ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770

DayZ Standalone เผยรายละเอียดสิ่งใหม่ที่จะเข้ามาในอนาคต

DayZ Standalone เผยรายละเอียดสิ่งใหม่ที่จะเข้ามาในอนาคต

Dean Hall ผู้สร้าง DayZ ได้ออกมาให้รายละเอียดเกี่ยวกับแผนการอัพเดตสิ่งของใหม่ๆภายในเกมช่วงสองสัปดาห์ต่อจากนี้แล้ว โดยสองสัปดาห์ที่จะถึงนี้จะเน้นเรื่องอาวุธกับการแก้ไขบัคต่างๆ ส่วนช่วงไตรมาสที่สามนั้นจะไปเน้นเรื่องระบบที่ยังไม่มีในเกมซึ่งควรจะมีนานแล้ว โดยเขาบอกว่าการอัพเดตครั้งนี้จะสร้างความแตกต่างจากเวอร์ชั่นเก่าให้กับเกมมากๆเลยล่ะ ก็มีดังต่อไปนี้

*หน้าไม้ ธนู และลูกดอกรวมไปถึงลูกธนูตอนนี้ก็เข้าสู่ช่วงพัฒนาไปแล้วและจะปล่อยออกมาให้ได้ใช้กันเร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ ผู้เล่นจะสามารถยิงธนูและเข้าไปเก็บมันเอามาใช้ซ้ำอีกรอบได้ด้วย ประหยัดกระสุน แถมเงียบสุดๆ Dean บอกเลยครับว่านี่คืออาวุธที่เจ๋งมากๆ และอยากให้ทุกคนได้สัมผัสมันครับ ส่วนแรงบันดาลใจเรื่องอาวุธที่ว่านี้ก็ไม่ต้องไปหาไหนไกล The Elder Scroll: Skyrim ของเรานี่แหละ เพราะว่าระบบการล่าของ Skyrim นั้นเป็นแรงบันดาลใจสำคัญของระบบการล่าสัตว์ สิ่งของต่างๆภายใน DayZ เลยนั่นเอง

*ส่วนเตาผิงนั้นก็กำลังตามมาพร้อมกับธนูเช่นกัน เนื่องจากทีมพัฒนา DayZ มาขอคำปรึกษาเรื่องความคิดที่จะเปลี่ยนแคมป์ไฟเป็นเตาผิงกับทางทีมพัฒนา Project Zomboid พอดี

*ระบบ Ragdoll Physic ท่าการตายของศพที่จะสมจริงยิ่งขึ้นก็จะออกมาให้ได้ยลกันในไตรมาสที่สองนี่ล่ะ รอกันหน่อยก็แล้วกัน
    Dean Hall แง้มว่าเขากำลังเตรียมตัวเผยข้อมูลของอาวุธใหม่ AK-47 ที่จะออกในช่วงไตรมาสที่ 3 ด้วย ติดตามกันให้ดี
    ระบบ Advance Animal ก็กำลังจะมาในไตรสามที่สามเช่นกัน โดยระบบที่ว่านี้ก็จะเพิ่มศัตรูใหม่คือสัตว์ป่าดุร้ายเช่นหมี หรือหมาป่าให้เราสู้ด้วยนั่นแหละ แน่นอนสัตว์เลี้ยงอย่างม้าและสุนัขก็กำลังตามมาเช่นกัน เราอาจจะได้ขี่ม้าท่องโลกซอมบี้แบบฉบับป๋าริคใน The Walking Dead หรือเดินข้างหมาสไตล์พี่วิลสมิทแบบ I Am Legend ก็เป็นได้

*ส่วนเรื่องซอมบี้ไม่ต้องห่วง การแก้ไขเรื่องการตอบสนองต่อสิ่งต่างๆก็กำลังจะได้รับการแก้ไขในไตรมาสที่สองนี้และจะทำให้มันโหดแบบตัว Mod ในไตรมาสที่สาม รวมไปถึงระบบ Loot ที่จะให้มีการแก้ไขให้สมดุลขึ้นด้วย ตรงนี้เขาใช้เกม EVE Online เป็นต้นแบบในเรื่องความสมดุลของระบบต่างๆใน DayZ ด้วยครับ

*การป้องกันบ้าน แน่นอน เวลาซอมบี้บุกบ้านใครใครก็ต้องหาทางป้องกัน อย่างที่เห็นกันในเกมและหนังหลายๆเรื่อง และมันก็กำลังจะเข้ามาใน DayZ ทั้งการเอาไม้มากั้นแล้วตอกตะปู การเอาของมาปิดกั้นทางเดิน และอีกมากมาย ตรงนี้นาย Dean Hall บอกเลยครับว่านี่ล่ะ ระบบที่จะเปลี่ยนแนวทางเกมจาก Walking Simulator ให้เป็นเกมเอาชีวิตรอดเช่นเดิม

