอบกันเถอะครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 13th March 2014 เมื่อ 23:51

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    เค้าไม่ได้อยากจะอวดอะไรหรอกครับ
    ผมคิดว่า เค้าแค่ต้องการคำปรึกษา
    มาแชร์ประสบการณ์มากกว่านะ --
    อย่าคิดในแง่ลบสิครับ จขกท.
    คิดในแง่บวกซะบ้าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aminookey อ่านกระทู้
    การพูดเป็นสิ่งที่ดีนะ เป็นการระบายความอัดอั้นตันใจ ระบายออกมาเถิดเก็บไว้เครียดเปล่าๆ บางทีก็คงจะมีปัญหาจริงๆก็ได้ ไม่แน่นะซักวันเราอาจจะทำตัวสุ่มเสี่ยงหรือเล่นท่ายากแล้วเกิดความไม่สบายใจขึ้นก็เป็นได้ ทางเดียวที่จะสบายใจก็คงจะเป็นการถามผู้รู้แหละ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=170010
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1492
    อ่านกันสักนิดนะครับ ว่าหมวดนี้มีไว้เพื่ออะไร

จริงๆผมไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอกนะครับ แค่ไม่อยากให้เว็บเกมส์ กลายเป็นเว็บเล่าเรื่องเสียว ของคนบางกลุ่มเท่านั้นเอง

(ข้อความต่อไปนี้ กล่าวถึงบุคคลที่ตั้งกระทู้เรื่อง Sex ในเชิงเล่าเรื่องเสียว แชร์ประกบการณ์บนเตียง นักแต่งเรื่องเสียว เท่านั้น)
    ส่วนเรื่องการที่คุณจะขอคำปรึกษาผมเข้าใจนะ เพราะเครียด เพราะอะไรก็แล้วแต่ผมเข้าใจนะ แต่ถ้าคุณเครียด และจริงจังกับปัญหาเรื่องSex เรื่องว่าจะท้องไม่ท้อง จริงๆแล้วล่ะก็
    คนที่คุณควรปรึกษาคือพ่อแม่ หรือ เพื่อนสนิท หรือ อาจารย์ที่สนิทของคุณครับ ไม่ใช่มาเล่าเรื่องเสียวในบอร์ดแล้วเอาคำถามโง่ๆ อย่างจะท้องไหม มาอ้างครับ คือถ้าคุณไปมีอะไรกับผู้หญิงแล้วคุณยังไม่รู้ว่าการกระทำแบบไหนมันจะทำให้ผู้หญิงท้อง ผมว่ามันฟังดูไร้ความรับผิดชอบมากเกินไปครับ ถ้าไม่รู้ คุณควรจะหาความรู้ซะก่อน ไม่ใช่ไปมีอะไรกันมาแล้ว ถึงค่อยมาถามครับ
    แล้วถ้าคุณไม่รู้จริงๆอะนะ กับคำถามที่ว่าจะท้องไหมเนี่ย Search Google ได้คำตอบที่ชัดเจนกว่าครับ เพราะมันมีบทความเรื่องพวกนี้ให้อ่านเป็นความรู้อยู่แล้วครับ หรือไม่ก็ไปซื้อ ชุดตรวจสอบการตั้งครรภ์ที่ร้านขายยามาครับ เดี๋ยวรู้เลย และถ้าคุณต้องการจะหาความรู้จากหมวด Love, Health จริงๆล่ะก็ คำถามส่วนใหญ่มันก็ถูกตอบไว้หมดแล้วครับ ทำไมคุณไม่ลองไปเปิดอ่านดูล่ะครับ หรือๆเพราะจริงแล้วคุณแค่ต้องการเล่าเรื่องเสียว? ถ้าอยากเล่ามาก อยากโชว์มาก ผมแนะนำให้ไปบอร์ดเรื่องเสียวแทนนะครับ แล้วเต็มที่เลยครับ อย่าลืม PM มาให้ผมอ่านด้วยล่ะ

~เข้าใจตรงกันนะ

ปล. Love, Health ไม่ใช่หมวดเรื่องเสียวครับ กรุณาอ่าน 2 กระทู้ที่ Tag ไปให้ด้วย ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanziban : 14th March 2014 เมื่อ 15:42

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    จขกท มีปมอะไรไหมครับผมสงสัย ( ถ้าไม่มีก็ขอโทษนะครับ )

คนที่เขามาตั้งกระทู้ ถามเรื่องท้องไม่ท้อง ก็เพราะเค้ากังวลครับ
    มันไม่ใช่เรื่องที่จะไปปรึกษาคนในบ้านตรงๆได้เหมือนเรื่องทั่วไป
    คนเรามันพลาดกันได้ครับ

