ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

ถามหน่อยครับ ใส่กางเกงขาสั้นรองเท้าแตะไปเดินห้างนี่ดูไม่ดีรึเปล่าครับ

พอดีว่าวันนี้ใส่แบบนี้ไป เสื้อโปโล กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ
    รู้สึกมีแต่คนมองเหมือนเป็นตัวประหลาด

ปกติผมก็ไม่ค่อยได้เดินห้าง ปีนึง ไปแค่ ครั้ง 2 ครั้ง ไปแค่ไปซื้อของแล้วก็กลับ
    ก็เลยไม่รู้ว่าควรจะแต่งตัวยังไงด้วย
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ไม่แปลกๆผมก็ใส่อย่างนั้นนะ ลืมรูดซิปรึเปล่า(ขำๆนะ)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมก็เสื้อยืดขาสั่นรองเท้าแตะ เดินห้างนี่แหละ
    ก็มีมองบ้างไม่มองบ้าง อย่าใจใจเลยครับเรามาทำธุระของ เรา

เหมือนเราเดินผ่านคนหนึ่งเราก็ต้องมีแอบๆ มองนิดนึงแต่ไม่ได้มองจนสุดหางตาอ่ะครับ เรื่องปกติ อิอิ

แต่งแบบที่เราสบายสุดไปเดินห้างดีแล้วครับ ขาสั้นรองเท้าแตะเสื้อยืด

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อย่างที่ข้างบนว่า บางทีคนเดินผ่านเรามาผมก็ยังมองเลย ไม่ได้คิดอะไรนะแต่มองเฉยๆอะ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ใส่เสื้อกล้าม กางเกงนักเรียน รองเท้าเตะ ยังไม่มีใครมองเลย 555555+
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเดินสยามบางทีผมก็ใส่แบบนั้นนะ แต่ก็มีบ้างที่เพื่อนถาม"ใส่ชุดอยู่บ้านมาหรอ?"
    เพื่อนผมบางคนยังใส่bang bang เดินห้างเลย

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมใส่ เสื้อกล้ามห่านคู่ กางเกงยีนลีวาย เท้าแตะช้างดาว เข้าเกษร ผมยังไม่สนเลย
    ปล.แต่ยามเดินตามผมทั่วห้างเลยนะ 555

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ใส่ชุดแบบ จ.ข.ก.ท เหมือนกัน แต่ที่เราคิดว่าคนอื่นมอง ผมคิดว่าบางทีผมก็มองคนอื่นนะ ไม่ได้มองเขาไม่ดี ก็แค่มองเฉยๆ (ส่วน ผ.ญ.ก็ดูว่าเขารูดซิบรึเปล่า)

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    ไม่มีกาละเทศะครับ
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ไม่รู้สิครับ แต่ผมไม่กล้าใส่นะ 55

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    ผมก็เคยแต่งแบบนั้นนะ เพื่อนบอกผมเหมือนเด็กวัดไปเดินห้าง ผมก็เลยบอกว่า " ไปเดินห้างอย่ามองคนที่การแต่งตัว มองที่ตังค์ในกระเป๋าดีกว่า "

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็ใส่นะ เสื้อโปโลเกงขาสั้นเท้าแตะ

มันก็ไม่แปลก

แล้วนี่มันก็หน้าร้อนด้วย

ไอพวกแปลกคือพวกใส่ยั้วเยี้ยตังหาก ร้อนจะตายหร่า - -

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ผมก็ใส่ประมาณนี้ เสื้อ Guns n' roses ไม่ก็ Slash กางเกงสามส่วน ส่วนใหญ่มักจะดำทั้งเสื้อทั้งกางเกง รองเท้าแตะ กระเป๋าเป้หนึ่งใบสีน้ำเงิน

ก็มีคนมองบ้างแต่มองด้วยสายตาที่เดาไม่ออกว่ามองอะไรนะ

สรุป ผมว่าเท่ห์ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มันเป็นการมองผ่านเวลาเราเดินผ่านกันเฉยๆครับ เราเลยรู้สึกเหมือนว่าคนมองเราตลอด จริงๆเขาก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรเราหรอกครับ มองเฉยๆเราเองก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกัน
    ผมเห็นคนใส่แบบนี้เยอะแยะไป ผมเองก็ยังเคยเลย ใส่กางเกง 3 ส่วน เสื้อยืดสีพื้นๆ รองเท้าแตะ เดินห้างหรูๆ พารากอน เซนทรัล ดูหนัง ไม่เห็นเป็นไรเลย
    เป็นตัวของตัวเองก็พออยากใส่อะไรก็ใส่ แต่ก็ควรรู้ว่าใส่ในที่ๆเหมาะสมหรือไม่เหมาะสมหรือเปล่าด้วยนะ ฮ่าๆ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    คนอื่นมองยังไงสนทำไมครับ สิทธิ์ของเรา เราไม่ได้ทำไรผิดซักหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ comeblack อ่านกระทู้
    ไม่มีกาละเทศะครับ
    เกี่ยวหรอครับ = = ไม่ได้แต่งตัวไปสมัครงาน ไม่ได้เดินล่อนจ้อนเหลือแต่ไข่โทงเทงในที่สาธารณะซักหน่อย

เราเป็นลูกค้าเดินไปซื้อของในห้างเขานะ คนเรามีสิทธิ์ในการเลือกแต่งกายนะครับคุณ

มันผิดตรงไหนครับเนี่ย แจงที

ปล.ขอนอกประเด็นหน่อย เห็นคนไทยพูดกันจังเลยว่าไทยเราไม่มีการเหยียดผิวเหมือนตปท. ทุกคนเท่าเทียม

(ขอโทษนะครับ) ถุยเถอะครับ มองคนจนเป็นตัวประหลาด มองคนผิวคล้ำเป็นคนสกปรก ใส่เสื้อผ้าไม่ตามแฟชั่น=ตัวประหลาด

เท่าเทียมครับ เท่าเทียมกันจริงจริ้งง

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ลองใส่ไปเดินพารากอนดูสิครับ ผมเคยครั้งนึงรู้สึกเหมือนกลายเป็นตัวประหลาด

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    มันเป็นมานานแล้วครับ จะไปห้างต้องแต่งตัวหล่อๆ
    แต่พอไปบ่อยๆ ก็แบบเดิมๆแหละครับ กางเกงขาสั้นรองเท้าแตะ
    ถ้านัดสาวๆก็แต่งตัวดีหน่อย ไปสภาพแบบนั้นสาวไม่ค่อยปลื้ม
    แต่ถ้าเขาผับนี่การ์ดบอกคราวหน้ารองเท้าผ้าใบน่ะครับ ถ้าผับหรูๆการ์ดบอกไม่เอา ไม่ให้เข้า
    เคยโดนเพื่อนแกล้ง มารับไปกินเตี๋ยว ไปๆมาๆพาเข้าผับซะงั้น
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ไม่เห็นจะจำเป็นเลย ว่าต้องขายาว รองเท้าผ้าใบ

กับแฟนก็แต่งดูดีแค่ครั้งแรกที่เจอให้พอรู้ว่าแต่งตัวเป็นแค่นั้น หลังจากนั้นก็มั่ววเลย

แต่ก็ดูสถานที่นิดนึง อย่างราชการ วัด โรงเรียน แต่เห็นหลายคนมุ่งไปทางห้างซะมากกว่าว่าต้องเนี๊ยบ

ห้างนะเฮ้ยยย ไม่ใช่สมรภูมิแฟชั่น - -"

แต่งเอาสบายครับ ไม่ใช่ห่วงหล่อ บ่นรองเท้ากัดTEEN บ่นร้อน บ่นอึดอัด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 8th April 2014 เมื่อ 00:03

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ถ้าคุณคิดว่าดูดีก้อใสไปเหอะไม่มีไครว่าหรอก.ผมก้อใส่ไม่เห็นจะเป็นไร.ก้อมีมองมาบ้างจะไปสนทำไหม.ไม่ได้นักกระบานไคร.มันเป็นstyleของไครของมัน.....YO !

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมก็ใส่นะ เพราะหลังๆน้ำหนักขึ้นแทบใส่กางเกงขายาวไม่ได้ 5555+ ก็แต่งสบายๆไปแหละ แต่ทุกครั้งผมจะติดเสื้อคลุมไปด้วยตัวนึงเพราะมันหนาว -.-

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมก็ใส่ ไมไ่ด้ขอตังใครใช้ + ตูไม่รู้จักตูไม่อาย ก็ใส่ไปเดินห้างประจำก็ชิวๆอ่ะ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ไม่แปลกครับ เรื่องคนมองผมว่ามโนไปเองเพราะปกติคนมักจะมองกันแบบนี้ละ สัญชาตญาณของมนุษย์ ผมยังมองสาวๆที่นุ่งสั้นๆเลย //ผิด

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    แต่เพื่อนผมนี้ ขนาดชวนไปกินเหล้าร้านลาบ บ้านอยู่แถวนั้นด้วยแต่งตัวยั่งกะมาเดินแบบ แต่งมาสะตูอายเลย