ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เชียงใหม่ , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    512
    ได้รับคำขอบคุณ: 754

PlayStation 2 บน PC พร้อมวิธีการติดตั้งโปรแกรม [Full l 47.76 MB l ONE2UP]

วีดีโอตัวอย่างโปรแกรม

ภาพตัวอย่างโปรแกรม

PCSX2 (โปรแกรมเล่น PS2 บนคอม) : สำหรับโปรแกรม PCSX2 เป็น โปรแกรมเล่น PS2 หรือเพลย์สเตชั่น 2 บนคอมพิวเตอร์นั่นเอง ให้คุณได้เล่นเกมส์ที่มาจากเครื่องเล่นเพลย์สเตชั่น 2 ได้อย่างสนุกสนาน โปรแกรมเล่น PS2 นี้เป็นโปรแกรมจำลองอีมูเลเตอร์ (Emulator) ซึ่งถูกพัฒนา และใช้งานมามากกว่า 10 ปีเลยทีเดียว รองรับกับเกมส์เพลย์สเตชั่น 2 ถึง 80% จากคลังเกมส์ทั้งหมด โปรแกรม PCSX2 จะให้คุณพบกับประสบการณ์การเล่นเกมส์เพลย์สเตชั่นที่ไม่เหมือนเคย สามารถใช้ได้กับคอมพิวเตอร์ที่มีสเปคไม่สูงมากนัก โปรแกรมเล่น PS2 สามารถใช้ได้กับจอยเกมส์ทั่วไป หรือว่าจอยเพลย์สเตชั่น 2 โดยเฉพาะเลยก็ได้ เพียงแค่คุณใส่แผ่นเกมส์ หรือเลือกจากไฟล์เกมส์เพลย์สเตชั่น 2 จากบนเครื่อง โปรแกรมก็จะทำการโหลดเกมส์ให้เราเล่นกันได้อย่างสนุกแล้ว ทีนี้เราก็จะเล่นเกมส์เพย์สเตชั่นดังๆ บนเครื่องคอมพิวเตอร์ได้อย่างสะดวก ไม่ว่าจะเป็น Final Fantasy, Devil May Cry, Grand Theft Auto, Metal Gear หรือ Pro Evolution Soccer เป็นต้น

จุดเด่นหลักของ โปรแกรมเล่น PS2 นี้คือสามารถจำลองเกมส์จากเพลย์สเตชั่นได้ระดับที่ดีมาก แถมเรายังสลับหน้าจอเวลาเล่นเกมส์ ไปยังหน้าระบบปฏิบัติการวินโดว์ได้เหมือนกับใช้โปรแกรมทั่วไป ด้วยฟีเจอร์ "Save States" ที่จะให้คุณกดก่อนออกจากเกมส์ และเวลาเข้าเกมส์มาใหม่ ก็ไม่ต้องรอให้เสียเวลา โปรแกรม PCSX2 จะช่วยให้คุณกลับมาหน้าที่คุณเล่นค้างไว้ได้ทันที ช่วยประหยัดเวลารอบูทเกมส์ได้ดีทีเดียว ถ้าคุณใช้ โปรแกรมเล่น PS2 บนคอมตัวนี้ก็จะช่วยประหยัด ลดการใช้เมมโมรี่การ์ดในการเซฟเกมส์ได้อีกด้วย เพราะทุกอย่างจะถูกบันทึกลงคอมพิวเตอร์ไว้ที่เดียว รวมถึงความจุการ์ดที่เซฟเกมส์จะเพิ่มจาก 8 MB เป็น 64 MB นอกจากนี้เรื่องกราฟิก โปรแกรม PCSX2 ก็ยังให้คุณภาพแบบคมชัด สมจริงถึงระดับ 1080p หรือว่า 4K HD ได้ตามความแรงของการ์ดจอ และปลั๊กอิน GSDX จะจำลองให้เหมือนราวกับว่ากำลังเล่นเกมส์เพลย์สเตชั่น 3 อยู่เลยครับ

Benefits (ประโยชน์ของการใช้ PCSX2 โปรแกรมเล่น PS2 บนคอม) :
    ปรับคุณภาพของหน้าจอแสดงผลได้ถึง 4096 x 4096 พิกเซล ความละเอียดสูงระดับ HD ให้คุณลืมการเกมส์เพลย์สเตชั่น 2 แบบเดิมๆ ไปเลย
    จำนวนเมมโมรี่การ์ดไม่จำกัด สามารถเซฟเกมส์ได้อย่างเต็มที่
    ด้วย Save States ให้คุณเข้าเกมส์ได้อย่างรวดเร็ว หลังจากออกจากเกมส์ไป
    ง่ายต่อการโกงเกมส์โดยใช้เครื่องมือต่างๆ
    รองรับกับจอยเกมส์เพลย์สเตชั่นทุกประเภท เช่น PS3 หรือ Xbox 360 เป็นต้น แถมยังรองรับกับคีย์บอร์ด และเมาส์
    เพิ่มลดความเร็วของเกมส์ได้ตามความถนัด
    บันทึกหน้าจอเกมส์เป็นรูปแบบวีดีโอได้ด้วยเทคโนโลยี GSdx

วิธีดาวน์โหลดไฟล์แบบแบ่ง part.rar คลิกที่นี่
    PlayStation 2 บน PC.rar
    Crack Bios & Plugins.rar
    Driver JoyPS2.rar
    วิธีการใช้งาน PlayStation 2 บน PC.rar
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SuperSpHit : 24th April 2014 เมื่อ 22:08 เหตุผล: ขนาดไฟล์ผิดพลาด

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    47.76 MB ไม่ใช่ GB ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ทำไมตอนผมเล่นมันมีอาการภาพหน่วง + FPS ตกอ่ะครับ หรือสเปกผมไม่ผ่าน
    spec
    core i3 1.8 ghz
    ram 4gb
    vga GT740m 2gb
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 23rd April 2014 เมื่อ 03:45

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ทำไมตอนผมเล่นมันมีอาการภาพหน่วง + FPS ตกอ่ะครับ หรือสเปกผมไม่ผ่าน
    spec
    core i3 1.8 ghz
    ram 4gb
    vga GT740m 2gb
    ปรับหรือตั้งค่าตามคิปวีดีโอเลยครับ แล้วเพิ่มตรง SpeedHack เป็นระดับ 3 ทั้งสองข้าง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณคร้าบจะเอาไปเล่น twisted metal ไม่ได้เล่นตั่งแต่ PS1

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อีกนิดนะครับใครอยากได้เว็บโหลด Rom ของ Ps2 ไว้เล่นนี่เลยงับhttp://www.emuparadise.me/Sony_Playstation_2_ISOs/41

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperSpHit อ่านกระทู้
    ปรับหรือตั้งค่าตามคิปวีดีโอเลยครับ แล้วเพิ่มตรง SpeedHack เป็นระดับ 3 ทั้งสองข้าง
    ทำแล้วครับยังเหมือนเดิม FPS วิ่งอยู่ที่ 100+ แต่ภาพยังหน่วง+ช้าอยู่

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    ทำแล้วครับยังเหมือนเดิม FPS วิ่งอยู่ที่ 100+ แต่ภาพยังหน่วง+ช้าอยู่
    ไปโหลดใน Google หาเวอร์ชั่นใหม่ๆมาลงแทน ที่เล่นอยู่เป็นเวอร์ชั่น 1.0.0 (r5350)
    [IMG][/IMG]

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    ไปโหลดใน Google หาเวอร์ชั่นใหม่ๆมาลงแทน ที่เล่นอยู่เป็นเวอร์ชั่น 1.0.0 (r5350)
    ถ้าหมายถึงโปรแกรมละก็เวอร์ชั่นนี้ผมอัพเดทล่าสุดแล้วนะครับ PlayStation 2 [v.1.2.1]

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    รบกวนแก้ขนาดไฟล์ที่หน้าโพสต์ด้วยครับ (ทำเอาผมตกใจหมดเลย อะไรจะใหญ่ขนาดนั้น 47.76 GB แน่ะ)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    Blog Entries
    1
    กำลีงหาพอดี

กล่าวขอบคุณ
    512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boou อ่านกระทู้
    รบกวนแก้ขนาดไฟล์ที่หน้าโพสต์ด้วยครับ (ทำเอาผมตกใจหมดเลย อะไรจะใหญ่ขนาดนั้น 47.76 GB แน่ะ)
    แก้ไขขนาดไฟล์โปรแกรมนี่ไปแล้วเป็น 47 MB แต่ไม่รู้ว่าทำไมไม่ยอมเปลี่ยน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอเก็บครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    หามานานม๊วก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แตกไฟล์ไม่ได้อ่ะ ติดพาสเวิด แงๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอ Pass ด้วยครับ ขอบคุณครับ กะลังเล่น Dokapon

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    โปรแกรมเคยใช้เเล้ว เล่นได้แบบเสียอารมณ์ กระตุกโคตรๆ
    [IMG][/IMG]

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

pass ไม่เจอค่ะ

thank you หา พาส ไม่ เจอ ค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากๆนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณคราบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Thank you.
    Manners Maketh Man

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทำไมผมเล่น Kingdom Hearts ไปนิดเดียวก้ค้าง ช่วยทีครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    thank ครับผม

Tags for this Thread