ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062

จากคนรักกัน กลายเป็นเพื่อนกัน จนเป็น....

จริงๆแค่อยากจะระบายครับ แสดงความคิดเห็นได้ตามสบาย ยาวหน่อยนะครับ

คือผมรักกับเค้าคนนี้มาได้ 2 ปีครึ่ง ปีแรกๆเพื่อนๆเจอ เพื่อนผมจะแซว จะแควะตลอด เพราะรักกันออกหน้าออกตาเกินไป เพื่อนอิจฉา พอมาพ้นหลังจากปีครึ่ง ทุกอย่างก็เริ่มไม่

เหมือนเดิม เพราะต่างคนคนต่างทำงาน เวลาที่มีให้กันก็น้อยลง เพราะทำงานไม่ตรงกัน ผมเข้าดึก เค้าเข้าบ่าย เจอกันน้อยลง จนต้องแยกกัน เนื่องจากบ้านผมที่ทำงานไกลจาก

ที่เค้าทำงาน เค้าจึงต้องไปอยุ่หอ พอแยกกัน นานเข้า เราก็เจอกันน้อยลง จาก อาทิตย์ละ 1-2 รอบ เป็น เดือนนึง เจอหน้ากัน 1-2 รอบแทน เราใช้ไลน์ เฟส โทรคุย ในการติดต่อกัน

ผลของความห่างไกล และเวลาที่มีให้กันน้อย ทำให้เค้านอกใจผม 3 รอบในเวลาประมาณ 4 เดือน ที่ผ่านมา ผมจับได้ตลอด แต่ก็ไม่เคยคิดโกรธ เธอก็รู้สึกผิด แต่พอมารอบ

ล่าสุด เหมือนเธอจะไม่สะทบสะท้านอะไร ซึ่งแน่นอนผมเป็นคนที่เสียใจมาก ร้องไห้หลายต่อหลายครั้ง เหมือนเธอจะสงสาร แต่ก็ยังคงทำต่อไป ได้คำแนะนำจากเพื่อนๆบ้าง ว่า

ผมต้องเลวบ้าง เจ้าชู้บ้าง นอกใจบ้าง เค้าจะได้คิดว่า เราก็มีโอกาศ มีที่ไปเหมือนกัน แต่ไอหน้าตาผม และนิสัยของผม ผมทำไม่ได้ เพราะผมเห็นตัวอย่างแล้ว พวกสับราง

สุดท้ายก็ไม่เหลือใคร ตอนนี้ ผมได้คิดขึ้นมาว่า "คนเจ้าชู้ ไม่ว่าเราจะดีแค่ไหน สุดท้ายเค้าก็ไปอยุ่ดี" แฟนผม เคยมีแฟนมาแล้ว 11 คน ส่วนตัวผม ในชีวิตนี้ เค้าคือคนที่ 3

และผมเป็นคนที่คบเค้านานที่สุดในบรรดาแฟนๆที่เค้าผ่านมาทั้งหมด ผมถามเค้าหลายรอบมากว่า ถ้าผมหายไปจะเป็นยังไง เค้าก็พูดเหมือนรั้งผมไว้ ว่าถ้าไม่มีผม คงจะรู้สึกแย่

ซึ่งแน่นอนมันทำให้ผมรู้สึกว่า ผมยังมีค่าสำหรับเค้า จนถึงตอนนี้ ผมยังตอบตัวเองไม่ได้ว่า ผมยังรักเค้าไหม เพราะตอนนี้ ผมโดนเค้าหักหลังเป็นรอบที่ 4 แล้ว เพื่อนๆทุกคนรู้

แต่ก็คงพูดไรไมไ่ด้ เรื่องของคนสองคน แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า รอบที่ 2 3 4 คนที่ผมจับได้คือ คนๆเดียวกัน ไม่ใช่คนอื่น เจตนาชัดเจนเลยว่า มีใจให้ผุ้ชายคนนั้น ซึ่งแน่นอน

ผมไม่มีอะไรไปสุ้เค้า หน้าตา เงินทอง ผมคงสู้เค้าคนนั้นไม่ได้

แต่ที่ผมแปลกใจคือ ผมจับเค้าได้กับตาเห็นโดยการเช็คเฟส เค้าลบข้อความที่คุยกับผู้ชายคนนั้นออกทั้งหมด รวมทั้งเอาเฟสผมไปบล้อกด้วย และผมก็แอบอ่านไลน์ ในเครื่อง

