ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851

Cool {GAMEPC} Battlefield 2 Complete Collection + {MOD AIX} มันส์สุดยอด {ONE2UP} !!!SOFUN CONFIRM!!!

"WORKING COOP"

Battlefield 2 Complete Collection นำคุณเข้าสู่ชั้นแนวหน้าของการต่อสู้ในศตวรรษที่ 21 สงครามกำลังเกิดขึ้นอย่างดุเดือดและคุณก็ได้ลงมาถึงท่ามกลางความวุ่นวายแห่งนี้แล้ว สัมผัสกับเทคโนโลยีทางการทหารอันทรงพลังของทั้งสามมหาอำนาจ สหรัฐอเมริกา จีน หรือสัมพันธมิตรฝั่งตะวันออก เอาตัวรอดในการต่อสู้ระดับโลกที่เต็มไปด้วยจุดอันตรายมากมาย เข้าจู่โจมศัตรูในเขตแดนบ้านเกิดและนำกำลังพลซึ่งพร้อมด้วยอาวุธสุดทันสมัยเข้าตีข้าสึกให้ราบคาบ

Allied Intent Xtended หรือเรียกย่อๆว่า AIX เป็น Mod เสริมของ BF2 ที่ค่อนข้างได้รับความนิยมมากเพราะเป็น Mod ที่เน้น Single Player และ Premine Coop ด้วยอาวุธมากกว่าของเก่า แต่ละหน่วยมีอาวุธเพิ่มเพียบ อาวุธแปลกๆเช่น ตะขอที่มีเชือกคล้องอยู่ ต้องโยนขึ้นไปเกาะตึก, ต้นไม้ แล้วเราก็จะสามารถไต่เชือกขึ้นได้ และอย่างอื่นอีกมากมายBot ที่แสนจะงี่เง่าก็ถูกปรับให้เก่งขึ้น แต่คุณเองก็ถูกปรับให้แม่นอย่างจับวาง จึงไม่ยากเกินไปที่จะล้ม Bot ได้ไม่เพียงแต่อาวุธเพิ่มมาเท่านั้น Aircart มีมากกว่า 30 ลำ Tank เพิ่มเข้ามาและมีลูกเล่นใหม่ๆให้คุณได้สัมผัส

Clip รีวิว BY CJXDEXDEVIL + {วิธีลง}{COOP}

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stech123 อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ ผมเอามาแค่รูปเดียวน่าจะพอแล้วนะครับ ขอเขาดีจริง ไฟล์ Mod 3 และ 5 เสีย ซ่อมได้ครับ

Battlefield 2: Complete Collection

Status - COMPLETE โหลดได้ Recovery 5%

PART 1 PART 2 PART 3 PART 4 PART 5 PART 6 PART 7

BF2_Patch_1.50 - PART 1 PART 2 PART 3

MOD AIX

Status - COMPLETE โหลดได้ Recovery 5%

PART 1 PART 2 PART 3 PART 4 PART 5

PASS - CJXDEXDEVIL

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CJX : 4th April 2014 เมื่อ 17:19

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ตัวรวมอันนี้มันมีตัวช่วยเพิ่มบอทรึเปล่าครับ หรือว่าเราต้องไปโหลด botmanager มาเหมือนเดิม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เคยมีแต่ทำหาย พอหาใหม่ก็ไม่มีโหลด ขอบคุณนะครับ รอๆๆๆ อิอิ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YetPetz_13 อ่านกระทู้
    ตัวรวมอันนี้มันมีตัวช่วยเพิ่มบอทรึเปล่าครับ หรือว่าเราต้องไปโหลด botmanager มาเหมือนเดิม
    โดยดั้งเดิมจากผู้จัดทำ mod นี้จริง ๆ แตกไฟล์มา (เท่าที่ผมเคยโหลดมาจากเว็ป moder หลัก) แตกไฟล์แล้วจะได้

- AIX 2.0 Core Mod และ AIX 2.0 Core Map

ลงครบ 2 ตัวจะได้ โปรปรับจำนวนบอท กับ ความเก่งบอทมาเลย

****** คำเตือน ถ้าจะเล่น Mod นี้ ควรลง Patch 1.41 ตามด้วย Patch 1.50

****** ต้องลงแพท 2 ตัวนี้ก่อนลง Mod นี้เท่านั้น ไม่ลงแล้วลง Mod =เจ๊ง + เล่นไม่ได้ ลงทีหลังก็เจ๊ง + เล่นไม่ได้เหมือนกัน*****

