ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Unhappy ผมกับเธอกำลังแย่มากเลยครับตอนนี้(ยาวหน่อยนะ)

ปกติผมชอบมาส่องเว็บนี้นะครับแต่ไม่เคยสมัครเลย นานๆทีจะเข้ามาหมวดนี้ทีมาศึกษาข้อมูลครับ

แต่คราวนี้ผมเจอเรื่องแย่ๆมาครับแย่มากเลย ช่วยผมทีนะครับ

คือตอนแรกเลยนะครับผมกับเธอเพิ่งมารู้จักกันตอนเพิ่งขึ้นม.5 นะครับตอนนั้นเธอมีแฟนอยู่ เธอก็น่ารักดีนะครับแต่ไม่ได้สวยมากแต่แฟนเธอหล่อ(มาก)

ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรนะครับ ผมเริ่มมารู้จักกับเธอตอนประมาณ 2-3 อาทิตย์หลังเปิดเทอมครับ ตอนนั้นผมทำของตกแล้วบอกให้เธอเก็บให้ บอกก่อนนะครับ

ว่าตอนนั้นผมมองว่าเธอเป็นคนร่าเริงดี เห็นยิ้มทั้้งวันเลย น่ารักดีด้วย แต่ผมก็ไม่ได้ชอบเธอนะครับ หมั่นไส้เธอด้วยเพราะตอนรู้จักกันครั้งแรกเธอก็กวนTEENผมเลย

กลับเข้าเรื่องนะครับผมทำของตกใต้โต๊ะเธอ แล้วทีนี้ผมก็ขอให้เธอหยิบให้เธอก็กวนๆอะครับแบบทำท่าจะยื่นให้แต่ไม่ให้แล้วก็ยิ้มแล้วก็พูดว่า "หยิบให้แล้วต้องทำไง"

ผมก็บอกขอบคุณเธอก็บอก "ขอบคุณคนสวยสิ" แต่ผมก็ยิ้มแล้วส่ายหัวแล้วแย่งของมาจากมือเลย (ตอนนั้นหมั่นไส้5555) แล้วบ้านผมไม่มีเครื่องปริ้นครับ เวลามี

งานอะไรผมก็ขอให้เธอปริ้นงานให้ตลอด จนเริ่มสนิทกันแต่ตอนนั้นผมก็คิดแค่เพื่อนครับ ผมก็ชอบแกล้งเธอให้ยิ้มๆครับ นานๆทีจะเล่นกันแต่เวลามีงานอะไรผมก็ขอลอกเธอ

เพราะเธอขยันทำงานดีแต่ได้เกรดน้อยกว่าผมซะงั้น5555(นอกเรื่องละ) ครับหลังจากนั้นเธอก็เลิกกับแฟนเก่าเธอครับ เธอร้องไห้ใหญ่เลย ผมไม่เคยเห็น

เธอเป็นงี้มาก่อนเพราะปกติจะยิ้มทั้งวัน แต่ตอนนั้นผมก็เข้าไปล้อกับเพื่อนผู้ชายนะ ประมาณว่า "ผัวทิ้งเว้ย" "เห้ยเปิดเพลงพี่เท่งดิ๊ๆๆ ร้องไห้หาพ่ออะ"

แล้วเย็นนั้นเธอก็ทักเฟสผมมาครับ ผมก็กวนเธอเหมือนทุกวัน แต่คราวนี้กวนยังไงเธอก็วกกลับไปเรื่องแฟนเก่าเธอตลอดผมเลยต้องปลอบครับ

ปลอบประมาณ 2-3 วัน ผมก็เริ่มคิดว่าเธอน่าสงสารนะ (เธอคบกับแฟนเก่ามา2ปีครับ) แล้วก็เริ่มๆคิดว่าเธอทำดีกับผมไว้เยอะ ตอนนั้นแหละครับเริ่มชอบ

แต่แค่ชอบนะ ผมก็ไปบอกเพื่อนๆครับ แล้วมีเพื่อนคนนึงรู้จักกับแฟนเก่าเธอเขาบอกว่า แฟนเก่าเธอนะมันร้าย มันได้กับเธอเรียบร้อยแล้ว

ผมช็อกเลยครับ แต่ผมก็ทำใจได้อยู่นิดนึงนะเพราะผมชอบเธอจริงๆ แล้วรู้งี้ผมยิ่งสงสารมากกว่าครับ เพราะหน้าตาเธอออกแนวเรียบร้อยนะ นิสัยเธอก็ไม่แรดด้วย

