ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

มาแชร์เรื่องของเราที่เกี่ยวกับ Dota2 กันครับ

ฮีโร่ที่ชอบ : มี 4 ตัว EarthShaker Dazzle Chen treant protector

หน้าที่ที่ชอบที่สุด: Support

ทำไมถึงชอบ support: อาจจะเป็นเพราะตายเยอะไม่โดนด่า 55 ผมเล่น carry หรือเป็นตัว Gank นี้ไม่ค่อยรุ่งเท่าไร แล้วแต่ตา พอผมลองมา support ดู
    ก็รู้สึกมันไปอีกแบบปั่นเพื่อนในทีมให้เกิดและไปไล่ฆ่า พอเพื่อนเราเกิดเราก็ได้ส่วนบุญไปด้วย 555

ประวัติในการเล่น Dota: ผมเล่นมาตั้งแต่ Dota ภาคแรก ตอนแรกก็ไม่ได้อยากจะเล่นหรอก ผมชอบ Warcraft มากกว่า เกมสร้างฐาน มันดี 55+.
    พอ Dota เริ่มดังในหมู่เพื่อนผม ผมก็ตามกระแสไปเล่นกะเขาด้วย ฮีโร่ที่ผมจับตัวแรกคือ Sven เพราะเป็นตัวที่เล่นง่าย มีทั้ง stun ทั้งตีเร็วและ
    อันติที่ผมชอบมาก เล่นแรกๆไม่รู้จักคำว่าทีมเวิก ต่างคนต่างเล่น ต่างคนต่างฟาร์ม ไม่มีคำว่าช่วยเพื่อน 555 ง่ายๆไม่ว่าเจอตัวไรบวกทันที ใครออกของโหดๆ
    ได้ก่อนชนะ ไม่มีแผนแต่นี้ผมเล่นกันเองกะเพื่อนไม่เคยเล่นกับคนอื่น 55+ ไปๆมาๆผมก็ลองมาจับ Dota2 ดูแรกๆยัง งงอยู่ออกของไม่ค่อยได้ผมเลยหยุดเล่นไป
    พอไปๆมาๆก็กลับมาเล่นเพราะเพื่อนนั้นละ ฝีมือผมก็ดูดีขึ้นพอรู้จัก all วางแผน เล่นแบบมีหลักการมากขึ้น

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ฮีโร่ที่ชอบ : ก็มี 100กว่าตัวที่ชอบ
    หน้าที่ที่ชอบที่สุด : คุม courier
    ทำไมถึงชอบคุม courier : เพราะบินไปไหนก็ได้ freeedommmmmmmmmmmmm
    ประวัติการเล่น : เล่นมาตั้งแต่มันยังชื่อ dota จนตอนนี้มันก็ยังชื่อ dota ตูก็ยังเล่นอยู่ กำ

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ฮีโร่ที่ชอบ:Sven Dazzle เคออส สวาร์ป แฟนท็อมลาสเชอร์ และเดดโปรเป็ด
    หน้าที่ที่ชอบที่สุด:Tanker
    ทำไมถึงชอบ Tanker:ไม่รู้จะอธิบายยังไงดีแต่ชอบเวลาเห็นศัตรูเขารุมตีเราแต่เราแทบไม่เป็นอะไร แต่พอเราหวดกลับวงแตก ฮ่าๆๆๆๆสะใจ!!!
    ประวัติ:ตอนแรกผมไม่เคยรู้สึกชอบเกมแนวนี้เลย แต่พอได้มารู้จัก Dota2 จึงลองเล่นดูแล้วมันก็สนุกดีจริงๆด้วย
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ฮีโร่ที่ชอบ : ursa torrorblade pudge Riki

ตำแหน่งที่ชอบ : random และซื้อหวาทซื้อถุง ให้ทีม ไม่ว่าจะเป็น carry หรืออะไรก็ตาม (ซับมันไม่ยอมซื้อ TT)

เหตุผลที่ random : เล่นเป็นทุวตัว ไม่รู้จะเล่นอะไรดี =w= เล่นไรก็ได้หมด ยังเงี้ย (แต่ meepo ไม่คล่องตัวเดียว)

ประวัติการเล่น : ก็พึ่งมาเล่น dota2 นี่แหละ แต่เมื่อก่อนเคยเล่น hon มา แต่เบื่อสังคมมัน -*- dota 1 เคยเล่นกะเพื่อนบ่อยๆ แต่กาก 555555 เล่นไม่ค่อยรู้เรื่อง พอมา dota2 ก็แบบ เออ เข้าใจง่ายขึ้นเยอะหวะ ก็เลยเล่นมาได้สัก ปีสองปีละ (เล่นวันละนิดละหน่อย)
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    2
    ฮีโร่ที่ชอบ : Pudge, Invoker, Rubick, Dazzle
    ตำแหน่งที่ชอบ : Solo Mid, Support
    ทำไมถึงชอบ Solo Mid, Support : Solo Mid เวลขึ้นง่ายดี เก็บเงินง่ายด้วย Support มันคือชีวิตจิตใจ55555

แอดมาได้เลยๆ http://steamcommunity.com/id/gunkun444/
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ฮีโร่ที่ชอบ : ไม่มี เน้นสุ่ม เฟี้ยว

หน้าที่ที่ชอบที่สุด: last shot (แต่งตั้งเอง)

ทำไมถึงชอบ last shot: ชอบโดนคนในทีมด่า แล้วโชเมพ ท้ายเกมส์

*ID Steam: thesunchil
    แนะนำ* อย่าแอดถ้าไม่กล้าเสี่ยง
    หาคนพาเกรียน DOTA2 -->thesunchil<-- แอดมา
    ดูความเกรียน DOTA2 -->รูปความเกรียน DOTA2

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ฮีโร่ที่ชอบ : เล่นไปทั่ว ไม่ตายตัว

หน้าที่ที่ชอบที่สุด: Carry , Tanker

ทำไมถึงชอบ : เเครี่เพราะเป็นตำเเหน่งความหวังชอบความกดดันว่าจะโดนด่าไม๊ เเต่เล่น Support บ่อยคิวเยอะตลอด(ซึ่งเป็นนิสัยที่ไม่ดี เพราะทีมจะไม่ชนะเลยไม่ถนัด)Tanker สดได้กำหนดรูปเกมได้ดี ตำเเหน่งนี้ผมน่าจะถนัดสุด

ประวัติการเล่น :จำได้ว่าเล่นตามพี่ สมัย Dota เเมพช่วง 6.48 อะ ใครทัน เล่นมาเรื่อยเลยจน คอมเริ่มดีหนีไปเล่นเกมอื่น กลับมาเล่น Moba อีกทีก็ Hon เลย เล่นไปเล่นมาเจอเกรียนเยอะ เด็กป1-2 มั้ง พวกสกิลปากเยอะมั้ง เลิกๆ พอมาเล่น Dota 2 มันสมดุลดีนะ ใช้ทีมเวิร์คเยอะดี ไม่ค่อยเจอ carry 5 ตัวละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezio Auditore : 5th April 2014 เมื่อ 13:11

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    ฮีโร่ที่ชอบ : Weaver , Bristleback , Pudge , Invoker , Juggernaut

หน้าที่ที่ชอบ : Carry , Tank

ทำไมถึงชอบ : สายอื่นเล่นแล้วไม่รุ่ง

ประวัติการเล่น : เริ่มเล่น dota 1 เพราะเห็นเค้าพูดถึงกัน ตัวแรกที่แตะคือ Soul Keeper ตอนนั้นเล่นมั่วๆออกของไม่เป็นหรือใช้สกิลเป็นแต่ก็นะไม่ได้ไปรบกวนใครเล่นกับบอทแล้วก็เลิกเล่นไปสักปี ลูกพี่ลูกน้องก็มาสอนเล่นการออกของไรงี้เค้าแนะว่าให้เล่น Abaddon ก่อน แต่แล้วก็ไม่ได้เล่นอยู่ดีหลังจากเค้าสอน ต่อมาเพื่อนชวนเล่นแต่ก็ยังเป็นบอท เริ่มอัพสกิลกับออกของตาม guide ในเว็บ ต่อมาเพื่อนก้าวไปเล่น dota 2 แล้วชวนเราไปด้วยก็ตามไป แล้วก็เล่นกับบอทไปก่อนยาวๆต่อมาก็เล่นกับคนเรื่อยๆจนถึงตอนนี้ ส่วนตอนนี้ไม่ได้ดู guide ละออกของเองเป็นละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ฮีโร่ที่ชอบ : Chaos Knight,Templar Assassin,Phantom lancer,bristle back

