ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ย้ายสนามบินอุดร ปลดล็อค!! อาคารสูงเมืองอุดร

อุดรธานีเป็นจังหวัดที่ไม่สามารถสร้างอาคารสูงกว่า 14 ชั้นใด้ ไม่ใช่เฉพาะแค่ทั้งเขตเทศบาล แต่อาณาบริเวณที่ถูกจำกัดนั้นกว้างออกไปนับสิบกิโลเมตร
    ตอนแรกผมก็ไม่คิดมากหรอกนะ จนกระทั่งผมรู้จักกับโครงการแสนสิริของขอนแก่น ซึ่งสูงสุดถึง 37 ชั้น แค่นั้นแหละครับ ตาผมแทบลุกเป็นไฟ ต้องมีการแข่งขันกันซะหน่อย
    ความจริงถ้าไม่ติดล็อคนี่ ดูจากลักษณะความเจริญแล้วอุดรก็น่าจะมีตึกสูง 20-30 ชั้นได้ แต่มันติดล็อคเขตปลอดภัยการบินนี่สิ
    กว้างเนอะ! เขตปลอดภัยการบินของ จว.อุดรธานี
    ผมก็เลยเกิดความคิดขึ้นมาหน่อยๆ ว่า อยากจะ อุ้มเอาสนามบินอุดร ไปวางไว้ยังสถานที่แห่งใหม่ ซึ่งจะอยู่ห่างเพียงพอที่จะสร้างอาคารสูงๆ ในจังหวัดอุดรได้อย่างไม่จำกัดความสูง
    ชึ่งพื้นที่ๆ ผมกำหนดไว้ก็ยังไม่ลงตัวนักครับ อาจจะเป็นในเขตอำเภอกุดจับ หรืออาจจะอยู่ในเขตจังหวัดหนองบัวลำภูเลยครับ เป็นสนามบินใหม่ที่ทันสมัยที่สุด และสามารถรองรับ A380 ได้อย่างสบายๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ลองถามประชาชนในพื้นที่ ที่จะเอาสนามบินลงยังครับ??? (แล้วอำนาจของคุณมาจากไหน?)
    ต่อมา แค่ตึกสูงๆ มันมีดีอะไรหรอครับ? ทำไมถึงต้องไปแข่งขันกันสูงด้วย สำหรับผม(ย้ำว่าผมคนเดืยวเลย ไม่รู้ว่าไครคิดแบบผมหรือปล่าว) ผมชอบป่า ชอบเขามากกว่า อะนะ เลยไม่รู้สึกถึงความเดือดร้อนของตึกที่มันเตื้ยกว่าของไครๆเค้า ฮ็าๆๆ

สุดท้ายคือ ผมไม่ได้อคติเจ้าของกระทู้นะ แต่อ่านเนื้อความแล้ว ผมคิดแบบนี้หละ
    --------------------------------------------------------------------------------

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมกำลังเล่น SimCity อยู่กระมังครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    Simcityผมสนามบินรายล้อมไปด้วยMega tower555

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ลำปาง 4 ชั้นอ่ะครับ อนาถมาก 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมคนนึงอยู่อุดร ไม่ใช่จะย้ายกันง่ายๆหรอก

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมเพิ่งรู้นะความเจริญขึ้นอยู่กับความสูงของตึก !!!!
    . ..

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ่านมาคร่าวๆประมาณว่า เจ้าของกระทู้อิจฉาจังหวัดขอนแก่นที่สร้างตึกสูงได้ 37 ชั้น ในขณะที่จังหวัดที่เจ้าของกระทู้อยู่ถูกล็อคไว้แค่ 14 ชั้นเท่านั้น ดูอย่างจังหวัดที่ผมอยู่(ภาคกลาง)ไม่มีตึกสูงๆเลย มีแต่ต้นตาล(555+) ทุ่งนาเต็มไปหมด แต่จังหวัดผมมีถนน 8 เลนนะ(ครุคริครุคริ)
    ปล.ความเจริญของจังหวัดมันไม่ได้วัดกันที่ความสูงของตึกนะครับผม!!!!!!
    "ถึงจังหวัดนายจะมีตึกสูงๆ มันก็ไม่ได้ทำให้หรรมนายใหญ่ขึ้นได้หรอก" มิตรสหายท่านหนึ่ง
    "มีถั่วไหม?" มิตรสหายอีกท่านหนึ่ง
    [IMG] [/IMG]

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ว่าแต่เจ้าของกระทู้หาซื้อเสื้อได้ยังครับ?//ผิดกระทู้

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    เเนะนำหนองวัวซอถ้าจะสร้างสนามบินใหม่ เพราะถนนทำไว้เเล้วนิ 4เลนยาวไปถึงหนองบัวโน้น เเต่ถ้าจะย้ายสนามบินที่อุดรนี้ย้ายสองสนามเลยนะ สนามบินนานาชาติกับสนามบิน ทอ. อยากอ่ะผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 15th April 2014 เมื่อ 20:40

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ผมก็อยู่อุดรหน๊ะ แต่ทำไม่ผมยังคิดเรื่องที่ จขกท. อยากได้เสื้อตัวนั้นอยู่หว๊ะ ฮ่า ๆๆ

ท่าทางนายคงจะโลกส่วนตัวสวยจริง ๆ นั้นหล๊ะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เพ้อเจ้อไปเรื่อย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เอาเวลาเพ้อไปหาซื้อเสื้อลายเมะตาม ตลาดนัดดีกว่าครับ :3

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ข้อดีของการมีตึกสูงคือประหยัดพื้นที่อาศัย

เพราะคนได้อาศัยเป็นแนวตรงขึ้นไปบนฟ้าไม่ใช่มาสร้าง

ครอบครัวละที่ดิน ในอนาคตที่อยู่จะได้ไม่แออัด

มีสำนักงานบริษัทอยู่ได้หลายบริษัทภายในตึกสูงตึกเดียว

ไม่ต้องไปอยู่อาคารพาณิช 4-6ชั้น ตามข้างถนน ที่อยู่กินพื้นดินไปหลายบล๊อก

ความคิดผมคือ หากมีตึกสูงมากก็สามารถ หาผลกำไรเขเาจังหวัดหรือประเทศได้มาก

เพราะมีพื้นที่สร้างผลกำไรมากขึ้น

ความคิด บล้อกๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าอุบลผมทำได้นะไม่เหลืออะสูงกว่านี้ ติดที่ สนามบินเหมือนกัน ผมก็เข้าใจนะว่าจะทำการ ย้ายสถานที่ต่างๆมันต้องมีอะไรหลายๆอย่าง เราอย่าพึ่งเอาความเจริญเข้ามาเอาความสงบให้มันได้ก่อนดีกว่าผมว่า ความสงบมี ความเจริญตามมาเเน่นอน

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ไม่เป็นไรยูจัง สู้ต่อไป เรายังติดตามนายอยู่หลายๆมู้นะ

//ฮ่าๆๆๆๆ