กว่าจะถึงวันนนี้ผมลองผิดลองถูกมาหลายทีแล้ว แต่จะบอกเลย นี่เป็น Mod ที่เจ๋งที่สุดของ Battlefield 2

แนะนำ ถ้าเข้าเล่นเกม + Mod ได้แล้ว ให้ลองไปหาขุด Map Aix TNG 1.0 ตามด้วย Patch Map Aix TNG 2.0

จะทำให้ แมพนึงมี 3 แบบเช่น Dragon Valley จะเป็นแบบ 64 คนเลย แต่มี 3 แบบคือ

China VS USA
    USA VS UN
    China VS MEC

ประมาณนี้ รับรอง ถ้าคอมคุณไม่แรง คอมเก่าแล้ว core 2 + 2 Gb ram การ์ดจอ 9500 GT อะไรประมาณนี้ นี่ก็เป็นอึกหนึ่ง Mod ที่ทำให้ Battlefied 2 กลายเป็นเกมที่สนุกและเล่นไปได้อีกนานเลยทีเดียว 555555555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 1st April 2014 เมื่อ 22:37

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    โดยดั้งเดิมจากผู้จัดทำ mod นี้จริง ๆ แตกไฟล์มา (เท่าที่ผมเคยโหลดมาจากเว็ป moder หลัก) แตกไฟล์แล้วจะได้

- AIX 2.0 Core Mod และ AIX 2.0 Core Map

ลงครบ 2 ตัวจะได้ โปรปรับจำนวนบอท กับ ความเก่งบอทมาเลย

****** คำเตือน ถ้าจะเล่น Mod นี้ ควรลง Patch 1.41 ตามด้วย Patch 1.50

****** ต้องลงแพท 2 ตัวนี้ก่อนลง Mod นี้เท่านั้น ไม่ลงแล้วลง Mod =เจ๊ง + เล่นไม่ได้ ลงทีหลังก็เจ๊ง + เล่นไม่ได้เหมือนกัน*****

กว่าจะถึงวันนนี้ผมลองผิดลองถูกมาหลายทีแล้ว แต่จะบอกเลย นี่เป็น Mod ที่เจ๋งที่สุดของ Battlefield 2

แนะนำ ถ้าเข้าเล่นเกม + Mod ได้แล้ว ให้ลองไปหาขุด Map Aix TNG 1.0 ตามด้วย Patch Map Aix TNG 2.0

จะทำให้ แมพนึงมี 3 แบบเช่น Dragon Valley จะเป็นแบบ 64 คนเลย แต่มี 3 แบบคือ

China VS USA
    USA VS UN
    China VS MEC

ประมาณนี้ รับรอง ถ้าคอมคุณไม่แรง คอมเก่าแล้ว core 2 + 2 Gb ram การ์ดจอ 9500 GT อะไรประมาณนี้ นี่ก็เป็นอึกหนึ่ง Mod ที่ทำให้ Battlefied 2 กลายเป็นเกมที่สนุกและเล่นไปได้อีกนานเลยทีเดียว 555555555555+
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมก็เคยเล่นรวม mod แบบนี้นานละ แต่ตอนนั้นมันยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไร เห็นกระทู้นี้จะอัพเลยสนใจอยากเล่นอีกครั้ง วันวานยังหวานอยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อยากให้มัน coop ได้หน่ะคครับ จะแจ่มมากเลย อิอิ
    ผมเคยเล่นอยู่ แต่ลบไปแล้ว จะบอกว่า ภาพสวยแบบไม่กินสเปคครับ เพราะมันสามารถปรับ HD ที่ความละเอียด 1080p ได้เลย เพียงแต่ภาพมันอาจจะไม่สวยเท่าเกมปัจจุบันด้วยความละเอียดของภาพ และ texture ครับ แต่โดยรวมผมว่ามันสวยขึ้นจาก BF2 แบบไม่ลง mod เยอะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 2nd April 2014 เมื่อ 00:07

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ปรับบอทนี่เล่น lan แล้วสร้างบอทได้ปะครับ ปล. ถึงสร้างไม่ได้ผมก็มีวิธีแต่ถ้าสร้างได้จะแจ่ม !