แต่เธอรักแฟนมากครับ แล้วแฟนเธอมันร้ายมั้งเธอก็คงยอมๆแฟนไปผมก็ไม่อยากใส่ใจเรื่องงี้มากครับ แต่ขอพักเรื่องไว้ตรงนี้ก่อน

เริ่มอีกเรื่องนะครับ คือ ผมไปเที่ยวกับเพื่อนๆผมครับ แล้วกินเหล้ากัน แล้วเพื่อนผมมันก็บอกว่าได้ยินข่าวว่าคนที่ผมชอบเคยได้กับแฟนเก่าแล้ว แล้วตอนนั้นเมาผมก็พูดอะไรเรื่อยเปื่อยครับ

ผมเลยพูดอะไรทุเรศๆออกไปครับ เช่นผมจะสานต่อ คอยดูนะพวก***กุจะเอาบ้าง อะไรงี้ครับ แล้วเพื่อนในกลุ่มที่รู้จักกับแฟนเก่าก็ไปเล่าให้แฟนเก่าฟัง เขาก็โกรธครับ แต่ตอนนั้นเขายังไม่ได้ทำอะไร

กลับมาต่อนะครับ พอผมเริ่มชอบเธอ ผมก็บอกเธอเลยครับ เธอบอกดูก่อนๆ ผมก็หยอดหวานเต็มที่เลยครับ เธอก็ตอบกลับมาว่า 555555คิคิ บ้าง เขินนะ บ้างครับ คุยกันประมาณ 1 อาทิตย์

ก็กำลังไปได้ดีเลยครับผมชวนเธอไปกินข้าวเธอก็ตกลงนะ กินข้าวเสดก็ไปเดินกันสองคนเล่นเกมตู้ ฯลฯ แล้วก็กลับครับ เธอก็ไปส่งผมด้วยนะเพราะผมขอกลับก่อนเธอต้องรอญาติมารับมั้ง

แล้วอยู่ดีๆหัวผมก็ผุดเรื่องเธอเคยได้กับแฟนเก่ามาครับ ผมทนไม่ไหวจริงๆว่าจริงหรือป่าวผมเลยทักเฟสไปถามแฟนเก่าเธอดูครับ มันก็จริงครับ แต่ไม่จริงหมด (มันเล่าว่าเคยได้หลายครั้งประมาณนี้) แล้วเขา

ก็คงโกรธผมมากครับ เซฟภาพที่ผมคุยกับแฟนเก่าให้เธอดูครับ แล้วตอนนั้นผมอยากรู้ผมก็เลยถามตรงๆไปเลยประมาณ "เห้ยข่าวที่***เคยปี้กับ...นั้นจริงปะวะ" แล้วมันก็เล่า

เรื่องที่ผมพูดทุเรศๆกับเธอครับ ใส่ไข่นิดหน่อยด้วยนะว่า "คอยดูนะผมจะได้เธอให้ได้เลยเอาให้ลืมแฟนเก่าไปเลย" หลังจากนั้นเธอไม่คุยกับผมเลยครับ

เป็นมา เดือนแล้ว แล้วตอนนี้มันปิดเทอมอยู่ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงครับ บอกเธอแล้วเธอก็ไม่เชื่อ โทรไปก็ตัดสายตลอด

ปัญหาผมตอนนี้คือ เธอโกรธผมครับที่ถามแฟนเก่าแรงๆ แล้วโกรธผมที่คิดจะหลอกได้เธอครับ ผมเครียดมากครับ ไปเล่นสงกรานต์มาไม่สนุกเหมือนทุกปีเลย

คิดแต่เรื่องนี้ตลอด ผมสูบบุหรี่ด้วยนะครับ แต่สูบไม่จัด ดูดก็ได้ไม่ดูดก็ช่างมัน แต่พอเจอเรื่องนี้ผมสูบวันละซองเลยครับพูดจริงๆเครียดมาก ยิ่งมาคิดเรื่องที่

เธอเคยเล่าให้ผมฟังว่า มีคนชอบมาจีบเธอแล้วคิดว่าเธอง่ายคุยแปปเดียวขอเป็นแฟนขอกอด เธอคิดว่าตัวเองต่ำ ตอนนั้นผมก็ปลอบเธอครับ แล้วคิดดูสิครับเธอคิดว่าผมเป็นงี้

เธอจะเกลียดผมขนาดไหนครับ? ตอนนี้ผมไม่หวังอะไรแล้วขอแค่ไม่เสียเพื่อนก็พอครับ ผมควรทำยังไงดีครับเครียดมาก พอแฟนเก่าเธอมาพูดอย่างงี้กับเธอเธอก็คิดว่าเขาเป็นห่วง

