ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) DON’T STARVE : REIGN OF GIANTS (FULL-GAME / Final) - [ตัวเกม+DLC] - [+Update] [FULL|2014|280MB|SHARED|ONE2UP|ULM]

Don't Starve: เป็นเกมสไตล์การเอาชีวิตรอด (Survival) และสำรวจแผนที่ไปเรื่อยๆ (Adventure) โดยไม่ให้อดตายหรือถูกมอนมอนสเตอร์ทำร้ายจนตาย !!! ซึ่งในการเล่นเราจะต้องเก็บของสำคัญๆ ต่างๆ ที่เห็นตรงหน้า... เพื่อนำมาคราฟสร้างขวาน จอบ ฯลฯ และที่ขาดไม่ได้เลยคือ แคมป์ไฟเพื่อป้องกันไม่ให้เราถูกสัตว์ร้ายโจมตีในตอนกลางคืนด้วย... ซึ่งในคืนแรกๆ จะยังไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมาก แต่เมื่อผ่านไปสักพักจะเริ่มมีสัตว์ที่ไม่กลัวไฟเข้ามาทำร้ายเราตอนกลางคืนได้เช่นกัน ดังนั้นแล้วต้องคอยสร้างอุปกรณ์ต่างๆ เพื่อป้องกันไว้ด้วย ...ตัวเกมจะมีคำสั่งในการคราฟไอเทมบอกทำให้ไม่ต้องยุ่งยากเดาสุ่มว่าจะต้องใช้อะไร ขอแค่เพียงให้หาของเจอก็พอ ...ในการเล่นครั้งแรกตามเนื้อเรื่องในเกม เราจะรับบทเป็น Wilson นักวิทยาศาสตร์ที่ถูกปีศาจจับมาขังในดินแดนลึกลับ ซึ่ง Wilson จะต้องเรียนรู้และสำรวจดินแดนนี้เพื่อค้นหาทางออกจากดินแดนนี้ไปให้ได้ ซึ่งภายในดินแดนนี้เราจะได้พบกับตัว ประหลาดมากมายทั้งเป็นมิตรและไม่เป็นมิตร นอกจากนี้เรายังต้องคอยเก็บของเพื่อมาผสมผสานสร้างเป็นอุปกรณ์ต่างๆ เพื่อการเอาตัวรอดนั่นเองครับ (เครดิตข้อมูล: online-station.net )

Publisher: Klei Entertainment
    Developer: Klei Entertainment
    Genre: Adventure, Indie, Simulation
    Language: English, Thai (เครดิตตัว Patch ภาษาไทยโดย https://th-th.facebook.com/DONTSTARVE.THAI )

Description:
    ------------------------------------------------

Don’t Starve is an uncompromising wilderness survival game full of science and magic. You play as Wilson, an intrepid Gentleman Scientist who has been trapped by a demon and transported to a mysterious wilderness world. Wilson must learn to exploit his environment and its inhabitants if he ever hopes to escape and find his way back home. Enter a strange and unexplored world full of strange creatures, dangers, and surprises. Gather resources to craft items and structures that match your survival style. Play your way as you unravel the mysteries of this strange land. Don’t Starve: Reign of Giants is an expansion pack that adds new characters, seasons, creatures, biomes, and other challenges to Don’t Starve. The entire world of Don’t Starve has been expanded and is now even more uncompromising! New mysteries, challenges and scientific innovations await your discovery. Manage your resources well, because the wilderness of Don’t Starve has learned some new tricks.

Key Features:
    ------------------------------------------------

* Uncompromising Survival & World Exploration – No instructions. No help. No hand holding. Start with nothing and craft, hunt, research, farm and fight to survive.
    * Constant Updates – Join an active community that continues to help shape the game as new content is added!
    * Dark and Whimsical Visuals – 2D characters and odd creatures inhabiting a unique 3D world.
    * Randomly Generated New Worlds – Want a new map? No problem! At any time you can generate a new living and breathing world that hates you and wants you to die.
    * New playable characters: Reign of Giants adds two characters for players to discover and survive with. Play as Wigfrid, a stage actress who went a bit too far with method acting on her latest role, an ancient Valkyrie, or Webber, a young boy who lives inside the spider who tried to eat him long ago.
    * Year-round starvation: Struggle through a full year of seasons as you experience the torrential rain falls of spring and the blistering heat of summer.
    * A bigger, badder world: New biomes have been filled the the brim with new creatures and gatherables that will either help you survive - or kill you.
    * An extra save slot: You asked, we delivered.
    * Giants: They’re in the name for crying out loud!

