ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    Blog Entries
    2

Windows 8.1 AIO 20in1 x64 en-US อัพเดท เมษายน 2014 v4 + Active MS office 2010-2014 [One2up]

Windows 8.1 AIO 20in1 with Update x64 en-US Apr2014 v4

ตัวนี้ทางเจ้าของไฟล์ต้นทาง แจ้งว่าได้ทำการแก้ไขใหม่จาก V2 และ V3 โดย
    "I did the complete re-design of the integration method and sources."

ดังนั้นจึงนำมาอัพใหม่ โดยให้ท่านที่สนใจ นำไปทดลองใช้งานกันดูครับ

ไม่มีการตั้งค่าของ Windows 8.1 ได้รับอันตรายในการทำ ISO นี้
    ไม่มีโปรแกรมจะถูกเพิ่มไปยัง Windows
    ไม่มีการตั้งค่ารีจิสทรีมีการแก้ไข
    ไม่มีการตั้งค่าอัตโนมัติที่ถูกเพิ่มเข้า ISO

Installation Indexes:
    Windows 8.1 (Core) / KMS-Activated
    Windows 8.1 (Core) N / KMS-Activated
    Windows 8.1 (Core) Single Language / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro N / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro VL / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro N VL / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro WMC / KMS-Activated
    Windows 8.1 Enterprise / KMS-Activated
    Windows 8.1 Enterprise N / KMS-Activated

ตอนที่ติดตั้งให้เลือก ตัวที่ต่อท้ายด้วย KMS-Activated
    แล้วก็จะสามารถใช้งานได้ตามปกติครับ

ข้อมูลข้างต้นแปลด้วยมือ หากผิดพลาดไปบางส่วนขออภัยด้วย

ข้อมูลส่วน เดิมก่อนแปล

murphy78 presents Windows 8.1 AIO 20in1 x64 with Update Apr2014 v4

No Windows 8.1 Settings were harmed in the making of this ISO.
    No Programs are added to Windows.
    No Registry Settings were modified.
    No Unattended Settings were added to the ISO.

64-bit RTM Sources:
    en_windows_8.1_with__x64_dvd_4065090.iso
    en_windows_8.1_n_with__x64_dvd_4065114.iso
    en_windows_8.1_professional_vl_with__x64_dvd_4065194.iso
    en_windows_8.1_professional_n_vl_with__x64_dvd_4065208.iso
    en_windows_8.1_enterprise_with__x64_dvd_4065178.iso
    en_windows_8.1_enterprise_n_with__x64_dvd_4065163.iso
    9600.17050.winblue_refresh.140317-1640_x64fre_client_coresinglelanguage_en-us-ir3_csla_x64frer_en-us_esd.esd

These RTM Sources are the final Build 9600

Installation Indexes:
    Windows 8.1 (Core) / KMS-Activated
    Windows 8.1 (Core) N / KMS-Activated
    Windows 8.1 (Core) Single Language / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro N / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro VL / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro N VL / KMS-Activated
    Windows 8.1 Pro WMC / KMS-Activated
    Windows 8.1 Enterprise / KMS-Activated
    Windows 8.1 Enterprise N / KMS-Activated

Release File:
    Win81AIO-Update-20in1-x64-en-US-Apr2014-v4.iso
    Size: 3.70 GB
    SHA-1: 92172FF44F6D3462398F89521EE9A139E5B9819F

Language: en-US (English - United States)

Added hotfixes:
    KB2934018, KB2959977, KB2894853, KB2899189, KB2933809, KB2942844

SetupComplete.cmd phase (Pre-Activated indexes only):
    Defender exclusion key for AutoKMS
    Warning.vbs short 8s non-genuine notification
    AutoKMS activation

Tools used:
    dism for Image Exports
    oscdimg for ISO mastering
    Microsoft Diagnostics and Recovery Toolset (DaRT) 8.1
    Added Info folder to Windows Setup dir to annoy credit theives
    murphy78 diskpart/apply s--cript v1.2.1

Features:
    -Windows 8.1 with Update MSDN/ESD download
    -Highly compressed ESD format.
    -DaRT 8.1 integrated into boot.wim and winre.wim recovery options.
    -UEFI boot sector for UEFI folks

Notes:
    -EI.CFG is present. *You will need to extract the iso and delete this
    file to upgrade from a previous version of Windows*. You will also want to
    allow setup to download s during upgrade process.
    -Completely re-designed integration sources and methods to hopefully
    eliminate any install failure problems.

Comments:
    -Previous v3 release still seemed to have an install error bug at 85ish
    percent mark. I redesigned everything my integration and source handling
    to hopefully eliminate this bug.
    -In computer software often it s unseen bugs that aren t present in the source
    code that can cause problems. I believe there was something that, although
    shouldn t have resulted in errors, just wasn t working as intended with my
    previous integration methods.
    -I ve also got a few complaints the missing sxs folder, so I put that
    back in. I would still recommend against using /limitaccess when adding
    features.
    -On top of that I threw in my diskpart s--cript, now with existing partition
    support. It doesn t run by default, but if you open command prompt during setup
    shift-f10 and type "X:MENU" you will start the s--cript.
    -Default boot memory settings restored

murphy78 Setup Script features:
    -Shift-F10 during setup to open CMD prompt and X:MENU to start
    -Multi-Boot, Fast Setup, Add drivers to PE environment, Add drivers to
    post-install offline image, Recovery image partition, Fully ESD compatible,
    split-wim compatible, No Extra system partition option for MBR users.
    -You can even shrink your recovery image after install and resize your
    partitions, though I haven t automated that part. You would just assign
    a drive letter to the recovery partition, copy/paste the install.wim to your
    system drive and export the image to an install.esd using recovery compress.
    Then you point reagentc at the osimage again.

Credits:
    CODYQX4 - AutoKMS Activator from MTK 2.5.1
    murphy78 - Testing, ISO design, diskpart/apply s--cript

Enjoy Pirates,
    murphy78-TPB/MDL
    เพิ่มเติมตัว Activate Office 2010/2013 KMSpico v9.2.3 Final

- Requirements: .NET 4.0 or Windows 8/2012.

- Activate:

Windows Vista Bussines/Enterprise
    Windows 7 Professional/Enterprise
    Windows 8
    Windows 8.1
    Office 2010/2013
    Windows Server 2008/2008R2
    Windows Server 2012/2012R2

Run KMSpico_Setup.exe
    Install it.
    (Optional) Create a tokens backup with the buttom: Create.
    Press the Red Buttom.
    Done.

How This Program Works:

Install KMSpico in Windows.
    Create Shortcuts for KMSpico.
    Run automatically KMSELDI and AutoPico.
    Make Tokens Backup.
    Detect VL or Retail and depending of the License Status activate or convert to VL.
    Activate for 180 days all VL products found.
    Install a windows service that reactive every windows start.
    Create a task schedule for AutoPico to run every 24 hours.

Change Log
    v9.2.3
    - Fixed bugs.
    - Now use 4 methods: first it use the SECOH-QAD method, if the first one failed then it use WinDivert method
    if the second failed the it use TunTap method and finally if the third failed then it use online servers method.
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0868304799 อ่านกระทู้

โหลดเสร็จแล้ว แนะนำให้แก้ทีละ Part นะครับเป็น
    window 8.1 part1.rar
    window 8.1 part2.rar
    window 8.1 part3.rar
    window 8.1 part4.rar
    ตามลับดับ ไม่งั้นแตกไฟล์ ไม่ได้นะครับ

ไฟล์เป็นของ ผู้จัดทำ V4
    murphy78

เสียงจากผู้ที่ ลองใช้แล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooMoo~* อ่านกระทู้
    หลังจากทดลองใช้แล้วดีครับตัวนี้ Activator Auto ครับ ^ ^ ลงง่ายครับ ไม่ต้องไปหา Activator ให้ยุ่งยาก

ไฟล์มี 4 Part
    part 1 2 3 ขนาด 0.97 GB
    part 4 ขนาด 513 MB
    Download Link : One2up

part1

part2

part3

part4

Download Link : ตัว Activate MS office 2010/2013 and window 8

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย midznight : 19th June 2014 เมื่อ 14:02 เหตุผล: แก้ไข Link download ครบ 4 part
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอบคุณมากนะครับ ^^
    กำลังอยากได้พอดีเลยครับ

ถามหน่อยนะครับ
    Windows 8.1 Enterprise
    Windows 8.1 Enterprise N
    ต่างกันยังไงครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    Windows 8.1 เวอร์ชั่น N และ KN รวมเป็นฟังก์ชันเดียวกันกับ Windows 8.1 ยกเว้นสำหรับเทคโนโลยีที่เกี่ยวข้องกับสื่อ (Windows Media Player) และบางโปรแกรมประยุกต์สื่อการติดตั้งก่อนหน้านี้ (เพลง วิดีโอ บันทึกเสียง Skype) คุณต้องการซอฟต์แวร์อื่นจาก Microsoft หรือบริษัทอื่น สำหรับหน้าที่การใช้งานสื่อสารนี้ และเพื่อเล่น หรือสร้างซีดีเพลง แฟ้มสื่อ และดีวี ดีวิดีโอ ส่งกระแสข้อมูลเพลง ดำเนินการ และเก็บรูปภาพ

ที่ถูกนำออกใช้ในเดือน 2014 เมษายน

ข้อมูลโดย http://support.microsoft.com/kb/2835517/th
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667

มันต่างจาก Pro ธรรมดายังไงหรอครับ?

// รอสูบแล้ววววววว

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    ถ้าให้ผม อธิบายง่ายๆ คือ สนับสนุน สื่อทาง VDO และ การใช้งานความบันเทิง แต่การใช้งานบางส่วน จะถูกตัดทอนลงไป = =

จะว่าไป window 8 เรื่องมากดีเหมือนกัน เป็นผม จะลงตัว ธรรมดา อะครับ

จะเลือกเป็น
    Windows 8.1 Pro N VL
    Windows 8.1 Pro WMC <<< ส่วนตัว คงเลือกอันนี้

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    คำว่า Pro มัน ย่อจาก professional เฉยๆ ครับ ไม่มีอะไร เลย = = ส่วน N VL WMC

WMC มาจาก window media center

The VL means Volume License which means a single copy can be activated multiple times with a unique key. Usually, Windows 8 Enterprise is sold under the VL type but it’s not impossible for Windows 8 Pro to share the same designation.

The N means Windows doesn’t have Windows Media Player so you’ll need to buy it separately if you want it. But, to be honest, with free players like VLC player that supports almost every codec known to man, it doesn’t make sense to purchase Windows 8 Pro N just to get Windows Media Player.

N VL แปลใหห้ไม่ถถูก ฮ่าๆ แต่ง่ายๆ ลง WMC จบ

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ่าา แปล ได้แล้วครับ ด้วยความเข้าใจ ของตัวเองนะครับ

N คือไม่มี โปรแกรมที่ ให้ความบันเทิงเลย ต้องจัดหามาเอง ด้วยการซื้อ หรือลงโปรแกรม ตามฉบับ คนไทย เอิ๊ก

VL เป็น Volume License ตัวนี้ เหมือนเขาต้องการจะบอกว่ามี โปรแกรมมาให้ บางส่วน แต่ เป็นไป ไม่ได้ที่จะ แชร์อะไรซักอย่าง

WMC เป็น ส่วนที่ เอา โปรแกรมให้ความบันเทิง พื้นฐานมา ลง แล้ว แต่ก็นั่นอีกแหละครับ แล้วแต่คนจะเลือกใช้

ปล.ตัวผมเอง ก็ยังไม่ได้ ลอง window 8 อย่างเป็นทางการเลย เนื่องด้วย ความ เป้นของ Vaio มันเลิกกิจการ ไปแล้ว เลยอยากคงไว้ ที่ window เดิมมัน ไว้ซื้อใหม่ก่อนจะใช้ window 8 อย่างเป็นทางการ

โม้มากไป ขอโทษทีนะครับ แฮะๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อัพเดท Part 2 และ 3 แล้วนะครับ เริ่ม ดาวโหลดน์ ได้แล้วนะครับ Part ละ 1GB เลยนะ อย่า มัวแต่รอให้ครบเลยครับ อีก 30 นาที จะอัพ part 4 เป็น part สุดท้ายให้

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อัพให้ ครบแล้ว นะครับ ถ้า ลิงค์ ไหน เสีย โพส แจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ สำหรับ ท่านที่ นำไปใช้แล้ว รบกวน SS เพื่อเป็นแนวทาง แก่ เพื่อนๆ ด้วยนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ขอบคุณท่านมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณครับ ^^
    ลืมถามไปครับ
    ตัวนี้เป็น 32 bit หรือ 64 bit หรือ มีทั้ง 2 อย่างครับ
    แล้วก็...ผมยัง งง ตรง มี N กับไม่มี N อยู่เลยอะครับ อิอิ
    ถ้างั้น ถ้าให้ จขกท. เลือกลง ระหว่าง
    Windows 8.1 Enterprise กับ
    จขกท. จะลงอันไหนครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    ได้ทุกเมื่อ ครับ ถ้าอยากได้ โปรแกรมอะไร ลอง บอกมาแล้วกัน ครับ ถ้าหาได้ จะ หามาให้ พอดี ว่า ไม่ค่อยมี ไอเดียเท่าไหร่ ตัวเอง ใช้แต่ ของที่ เลือกแล้วว่า ไม่ติดไวรัส ไม่หลอกลวง เลยไม่รู้ คนอื่นใช้อะไร มั่ง

anti ไวรัส ผมยังไม่ใช้ พวกนี้เลย
    AVG กินเครื่อง
    NOD32 ดักไม่อยู่
    ร่มแดง โหลดไวรัสมาบอกว่า กุเจอนะ จริงๆ ตัวมันเองอะ พามา บางที ก็ ชอบ บล๊อคออะไรที่เป้นประโยชน์
    Avast เครื่องช้าโคตร
    kaspersky เครื่องช้าอีกเหมือนกัน
    panda ยุ่งยาก
    norton ลิขสิทธิ์เยอะ มี ให้เลือกใช้เยอะเกิน

อันอื่นที่ไม่รู้ ขอโทษด้วยนะครับ

ปล. ข้างต้นเป้น ความคิดส่วนตัวนะ รู้สึกได้จากการใช้งานจริง ไม่เข้าตาใคร ไม่พอใจใคร ขอให้ทราบว่า เป้น เพียง ความคิดเห็นส่วนตัว

ปล2. ส่วนใช้อะไรนั่น ความลับ นะครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ลืมถามไปครับ
    ตัวนี้เป็น 32 bit หรือ 64 bit หรือ มีทั้ง 2 อย่างครับ
    แล้วก็...ผมยัง งง ตรง มี N กับไม่มี N อยู่เลยอะครับ อิอิ
    ถ้างั้น ถ้าให้ จขกท. เลือกลง ระหว่าง
    Windows 8.1 Enterprise กับ
    จขกท. จะลงอันไหนครับ ^^
    ส่วนตัวแล้ว ใน window 7 และ xp ผม ชอบโหลด 321 กับ VLC มาใช้งาน ในการ ดูหนังต่างๆ
    และ ACDsee ไว้ดู ภาพ
    จะลงอันไหนมีค่าเท่ากัน แต่ถ้า ส่วนตัวแล้วจะลงอันที่ ไม่มี N ครับ
    Windows 8.1 Enterprise <<< น่าจะเป็นตัว Original

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอโทษนะครับ
    มันเปนเวอร์ชั่น 64 bit
    แล้ว Auto Activate ใช่ป่าวคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Unchanda : 2nd May 2014 เมื่อ 19:03
    Download Forever !!!

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Unchanda อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับ
    มันเปนเวอร์ชั่น 64 bit
    แล้ว Auto Avtivate ใช่ป่าวคับ
    [/B]
    ครับ active เอง ครับ เลือกที่มี KMS ข้างหลัง น่ะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    แล้วมี 32 bit ไหมครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอถามนิดนึงนะครับ
    32 bit กับ 64 bit มันต่างกันยังไงครับ
    เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ 32 bit อยู่อะครับ (+ไม่เคยใช้ 64 bit มาก่อนด้วย)

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ขอถามนิดนึงนะครับ
    32 bit กับ 64 bit มันต่างกันยังไงครับ
    เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ 32 bit อยู่อะครับ (+ไม่เคยใช้ 64 bit มาก่อนด้วย)
    32 bit ตอน ที่เป็น Window 7 or Vista มันมี ความแตกต่างกัน ที่ 32 แรม สูงสุด ได้ 3.76 หรือ 3.72 ประมาณนี้มั้ง ส่วน 64 bit สามารถ ใช้ความสามารถของแรมได้ เต้มที่ ใส่ไป 4 ก็เก็น 4 ใส่ 8 ก็เห็น 8 บอร์ดบางตัว ใส่ได้ 16 32 GB ก็ มองเห็นตามนั้น ช่วงก่อน 64 bit ไม่สามารถใช้เล่น เกมบางเกมได้ จึงไม่ค่อยนิยม แต่ใจช่วง 3-5 ปีที่ผ่านมา window 7 ได้พัฒนา จน รองรับเกม ได้ทุกเกม ไม่สิ เกมทุกเกม พัฒนา ให้สามารถเล่นได้ตั้ง 32 64 bit มากกว่า จะเก่าใหม่ก็เหมือนกัน ระบบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แจ่มเลยหามานานทีตอนหาไม่เจอ T^T จนไปซื้อของแท้มาใช้กับเครื่องหลักไปล่ะ ขอรับไปลงให้เครื่องน้องล่ะครับ
    Phenom II X6 1100T @3.5Ghz + MSI 970A-G46 + Kingston HyperX 4GBx2 + MSI R9 270 GAMING OC + Seasonic M12II 750W +Zalman Z11 Plus

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ midznight อ่านกระทู้
    32 bit ตอน ที่เป็น Window 7 or Vista มันมี ความแตกต่างกัน ที่ 32 แรม สูงสุด ได้ 3.76 หรือ 3.72 ประมาณนี้มั้ง ส่วน 64 bit สามารถ ใช้ความสามารถของแรมได้ เต้มที่ ใส่ไป 4 ก็เก็น 4 ใส่ 8 ก็เห็น 8 บอร์ดบางตัว ใส่ได้ 16 32 GB ก็ มองเห็นตามนั้น ช่วงก่อน 64 bit ไม่สามารถใช้เล่น เกมบางเกมได้ จึงไม่ค่อยนิยม แต่ใจช่วง 3-5 ปีที่ผ่านมา window 7 ได้พัฒนา จน รองรับเกม ได้ทุกเกม ไม่สิ เกมทุกเกม พัฒนา ให้สามารถเล่นได้ตั้ง 32 64 bit มากกว่า จะเก่าใหม่ก็เหมือนกัน ระบบ
    แล้วอย่างงี้ ผมควรจะใช้ 32 bit หรือ 64 bit ดีอะครับ(ตอนนี้ผมใช้ win8 32 bit ครับ)
    แล้วก็พอจะมีตัว windows 8.1 32 bit ไหมครับ (ตัวที่ จขกท. เอาให้แจก นี้มันมีแต่ 64 bit อะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    แล้วอย่างงี้ ผมควรจะใช้ 32 bit หรือ 64 bit ดีอะครับ(ตอนนี้ผมใช้ win8 32 bit ครับ)
    แล้วก็พอจะมีตัว windows 8.1 32 bit ไหมครับ (ตัวที่ จขกท. เอาให้แจก นี้มันมีแต่ 64 bit อะครับ)
    จริงๆ ที่ผมแจก เฉพาะ 64 เพราะผม เห้นว่ามัน ดีกว่า ตัว 32 นะครับ = = นั่งอัพอยู่ ครึ่งวัน แนะนำให้ใช้ ตัว 64 ดีกว่านะครับ ถ้าคุณ จะใส่ RAM 8 ก็ จะสะดวกกว่ากันเยอะ
    แต่ถ้า อยากได้ 32 bit จริงๆ เห็นมี อีก กระทู้นึงเขาแจกอยู่ build เดียวกัน แต่ ไม่ได้เป็นตัว v4 มั้ง จริงๆ แล้วพวก V ทั้งหลายแหล่ มันแค่เอา Auto active มาใส่ แค่นั้นเอง ที่เขาแจกอยู่แอบเข้าไปอ่านเห็นบอกว่า ต้องนั่งฟัง แล้ว Active อะไรซักอย่าง ยังไงก็ คิดเห็นเป็นยังไง ก็มาโพสอีกทีนะครับ ถ้าอยากได้ จริงๆ จะพยายาม ลองดูๆ มาให้ แต่ แนะนำว่า ตัว 64bit ok ที่สุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackBird อ่านกระทู้
    แจ่มเลยหามานานทีตอนหาไม่เจอ T^T จนไปซื้อของแท้มาใช้กับเครื่องหลักไปล่ะ ขอรับไปลงให้เครื่องน้องล่ะครับ
    ครับได้ เลยครับ ลงแล้ว เป็นยังไง SS มาแบ่งปันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ midznight อ่านกระทู้
    จริงๆ ที่ผมแจก เฉพาะ 64 เพราะผม เห้นว่ามัน ดีกว่า ตัว 32 นะครับ = = นั่งอัพอยู่ ครึ่งวัน แนะนำให้ใช้ ตัว 64 ดีกว่านะครับ ถ้าคุณ จะใส่ RAM 8 ก็ จะสะดวกกว่ากันเยอะ
    แต่ถ้า อยากได้ 32 bit จริงๆ เห็นมี อีก กระทู้นึงเขาแจกอยู่ build เดียวกัน แต่ ไม่ได้เป็นตัว v4 มั้ง จริงๆ แล้วพวก V ทั้งหลายแหล่ มันแค่เอา Auto active มาใส่ แค่นั้นเอง ที่เขาแจกอยู่แอบเข้าไปอ่านเห็นบอกว่า ต้องนั่งฟัง แล้ว Active อะไรซักอย่าง ยังไงก็ คิดเห็นเป็นยังไง ก็มาโพสอีกทีนะครับ ถ้าอยากได้ จริงๆ จะพยายาม ลองดูๆ มาให้ แต่ แนะนำว่า ตัว 64bit ok ที่สุดแล้ว
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ^^
    อันที่จริง ผมก็อยากลอง 64 bit อะครับ แต่กลัวว่า พวกโปรแกรม กับระบบทำงานต่างๆ ที่เคยใช้ ใน 32 bit มันจะเอาไปใช้ ใน 64 bit ไม่ได้อะครับ
    ถามอีกนิดนึงนะครับ
    32 bit กับ 64 bit ต่างกันแค่ จำนวน ram ที่ใช้ได้ ใช่ไหมครับ
    ที่เหลือทั้งหมดก็เหมือนกัน ใช่ไหมครับ
    อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ^^
    อันที่จริง ผมก็อยากลอง 64 bit อะครับ แต่กลัวว่า พวกโปรแกรม กับระบบทำงานต่างๆ ที่เคยใช้ ใน 32 bit มันจะเอาไปใช้ ใน 64 bit ไม่ได้อะครับ
    ถามอีกนิดนึงนะครับ
    32 bit กับ 64 bit ต่างกันแค่ จำนวน ram ที่ใช้ได้ ใช่ไหมครับ
    ที่เหลือทั้งหมดก็เหมือนกัน ใช่ไหมครับ
    อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ
    ก็ไม่ถูกทั้งหมด ซะทีเดียว มี โปรแกรม บางประเภทที่ ตัว cilent ถูกแยกเป็น x64 และ x86(หรือ 32bit) ว่าวกันซื่อๆ ทุกอย่างที่คุณลงใน 32 bit ใน 64 ก็ลงได้ทุกอย่างเหมือนกัน แต่ 64 ได้ ความเร็ว เรื่อง RAM เพิ่มขึ้น เมื่อ ก่อนตอน 7 ออกใหม่ๆ ผมก็ไม่ยอมมาใช้นะใช้แต่ XP มันเป็น 32 bit จนวันที่ ซื้อแรมมา 8GB ใส่แล้วมองเห็นแค่ 3.76GB เนี่ยถึง ยอมเปลี่ยน

titanfall เกมของค่าย EA ระบบ รีเควส 64bit window 7 8 เท่านั้น
    Call of duty Ghost ก็ เอาแต่ 64 bit window 7 8 เท่านั้นด้วยเหมือนกัน

เกมสมัยใหม่ ไม่รองรับกับ RAM ต่ำแล้ว ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ก็ไม่ถูกทั้งหมด ซะทีเดียว มี โปรแกรม บางประเภทที่ ตัว cilent ถูกแยกเป็น x64 และ x86(หรือ 32bit) ว่าวกันซื่อๆ ทุกอย่างที่คุณลงใน 32 bit ใน 64 ก็ลงได้ทุกอย่างเหมือนกัน แต่ 64 ได้ ความเร็ว เรื่อง RAM เพิ่มขึ้น เมื่อ ก่อนตอน 7 ออกใหม่ๆ ผมก็ไม่ยอมมาใช้นะใช้แต่ XP มันเป็น 32 bit จนวันที่ ซื้อแรมมา 8GB ใส่แล้วมองเห็นแค่ 3.76GB เนี่ยถึง ยอมเปลี่ยน

titanfall เกมของค่าย EA ระบบ รีเควส 64bit window 7 8 เท่านั้น
    Call of duty Ghost ก็ เอาแต่ 64 bit window 7 8 เท่านั้นด้วยเหมือนกัน

เกมสมัยใหม่ ไม่รองรับกับ RAM ต่ำแล้ว ครับ
    สรุปคือ 64 bit ดีกว่า 32 bit ใช่ไหมครับ
    ส่วนพวกโปรแกรม ส่วนใหญ่ก็ใช้ได้กับทั้ง 32 bit และ 64 bit แต่ก็ยังมีส่วนน้อยที่ ต้องติดตั้งแยก bit ซินะครับ