ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603

Unhappy เคยเหงาแบบสุดๆกันไหมครับ ?

สภาพจิตใจ: 2/10 (สถานะ:กำลังรีเจนท์)

ชาย JKG เคยรู้สึกเหงาแบบสุดๆบ้างมั้ยครับ ไม่ว่าจะเหงาเรื่องอะไร...

แล้วพวกท่านมีวิธีแก้เหงาตอนดึกๆเงียบๆ แบบนี้อย่างไรครับ.....?
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ตอนนี้มาทำงาน กทม คนเดียว ถึงจะมีญาติิอยู่ที่นี่ แต่ก็เหมือนไม่มี เพราะอยู่ไกลกันมา แทบไม่ได้เจอกัน เสมือนอยู่ตัวคนเดียว

มีเหงาแน่นอน วิธีแก้เหงาก็คือการพูดคุย ผมจะไม่พยายามอยู่คนเดียวเวลาเหงา เช่นดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ถึงแม้บางครั้งมันจะช่วยให้หายเหงา แต่พอเล่นจบ ดูหนังจบ เล่นเกมเบื่อ มันก็กลับมาเหงาอีก

วิธีแก้ของผมคือ การพูดคุยกับเพื่อนๆในแชท ในเฟสบุค หรือไม่ก็โทรศัพท์ โทรหาเพื่อนบ้าง ไม่จำเป็นต้องคุยยาวยืด แค่ถามว่า เฮ้ยเป็นไงวะเฮ้ย ทำไรกันพวกเ-็ง น่ะ ที่นั่นสบายดีไหม คุยกันไม่นานหรอก เราผู้ชายด้วยกัน คุยกันไม่ถึง 5นาทีก็เกินพอแล้ว ถือว่าคลายเหงาได้เยอะทีเดียว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อย่างของผมก็ หาโน่นนี่นั่นดูครับ ซีรีย์บ้าง หนังบ้าง เมะบ้าง AV บ่อย เอ้ย บ้าง
    แต่ถ้าไม่รุ้จะทำไรจริงๆก็เปิด ยูทูปฟังเพลงแล้วร้องตามเลยครับ นับว่าแก้เหงาได้พอสมควร
    คือเอาจนง่วงอะครับ แล้วไปนอน ครับ พอหลับไปก็หายเหงาละครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมแทบจะไม่เหงาเลยครับ ทั้งๆที่เพื่อนฝูงก็ไม่เยอะ แต่ผมจะหานู่นหานี่มาทำตลอด ไม่ให้ตัวเองว่าง

อย่างเช่น เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง เยอะแยะไปครับ ที่สำคัญพยายามมองโลกในแง่ดีไว้ครับ

สุข-ทุกข์ อยู่ที่ใจเราเองครับ เรากำหนดเอง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เคยเหงาตอนอายุ 18 เห็นเพื่อนเค้ามีแฟนมีคนซ้อนท้ายแล้วอิจฉา ยิ่งวันลอยกระทงนี่ไม่ต้องพูดอยากร้องให้เลย รถมีเท่าไหร่บิดหมดไมค์ประชด หึหึ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมแทบจะไม่เหงาเลยครับ ทั้งๆที่เพื่อนฝูงก็ไม่เยอะ แต่ผมจะหานู่นหานี่มาทำตลอด ไม่ให้ตัวเองว่าง

อย่างเช่น เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง เยอะแยะไปครับ ที่สำคัญพยายามมองโลกในแง่ดีไว้ครับ

สุข-ทุกข์ อยู่ที่ใจเราเองครับ เรากำหนดเอง
    ได้ข้อคิดเยอะเลยครับ ขอบคุณมากครับ ./\.
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เล่นเกม ดูหนังครับ แก้เหงาได้พอสมควร

ผมเองกลางวันไม่ค่อยเหงาครับ ทำงาน กว่าจะถึงบ้านก็ 4 ทุ่ม เล่นเกม 2-3 ชั่วโมง นอน ตื่นเช้าไปทำงานต่อ

ชีวิตวน loop ครับ 5555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    หาเกมส์ออนไลน์เล่นไงครับ พบปะผู้คนในเกมส์ Talk Talk ชวนเพื่อนตี Hon ไม่ก็ soloไปเลย ด่ากันทางไมค์ ฮาดีครับ
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ช่วงปีสองปีก่อน แม่ผมจัดบ้านที่ ตจว. ให้ใหม่พร้อมห้องผมด้วย