เอาตรงๆเลยนะครับ ผมไม่อยากพิมพมาก ความเห็นของคุณมันทำให้เกิดการปิดกั้น
    คุณสังเกตุไหม พวกกระทู้ล่อเป้าอย่างที่คุณว่า มันมีความรู้เกี่ยวกับด้านที่แฝงอยู่ด้วยนะ
    ซึ่งไปหาจากโลกในสังคมจริงๆยากครับ

ความเห็นของผมคือ
    เรื่อง Sex, ท้องไม่ท้อง ต่างๆนาๆ ถ้าไม่ radical มากก็โพสตมาได้เลยครับ มาปรึกษากันได้เลย
    ส่วนไอกระทู้โชวซื้อถุงยางผมว่าไม่เห็นมันจะเสียหายตรงไหน

แต่พวกกระทู้ที่ผมไม่เห็นก็มีนะ แต่ผมไม่ค่อยเห็น

พิพมเองงเอง

// ขอบคุณครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    5555

มันน่าจะเป็นทิศทางนี้นะ

LOVE = รัก คือทุกข์ เกิดจากการสมมุติ ความยินดีชอบในสิ่งนั้นๆ สาเหตุมาจาก ตัณหา และกิเลส ความอยากได้อยากมี อยากครอบครองเห็นผิดว่าสิ่งเหล่านั้นเป็นของของตน ยึดถือ ถือมั่น

HEALTH = สังขาร คือความไม่เที่ยงแท้ ย่อมมีเสื่อมเป็นของธรรมดา อ่อนวัย สูงวัย แก่เฒ่า และเสื่อสลายไปในที่สุด ไม่ว่าเกิดจากโรคต่างๆก็ดี เช่น โรคมะเร็ง โรคเบาหวาน โรคตับ โรคเรื้อน โรคกระดูก ฯลฯ เป็นปัจจัยให้นำไปสู่ความเสื่อม เมื่อเสื่อมก็เป็นทุกข์ มีกิเลสอยากให้สุขภาพพละเหล่านั้น เที่ยงแท้ แข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่เป็นไปเพื่ออาพาธ

ผมว่าแบบนี้จะดีที่สู้ด!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    - -" เอาเเล้วไง !! เอาเป็นว่าผมขอโทษละกันนะ ที่เล่าไป ไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องเเบบนี้เลย......
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    จขกท. ท่านก็บอกอยู่ว่าหมวดนี้มันมีไว้เพราะอะไร ถ้ามันถูกเค้าก็คงไม่ตั้งกระทุ้ขึ้นมาหรอกคับ ท่านจะเถียงกันทำไมล่ะคับ กฏก็มีบอกไว้ชัดเจนอยุ่แล้ว เอาง่ายๆ เหมือนกันคับ ถ้า Admin ต้องการให้มีเรื่องเพศ เค้าก็คงจะตั้งหมวดเรื่องเพศไปแล้วล่ะคับ เพราะนี่มันบอร์ดเกมนี่คับ จุดประสงค์ก็ชัดเจนอยุ่แล้ว เค้าถึงไม่มีหมวดเรื่องเพศ เรื่องแบบนี้ก็ควรจะไปบอร์ดเพศศึกษาสิคับ ระหว่างกระทู้ที่ว่า "วันนี้ผมอยากจะบอกชอบผู้หญิงคนหนึ่งทำยังไงดี" กับ "วันนี้ผมจะไปมีอะไรกับแฟนควรทำยังไงดี" ท่านว่าแบบไหนถูกล่ะคับ สรุปคืออ่านกฏในหมวดเอาคับ ถ้าท่านว่าถูกหรือผิด ก็แล้วแต่ท่านล่ะคับ

****ขออภัยถ้าทำให้ท่านไม่พอใจ****

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ปรึกษาที่ไม่เท่าไร ไอ้ประเภทที่อวดเนี่ยสิ ภาคภูมิใจเหลือเกิน ได้น้องคนนั้นฟันเธอคนนี้ มันบ่งบอกถึงปมในชีวิตได้เป็นอย่างดี

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    จขกท มีปมอะไรไหมครับผมสงสัย ( ถ้าไม่มีก็ขอโทษนะครับ )

คนที่เขามาตั้งกระทู้ ถามเรื่องท้องไม่ท้อง ก็เพราะเค้ากังวลครับ
    มันไม่ใช่เรื่องที่จะไปปรึกษาคนในบ้านตรงๆได้เหมือนเรื่องทั่วไป
    คนเรามันพลาดกันได้ครับ

เอาตรงๆเลยนะครับ ผมไม่อยากพิมพมาก ความเห็นของคุณมันทำให้เกิดการปิดกั้น
    คุณสังเกตุไหม พวกกระทู้ล่อเป้าอย่างที่คุณว่า มันมีความรู้เกี่ยวกับด้านที่แฝงอยู่ด้วยนะ
    ซึ่งไปหาจากโลกในสังคมจริงๆยากครับ