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ willbasic อ่านกระทู้
    ปรับบอทนี่เล่น lan แล้วสร้างบอทได้ปะครับ ปล. ถึงสร้างไม่ได้ผมก็มีวิธีแต่ถ้าสร้างได้จะแจ่ม !
    ถ้าจำไม่ผิดทำได้ครับ เคยทำอยู่ เล่นกันในร้านสู้กะบอทรุมมันตอนนั้นเกรียนมาก -*- พอหลังๆก็ Lan เล่นกะน้องข้างๆห้องซื้อสายมาทำเอง

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    รอโหลดๆเล่นรอ AIX 3.0 มา 555

กล่าวขอบคุณ
    12
    เสร็จครบหมดเเล้วน่ะครับ...หายไปนานโทษทีน่ะครับ...

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    กำลังโหลด เดียวไปนอนและโหลดทิ้งไว้เดียวมาบอกว่าเป็นไงมั่ง อิอิ เยอะเหลือเกิน นอนดีกว่า อิอิ
    Samsung Galaxy S5

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    มีวิธีลงไหมครับกำลังโหลดอยู่

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YetPetz_13 อ่านกระทู้
    มีวิธีลงไหมครับกำลังโหลดอยู่
    คลิปด้านบนสอนเอาไว้เเล้วครับ...มองเห็น...ชัดเจน...เข้าใจง่าย...เล่นได้ช่วยยืนยันด้วยน่ะครับ

ผมจะได้ลบไฟล์ต้นฉบับ...

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แตกไฟล์ไม่ได้ติด พาส ครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    Pass : CJXDEXDEVIL ลองดูครับ

ถ้าถาม CD-KEY เอานี่ไปลงครับ : 0P2A-DZB7-FIGH-TING-4FUN และ

Special Force : 0CAS-PA2H-FIGH-TING-4FUN
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stargazers : 4th April 2014 เมื่อ 11:42

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stargazers อ่านกระทู้
    Pass : CJXDEXDEVIL ลองดูครับ

ถ้าถาม CD-KEY เอานี่ไปลงครับ : 0P2A-DZB7-FIGH-TING-4FUN และ

Special Force : 0CAS-PA2H-FIGH-TING-4FUN
    ใช้ได้ทั้ง พาส ทั้งคีย์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ถ้าผมจำไม่ผิด แพท 1.50 มัน LAN กันไม่ได้นะครับ เนื่องจากมันจะฟ้อง ซีดีคีย์ผิดพลาดนี่แหละ เดี๋ยวลองโหลดมาดูใหม่เผื่อได้ อิอิ

โอ๊ะโอ...ในคลิปเหมือนจะแลนกันได้แฮะ อิอิ แกล้งสาวใหญ่เลย จขกท.!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 4th April 2014 เมื่อ 15:31

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อยากได้ key แท้เอาไว้เล่น ออนไลน์5555

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    แฟนน่ารักนะครับ พูดเพราะดี 55555555555555555555555555555555 ดูแล้วยิ้มไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เล่นได้ครับ ผมเอามาแค่รูปเดียวน่าจะพอแล้วนะครับ ขอเขาดีจริง ไฟล์ Mod 3 และ 5 เสีย ซ่อมได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stech123 : 4th April 2014 เมื่อ 16:45
    Samsung Galaxy S5

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ตอนแรกว่าจะทดลองลงแล้ว coop ให้ดู ไปๆมาๆเล่นกันยาวเลยนะครับ ในคลิปนะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ถ้าผมจำไม่ผิด แพท 1.50 มัน LAN กันไม่ได้นะครับ เนื่องจากมันจะฟ้อง ซีดีคีย์ผิดพลาดนี่แหละ เดี๋ยวลองโหลดมาดูใหม่เผื่อได้ อิอิ

โอ๊ะโอ...ในคลิปเหมือนจะแลนกันได้แฮะ อิอิ แกล้งสาวใหญ่เลย จขกท.!!
    เล่น LAN ด้วยกันได้น่ะครับ...ตามที่ผมเล่นในคลิปเลย...