เหมือนว่าเอาใจผมให้ไปอยู่ ตจว. อะครับ ถามว่าชอบมั้ย ก็ชอบนะครับ

แต่ไปอยู่ที่ไรใจมันห่อเหี่ยวทุกที สงสัยตัวผมคงชอบทิวทัศที่เห็นตึกเห็นเมืองมากกว่าน่ะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    เคยเหงาตอนอายุ 18 เห็นเพื่อนเค้ามีแฟนมีคนซ้อนท้ายแล้วอิจฉา ยิ่งวันลอยกระทงนี่ไม่ต้องพูดอยากร้องให้เลย รถมีเท่าไหร่บิดหมดไมค์ประชด หึหึ
    เหมือนท่านเลยครับ ช่วงเทศกาลอยากมีใครบ้าง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ก็เคยเหมือนกันนะคับเหงาแบบสุดๆ แต่ผมก็หาอะไรทำไปเรื่อยๆ พอเหนื่อยก็พักอย่างน้องเวลาเราทำอะไร
    เราก็จะคิดถึงเรื่องนั้นซะส่วนใหญ่ หรืออิกวิธีคือปรับตัวให้ชินกับความเหงาพอเราเกิดเหงาขึ้นมามันก็รู้สึกเฉยๆ
    แล้ว ก็งี้แหละครับก็ต้องมีกันบ้างไอ้ความเหงาเนี้ยน
    ความเหงาอาจจะไม่ได้มีแค่รูปแบบเดียว เช่น มีเพื่อนก็เหงา มีแฟนก็เหงา หรือทำอะไรอยู่ก็เหงา มันมีหลายรูปแบบ
    แล้วแต่ว่าจะเป็นรูปแบบไหน ทางที่ดีที่สุดก็คือพยายามปรับตัวให้เข้ากับมันได้จะดีที่สุดคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonkaw456 : 16th April 2014 เมื่อ 22:27
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    เคยครับ ตอนนี้ผมก็เป็น แก้โดยฟังเพลงครับ สำหรับผม ดีสุดแล้ว 555555

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เหงาดากจุง รอคนหล่อๆใน JKG มาตอก

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ไม่เหงา เพราะมี joker

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เกมคือทางออกของทุกสรรพสิ่งครับ อิอิ
    WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อย่าให้เหงา ติดกันเป็นเวลานนาน หาอะไรทำให้จิตใจเบิกบาน อย่าคิดถึงเรื่องที่ยังมาไม่ถึง หรือ ทำให้ตัวเอง ตกอยู่ในช่วงเวลาที่เศร้าๆ บ่อย ระวังเรื่องโรคซึมเศร้าด้วย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    เหงาดากจุง รอคนหล่อๆใน JKG มาตอก
    ชอบกินถั่วสินะครับ

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ก็เคยเป็นนะครับ แต่พอเข้าห้องนํ้าทีเดียว...เท่านั้นล่ะ หายเหงาเลยครับ
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ผมเป็นประจำครับ เพราะผิดหวังกับความรักมาหลายครั้ง ครั้งล่าสุดถูกบอกว่าดีเกินไป ผมเลยทุบกระปุกที่เก็บเงินจะซื้อของให้เธอคนนั้นไปซื้อหนังสือนิยายมี่อยากอ่านมา(เพอร์ซี่ทั้ง10 เล่ม) แล้วก็เอาไปเติม LOL 5555 แนะนำให้หางานอดิเรกทำ คุย Skype กับเพื่อนชวนเพื่อนเล่น Fifa บลาๆ อยู่กับตัวเองทำในสิ่งที่ชอบแค่นี้แหละครับ (ยาวไปนะ5555)
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เหงาอย่างนี้ ไปหาเกมเล่นเลย ย ย

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เหงาแบบสุดๆก็เคยมี ช่วงทำโปรเจคดึกๆเครียดๆเหงาๆก็ไปดาดฟ้าตึกสูงๆ
    ไปยืนรับลมแล้วจะฟังเพลง ร้องเพลง อยากเพ้ออะไรก็เพ้อเอาให้เต็มที่

ผมทำแบบนี้อะ บางทีก็มีเพื่อนขึ้นมาเพ้อด้วยกัน ต่างคนมันก็ต่างเหงาอะนะ
    ลองคิดว่าที่ดาดฟ้าตึกอื่นๆอาจจะมีคนทำแบบเราอยู่ก็ได้ พอคิดแล้วมันก็หายเหงา

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    บริหารความเหงาให้ได้นะครับ ต้องเจอมันอีกหลายหน ถือซะว่ามีเวลาให้กับตัวเองก็แล้วกันนะะครับ^^