เค้า ผมรู้สึกเลยว่า ตอนนี้โดนหลอกใช้ เป็นควาย เห็นๆ แต่รุ้อยู่เต็มอก แต่ก็ยอมให้เค้าหลอก นับเวลาจากโดนหักหลังรอบที่ 4 ถึงตอนนี้ก็ อาทิตย์กว่าแล้ว ผมพูดกับเค้าไป

ตรงๆว่า ถ้าไม่รักก็บอกกันเลย อย่ารั้งเราไว้ ผมก็พูดไปแบบอารมณ์เสียใจ ไม่ได้โมโหอะไรทั้งสิ้น เค้ากลับตอบกลับผมว่า เค้าเลือกใครไม่ได้จริงๆ ถ้าขาดผมไป เค้าก็อยู่ไม่ได้

ขาดคนนั้น เค้าก็อยู่ไม่ได้ ผมเลยตัดสินใจที่จะเลือกให้เค้า โดยที่ผมบอกเลิกเค้าเอง และผมก็จากเค้ามา วันต่อมาเค้าก็มาง้อผมแล้วทำดีกับผม พร้อมพูดคำเดิมๆ จะไม่ยุ่งกับ

ผู้ชายคนนั้นแล้ว ซึ่งผมฟังเป็นรอบที่ 3 แล้ว ผมพยายามข่มใจว่า ถ้าให้โอกาศ ผมก็ต้องมานั่งเสียใจแบบนี้ จนผมได้ถามคำถามเค้าว่า สนุกไหมที่ทำกับผมแบบนี้ ทำแบบนี้คือ

ห่วงก้าง หรือ นิสัยผู้ชายคนนั้นบางอย่างเธอรับไม่ได้ เธอกลับตอบผมว่า เธอไม่ได้คิดไรกับผมแบบแฟนแล้ว แต่มีความผูกพันธ์ที่ตัดไม่ได้ ซึ่ง ถ้าคนอื่นฟัง ใครๆก็คิดว่าเธอเห็น

แก่ตัวมากซึ่งมันก็คือเรื่องจริง เพราะผมพูดกับเธอไปแบบนั้นว่า ทำแบบนี้มันเห็นแก่ตัวนะ แทนที่จะเปิดโอกาศให้ผมได้พักใจ เพื่อจะได้เริ่มต้นใหม่กับใคร แต่เธอกลับบอกว่า ถ้า

ผมไม่มีใครใหม่ก็จะอยุ่อย่างนี้ละ จนผมต้องทำอะไรสักอย่างนึง ที่ต้องตัดจริงๆ ผมแอบปลื้มรุ่นพี่คนนึงในบริษัท พี่เค้าเป็นคนเงียบๆ แต่เฟรนลี่มาก คือถ้ารุ้จักแกจะเป้นคนเฮฮา

ต๊องๆ ขี้เล่น แต่ถ้าไม่รุ้จักคือจะพูดน้อยมากหรือไม่พูดด้วยเลย ซึ่งเพื่อนๆผมรู้ว่าผมปลื้มพี่เค้ามานานแล้ว และเพื่อนผมก็แซวผมบ่อยๆ เพราะเค้าน่ารักมาก(สุดจริงๆ) แต่ผมไม่

เคยคิดนอกใจ หรือคิดอยากจะทิ้งแฟนเพื่อไปหาหญิงอื่น ผมก็ได้บอกเธอไปตามตรง ผลที่ได้คือเธอยังคงรั้งผมไว้ ไม่ยอมที่จะปล่อยผมไป แต่ถ้ามาค้างคา ผมก็จะเจ็บไปมาก

กว่านี้ จนตอนนี้ผมพยายามเลิกติดต่อกับเธอ แต่เธอกลับมาหาผมทีั่บ้านทุกวัน มาหลายวันแล้ว ผมก็ไม่เข้าใจว่า ในเมื่อไม่คิดกับผมเป็นคนรักแล้ว เค้าจะมาทำแบบนี้กับผม