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เล่นใน win7 ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CJX อ่านกระทู้
    เล่น LAN ด้วยกันได้น่ะครับ...ตามที่ผมเล่นในคลิปเลย...
    ครับ ผมเพิ่งแก้ไขข้อความตอนเห็นคลิปตะกี้ครับ
    ว่าแต่ จขกท. เรียน วิดวะ หรือ เทคโนโลยีคอม หรอครับ ผมเห็นไพต้อน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoobZaAK อ่านกระทู้
    เล่นใน win7 ได้ไหมครับ
    เล่นได้ทั้ง 32 และ 64 bit เลยครับ ตอนลงเกมมันอาจจะฟ้องว่าสำหรับ 32bit เท่านั้น ให้กด ok แล้วลงต่อไปเลยครับ

ตอนนี้ผมลงเล่นได้ละครับ แต่เกิดปัญหาที่เวลาขับเครื่องบินแล้วมองลงมาบนพื้น จะเห็นเป็นจุดดำๆเหมือนลายนิ้วมือหัว****ือเรา กระพริบจนตาลายเลย อันนี้เป็นที่การ์ดจอหรือเปล่าหนอ?

ส่วน Model ของ ฮ. มันเหมือนเป็น ฮ. รุ่นเก่าเลย texture มันกากไป สงสัยผมลงผิดขั้นตอนอะไรสักอย่าง เพราะ AIX2.0 ผมเคยลงไปหนนึงละก่อนหน้านี้ แล้วก็ทำหายไป โมเดลไม่ได้เป็นแบบนี้ texture มัน HD อะ อันนนี้ปรับภาพสูงสุดละนะ
    อาจจะเป็นตอนลง ผมไปกดลง patch 1.41 ก่อนลงพวกไฟล์ pack ต่างๆของภาค สเปเชียลฟอช ก็เป็นได้ เพราะตอนนั้นกดรัวๆ หุหุ

อันนี้ดู 1080p ภาพสวยจริงๆ textureกับ model พวกยานพาหนะกับปืนนี่สุดยอด แต่พวกภูมิประเทศนี่มันเหลี่ยมๆตามเอนจิ้นรุ่นแรกๆ หุหุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 4th April 2014 เมื่อ 19:09

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ครับ ผมเพิ่งแก้ไขข้อความตอนเห็นคลิปตะกี้ครับ
    ว่าแต่ จขกท. เรียน วิดวะ หรือ เทคโนโลยีคอม หรอครับ ผมเห็นไพต้อน

เล่นได้ทั้ง 32 และ 64 bit เลยครับ ตอนลงเกมมันอาจจะฟ้องว่าสำหรับ 32bit เท่านั้น ให้กด ok แล้วลงต่อไปเลยครับ

ตอนนี้ผมลงเล่นได้ละครับ แต่เกิดปัญหาที่เวลาขับเครื่องบินแล้วมองลงมาบนพื้น จะเห็นเป็นจุดดำๆเหมือนลายนิ้วมือหัว****ือเรา กระพริบจนตาลายเลย อันนี้เป็นที่การ์ดจอหรือเปล่าหนอ?

ส่วน Model ของ ฮ. มันเหมือนเป็น ฮ. รุ่นเก่าเลย texture มันกากไป สงสัยผมลงผิดขั้นตอนอะไรสักอย่าง เพราะ AIX2.0 ผมเคยลงไปหนนึงละก่อนหน้านี้ แล้วก็ทำหายไป โมเดลไม่ได้เป็นแบบนี้ texture มัน HD อะ อันนนี้ปรับภาพสูงสุดละนะ
    อาจจะเป็นตอนลง ผมไปกดลง patch 1.41 ก่อนลงพวกไฟล์ pack ต่างๆของภาค สเปเชียลฟอช ก็เป็นได้ เพราะตอนนั้นกดรัวๆ หุหุ

อันนี้ดู 1080p ภาพสวยจริงๆ textureกับ model พวกยานพาหนะกับปืนนี่สุดยอด แต่พวกภูมิประเทศนี่มันเหลี่ยมๆตามเอนจิ้นรุ่นแรกๆ หุหุ
    ผมเรียนวิศวะคอมครับ....ถูกต้องครับ เล่นได้ทั้ง 32 - 64 bit....เรื่องโมเดลตามที่ผมเล่นมันก็ OK น่ะครับ สวยตามในคลิปที่อัด....

ตัวเกมส์ไม่มีปัญหา เล่นได้ 100% เเล้ว ผมลบไฟล์ต้นฉบับเลยน่ะครับ เพื่อเกมส์ใหม่ต่อไป....

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: