ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

เพราะคนไทยเฉลี่ยไม่รวยเท่าคนญี่ปุ่นใช่ไหม?

ในประเทศญี่ปุ่นมีการวางระบบโครงข่ายมอเตอร์เวย์ครั้งแรกในปี พ.ศ. 2506 โดยมอเตอร์เวย์สายแรกของญี่ปุ่นคือ สายเมย์ชิน
    นาโงย่า - โอซาก้า ระยะทาง 193 กิโลเมตร และมอเตอร์เวย์ทั่วญี่ปุ่นมีความยาวรวมกับประมาณ 7,000 กิโลเมตร
    ที่หนูมองว่ามันแปลกก็คือ เหมือนกับว่ามอเตอร์เวย์ของญี่ปุ่นนั้น เหมือนถูกใช้เป็นสายเมนในการเดินทางในระยะไกล
    แต่ของไทยสาย กรุงเทพ-พัทยา กลับมีลักษณะคล้ายกับตัวเสริมเท่านั้น

และที่หนูโฟกัสไปนั่นก็คือ เส้นทางที่ใช้ข้ามไปยังเกาะคิวชู ซึ่งเป็นเส้นทางเดียว เหมือนสะพานสารสินที่ใช้ข้ามไปจังหวัดภูเก็ต
    แต่ต่างกันตรงที่เกาะคิวชูนั้นใหญ่กว่าภูเก็ตหลายเท่า และมีขนาดใหญ่ถึงขนาดที่มีจังหวัดถึง 7 จังหวัดอยู่บนเกาะเดียว
    สะพานเดียวที่ข้ามไปยังเกาะนั้น เป็นมอเตอร์เวย์เก็บค่าผ่านทางค่ะ

ประเด็นนี้ทำให้หนูย้อนกลับมามองประเทศนี้ว่า เราน่าจะหัวใสทำทางระบบปิดและมีการเก็บค่าผ่านทางซะตั้งแต่ตอนที่เริ่มสร้างถนน
    ไม่ว่าจะเป็นสายมิตรภาพ เพชรเกษม สุขุมวิท พหลโยธิน สายเอเซีย หรือสะพานข้ามไปภูเก็ต หนูคิดในใจว่าเป็นมอเตอร์เวย์จะดีไหม
    แต่ทำไมเราไม่คิดแบบที่ว่ามานี้ เพราะเราไม่รู เราคิดไม่ถึง เราไม่มีงบ
    หรือเพราะรายได้เฉลี่ยของประชากรนะ?

ข้อมูลเพิ่มเติม : แผนที่ทางหลวง ปี 2509
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 23rd March 2014 เมื่อ 20:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    คอรัปชั่นคำเดียวครับที่ไทยทำไม่ได้เหมือนญี่ปุ่น

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ก็คงทั้งหมดน่ะแหละ ผมว่า แต่หลักๆก็คือรายได้ของประชาชน แต่ผมก็คิดอีกมุมนึงนะ ถ้าทุกสายเป็นมอเตอร์เวย์หมด มันก็จะยากที่จะเดินทางข้ามถนนเส้นนั้น ไปยังสถานที่ใกล้ๆ

สิ่งที่ตามมาก็คือ ต้องสร้างถนนเพิ่ม หรือสะพานข้ามสำหรับรถ นั้นทำให้สิ้นเปลืองทรัพยากรและงบประมาณมาก เนื่องจากประเทศไทยเป็นประเทศที่กว้างใหญ่ และแต่ละจังหวัด ไม่ได้มีประชากรมากพอที่จะจำเป็นต้องทำถนนเพิ่ม

แค่นี้ละกัน ข้องใจตรงไหนก็ถามมานะครับเผื่อจะตอบได้

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    จำเรื่องขโมยขึืนบ้านแล้วเจอเงินที่เยอะมากผิดปรกติของปลัดคมนาคมได้ไหมหล่ะ นั้นแหละ มันเป็นอย่างงั้นแหละ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 23rd March 2014 เมื่อ 20:23

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถนนระหว่างจังหวัดไม่ควรเยี่ยมระดับนั่นนะครับ แค่กรุงเทพพัทยาก็น่าจะพอเพียงแล้ว ขืนเป็นมอเตอร์เวย์หมด เราก็คงไม่ต้องใช้ถนนแล้วละ จะไปไหนก็โดนเก็บเงิน อยู่แบบไทยๆเนี้ยแหละ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่แปลกหรอกเพราะ คนไทยขาดระเบียบ มีอิสระมากจนเกินไป ก็ใช้ซะให้มันป่นปี้ ต่างกับญี่ปุ่นที่ต่อให้ลืมกระเป๋าตังไว้ในร้านอาหารวันต่อมา ถ้าไม่ได้คืน ก็อยู่ที่ร้านนั่นแหละ

กระเป๋ายังอยู่แต่ตังค์ไม่อยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 23rd March 2014 เมื่อ 20:34

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ยกเลิก 1...อ่าว ไม่ใช่นี่หว่า #กำๆ

ทำใจเถอะครับ ตราบใดที่เหล่าเทวดาเค้ายังเปลี่ยนถนนลูกลังให้เป็นยางมะตอยไม่ครบ มันก็ไม่ทำอะไรทั้งนั้น
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    กินกันพุงกางเลยครับ กินกันเป็นกราฟบรรพบุรุษเลย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    งบประมาณมันมีอยู่แล้วครับ อยู่ที่ว่าจะทำมัย ทำแล้วทำตามที่แจ้งไว้จริงรึป่าว หรือทำอยู่ดีดีรัฐบาลชิงเหมือน รบ.สัก รบ.นี่ละที่สร้างๆอะไรสักอย่าง ดูดีดีโครงการล้ม สะงั้น ส่วนถ้ามันเป็นการพัฒนาประเทศในแบบใหญ่ๆเลยถึงงบไม่พอไปกู้มาก็ไม่เสียหายครับ เพราะประเทศไหนก็กู้กันทั้งนั้น มหาอำนาจของโลกยังเป็นหนี้เลยครับ

ส่วนในเรื่องของ คนในประเทศมีเงินถ้าเฉลี่ยมาแล้วมันน้อยกว่าครับ แต่ในความเป็นจริง คนเราเงินเดือนไม่เท่ากันยิ่งประเทศเราคนรวย ก็ รวย****** คนจนก็จนได้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dodo250 : 23rd March 2014 เมื่อ 20:52

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เมื่อไหร่คุณจะย้ายไปญี่ปุ่นสักทีครับ ผมรู้คุณชอบประเทศญี่ปุ่น

ปล. ส่วนตัวผมเองเกิดทีเมือง ชิบะ ประเทศญี่ปุ่นและได้บินมาอยู่ที่ไทยตั้งแต่เล็กๆครับ คุณพ่อผมชวนผมไปเรียนต่อที่ประเทศญี่ปุ่นอยู่หลายครั้งหลายครา

แต่ผมปฏฺิเสธไปทุกครั้งเลยละ อิอิ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่หรอกครับประเทศไทยมีรายได้มวลรวมปานกลางค่อนข้างสูง ภาษีก็เก็บเยอะ ปัญหาอยู่ที่ว่างบประมาณที่เก็บได้ถูกส่งไปส่วนกลาง 90%
    ทำให้งบประมาณส่วนอื่นไม่เพียงพอ ปัญหาอยู่ที่ระบบกระจายอำนาจของไทย ที่กระจายงบประมาณไม่ทั่วถึง แล้วการคอรัปชั่นก็อื้อซ่า
    เป็นธรรมดาครับที่ชนบทไม่เจริญเหมือนในเมือง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 23rd March 2014 เมื่อ 21:03

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ที่ประเทศไทยมีรายได้ประชาชาติสูงมันก็เป็นเรื่องดีนะครับ แต่พอมาดูจริงๆจะรู้ว่าประเทศไทยมีความเหลื่อมล้ำทางรายได้เป็นอย่างมากเลยครับ แบบคนรวยก็ร้วยรวย

คนจนก็จ๊นจน รัฐบาล(หลายๆรัฐบาล)ก็เลยคิดนโยบายการกระจายรายได้อย่างเป็นธรรมเช่นคนที่มีรายได้ต่ำกว่า XXX บาทไม่จำเป็นต้องเสียภาษีครับ ส่วนเรื่องที่

เกี่ยวกับการสร้างสะพานนั้นก็เกิดจากนักการเมืองคอรัปชั่นต์ครับ

ผมมีอาเป็นผู้รับเหมาก่อสร้างครับ วันหนึ่งผมได้ยินอาผมคุยโทรศัพท์ว่าอย่าลืมแบ่งให้ สส ด้วยนะ ไม่งั้นอยู่ไม่ได้ ระบบในประเทศไทยมันเป็นแบบนี้แหละครับ เลย

ทำให้คนดีถูกเอารัดเอาเปรียบ คนดีท้อแท้หมดกำลังใจ หันกลับไปทำชั่วกัน

ปล.ถ้ายาวกว่านี้เดี๋ยวมันเข้าการเมือง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ถ้าเป็นมอเตอร์เวย์หมดแต่เวลาใช้ต้องจ่ายค่าผ่านทางแบบนี้ผมว่าแบบเดิมดีกว่าเยอะ

ปล.คิดเล่นๆถ้าวันใดวันหนึ่งอเมริกาเลิกช่วยเหลือญี่นปุ่นจะเกิดอะไรขึ้น คงไม่พ้นเป็นประเทศที่ล้มละลายแน่ๆ