System Requirements:

Homepage - http://www.dontstarvegame.com/

INFO:

แหล่งหาข้อมูลและเทคนิควิธีการเล่นเบื้องต้น:

DON’T STARVE : REIGN OF GIANTS - [ตัวเกม+DLC] - [เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME] - ตัวเกมเวอร์ชั่น 134052 [Final] - [+ตัว MOD เพิ่มเมนูภาษาไทย] - (DRM-FREE / GOG) [เวอร์ชั่นอัพเดท; April 27th, 2014] | 412.80 MB ***เกมตัวเต็มอัพเดทแพทล่าสุด (ตัวแคร๊ก DRM-FREE)***
    filecondo
    หรือ
    filehosting
    หรือ
    clicknupload
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    yandex

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพท 134052 ได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1hPj41E <<<
    .

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 1st September 2015 เมื่อ 05:53 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มมอดลงเมนูภาษาไทยตัวใหม่ # เกมตัวเต็ม (FULL)!!!! เวอร์ชั่น 134052 [Final]# (เวอร์ชั่นอัพเดท 27/เม.ย./2015)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    น่าจะ co op ได้เนอะ - -.
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ อยากได้มานานและคับเกมนี้ 5 5 5+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เล่นได้ครับ แจ่มจริงๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    มีภาษาไทยไหมคับ
    ปล.เล่นได้คับ อย่าลืมผิดแอนตี้ไวรัส
    ปล.หลายอย่างเลยดูไม่ชัดผิดปกติไหมคับ

http://image.ohozaa.com/view2/xvTh4m1uMTMmhGJl
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 8th April 2014 เมื่อ 22:00
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThaiCG อ่านกระทู้
    น่าจะ co op ได้เนอะ - -.
    โอกาสที่เกมนี้จะมีโหมด co-op หรือ Multiplayer แทบจะริบหรี่่เลยครับ เพราะทีมพัฒนายืนยัน นั่งยัน นอนยันเลยว่าไม่มีความคิดจะทำแน่นอน ฉะนั้นสาวกเกมนี้ต้องทำใจครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jeeraphon Pimthong อ่านกระทู้
    ผมเล่นไม่ได้
    จับภาพมาให้ดูหน่อย ว่าเล่นไม่ได้ยังไง เผื่อจะมีทางแก้ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    มีภาษาไทยไหมคับ
    ยังไม่มีครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เล่น MOD-The Screecher ไม่ได้ใช่อย่างเดียวไหมครับ
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เล่น MOD-The Screecher ไม่ได้ใช่อย่างเดียวไหมครับ
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอบคุณมากๆครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มแพท Feasting and Forging (ปลดล็อคตัวเล่น MOD) [เวอร์ชั่นอัพเดท; 17/เม.ย./2014]

โค้ด:
    DON’T STARVE : REIGN OF GIANTS - Update History:
    ============================================================================================

#### [RoG Beta Update] Feasting and Forging – April 16, 2014 ####
    - Tweaked visual effects for overheating.
    - Changed the placer icon of the Ice Flingomatic to better represent the effective range.
    - Giants are more powerful in general.
    - Changed giant loot into crafting mats instead of completed items.
    - Made changes to the items that can be crafted with the giant’s crafting materials.
    - Dragonfly Armour now doesn’t provide as much protection. Enemies who hit you will be lit on fire.
    - Down Thermantidote is now called the Luxury Fan. Increased number of uses to 15. Fires in the area of use will be put out.
    - Hibearnation Vest causes less hunger reduction.
    - Eyebrella is now a hat.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 18th April 2014 เมื่อ 06:55

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ปลดล็อคตัว MOD แสดงว่าใส่ MOD เข้าไปได้เลยใช่มะครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YetPetz_13 อ่านกระทู้
    ปลดล็อคตัว MOD แสดงว่าใส่ MOD เข้าไปได้เลยใช่มะครับ
    ใช่ครับ ตัวใหม่ที่อัพเดทไปสามารถลงและเล่น MOD ได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลงเสร็จแล้ว แต่เริ่มเกมไม่ได้ครับกด Start แล้วมันก็กลับมาหน้าจอเมนูเหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    ถามหน่อยครับ จะเล่นเซฟเดิมทำยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzamang อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ จะเล่นเซฟเดิมทำยังไงครับ
    เป็นเพราะ Crack ของตัวแพท Feasting and Forging และแพท Giant Steps เป็น Crack คนละตัวกัน ก็เลยทำให้เล่นโดยมองไม่เห็นเซฟเก่าของแต่ละแพท เพราะเซฟถูกเก็บเอาไว้คนละที่กัน วิธีการนำเซฟเดิมจากแพท Giant Steps มาเล่น Feasting and Forging หรือแพทตัวอื่นๆ มาเล่นในแพทใหม่ได้จะต้องรู้ที่เก็บไฟล์เซฟก่อนครับ โดยเซฟของแต่ละแพทจะเก็บเอาไว้ตามนี้

โดยเซฟของแพท Giant Steps ถูกเก็บไว้ใน

Windows XP:
    C:\Documents and Settings\<ชื่อเครื่องคอม>\Local Settings\Application Data\SKIDROW\219740\Storage

Windows Vista, 7, 8, 8.1:
    C:\Users\<ชื่อเครื่องคอม>\AppData\LocalLow\SKIDROW\219740\Storage
    หรือ
    C:\Users\<ชื่อเครื่องคอม>\AppData\Local\SKIDROW\219740\Storage

ส่วนในแพท Feasting and Forging ตัวเซฟถูกเก็บเอาไว้ในโฟลเดอร์ Directory ที่ติดตั้งและลงเกมเอาไว้ด้วย <ชื่อโฟลเดอร์หลักที่เก็บตัวเกม>\bin\Profile\Saves

โดยเมื่อเข้าไปในโฟลเดอร์เซฟที่ระบุไว้ข้างบน จะมองเห็นไฟล์เซฟทั้งหมดของเกมนี้ (ตามรูปข้างล่าง)

จากนั้นก็อปไฟล์ทั้งหมดที่เห็นวางในโฟลเดอร์เซฟที่ใหม่ ก็จะเล่นโดยใช้เซฟจากแพทเก่าได้ครับ (กรณีถ้าในแพทเวอร์ชั่นใหม่ไม่มีโฟลเดอร์ที่ระบุตามข้างบน ให้ทำการเริ่มเกมใหม่ 1 รอบจากนั้นเซฟ แล้วออกจากเกม จะมองเห็นโฟลเดอร์ที่อยู่ของเซฟนั้นๆ ครับ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pumin302 อ่านกระทู้
    ผมลงเสร็จแล้ว แต่เริ่มเกมไม่ได้ครับกด Start แล้วมันก็กลับมาหน้าจอเมนูเหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณ
    ไม่ค่อยเข้าใจคำถาม ที่พูดนี่หมายถึงว่ากด Play แล้วไม่ยอมโหลดเข้าเกมใช่่รึเปล่าครับ และอีกอย่างมีการแจ้ง Error อะไรรึเปล่ากด Start ที่ว่ามาครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อาการคือเข้าหน้าเกมเมนูได้ปกติ แต่พอเลือกตัวละครละกดStartมันไม่เข้าฉากLoadingแต่เด้งกลับมาหน้าจอเมนูเหมือนเดิม

แต่ตอนนี้ผมลบ แล้วลงให้ในโฟลเดอร์อื่น เล่นได้ปกติล่ะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อัพเดทเพิ่มแพท Where There's a Wilson... (เกมตัวเต็ม Final ไม่ใช่ตัวเบต้า) [เวอร์ชั่นอัพเดท; 1/พ.ค./2014]

โค้ด:
    DON’T STARVE : REIGN OF GIANTS - Update History:
    ============================================================================================

#### "Where There's a Wilson..." Patch Notes - April 30, 2014 ####
    เข้าไปดูรายละเอียดการเปลี่ยนแปลงที่  - http://forums.kleientertainment.com/...april-30-2014/

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ต้องลงใหม่ใช่ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    โหลดมาแล้ว กด Setup จากตัวนี้แล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เงียบบบบบ เลย

รบกวนช่วยที T^T

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samboom48 : 3rd May 2014 เมื่อ 16:56

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมใช้ Mod ไม่ได้ครับตัวล่าสุด ( Where There's a Wilson )

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขอบคุณคับบบบ
    CPU:AMD-FX8350 RAM:4GBx2 VGA:GIGABYTE GTX660TI

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nin007rop2 อ่านกระทู้
    ผมใช้ Mod ไม่ได้ครับตัวล่าสุด ( Where There's a Wilson )
    ถ้าเป็นตัวเกมของ CODEX จะเล่น Mod ไม่ได้ครับ แนะนำให้เล่นตัวเกมแคร็ก Steam หรือ DRM-FREE เพราะพวกนี้ Fix แก้การเล่นมอดมาแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samboom48 อ่านกระทู้
    โหลดมาแล้ว กด Setup จากตัวนี้แล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เงียบบบบบ เลย

รบกวนช่วยที T^T

ลองปิด Antivirus ก่อนติดตั้ง และทุกครั้งที่เปิดการติดตั้งจะต้องคลิ๊กขวาและ Run as Administrator ทุกครั้งด้วยนะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้Modได้ละ โลกอยู่ง่ายขึ้นเยอะ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread