ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่าอย่ามาม่า ระหว่าง DotA กับ LOL เลยครับ มาเกมคนละสไตล์กันถึงจะMOBA เหมือกันก็ตาม LOL เน้นไปทางทีมไฟว์มากกว่า ตัวท้ายเกมมีผลไม่ค่อยมาก เพราะสกิวแรงมาก แต่DotA จะเน้นไปทางเลี้ยงแครี่ที่มีผลต่อทีมไฟว์และรูปเกมมากกว่า

DOtA จะเล่นยากกว่าตรงที่ตัวละครมีแมคคานิดเยอะและค่อนข้างเข้าใจยาก(แต่มันหรับเปลี่ยนได้หลากหลายดีนะ) สกิลก็ค่อนข้างใช้ยากสำหรับมือใหม่(ผลพวงจากตัวเกมตัวแรกพัฒนาจากเกมRTS)

LOL จะเล่นยากกว่าตรงที่ต้องมีระบบ มีความเข้าใจในรูปเกม มีทักษะด้านทีมเวิร์ค เพราะถ้ามีคนทำเฟล1 คนอาจทำให้เกมพลิกได้เลย(ผมโดนมาแล้วพลาดครั้งเดียวโดนดันแตกยันบ้าน) แต่แมคนิกค่อนข้างเข้าใจง่าย สกิลไม่ยุ่งยาก มือใหม่หัดเล่นแปปเดียวก็เข้าใจได้
    ถ้าอยากรู้ซึ้งถึง rank ของ LOL อย่าเล่นเซิร์พไทยครับ(เว้นแต่คุณสามารถใต่ไปถึง ไดมอน+ ได้) ลองไปเล่นเซร์พไต้หวัน จีนดูครับ แถบนั้นค่อนข้างโหด ถ้าอยากลองหนักๆก็เกาหลีครับ แค่bronze ที่นั่นก็เทียบได้กับ gold ที่ไทยแล้วครับ(อาจจะสูงกว่า)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ที่เค้าว่าง่ายๆ ผมว่า เค้าอาจหมายถึงระบบการเล่น การใช้สกิลฮีโร่ ต่างๆ มากกว่านะครับแฟนบอย LOL ทั้งหลาย
    เกมส์ทุกเกมส์มันก็มีถิ่นให้ลับฝีมือหลากหลายรูปแบบล่ะครับ LOLมี Rank Dota2 ก็มี Rank เช่นกันครับ
    เพราะงั้นที่ว่าเล่นง่าย คือมันเข้าใจได้ง่าย มากกว่านะครับ
    แฟนLOL อย่าเพิ่งดิ้น นะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    LOL ไม่ได้เล่นง่ายเท่าไหร่หรอกนะครับ ต้นเกมส์กดเลนอยู่ดีๆ ถึงได้เปรียบแต่อย่างเพิ่งได้ใจ ออผิดพลาดครั้งเดียวโดนสวนถึงกับแพ้ก็มี ถ้าไปเจอฝั่งตรงข้ามที่รู้งานกันนั้นแหละกดดันสุดๆ (เคยโดนล่อไปซั่มกลางป่า) 55
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    lol มันเล่นง่ายจริงๆแหล่ะครับ(ตัวราคาน้อยๆนี่แทบไม่ต้องเล็งสกิลอะไรเลย เดินๆไปปล่อยสกิลอย่างเดียว)
    แต่ถ้าลองใช้ตัวอื่นๆที่มีสกิลยากขึ้นกว่าเดิมจะรู้สึกมันไม่ง่ายล่ะ อย่าง lee sin เงี้ย เล่นโหดก็โครตเทพ(ไม่เป็นก็กาก)
    แต่ที่สำคัญครับ เกมนี้ teamwork OP คอมโบพลาดทีเดียวนี่เกมพลิกได้เลย

ป.ล.ตั้งแต่ season 4 มา ตัวหายตัวได้จะโกงขึ้นเป็นพิเศษ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    Go back to LoL kid. 5555 ขำๆ นะครับ เห็นเขาชอบด่ากัน :P
    ผมก็เห็นเขาด่า lol อย่างนี้เหมือนกันนะ

แต่ไม่เคยเล่น lol เลยไมรุ้เป็นไง มันคือเกมเด็กน้อยจริงรึ - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมเล่นทั้งสองเกม ผมต้องแบ่งร่างตีกันเองเลยมั้ยเนี่ย = =
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมว่ามันไร้สาระเกินไปนะ มันควรจะเป็นแค่ชมรม มากกว่าเป็นมหาลัย จบไปทำอะไรกิน ถ้าไปไม่ถึงระดับประเทศ 5555+
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minecraft อ่านกระทู้
    Na'Vi นี่โหดมากครับ C9 Fnatic แพ้ยับเลย
    C9 Fnatic LOL โหดอยู่น่ะ อยากให้ Na'Vi มาเล่น LOL ถล่มพวกนี้ + เกาหลี,จีน ดูบ้าง Dota 2 นี่ยอมเค้าจริง ๆ 555

เด๋วนี้ทีมอื่นๆก็โหดไม่ใช่เล่นแล้วครับ อย่างเมื่อวานศึก STAR LADDER ทีม NA'VI นี่แพ้ยับเลยครับ ต้องตกมาอยู่สายล่าง

ทีมที่ทำผลงานได้ดีเยี่ยมในรายการนี้คือ DK ครับ เล่นแบบไร้พ่ายกันเลยทีเดียว

ติดตามดูถ่ายทอดสดได้ทางเวป Twitch เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย masternai : 19th April 2014 เมื่อ 13:24

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    **0** เดี๋ยวนี้อะไร ๆ ก็พัฒนากันไปไกลเนอะ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เกิด มาม่า ขึ้นแล้ววว!!! ต้มน้ำๆๆๆ

ส่วนตัวเล่นทั้ง 2 เกมส์ มันคนละแนวกันนั

ป.ล. เดี๋ยวไปตามแกงค์ HoN มาช่วยผสมโรง มาม่า //ล้อเล่น

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    อีกหน่อยคงมีมหาลัยสอนหาเมีย
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    มันต้องเล่นให้ถึงระดับหนึ่งจริงๆครับถึงจะรู้ว่ามันยาก แต่ถ้าถามผมว่า lolกับdotaอันไหนง่ายกว่า ก็คงตอบlol แต่ถ้าmobaเกมไหนง่ายสุดผมตอบ hon

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    lol เกมเด็กน้อยยังไงวะครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่าทั้งแฟน LOL ทั้ง แฟน DOTA ระวังการใช้คำพูดดีกว่าครับ เพราะเรื่องแบบนี้มันมีดราม่าแทบร้อนแล้วใน ตปท. เถียงกันแทบไม่มีเหตุผลเลย ไม่อยากให้มันเกิดในนี้เท่าไหร