*ระบบยานพาหนะนั้นนาย Dean Hall ยืนยันเลยครับว่ามาแน่ แต่จะมาเป็นระลอกๆ ในไตรมาสที่สามนี้อาจจะมีแค่จักรยาน รถเล็กๆ และ ATV แต่พอไตรมาสที่สี่เมื่อไหร่ก็เตรียมนั่งเฮลิคอปเตอร์ เรือ เครื่องบินและรถบรรทุกได้เลย นอกจากนี้จะมีการอัพเกรดยานพาหนะของเราอีกด้วย ส่วนระบบปรับแต่งอาวุธมีแน่นอน แต่รอไปก่อนก็แล้วกันสาวก DayZ

และนี่คือทั้งหมดของสิ่งต่างๆที่ทางผู้พัฒนาจะใส่มันเข้ามาในอนาคตครับ ใครสนใจอะไรที่กำลังจะมานี้ก็แสดงความคิดเห็นกันมาได้ครับ

เครดิตhttp://www.juropy.com/2014/03/dayz-s...8%ab%e0%b8%a1/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockohhh : 29th March 2014 เมื่อ 15:54

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ใหญ่ไปนะคับ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    รอมันลดราคาครับ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เล่นแล้วโดนรีทุกครั้งที่ย้ายเชริฟ เป็นคนอยู่ไม่กี่คน
    ยังไม่แก้้เลย เซ็งจริงๆ บ่นๆๆๆ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    สมจริง จริงๆครับ ไม่มีวูฮู้ ด้วยหรออุ้มลูกหนีซอมบี้ ดราม่าสุดเลย (ตัวเองยังเอาไม่รอด)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ไตรมาส นี้เขานับเป็นเดือนยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ไตรมาส นี้เขานับเป็นเดือนยังไงหรอครับ
    1 ไตรมาส เท่ากัย 3 เดือนครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Ragdoll Physic

โครตเยี่ยม ได้จริงคงออกมาประมาณ Red orchestra เลย

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    หลังจากอัพ 0.42 ไปนี้ มัน แลกๆ - - ไม่ได้เข้าเล่นมา 4-5 วันล่ะ - -

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อัพเดททีก็กลับมาเล่นที

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    รอรถอยู่ครับเหนื่อยมากวิ่งเป็นชั่วโมง จักยานสามล้อก็ได้ ปล.lootของโรงพยาบาลไม่เจอยาเลยเซ็ง
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    หน้าไม้งั้นหรอ !!!

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เริ่มเบื่อไปเเล้วครับตอนนี้ ไม่ค่อยมีอะไรทำ รอเเพทใหม่อย่างเดียวเลย
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ล่าสุดนี้รู้สึก ซอมบี้เยอะขึ้นแล้วตีเลือดไหล บ่อยมาก คนก็ไม่มีใครไว้ใจได้สักคน ทุกวันนี้เล่น ขนาดเล่นเจอคนเกิดใหม่ไม่มีอะไรเลย ต้องยิงครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ไม่ชอบอย่างคือ ศพเดินได้

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    รอหน้าไม้กับ ขี่ม้าอยู่นะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ขี้เกียจเดินที่สุดละ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ไตรมาสคือ
    ภายใน 1 ปี จะมี 4 ไตรมาส
    ไตรมาสที่ 1 จะมีเดือน ธ.ค.-ม.ค.-ก.พ. เป็นไตรมาสที่ 1
    ไตรมาสที่ 2 จะมีเดือน มี.ค.-เม.ย.-พ.ค. เป็นไตรมาสที่ 2
    ไตรมาสที่ 3 จะมีเดือน มิ.ย.-ก.ค.-ส.ค. เป็นไตรมาสที่ 3
    ไตรมาสที่ 4 จะมีเดือน ก.ย.-ต.ค.-พ.ย. เป็นไตรมาสที่ 4
    เป็นการนับแบบสากลใช้กันทั่วโลก

ความรู้เล็กๆน้อยๆสำหรับคนที่ยังไม่รู้

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    จะมีวันที่จะขึ้นบนหน้า Steam ว่า -75% ไหมน้อออ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    เป็นไปได้ไหมว่าจะลดราคา เพราะตอนนี้ยังขายดีอยู่มาก
    อยากได้มาก แต่จน

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เยี่ยมมม เข้าป่าเจอสัตว์ดุร้าย

แต่อีกั้นบ้านนี่... ตอนเป็นmod นี่ผีเดินทะลุมาดื้อๆเลยนะ ต้องรอดูกันต่อไป

รถ เยี่ยม !!! ต่อไปนี่ตรูจะได้ไม่ต้องเดินขาลากไปแอร์ฟิลทั้งๆที่มีแผนที่อยู่ติ่งนึงละ ฮ่าๆ
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mookll อ่านกระทู้
    จะมีวันที่จะขึ้นบนหน้า Steam ว่า -75% ไหมน้อออ
    ผมจะซื้อแบบไม่ลังเลเลยล่ะครับ 5555
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -whyy อ่านกระทู้
    เป็นไปได้ไหมว่าจะลดราคา เพราะตอนนี้ยังขายดีอยู่มาก
    อยากได้มาก แต่จน
    ผมว่าคงลดยากครับ เกมยังเป็น early access อยู่เลย แถมคนสร้างเกมเองยังไม่แนะนำให้ซื้อมาเล่นตอนนี้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    แก้บัคเดินทะลุกำแพงยังจะได้กลับไปเล่น55