ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

Exclamation spiderman 1-3 และ amazing spiderman ทำไหมถึงต้องทำมาซ้ำกัน

เพื่อนๆ คนไหนพอจะทราบข้อมูลที่แท้จริงบ่างครับ เกี่ยวกับ spiderman 1-3 และ amazing spiderman ทำไหมถึงต้องทำมาซ้ำกัน และมันต่างกันยั่งไงครับ ขอบคุณมากครับ

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    ส่วนตัวนะ ผมคิดว่าใน ภาค3 น่าจะไม่ประสบความสำเร็จมากนัก ก็เลยได้ปิดไตรภาคของ sam raimi ไปในภาค3 ส่วนคำถามที่ว่าต่างกันยังไง บางคนก็ชอบแบบเก่ามากกว่า บางคนก็ชอบแบบใหม่ แบบเก่าผมคิดว่าน่าจะดึงอารมณ์ดราม่าได้มากกว่าแบบใหม่ ถ้าเท่าที่ผมรู้สึกนะ ส่วนเวอร์ชั่นใหม่ผมคิดว่า เขาน่าจะเอาตามแบบในการ์ตูนเลย (Comic) แต่ภาคใหม่ที่ผมชอบก็คือ ความกวนในตัวของสไปดี้ ซึ่งนั่นเป็นเอกลักษณ์ของสไปดี้อยู่แล้ว เพราะฉะนั้น 3ภาคก่อนผมคิดว่า เน้นความดราม่าแอ๊คชั่นดาร์คๆมากกว่า ส่วนเวอร์ชั่นใหม่ผมคิดว่า น่าจะเน้นกวนๆแอ๊คชั่นแล้วก็ตรงตามในการ์ตูนมากกว่าน่ะครับ สรุปคืออาจจะให้อารมณ์แตกต่างกันล่ะมั้ง (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ )
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ผมชอบ ภาค 3 เวอร์เก่ามากกกก เป็นอะไรที่ตรึงตาสุดๆ
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมก็ชอบภาคเก่านะชอบพระเอกภาคเก่าอะ มันดูติ๋มๆดี

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ผมก็ไม่ณู้เหมือนกันนะ เห็นแต่เขาบอกกันว่า ถ้าไม่ทำรีเมคใหม่ ลิขสิทธิ์จะกลับไป marvel

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opera8100 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ณู้เหมือนกันนะ เห็นแต่เขาบอกกันว่า ถ้าไม่ทำรีเมคใหม่ ลิขสิทธิ์จะกลับไป marvel
    อ่าว spiderman ใช่ใช่ของ marvel หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    คืองี้ครับ ในสมัยก่อน marvel ยังไม่มีบริษัทภาพยนต์เป็นของตัวเอง+กับรายได้เมื่อก่อนของมาเวลก็ไม่ค่อยจะมีนัก เลยขาย Spiderman ให้กับทาง Sony ให้ทำเป็นหนังครับ(ขาย X-men กับ F4 ให้กับ Fox ด้วยครับ)
    ซึ่งผลที่ออกมาก็คือ สไปเดอร์แมนไตรภาค ที่กำกับโดยแซมไรมี่ ซึ่งมันมาเสียตรงภาค 3 ครับ ภาคนี้ได้รับเสียงวิจารญ์ ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร อีกทั้ง แซมไรมี่ ตัวผู้กำกับเองก็ออกไปกำกับหนังสยองขวัญเรื่อง "กระชากลงหลุม"
    ตอนแรกทางโซนี่ก็ว่าจะหาคนมากำกับแทน ซึ่งเป็นช่วงที่เว้นว่างไว้ โค ตะ ระ นาน เลยครับ แล้วทีนี้ ตามสัญญาที่มาเวลได้เซ็นไว้ ถ้าไม่รีบสร้างหนังให้ทันกำหนดเวลา สัญญาจะหมดแล้วสไปเดอร์แมนก็จะตกมาอยู่ในมือของมาเวลอีกครั้ง ที่คราวนี้เฮียแกมีสตูดิโอเป็นของตัวเองแล้ว อีกทั้งยังรวมเข้ากับบริษัทใหญ่อย่าง Disney ซึ่งโซนี่ก็เลยต้องตัดสินใจสร้าง The Amazing Spiderman ออกมาเป็นแบบรีเมคแทน
    เพราะทั้งผู้กำกับทั้งนักสแดงชุดเก่าต่างไม่เอาด้วยล้ว อีกอย่างทาง Sony เองก็อยากทำให้ตรงกะในคอมมิกมากขึ้นด้วย

ปล.ผิดพลาดประการใดของอภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 30th April 2014 เมื่อ 18:51

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ตรงตามที่ท่านบนว่าไว้แหละครับ มันไม่ใช่ว่าเขาอยากทำใหม่ซะทีเดียว มันเป็นเรื่องของธุรกิจ

ซึ่งถ้าเกิดภาครีเมคมันออกมาแป๊กเราคงได้เห็นสไปร์ดี้ไปอยู่กับ อเวนเจอร์แล้วล่ะ แต่มันดันบูมขึ้นมา

รายได้มากพอ โซนี่เลยยังเก็บสไปร์ดี้ไว้ต่อไป และยังจะมีภาคต่อแน่นอนไม่งั้นก็ต้องส่งคืนครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    น่าส่งคืน จะได้ไปรวม avengers

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ว้าว ผมเข้าใจแล้วครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่า spiderman ทั้ง 3 ภาค นั้นเป็นของ sony ทำ และส่วน amazing spiderman นั้นเป็นของ marvel ทำขึ้นมาเพราะคิดว่ากลัวไปซ้ำกับทาง sony แล้วคนดูจะ งง

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    Marvel อยากได้ Spiderman มารวม The Avengers จะตาย แล้ว Sony ก็หักดิบรีเมคซะก่อนหมดสัญญา แล้วรอดูครับ ตอนหมดสัญญา Marvel จะเอา Spiderman มาเดินเข้าเรื่องกับ The Avengers ได้ตรงไหน เพราะถ้ารีเมคอีกรอบคงไม่มีใครดูแล้วหละ เหอะๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ที่ผมเคยดูมันมีภาคที่ คู่กับ เเมรี่เจ เเละสร้างใยเองได้จากข้อมือ เเละเเบบที่คู่กับ เกวน สเตซี่ อันนี้ต้องสร้างเครื่องยิงใยเอง - -
    จักรวาลขยายมันเยอะ เเต่ผมว่าเเบบหนังภาคใหม่อ่ะดีนะ มันดูพระเอกไม่เก่งเกินดี กวนโอ้ยดีด้วยย55+
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aofsada อ่านกระทู้
    ว้าว ผมเข้าใจแล้วครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่า spiderman ทั้ง 3 ภาค นั้นเป็นของ sony ทำ และส่วน amazing spiderman นั้นเป็นของ marvel ทำขึ้นมาเพราะคิดว่ากลัวไปซ้ำกับทาง sony แล้วคนดูจะ งง
    มาเวลขายลิขสิทธ์ โดยมีเงื่อนไขว่าถ้าไม่สร้างหนังเกิน 5 ปี ลิขสิทธ์จะกลับมาหามาเวล (กันซื้อไปดอง)
    ทีนี้ภาคแรกทำรายได้และคำวิจารณ์ถล่มทลาย ปี2002
    ภาค2 ก็ถล่มทลายเช่นกัน ปี 2004
    แต่ภาค 3 ปี2007 กลับเป๋ไปเพราะตอนแรก ผกก ต้องการให้ตัวร้ายหลักเป็นเวอร์เจอร์ (เหยี่ยว)
    แต่ sony ต้องการให้มีเวนอม ซึ่งเวนอมเนี่ย ผกก บอกว่ามีแผนให้อยู่ในภาค 5 แต่ sony ไม่ยอม
    ผลเลยเป็นแบบที่เห็น
    สุดท้ายพอจะทำภาค4ก็เหมือนเดิม sony มาเ-ือกให้ใส่โน่น ตัดนี่อีก ผกก ก็ถอนตัวพร้อมนักแสดงด้วยเลย
    คราวนี้ sony เลยต้องรีบสร้างหนังไม่งั้นจะไม่ทัน 5 ปี แล้วลิขสิทธ์จะกลับไปหามาเวล
    ภาคเริ่มใหม่หมดเลยเกิดมาด้วยประการฉะนี้

ปล.แถมส่อแววเละตั้งแต่ภาคแรก เพราะ sony มาเ-ือกเหมือนเดิม
    หนังถูกตัดไปหลายส่วนเพราะกะจะไปใส่ในภาคต่อๆไป
    รวมถึงข่าวที่ยกเลิกบทแมรี่เจนในภาคใหม่นี้ไปอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 1st May 2014 เมื่อ 02:08

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ทำใหม่ รีเทิน เหมือนเเบทเเมน
    ตามยุคสมัย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมชอบ 3 ภาคเก่าครับ บุคลิกดูเหมาะสมมากครับ

ภาค Amazing อารมณ์มันเหมือนเป็นเส้นตรงอ่ะครับ ไม่เศร้า ไม่ตื่นเต้น ไม่ขำ

3 ภาคเก่ามีเศร้า มีสิ้นหวัง มีมุขขำ มีด้านมืด

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    คืองี้ครับ คือ มาร์เวล เค้าคุยกับ ทางโซนี่แล้วครับ 2 ค่ายนี้เค้าจับมือกันครับ

เค้าคุยกันว่าขอความร่วมมือให้ สร้างไอ่แมงมุม ในแบบคอมมิคมากขึ้น เพื่อว่า ตอนหมดสัญญา มาร์เวล จะได้เอา ไอ่แมงมุม มาใช้งานได้เลยไม่ต้องรีเมคใหม่ นะครับ

คือๆ ประมาณว่า หมดสัญญาจากเธอ เราก็ขอนำมาใช้เลยอะไร เถือกนี้แหละ ครับแต่ ต้องรอดู ว่าเมื่อกลับมาสู่อ้อมอกของ มาร์เวล ใครจะได้เป็นนักแสดง นะครับ
    CIVIL ENGINEERING

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ภาค the amazing เปนภาคที่ทำตามเนื่อเรื่องจิงมากกว่าภาคเก่าคับ ถ้าคุนอยากรู้ว่าเนื่อเรื่องจิงๆเปนยังไงผมแนะนำไห้ไปดูฉบับบการ์ตูนดีกว่าคับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    Sony อยากเก็บ Spider-man ไว้ครับ เลยสร้างรีเมคเพื่อให้ซีรีย์นี้ยังอยู่กับทางสังกัด ก็แปลว่าพี่แมงมุมเราหมดสิทธิ์กลับไปร่วมทีมใน Marvel สินะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    มีปัญหาเรื่องบทตอนสร้างภาค 4 เลยล้มเลิกไป ต่อมาจะหมดสัญญาลิขสิทธฺ์ก็เลยจับรีบู๊ตซะเลย

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ที่ผมเคยดูมันมีภาคที่ คู่กับ เเมรี่เจ เเละสร้างใยเองได้จากข้อมือ เเละเเบบที่คู่กับ เกวน สเตซี่ อันนี้ต้องสร้างเครื่องยิงใยเอง - -
    จักรวาลขยายมันเยอะ เเต่ผมว่าเเบบหนังภาคใหม่อ่ะดีนะ มันดูพระเอกไม่เก่งเกินดี กวนโอ้ยดีด้วยย55+
    ภาค The-amazing จะออกมาทาง comic นะครับที่ใช้เครื่องยิงเอา

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ง่าย ๆ นะครับ มันเอามา reboot ทำใหม่ครับ อ้างอิงเนื้อเรื่องจากหนังสือการ์ตูนแทน = ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับ 3 ภาคเก่านั่น
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bank Bangplee อ่านกระทู้
    น่าส่งคืน จะได้ไปรวม avengers
    spiderman จะไม่ได้เข้าร่วมกับ avengers ครับ ผู้กำกับเค้าบอกมาแล้วแต่น่าจะไปอยู่ใน X-MEN แทน

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    spiderman จะไม่ได้เข้าร่วมกับ avengers ครับ ผู้กำกับเค้าบอกมาแล้วแต่น่าจะไปอยู่ใน X-MEN แทน
    อยู่ X-MEN เป็นไปไม่ได้ใหญ่เลยครับ ปีเตอร์ไม่ได้เป็น mutant เพราะ mutant จะเป็นมนุษย์กลายพันธุ์โดยกำเนิด(เกิดจากความผิดปรกติของยีน X ใน DNA)
    ส่วนปีเตอร์ ได้รับพลังหลังจากแมงมุมที่โดนตัดต่อพันธุกรรมกัด (คล้ายๆ cap ที่โดนฉีดเซรุม)

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    อยู่ X-MEN เป็นไปไม่ได้ใหญ่เลยครับ ปีเตอร์ไม่ได้เป็น mutant เพราะ mutant จะเป็นมนุษย์กลายพันธุ์โดยกำเนิด(เกิดจากความผิดปรกติของยีน X ใน DNA)
    ส่วนปีเตอร์ ได้รับพลังหลังจากแมงมุมที่โดนตัดต่อพันธุกรรมกัด (คล้ายๆ cap ที่โดนฉีดเซรุม)
    ไม่แน่นะครับ เพราะไอ้ตัว 2 พี่น้อง Quicksilver กับ Scarlet Witch ที่ว่าเป็นลูก แม็กนีโตทีไ่ปโผล่ท้ายเครดิตกัปตันอเมริกา2 ยังไปรวมกับ avenger เลย ทั้งๆ ที่ลิขสิทธิ์ x-men ยังอยู่กับค่ายอื่น
    แต่ใน avengerภาค2 ไอ้ 2 คนนี้เขาว่ากำเนิดมาจากการทดลองครับ ไม่ใช่ mutant คือเปลี่ยนเนื้อเรื่องกำเนิดมั้ง ถ้าใน x-men อ่ะ ภาคที่จะเข้าอ่ะมีโผล่มาคนนึงครับ Quicksilver
    ลิขสิทธิ์หนังมันทำให้เดินมั่วจริงๆ

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opera8100 อ่านกระทู้
    ไม่แน่นะครับ เพราะไอ้ตัว 2 พี่น้อง Quicksilver กับ Scarlet Witch ที่ว่าเป็นลูก แม็กนีโตทีไ่ปโผล่ท้ายเครดิตกัปตันอเมริกา2 ยังไปรวมกับ avenger เลย ทั้งๆ ที่ลิขสิทธิ์ x-men ยังอยู่กับค่ายอื่น
    แต่ใน avengerภาค2 ไอ้ 2 คนนี้เขาว่ากำเนิดมาจากการทดลองครับ ไม่ใช่ mutant คือเปลี่ยนเนื้อเรื่องกำเนิดมั้ง ถ้าใน x-men อ่ะ ภาคที่จะเข้าอ่ะมีโผล่มาคนนึงครับ Quicksilver
    ลิขสิทธิ์หนังมันทำให้เดินมั่วจริงๆ
    เรื่องกำเนิดของ quicksilver กับ scarlet witch ใน Avenger เค้ายังไม่เฉลยเลยครับว่ามาจากไหนอาจจะเป็น inhuman ก็ได้

จักรวาลหนังกับ comic ไม่แนะนำให้เอามาอ้างอิงแทนกันทั้งหมดเพราะมันคนละจักรวาลกัน ยิ่งเป็นหนังคนละเรื่องยิ่งแล้วใหญ่

แต่เรื่องไม่ได้เข้า X-men ของ spider-man มันแน่นอนอยู่แล้วเพราะ spider-man ไม่เคยอยู่ในทีม X-men อย่างเก่งก็มาแจม แค่ตอนสองตอนแล้วก็ไป

ส่วนเรื่อง Quick silver กับ scarlet witch ทั้งคู่เคยอยู่ในหัว X-men(เป็นตัวร้าย) กับ Avenger(หนีมาสมัครเป็น hero ตอนหลัง) เรื่องลิขสิทธิ์เลยควบๆ กันแต่fox คงไม่เอา scarlet witch มาหรอก
    เดี๋ยวจะเป็นแบบภาค last stand
    แต่ตามหนัง X-men ภาคล่าสุดเท่าที่ได้ยิน Quick silver ไม่ได้เป็นลูกของแม็กนีโต้นะ อายุก็ใกล้กันเกินไป

การ์ตูน comic ถ้าจะเอามาทำหนังมันต้องเขียนบทใหม่อยู่แล้วแหละครับ ไม่งั้นคนที่เคยอ่าน comic มาก่อนก็จะไม่อยากดูเพราะรู้แล้วว่าเรื่องมันจะจบยังไง
    (ดีไม่ดีมันจะไป spoil ให้คนที่ไม่ได้ดู+อ่านฟังล่วงหน้าข้ามปี)