หน้าที่ที่ชอบที่สุด: Carryโว้ยยยย,Pusher ด้วย

ทำไมถึงชอบ carry: คนไทยหัวใจ carry ชอบคิล แต่บางครั้งก็เล่นซับได้ push ได้

ประวัติในการเล่น Dota: ภาคแรกผมมีฉายาว่า "ไสนบู้ป้อมตาย" ผมไสนเวล1ไปยิงป้อม แต่โดนป้อมยิงตาย แต่พอมาภาค2 ก็พอมีฝีไม้ฝีมือมากขึ้น

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ฮีโร่ที่ชอบ : มี 4 ตัว Lich , Warlock , crystal maiden , Phantom Assasin

หน้าที่ที่ชอบที่สุด: Hard support

ทำไมถึงชอบ hard support : จิตวิญญาณ courier และ ward หลอมรวมเป็นหนึ่ง !

ประวัติในการเล่น Dota: จากประวัติการเข้าเล่น 2,000 ชม. ใน DotA2 ของผมทำให้ ต้องใช้ Steam เข้าเล่นเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    hero: Axe, Earth Shaker, Sandking ,WrathKing ,Jugg,

หน้าที่ : initiator...ขอให้ได้เปิด สละชีพ..

ทำไมชอบ...เคยเล่น ES vs ฝูง แมงมุม+hero ฝ่ายนู้น ครบทีม...blink + combo ultimate สำเร็จครั้งนั้น ทำให้ รู้ว่า มันฟินแค่ไหน เวลา Echo ติด ทีม ศัตรูทั้งหมด เลยทำให้ชอบ สาย initiator ตั้งแต่นั้นมา

ประวัติ: เล่นมา นิดๆ หน่อยตอนนี้ ร่างกายเริ่มแย่ เล่นเครียดๆ ไม่ได้ เลย คิดว่าจะเลิกเล่น แล้ว

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    ฮีโร่ที่ชอบ : เล่นหมดทุกตัว
    หน้าที่ที่ชอบ : เล่นได้ทุกหน้าที่ ขนาดตัวซัพไม่มีของป้องกันยังแท้งให้เพื่อน ครั้งไหนมันมาออนานๆไม่ยอมเปิดซะที ผมก็ชอบเข้าไปเปิดคนแรกนะ
    ทำไมถึงชอบ : เบื่อความซ้ำซาก เล่นเปลี่ยนแนวไปเรื่อยๆ

ป.ล K/D/A เกือบจะเท่ากันหมด 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragon : 5th April 2014 เมื่อ 20:24

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    hero : riki , spectre , Phantom Lancer , Phantom Assassin
    หน้าที่ที่ชอบ hard-carry , carry
    ทำไมถึงชอบ เกิดง่ายตีเร็ว-แรงคอยgankปั่นป่วนอีกฝ่ายได้ไล่killอย่างเดียวให้เพื่อนดันกันไปและสุดท้ายคือ ทำ rampage ได้ง่ายมากๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ฮีโร่ที่ชอบ akasha Sven สองตัวโปรด

หน้าที่ที่ชอบ Mid

เหตุผลเพราะ เป็นการฝึกตัวเอง ถ้าเราห่วย เท่ากับเราทำทีมแพ้ไปแล้ว 50%

ประวัติ เล่นตั้งแต่map warcraft III V 4 กว่าๆ จนมาเปลี่ยนเป็น Dota 2

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ฮีโร่ที่ชื่นชอบ : Zeus Nyx Lion

หน้าที่โปรด : Ganker

ทำไมชอบ : ชอบกดขี่ผู้ที่อ่อนแอกว่า 555+

ประวัติ : เล่นDota1ได้3เดือนแล้วก็เปลี่ยนเป็นDota2ช่วงนั้นมันยัง CBT อยู่เลย ฮีโร่ ที่จับตัวแรก Orge Magi ไม่รู้เลือกทำไม แต่มันตั้นแรงดี
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    Meepo the gromancer และฮีโร่มาโคร แครี่ทุกตัวผมก็เล่นได้ แต่ฝีมืออยู่แค่ระดับ ''เล่นเป็น''

ผมเป็นคนมือไวเลย เล่นพวกฮีโร่ไหวพริบไวๆได้

อาชีพ : Carry / ganker

ที่ชอบ : ชอบเล่นแบบสบายๆ

ที่เกลียด : พวกสดในป้อม (ยิ่งเวล 1 มาสดในป้อมนี่ เลทผมไล่คิวแต่ตัวนั้นอย่างเดียวเลย)