ทำไม เค้ามาร้องขอโอกาศ ที่ผมยื่นไปให้ 3 รอบแล้ว ซึ่งตอนนี้ถ้าผมไม่ให้ผมก็ไม่ผิดใช่ไหมครับ? แต่เธอกับไปโพสในเฟสบุ๊คให้เพื่อนๆเธอเห็นใจว่า ผมหลอกเธอมาตลอด

ทำให้ผมเป็นคนเลวในสายตาเพื่อนๆเธอ ญาติโยมพวกเธอก็เข้ามาปลอม พร้อมกับด่าผม เอาซะใจ ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า ผมเป็นผัวพวกเธอหรือป่าว ผมโกรธมากแต่ทำไรไม่ได้

จริงๆ ท้ายสุดจนถึงตอนนี้ ถึงเธอจะด่าผมไว้เยอะ แต่ะเธอก็มาตอแยผม ไม่ให้ผมได้เป็นสุข ซึ่งเธอน่าจะเข้าใจว่า ผมไปจีบพี่คนนั้นเลยไม่หยุดปั่น ซึ่งจริงๆตอนนี้ ผมยังไม่พร้อม

มีใครทั้งสิ้น ประสบการณ์ผม คบแฟนมา 3 คน แต่ละคนคบ 2ปี+ รวมๆแล้ว เวลาที่ผมมีแฟน รวมได้เกือบ 10ปี ตั้งแต่ผม วัยรุ่นจนถึงทำงาน มันทำให้ผมได้ข้อคิดว่า

1.เราควรที่จะมีเวลาให้คนรักตลอด ตัวควรจะอยุ่ติดกัน เพราะได้ยินแต่เสียง เห้นหน้าผ่าน โทรศัพท์ มันคงไม่ผูกพันธ์เท่า ตัวอยุ่ด้วยกัน

2.เราไม่ควรจะดีเกินไป ควรจะแสดงนิสัยแย่ๆบ้าง ซึ่งข้อนี้ผมก็ทำนะ กินเหล้า เที่ยวกลางคืนบ้าง ติดเพื่อนบ้าง แต่ท้ายที่สุด เลวไม่พอ

3.เราต้องเอาใจใส่เค้าในทุกเรื่อง และต้องใส่ใจเอาด้วย ซึ่งเรื่องนี้มันคงเป็นความจริง เพราะถ้าเราเซ็กห่างกัน ผลที่ตามมาก็จะจบด้วยการนอกใจ

4.เงินทองเราต้องมั่นคง ข้อนี้สำหรับผมเรื่องเงิน ไม่ค่อยขัดสน แต่แน่นอนละ ความสวยต้องใช้เงินจริงๆ ถึงเงินที่เรามีตอนนี้เราจะมองว่าเยอะ แต่สำหรับคนอื่นอาจจะไม่ก็ได้

ขอบคุณที่อ่านจบนะครับ จริงๆผมก็ไมไ่ด้ดราม่ามานาน ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยพูดแต่ถ้าพุดคือต้องแตกหักแล้ว ซึ่งตอนนี้ผมตัดสินใจได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guszo : 17th March 2014 เมื่อ 19:28

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมไม่ได้อ่านหมดนะครับ ผมอ่านแต่ข้อข้างล่างๆ

สำหรับตัวผม

1บางทีก็อยู่ที่ใจคนครับ ตัวผมอยู่กับเขาตลอดแต่ใจเขาก็ยังอยู่กับคนไกล

2 แน่นอนว่า ถ้าดีเกินไป เขาจะไม่มีอะไรที่ต้องคิดมากและเป็นห่วงเรา บางคนเราดีเกินไปเขาพอใจ แต่บางคนเราดีเกินไปเขาเลยเมิน

3.มันเป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งของความรักถามว่ามันเกี่ยวไหม แค่มันอาจจะมีส่วนดึงดูดใจสำหรับใครบางคน

4.อยู่ที่ความพอของแต่ละคนครับ แม้ทรัพสินตระกูลผมมีพันล้าน มันก็อาจไม่พอสำหรับคนบางคน แต่สำหรับบางคนมันไม่จำเป็นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 17th March 2014 เมื่อ 20:23

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: