ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

[ช้าไปมาก] ถามเกี่ยวกับหนัง BATMAN หน่อยจ๊า

ในหนัง Batman ภาค Dark Knight Rise นี้

ตอนสุดท้ายที่ Alfred เห็น Bruce กับ Catwoman นั้น คือ2คนนั้นจริงๆ หรือ Alfred นึกภาพไปเอง หรือ คนหน้าคล้าย

งงตอนแรกที่ Bane ไปจับ Doctor คนหนึ่งบนเครื่องบิน จับไปเพื่ออะไรครับ

ต่อมา็ภาค Dark Knight

Joker ครับมันมีเหตุผลอะไรที่ไล่ฆ่าคนโน้นคนนี้ไม่ทั่ว ปล้นเงินมาเฟียไปเผา แถมมันบอกว่า ไม่ได้อยากฆ่า BATMAN หมายถึงว่า "ถ้าไม่มี Batman ก็ไม่มี Joker ใช่ไหม"

ถามแค่นี้ครับ ดู3รอบแล้วยังไม่กระจ่าง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 7th April 2014 เมื่อ 14:33
    Facebook :: Buddy Lord

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ผมขอตอบข้อ 1 กับ 3 นะข้อ 2 จำไม่ได้แล้วว่าฉากไหน

1. ตอนจบ (เท่าที่จำได้) รู้สึกจะมีฉากที่ฟ็อกไปดูที่เครื่องบินประมาณว่าพบว่า Bruce ซ่อมระบบออโต้ไพล็อตได้ (เพราะก่อนหน้านี้ฟ็อกบอกว่ามันพัง) ระหว่างเครื่องบินๆ อยู่ก็คงใช้ออโต้ไพล็อตแล้วบินออกมามั้ง
    3. อันนี้ก็ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันแต่คงเป็นเพราะอยากให้ Batman มาไล่กระทืบมั้ง (เหมือนไปยัวะให้แบทแมนโผล่ออกมา) ที่ไม่ฆ่ารู้สึกว่าถ้าฆ่าไปจะหมดสนุกไม่มีคู่ต่อสู้มั้ง (เพราะแบทแมนเองยังไม่ฆ่าโจ็กเกอร์เลย)

ปล. ผิดตรงไหนอย่าว่ากันนะดูนานแล้วเหมือนกัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ตอนสุดท้ายที่ Alfred เห็น Bruce กับ Catwoman นั้น คือ2คนนั้นจริงๆ หรือ Alfred นึกภาพไปเอง หรือ คนหน้าคล้าย
    - คือตัวจริงครับ ฟอกซ์บอกว่าคนเดียวที่ซ่อมระบบ auto pilot ได้คือ บรูซครับ แล้วไอดีที่ล๊อกอินยังเป็นบรูซอีก(ที่เฉลยตอนจบ) คือบรูซแอบไปซ่อมนานแล้ว แล้วตอนที่ขนระเบิดไปกลางทะเล คือระบบ auto pilot ครับ บรูซไม่ได้อยู่ในเครื่อง เป็นเหตุผลที่เขายังไม่ตาย

งงตอนแรกที่ Bane ไปจับ Doctor คนหนึ่งบนเครื่องบิน จับไปเพื่ออะไรครับ
    - จับไปเพื่อทำ+ดูแลระเบิดครับประมาณนั้น แล้วดอกเตอร์เป็นคนเดียวที่กู้ระเบิดได้ แต่bane ดันโชว์หักคอกลางสนามกีฬาไป นั่นคือเหตุผลครับ

Joker ครับมันมีเหตุผลอะไรที่ไล่ฆ่าคนโน้นคนนี้ไม่ทั่ว ปล้นเงินมาเฟียไปเผา แถมมันบอกว่า ไม่ได้อยากฆ่า BATMAN หมายถึงว่า "ถ้าไม่มี Batman ก็ไม่มี Joker ใช่ไหม"
    - มีตอนนึงที่อัลเฟรดเล่าถึงกองโจรที่ขโมยทับทิมเม็ดใหญ่ไปอ่ะครับ แต่สุดท้ายก็ไปตกอยู่ในมือเด็กที่เล่นทับทิมอยู่ พูดง่ายๆคือ คนบางคนไม่ได้ต้องการอะไร แค่ต้องการอยากเห็นโลกลุกเป็นไฟ แถมยังเป็นการพิสูจอีกว่า คนดีร้อยเปอร์เซ็นไม่มีจริง(โจ๊กเกอร์ดึงฮาวี่ เด้นท์ คนที่ทุกคนคิดว่าดีที่สุด ไปเป็นตัวร้ายได้(twoface))

ปล.ภาค 2 บทหนักกว่าภาค 3 มากเลยครับ เล่นประเด็นคนดีคนเลวได้สุดยอดมาก ขนาดตัวแบทแมนเองยังไม่ดีเต็มร้อยเลยครับ ทั้งที่ความจริงคือผู้เสียสละ แต่กลับรับความผิดไว้เพื่อให้ความดีของ ฮาวี่ เด้นท์ยังคงอยู่ เพื่อให้คนที่ศรัทธาในกอทแทมยังคงทำดีไงครับ ผมน้ำตาไหลเลย ดูภาค 2 จบ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    ผมขอตอบข้อ 1 กับ 3 นะข้อ 2 จำไม่ได้แล้วว่าฉากไหน

1. ตอนจบ (เท่าที่จำได้) รู้สึกจะมีฉากที่ฟ็อกไปดูที่เครื่องบินประมาณว่าพบว่า Bruce ซ่อมระบบออโต้ไพล็อตได้ (เพราะก่อนหน้านี้ฟ็อกบอกว่ามันพัง) ระหว่างเครื่องบินๆ อยู่ก็คงใช้ออโต้ไพล็อตแล้วบินออกมามั้ง
    3. อันนี้ก็ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันแต่คงเป็นเพราะอยากให้ Batman มาไล่กระทืบมั้ง (เหมือนไปยัวะให้แบทแมนโผล่ออกมา) ที่ไม่ฆ่ารู้สึกว่าถ้าฆ่าไปจะหมดสนุกไม่มีคู่ต่อสู้มั้ง (เพราะแบทแมนเองยังไม่ฆ่าโจ็กเกอร์เลย)

ปล. ผิดตรงไหนอย่าว่ากันนะดูนานแล้วเหมือนกัน
    เห็นตอนจบ Batman Begin Joker ทิ้งนามบัตรไว้ให้ BATMAN ด้วย อาจจะเป็นเพราะว่า Joker ประสาทหลอน (อยากโดน BATMAN กระทืบ)...
    Facebook :: Buddy Lord

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    2 คนนั้นจริงๆครับ bruce รอดจากเครื่องบินเพราะเขาไปซ่อมระบบ auto-pilot ไว้ แต่ไม่ได้บอกใคร
    แล้วที่ตาม catwoman เจอได้ก็เพราะในสร้อยที่ catwoman ขโมยไปมีเครื่องติดตามอยู่นั่นเอง

ข้อนี้จำไม่ได้ครับว่าทำไมขอข้าม

เริ่มจากการปล้นเงินมาเฟีย joker ทำเพื่อจี้ให้หลายๆอย่างเกิดขึ้น(batman ต้องการรวบมาเฟีย ในขณะที่พวกมาเฟียประชุมปัญหา joker มันก็โผล่มา
    เสนอให้พวกเจ้าพ่อสวน batman มันซะ) จากนั้นก็ค่อยๆฆ่าคนที่มีเอี่ยวเกี่ยวกับ batman เรื่อยๆบีบให้ batman แสดงตัว ในขณะเดียวกันก็ช่วยให้สังคมมอง batman ต่ำลง
    เหมือนว่า joker ต้องการที่จะดึงความชั่วในตัวของคนออกมา ถ้าทุกคนเลวกันหมดความโกลาหลก็จะเกิดขึ้นจากที่เราได้เห็นในภาค rises นั่นเอง
    ในภาค 2 joker ผลาดท่าซะก่อนยังไปไม่ถึงฝั่งฝัน แต่ก็ทำให้ batman เลวในสายตาชาวเมืองได้ ภาค 3 เบนแค่กำจัด batman ทิ้งไปซะแล้วเอาผลงาน joker
    มาทำต่อให้เสร็จ จึงได้ก็อธแธมในอุดมคติของ joker

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ในหนัง Batman ภาค Dark Knight Rise นี้

ต่อมา็ภาค Dark Knight

ถามแค่นี้ครับ ดู3รอบแล้วยังไม่กระจ่าง

-ตัวจริงๆ เพราะเขาไม่ตาย และไปนั่งในร้านให้Alfredเห็น(อย่างที่Alfredเคยหวังอยากจะให้ตัวเองเห็นอย่างนั้น)

-เป็นคนเดียวที่ปลดระเบิดได้เลยมาจับไป เพื่อมาฆ่าในสนามฟุตบอลให้คนเห็น และเกิดการโกลาหล (เสริมอีกนิด ตอนแรกที่มันไปจับDoctorในเครื่องบิน ผมเห็นมันเอาศพใครมาด้วยไม่รู้ และเหมือนจะทำการถ่ายเลือดdoctorไปไว้ที่ศพ สันนิฐานว่าต้องการให้ตอนคนมากู้ซาก คิดว่าdoctorตายบนเครื่องบิน)

-เค้าชอบที่จะเอาความเลวแท้จริง ภายในของมนุษย์ออกมาครับ ทำเพื่อความสุขใจตัวเองนั่นแหละ ทำให้คนเห็นว่าคนดีมันก็เลวได้ และทำให้แบทแมนเห็นว่าเมืองดีๆที่ตัวเองพยายามปกป้องนั้นมีแต่คนเลว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ต่อไปก็ โรบินสินะ ที่โจเชฟ กอดอน ไปรังพระเอก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    เท่าที่ผมจำได้ Bane จับด็อกเตอร์บนเครื่องบิน แล้วเอาเลือดด็อกเตอร์ออกมานิดนึง แล้วทำเครื่องบินตก เพื่อให้ทุกคนเข้าใจว่า
    ด็อกเตอร์ตายในอุบัติเหตุเครื่องบินตก จะได้ไม่มีใครตามหาตัว แล้ว Bane ก็นำระเบิดที่ด็อกเตอร์คนนี้สร้างมาใช้ที่ Gotham แล้วก็มาเผยว่า
    ด็อกเตอร์ยังมีชีวิตอยู่นะ ด็อกเตอร์ปลดชนวนระเบิดได้คนเดียวนะ แล้วก็ฆ่าด็อกเตอร์ทิ้งซะ เพื่อให้ความหวังของทุกคนใน Gotham ริบหรี่ลง
    เป็นการปลุกระดมทั้งผู้ร้าย และตำรวจ ให้ออกมาก่อสงครามกันน่ะครับ