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ฮีโร่ที่ชอบ : Necrophos (Necrolyteเดิมนั่นล่ะ),Lich,Zeus

หน้าที่ที่ชอบที่สุด: Support , Semi-Carry

ทำไมถึงชอบ support: สบายๆ ไม่โดนบ่น ตายเยอะก็ได้(เนียน)
    ทำไมถึงชอบ Necrophos : เพราะผมมี Inscribed Scythe of Pestilence เพราะผมชอบ ออก Dagon LV5 แล้ว ulti ใส่**** เสร็จแล้วก็ช๊อตตาม หู้ยยยย ฟินนนน
    ทำไมถึงชอบ Lich : อัลติเมท อลังการ. . . เข้าใจตรงกันนะ
    ทำไมถึงชอบ Zeus : ks สบายยยยยยยย

ประวัติในการเล่น Dota: ผมเล่นดอทเอครั้งแรกตอนแมพ 6.เท่าไหร่จำไม่ได้ละ แต่จำได้ว่าตอนนั้นอยู่ ม.4 แล้วตอนนี้อยู่ปี5 ซึ่งก็ผ่านมา 1 2 3 4 5 6 7 8 . . . 8 ปีได้ละมั้ง 555 ตัวแรกที่จับเลยคือ Jakiro "เห้ย เท่สาสสส มีสองหัว แถวหัวนึงพ่นไฟ หัวนึงพ่นน้ำแข็ง นี่***ขัดต่อหลักการทางวิทยาศาสตร์เอามากๆ ชอบๆ" หลังจากนั้นก็เล่นมาเรื่อยๆ กากบ้าง กากมากบ้าง ก๊ากกากบ้าง แล้วแต่สถานการณ์ จนกระทั่งเห็นข่าวดอทเอ2 อุ๊ยตาย อยากเล่น แต่ดันไม่มี betakey ทำไงล่ะ . . . อดสิ ทีแรกก็คิดว่าจะไม่ได้เล่นแล้ว ได้แต่นั่งดูเค้าแข่งกันทางช่องทางออนไลน์ นั่งตากระพริบปริบๆ"อยากเล่น"
    จนมาเจอเพจ เพจนึงในเฟสบุ๊ค เห็นเค้าว่าแจก Beta-KEY โดยให้ส่งข้อความพิมพ์ ฮีโร่ที่ชื่นชอบ(แค่นั้น) เสีย3บาท . . . ส่งปุ๊ป ข้อความกลับมาปั๊ป รหัสบ้าอะไร ลองเอาไป activate ดู เอ่าได้เฉยยยยยย เสร็จกุล่ะ ปัจจุบันประสบการณ์ 1418ชม. ในDotA2 ก็น่าจะพอสำหรับการเล่นกับใครสักคนได้แล้วล่ะ . . . Add มานะ " kiisser " >>>> NBE-1 รอท่านอยู่ จุฟที

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    ฮีโร่ที่ชอบ : Vengeful Spirit, Phantom Assassin, Juggernaut ,QOP เอาที่เล่นบ่อยๆ

หน้าที่ประจำ : Support,Carry จริงๆ ก็เล่นมันทุกสายนั่นแหละ ยกเว้น Tank กับ Initiator

ทำไมถึงชอบเหรอ : ชอบฟาร์ม ชอบเก็บตังค์ เล่นแครี่ต้องได้ของดีๆ ต้องโหดสุดๆ แต่ถ้าได้หน้าที่ซัพก็จะซัพแบบสุดๆ ช่วยจนแครี่เกิด

ประวัติ : เล่น Dota 1 มา 3 เดือนตอนสมัย 6.5 ก่าๆ แล้วก็หยุดไปยาวๆ 2 ปีกว่าๆ จน Dota 2 มาก็เริ่มเล่นจากกากๆ โดนคิลประจำ ได้ตำแหน่ง Feeder แทบทุกตา จนกระทั่งเริ่มจับ Silencer แล้วก็จัดการสังหารโหดได้แล้วก็เริ่มหันมาเล่นจริงๆ จังๆ จากตอนแรกแค่เล่นพอๆ ในชั้นเรียนเฉยๆ สัปดห์ละครั้ง ตายเยอะเป็นเรื่องธรรมชาติ เดี๋ยวนี้พอ Dota 2 มา เล้นมันทุกวัน 5555555 ตายน้อยลง kill เยอะขึ้น