ความเห็นของผมคือ
    เรื่อง Sex, ท้องไม่ท้อง ต่างๆนาๆ ถ้าไม่ radical มากก็โพสตมาได้เลยครับ มาปรึกษากันได้เลย
    ส่วนไอกระทู้โชวซื้อถุงยางผมว่าไม่เห็นมันจะเสียหายตรงไหน

แต่พวกกระทู้ที่ผมไม่เห็นก็มีนะ แต่ผมไม่ค่อยเห็น

พิพมเองงเอง

// ขอบคุณครับ
    ผมไม่ได้มีปมอะไรหรอกครับ ถ้าคุณอ่านสิ่งที่ผมกล่าวไป "ทั้งหมด" คุณคงเข้าใจจุดยืนของผม และคงไม่มาพูดเสียดสีผมแบบนี้หรอกครับ

ผมตอบอีกครั้งก็ได้นะครับ คงคิดว่าก็ต้องตอบอีกหลายครั้งแหละ เพราะ คงมีคนอ่านไม่หมดอยู่แล้ว เลยไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมอธิบายไป (หรือผมอธิบายไม่รู้เรื่องดีพอ)

ก่อนอื่นเลยผมแนะนำให้เข้าไปอ่าน 2 กระทู้นี้ก่อนครับ อ่านให้ละเอียดนะครับ แล้วคุณจะเข้าใจว่าทำไมผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=170010

เรื่องที่ถัดมา เรื่องท้องไม่ท้อง ผมก็พูดไปแล้วนะ ทั้ง 2 ข้อความ ผมจะพูดอีกรอบละกัน คือ ถ้าคุณอยากรู้ว่าท้องไม่ท้อง จริงๆเนี่ย
    1.ไปซื้อชุดตรวจสอบการตั้งครรภ์ครับ
    2. เอาสิ่งที่ตัวเองกระทำลงไป ไป Search google ดูครับ ว่ามันจะท้องไหม โอกาสท้องกี่ % มันมีบอกหมดแหละครับ ไม่มีความจำเป็นต้องมาสาธยายให้คนในเว็บบอร์ดเห็นภาพครับ ว่าคุณไปทำอะไรกันมาบ้าง

ผมสงสัยนะ ถ้าเรามีปัญหา หรือ กังวัลใจ เรื่องจะท้องหรือไม่ท้องจริงๆ ผมหมายถึงแบบ Seriously เลยอะนะ
    คุณจะมาตั้งคำถามกับใครก็ไม่รู้ในเว็บบอร์ดเกมส์เพื่อขอความช่วยเหลือ หรือ ทำ 2 ข้อข้างบนที่ผมกล่าวไปดี อันไหนมันจะช่วยตอบคำถามที่เรากังวลกันจริงๆได้ดีกว่ากันครับ??

ส่วนเรื่องที่บอกผมปิดกั้นเนี่ย คือ ผมว่าผมก็ไม่โง่นะครับ ถ้ามีคนถามคำถามที่มันจะเป็นความรู้เกี่ยวกับเรื่อง Sex จริงๆเนี่ย ผมก็ยินดีตอบนะครับ แต่เท่าที่ผม ดูๆ มาสักพักเนี่ย หลังๆมันมีแต่กระทู้โชว์ว่าไปเอาใครมาทั้งนั้นเลยนะครับ

จะปล่อยให้เป็นแบบนี้ต่อไปก็ได้ครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียอะไรอยู่แล้ว เพียงแต่ถ้าปล่อยแบบนี้ไปเรื่อยๆ อีกหน่อยหมวดนี้ก็คงมีแต่เรื่องความใคร่เท่านั้นแหละครับ ซึ่งมันผิดจุดประสงค์ของหมวด Love, Health นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanziban : 14th March 2014 เมื่อ 16:44

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pittawat อ่านกระทู้
    - -" เอาเเล้วไง !! เอาเป็นว่าผมขอโทษละกันนะ ที่เล่าไป ไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องเเบบนี้เลย......
    ไม่ต้องเครียดครับ มันมีมาเยอะมาก ไม่ใช่เพราะกระทู้คุณคนเดียว เลยทำให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ผมว่า บางเรื่อง มันก็ควรโพส บางเรื่องก็ไม่ควรโพส

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ซื้อถุงยางครั้งแรก.....มุ้งมิ้งๆ อันนี้นั่งอ่านคร่าวๆยังสงสัยอยู่เลยว่าเพื่อ?

สำหรับกระทู้อื่นแนวๆท้องมั้ยก็เข้าใจว่าอยากปรึกษาจริงๆ

แต่เดี๋ยวนี้มันมีกูเกิ้ลไงลองค้นดูค้นเยอะๆให้แน่ใจ ถ้าไม่มีไม่ได้แล้วค่อยมาถาม

ที่ตอนทำไม่ถามใครมันกันอย่างเดียว
    TROL HAHAHAHAHA

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: