ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414

Cool หาเพื่อน JKG มาตั้งทีม HON กัน (จริงจัง)

ตามหัวข้อเลยครับทีมในที่นี้คือไม่ใช่แคลนน้ะแต่คือทีมผมได้ดูคลิบ Mrsunz มาพูดเรื่องประวัติแคลน S2y อ่ะครับแล้วก็เกิดคิดได้ปกติผมเล่น Solo คนเดียวตลอดก้อชนะบ้างแพ้บ้างตามปกติแต่ตาที่ชนะจะเป็นตาที่ผมเกิดส่วนตาที่แพ้ส่วนมากจะเป็นผมไม่เกิดแต่ไม่ได้แจกคือผมไม่ได้เล่นแครี่เพราะแครี่ในทีมมีเยอะแล้วผมก็ต้องเอาซัพเอาแท้งมาแต่ก็น้ะ แครี่ห่วย ๆ แบบนี้ลาสครีพสู้ซัพยังไม่ได้เลยจะเอาอะไรมาชนะผมเลยอยากหาเพื่อนเล่น Hon ด้วยกันที่อยากจะประสบความสำเร็จจริง ๆ ผมหมายถึงไปแข่งแต่ไม่ถึงกับระดับโลกน้ะแค่เอาในประเทศก่อนผมขอคนที่แบบรัก HON จริง ๆ มีเวลาให้ HON และชอบตำแหน่งเดียวไม่ใช่เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ เพราะนั้นไม่ได้จะทำให้คุณเก่งหรอกครับถ้าจะบอกว่าเก่งทุกตำแหน่งก็ไม่เป็นไร ' แต่คุณน่ะมโนไปเอง ผมขอตำแหน่งตามนี้นะครับ

1.Tanker - ฮีโร่ที่เป็นตัวชนให้กับทีม
    ตัวTank ฮีโร่สายถึกที่มีหน้าที่ในการยืนรับสกิลให้เพื่อนๆเป็นแนวหน้าปะทะ เพื่อเปิดโอกาศให้เพื่อนๆในทีมสู้ได้นอกจากหน้าที่ที่เป็นแนวหน้าแล้ว สายนี้ยังสามารถทำความเสียหายได้มากอีกด้วยเพราะสถานะการณ์ที่ต้องเข้าปปะทะตลอดเวลา จึงทำให้สายนี้สามารถกำจัดศัตรูได้บ่อยเช่นกัน ใครที่เล่นTankก็ต้องใจถึงเล็กน้อยเพราะต้องคอยรับ เท้ากหนักๆของฝั่งตรงข้ามก่อนเพื่อน
    หน้าที่หลัก
    -รับหน้าที่ยืนแนวหน้า เพื่อคอยคุ้มกันเพื่อนในแนวหลัง
    -พยายามทำตัวป่วนฝั่งตรงข้ามเพื่อให้อีกฝั่งยัดสกิลมาที่เราให้ได้มากที่สุด

2.Carry - ฮีโร่ความหวังของทีม
    สำหรับสายCarryนั้น ในช่วงต้นเกมแทบจะทำอะไรไม่ได้เลยแต่ถ้าเกิดได้เก็บเงินไปเรื่อยๆจากการฟาร์มครีปยิ่งเงินมากเท่าไรห่หล่ะก็ ช่วงกลางเกม-ท้ายเกมจะโหดมากๆจนไม่สามารถเอาลงได้เลยทีเดียว ซึ่งเกมการแข็่งขันจริงๆตำแหน่งนี้จะไม่มีให้เห็นเกิน1-2ตัว และหากมีสายCarryก็ต้องมีตัวพี่เลี้ยงคอยเลี้ยงตลอดเวลา เรียกได้ว่าต้องตายแทนCarryเลยหล่ะ

หน้าที่หลัก
    -พยายามเก็บเงินจากการฟาร์มครีปให้มากที่สุด
    -จังหวะปะทะควรเข้าทีหลังไเพื่อไม่ให้เป็นเป็นหมายแรก
    -พยายามSaveที่สุดหลีกเลี่ยงการตาย เพราะเป็นความหวังของทีม

3.Supporter - ฮีโร่สนับสนุน
    หน้าที่นี้ก็ตรงตัวอยู่แล้วคอยสนับสนุนเพื่อนร่วมทีม ถ้าเล่นเป็นทีมสายนี้จะขาดไม่ได้เลยเพราะจะคอยเป็นตัวคุ้มกันสายCarryในช่วงต้นเกม ถ้าตายแทนได้ก็ต้องสละชีพเพื่อชาติ และต้องพกWardติดตัวไว้เพื่อใช้ปักตามที่ต่างๆไว้กันGankerนั่นเอง

หน้าที่หลัก
    -คอยป้องกันทีมจากแนวหลังใช้สกิลขัดขวางฝั่งตรงข้ามและคอยสนับสนุนฝั่งเดียวกันตลอดเวลา
    -คอยWardให้ทีมและแก้Wardของฝั่งตรงข้าม
    -ตายแทนCarryทั้งหลาย

4.Nuker - ฮีโร่Damageของทีม
    ฮีโร่Nuker เหล่าฮีโร่ทั้งหลายที่มีสกิลหมู่ สามารถทำความเสียหายเป็นได้เป็นวงกว้าง ตำแหน่งนี้จะเก่งมากในช่วงLV7-11เพราะจะเป็นช่วงที่ฝั่งตรงข้ามไม่ค่อยมีไอเท็มสักเท่าไหร่ทำให้เราสามารถฆ่าทิ้งได้ง่ายๆ

หน้าที่หลัก
    -ในจังหวะปะทะพยายามอยู่แนวหลัง ถ้าจะตายจริงๆให้ยัดทุกสกิลเพื่อสร้างความเสียหายได้มากที่สุดเท่าที่ทำได้
    -พยายามกดฝั่งตรงข้ามให้ได้มากที่สุดก่อนที่จะเกิดกันเสียก่อน

ส่วนผมจะเล่นตำแหน่ง Stunt Carry ครับ ถ้าใครสนใจก็บอกชื่อในเกมแล้วก็บอกตำแหน่งแล้วก็บอกฮีโร่ที่ชอบของตำแหน่งนั้น ๆ ด้วยสำหรับผม MMR ไม่เกี่ยวเพราะอาจเจอทีมไม่เล่นไม่ดีก็ได้แล้ว เดี๋ยวผมจะแอ๊ดไปนะครับผมชื่อ ``ViTaMin`A แล้วเรามาสู้ไปด้วยกันนะครับ

ป.ล. ถ้าใครเข้า HON แล้วเข้าช่องแชทตรงซ้ายมือล่างพิมว่า JKG นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackTheohm : 29th April 2014 เมื่อ 13:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772
    เหมือนกันครับผมเล่นผมเจอทีม KAK ตลอดเลยอันนี้ผมไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะแต่มันจริงและผมก็อยากเล่นทีมแบบนี้เหมือนกันเล่นครั้งแรกอาจจะยังไม่ลงลอยเท่าไหร่แต่ถ้าเล่นนาน ๆ จะรู้ใจรู้จังหวะกันและยิ่งมีตำแหน่งประจำด้วยแบบนี้ผมว่าไปได้สวยแน่นอนครับ

ชื่อ New_vampire
    ตำแหน่ง Carry
    ฮีโร่ Nomad , predator

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ไม่ค่อยจับฮอนละ ขอโทษทีครับ ปรกติเล่นซัพ และแท้ง แต่เริ่มเบื่อสังคมฮอน ขอถอนตัว

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ตั้งแคลนเลยมั้ย

IZeDarkness

เล่น ได้หมดยกเว้น แท๊ง

ปล.ไม่เก่งนะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    toksid08489

สบายๆ ผมเล่นแบบ ชิวๆ ไม่เครียด ใครจะลาสก็ให้มันลาสไป
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    PostH4rdCore

ไม่ได้เล่นมาาเป็นปีแล้ว เบื่อ แต่อยากได้ทีมดีๆบ้าง

ตำแหน่ง Tank

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ไม่ค่อยจับฮอนละ ขอโทษทีครับ ปรกติเล่นซัพ และแท้ง แต่เริ่มเบื่อสังคมฮอน ขอถอนตัว
    ทั้งเกรียนทั้งกาก มีหมด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    TheGokojaot
    ตำแหน่ง ได้ทุกอย่างแล้วแต่จะให้เล่น
    เบื่อพวเกรียน อยากหาทีมเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    I3lackSwoi2D ครับ เล่นได้ Tank Support Ganker Nuker ไปชอบจับ Carry เท่าไหร่ถ้า Semi พอไหว

เล่นแต่ NM นะครับ MMr 1600+ (จำไม่ได้) มีแคลนแล้วนะ แต่ถ้าจะชวนเข้าเล่นกลุ่มเลยก็ได้ แอดมาได้ครับ

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เล่นอะไรก็ได้ครับ
    ชื่อ
    HoN: Sowhat_Champ
    Garena : sanser007
    ผมเล่นได้ทุกตำแหน่งครับผม

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เล่นได้ทุกตำแหน่งครับแต่ Carry โหดมว๊ากกกก อิอิ
    Alkane

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ขอลองหน่อยละกัน ช่วงนี้ไม่ได้เล่นเลย ทำงานอย่างเดียว แต่ก็สนใจบ้าง แอดไลน์มาคุยก่อนครับ
    keaunthz

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    MozArtBryan แอ็ทมาครับ Normal 1600+ ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ผมชื่อ แอทนะครับ NM 1800+ CM 1900+ ชื่อในเกมผม Brutallysii`` ชื่อการีน่า abz2104 ผมอยากลงแข่งd2 มากๆครับเรยหาทีมผมเร่นได้ทุกตำแหน่งครับMidป่าซุ้ยไซ

ผมชื่อ แอทนะครับ NM 1800+ CM 1900+ ชื่อในเกมผม Brutallysii`` ชื่อการีน่า abz2104 ผมอยากลงแข่งd2 มากๆครับเรยหาทีมผมเร่นได้ทุกตำแหน่งครับMidป่าซุ้ยไซ้ facebook: atad123456@hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kasitisak : 11th November 2015 เมื่อ 09:21

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จริงจังครับผม ... โอกาศดีๆไม่ค่อยมีมาก แต่ถ้าเราช่วยกันก็สามารถสร้างโอกาศนั้นได้ครับ HON ลงทัวๆ ผม รอ แนล JKG ทุกวันน่ะ Ai_zan

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ยังมีคนเล่นอยู่อีกหรอ HoN ร้านเกมก็ร้อยหรอมากๆแล้วนะ

ทำไมไม่เล่น DOTA 2 ล่ะ
    อีโก้หรอ
    หรือเพราะไร
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากมีสมาชิกของเราเล่นแบบจริงๆจังๆ เดี๋ยวเว็บสนับสนุนเป็นสปอนเซอร์ให้ครับ เผลอๆอาจจะมีแคลน JKG ชนะการแข่งขัน esports ก็ได้ เดี๋ยวนี้น้องๆหลายคนเล่นเกมเป็นอาชีพล่ารางวัลเยอะแยะเลยครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LAZT อ่านกระทู้
    MozArtBryan แอ็ทมาครับ Normal 1600+ ครับ
    ไปมั่วกันไหมครับ 6555555555555555555555555555555555555

ผมเล่นได้ทุกอย่างแหละแต่ ถนัด solo gank tank

ผมเซียน เดโวเร่อมากๆ นอมอล 1700 มั้งไม่แน่ใจไม่ได้เข้านาน ถถถถถ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    หากมีสมาชิกของเราเล่นแบบจริงๆจังๆ เดี๋ยวเว็บสนับสนุนเป็นสปอนเซอร์ให้ครับ เผลอๆอาจจะมีแคลน JKG ชนะการแข่งขัน esports ก็ได้ เดี๋ยวนี้น้องๆหลายคนเล่นเกมเป็นอาชีพล่ารางวัลเยอะแยะเลยครับ
    พี่เบิกค่า สปอนเซอร์ก่อนครับ ห้าแสน ไปทำคอม
    ลายเซ็น เข้าใจนะ