แล้วเธอก็กลายเป็นลืมเขาไม่ได้อีกครับ เพ้อในเฟสทุกวัน ผมเห็นแล้วเจ็บใจสุดๆเลยครับ ปล.แฟนเก่าเธอมีแฟนใหม่แล้วก็ได้กันเรียบร้อยละ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hugo : 14th April 2014 เมื่อ 16:36

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    บร๊ะะะ ได้กันง่ายขนาดนั้นเลย คุณก็ขอโทษเธอไปทุกวันคับ แต่ก็นะ ไปพูดซะขนาดนั้น ยากเลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    แฟนเก่าเธอมันร้ายครับ เธอกลัวมันทิ้งไปหาคนใหม่เธอเลยยอมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ถ้าเราคบกับใครก็ไม่ควรขุดเรื่องนี้มาพูดกันครับ อดีตคืออดีต แค่เรารับตัวตนที่เป็นอยู่ก็พอ
    ซิงไม่ซิงไม่สำคัญหรอกครับ ขอแค่เรารักกันก็พอ คราวหลังถ้าจีบใครเราอย่าชวนขุดเรื่องแฟนเก่ามาพูดกันครับ
    ถ้าขุดเมื่อไรวงแตกทันทีเชื่อสิ
    ถ้าเราอยากได้เธอเป็นแฟนจริงเราก็ควรทำทุกอย่างเพื่อเอาใจเขามาเป็นของเรา ให้เธอลืมเขาก่อน อาจนานหน่อยนะครับ
    แล้วเรื่องนี้ค่อยพูดเมื่อไรก็ได้
    ผมก็ว่างั้นครับแต่ในวงผมแค่บอกว่าผมชอบเฉยๆไงมันก็พูดขึ้นมา ผมเลยถามต่อครับแต่ผมก็ผิดจริงๆอะแหละไม่น่าอยากรู้เลยเรื่องใหญ่เลยคราวนี้ครับ

ตอนแรกผมก็แค่ชอบไม่มาก แต่พอได้คุยกันได้ใกล้กันก็เริ่มชอบมากขึ้นเรื่อยๆครับเจอเรื่องงี้ผมเครียดมากเลยทีเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liwzakicn อ่านกระทู้
    คุณพลาดไปแล้วคับ มันไม่ใช่เรื่องเลยที่จะไปคุยเรื่องนี้กับใครก็ตาม เพราะเค้าเป็นผู้หญิง คนเสียหายก็คือเค้า แล้วคุณไปพูดแบบนี้กับแฟนเก่าเค้าอีก (ทำๆ ไม ฮ่าๆๆ ไม่รู้คุณคิดอะไร อาจจะอยากรู้มากๆ) แต่มันไม่น่าทำเลยคับ สำหรับผมในเมื่อคุณชอบเค้า ถ้าวันนึงคบกัน คุณถามเค้าตรงๆ ได้เลยอยุ่ที่เค้าจะบอกความจิงคุณไหม ตอนนี้เค้าคงมองคณไปในทางที่ไม่ดี พยายามทำดีกับเธอเมื่อมีโอกาสล่ะกันนะคับ

ปล. วัยรุ่นสมัยนี้คุณเดาไว้เลยคับ ถ้าคบกันเป็นปี เค้าอาจจะมีอะไรกันแล้ว เผื่อใจ ทำใจไว้เลย ผมพุดจิงๆ
    ผมอยากรู้จริงๆครับเลยถามคนที่รู้แน่ๆดีกว่าครับผมก็เพิ่งมาคิดได้นี่แหละครับพลาดไปแล้วจริงๆ วัยรุ่นสมัยนี้ ผช ถ้าไม่ร้ายไม่แย่ก็เพื่อนยุครับ ผมเผื่อใจไว้ไม่ทันครับเพราะคิดว่าน่าจะได้คบแล้วแน่ๆดันมาเจอเรื่องอย่างงี้

ปล.เรื่องโอกาสนั่นผมจะคิดว่าคงไม่มีละกันครับ ไม่อยากหวังอะไรมากเดียวมันไม่มีจริงๆแล้วเสียใจเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hugo : 14th April 2014 เมื่อ 16:38

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    โตขึ้นครับแล้วมันจะดีเอง

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ถ้าเราคบกับใครก็ไม่ควรขุดเรื่องนี้มาพูดกันครับ อดีตคืออดีต แค่เรารับตัวตนที่เป็นอยู่ก็พอ
    ซิงไม่ซิงไม่สำคัญหรอกครับ ขอแค่เรารักกันก็พอ คราวหลังถ้าจีบใครเราอย่าชวนขุดเรื่องแฟนเก่ามาพูดกันครับ
    ถ้าขุดเมื่อไรวงแตกทันทีเชื่อสิ
    ถ้าเราอยากได้เธอเป็นแฟนจริงเราก็ควรทำทุกอย่างเพื่อเอาใจเขามาเป็นของเรา ให้เธอลืมเขาก่อน อาจนานหน่อยนะครับ
    แล้วเรื่องนี้ค่อยพูดเมื่อไรก็ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    คุณพลาดไปแล้วคับ มันไม่ใช่เรื่องเลยที่จะไปคุยเรื่องนี้กับใครก็ตาม เพราะเค้าเป็นผู้หญิง คนเสียหายก็คือเค้า แล้วคุณไปพูดแบบนี้กับแฟนเก่าเค้าอีก (ทำๆ ไม ฮ่าๆๆ ไม่รู้คุณคิดอะไร อาจจะอยากรู้มากๆ) แต่มันไม่น่าทำเลยคับ สำหรับผมในเมื่อคุณชอบเค้า ถ้าวันนึงคบกัน คุณถามเค้าตรงๆ ได้เลยอยุ่ที่เค้าจะบอกความจิงคุณไหม ตอนนี้เค้าคงมองคณไปในทางที่ไม่ดี พยายามทำดีกับเธอเมื่อมีโอกาสล่ะกันนะคับ

ปล. วัยรุ่นสมัยนี้คุณเดาไว้เลยคับ ถ้าคบกันเป็นปี เค้าอาจจะมีอะไรกันแล้ว เผื่อใจ ทำใจไว้เลย ผมพุดจิงๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    ผมอ่านไม่จบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ บ บ!
    >>愛する

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ทำตัวเองทั้งนั้นครับ แต่คุณยังเด็ก ใครๆก็มีช่วงเวลาที่ปากพาไป ไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดี
    ผมแนะนำให้ไปขอโทษน้องเขา แล้วพูดความจริงไปเลย ว่าอะไรยังไง แต่ก็ทำใจไว้ด้วย เพราะเราหมกมุ่นเรื่องพวกนี้มากไปป่าว ถึงเอ่ยแต่เรื่องแบบนี้(ผมแนะนำเวลาคบใคร อย่าพูดเรื่องแบบนี้เลยครับ ถือว่าอดีตแก้ไขไม่ได้แล้วกัน)
    ผู้หญิงไม่เหมือนผู้ชายนะครับ เขาคิดมากกว่าที่เราคิดเยอะ ยิ่งเรียบร้อยด้วย แต่หากได้คุยทำความเข้าใจคุณจะสบายใจกว่านี้เยอะ น่าจะเป็นทางแก้ที่ดีที่สุดแล้วครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CeeBreak อ่านกระทู้
    ทำตัวเองทั้งนั้นครับ แต่คุณยังเด็ก ใครๆก็มีช่วงเวลาที่ปากพาไป ไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดี
    ผมแนะนำให้ไปขอโทษน้องเขา แล้วพูดความจริงไปเลย ว่าอะไรยังไง แต่ก็ทำใจไว้ด้วย เพราะเราหมกมุ่นเรื่องพวกนี้มากไปป่าว ถึงเอ่ยแต่เรื่องแบบนี้(ผมแนะนำเวลาคบใคร อย่าพูดเรื่องแบบนี้เลยครับ ถือว่าอดีตแก้ไขไม่ได้แล้วกัน)
    ผู้หญิงไม่เหมือนผู้ชายนะครับ เขาคิดมากกว่าที่เราคิดเยอะ ยิ่งเรียบร้อยด้วย แต่หากได้คุยทำความเข้าใจคุณจะสบายใจกว่านี้เยอะ น่าจะเป็นทางแก้ที่ดีที่สุดแล้วครับ
    ใช่ครับคิดแต่เรื่องนี้ครับ เวลาเหม่อๆก็คิดแต่เรื่องนี้ประจำครับนึกภาพตอนเค้ากับแฟนเก่าเค้า...กันตลอด ผมก็อยากจะไปขอโทษนะครับแต่ไม่รู้จะขอโทษยังไงดีเพราะปิดเทอมอยู่ไลน์ไปไม่ตอบเฟสทักไปก็ไม่ตอบโทรไปก็ตัดสายตลอด