ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142

กลุ่ม Dark Soul 2 ข้อมูลเกมหรือทริค

ตามหัวข้อครับผมจะหายามดันกระทูไปเรื่อยๆครับ มีอะไรผมจะอัพเดทให้ครับ เช่นตรงนี้ดรอปของอะไรวิธีผ่านมีอย่างไร อาจจะช้าบ้างนะครับเพราะส่วนมากเล่นเองครับใครมีทริคอะไรดีๆแบ่งกันมั่งนะครับ ฝากตัวด้วยครับ ปล.ภาพประกอบจะมาทีหลังนะครับ
    ----------------------------------------------------------------
    ขอมูลรายละเอียดของหายากครับ
    ----------------------------------------------------------------
    ไอเทมนะครับที่จำเป็นเลยคือ

ที่เพิ่มจำนวขวดยา
    อันที่ 1 ได้มาจากแถวๆ Majula ครับ
    โดนตรงไปตรงหลุมลึกๆกลางเมือง (อย่าตกไปนะครับ) เลยร้านค้าแมวไปจะเจอบ่อน้ำเล็กๆตีที่หินตรงบ่อน้ำแล้วจะมีศพลอยขึ้นมาจะได้ไอเทมครับ

-----------------------------------------------------------------

แหวนเพิ่ม Max HP ตอนเป็นฮอลโลว
    ดีมากครับแหวนนี้มีประโยชมากครับหาได้ไม่ยาก ไปตรงแมพ หอที่มี อัสวินตัวโหญ่ๆอยู่ครับวิ่งผ่านไปเลยก็ได้ครับแล้วไปเจอห้องโถงที่มีอัสวิน 3 ตัววิ่งไปทางซ้ายครับจะเจอสะพานแขวนครับต้องฆ่าอัสวินตัวที่เฝ้ายุตัวนึงแล้วจะมีสวิตให้กดครับ ปล.ตอนนั้นผมตกตายแล้วมันดันตกไปตามสวิตเลยขึ้นมาให้กดซะงั้นเวลามาครั้งถัดไป

-----------------------------------------------------------------
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakata2009 อ่านกระทู้
    ตามเก็บ Estus Flask ตามนี้เลยครับ

คำถาม
    Soul จากบอสใช้ทำอะไร ?
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    เอาไว้ไปแลกของกับ npc ครับ จะได้อาวุธ,โล่ห์ ดีๆของบอสเลย อาวุธบางอย่างตีหนักมากๆ อย่าเพิ่งใช้นะครับ เพราะผมตอนแรกผมก็ไม่รู้เผลอใช้ไปบางตัว พอจะแลกของ แลกไม่ได้ แทบอยากจะเล่นใหม่ โดยการแลกของกับ npc นั้น ในเกมส์จะมี 2 ตัวซึ่งจะเจอได้ตอนกลางๆเกมส์ขึ้นไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    เเนะนำเทคนิคตั้งเเต่ สร้างตัวละคร เล่นไม่เป็นเลย ยากมาก
    แนะนำครับดาบโล่ ครับเหมาะสำหรับมือใหม่ แล้วพอเริ่มจับทริคได้ค่อยเปลี่ยนตัวตอน NG+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wervirus : 6th May 2014 เมื่อ 01:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ติดตามๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    =. .= ดันให้แล้วกันครับ กำลังเล่นอยู่ ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ แต่รู้อะไรจะช่วยแชร์นะฮะ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    มาส่อง

เล่นจบแล้วไปรอบนึง กำลังเซงกับ NG+ ยากจริง - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ใครรู้บ้าง soul ที่ได้จากบอสเอาไปทำไรได้บ้างครับ ไม่กล้ากดใช้ถามก่อนเผื่อมันสามารถเอาไปทำไรได้ดีกว่า ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมยังรอแผ่น1ที่ขาดไปจากกล่องที่สั่งจาก DKS ซึ่งDKS เขาสั่งจาก CD Gamer อีกที ติดต่อตามแผ่นที่ขาดไปตั้งแต่วันพุธ จนวันนี้วันอาทิตย์จะขึ้นวันจันทร์ยังไม่ได้แผ่นเลย แล้ววันจันทร์วันหยุดอีก เวรแท้ๆ

สมคำล่ำลือกับ CD Gamer มาตั้งแต่ปี2007นะ ไม่รู้ว่าเป็น CD Gamer เดียวกันหรือเปล่า เซ็งจิต
    Because I ..... Love you

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topkkk007 อ่านกระทู้
    ใครรู้บ้าง soul ที่ได้จากบอสเอาไปทำไรได้บ้างครับ ไม่กล้ากดใช้ถามก่อนเผื่อมันสามารถเอาไปทำไรได้ดีกว่า ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
    อัพเลเวลครับซื้อของซื้อเกราะอาวุธแหวน ทุกอย่างใช้โซลครับแนะนำให้ใช้ไปดีกว่าตกตายแล้วไม่ได้ใช้ครับ ผมเวลได้ก็เพราะบอสครับของชอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topkkk007 อ่านกระทู้
    เอาไว้ไปแลกของกับ npc ครับ จะได้อาวุธ,โล่ห์ ดีๆของบอสเลย อาวุธบางอย่างตีหนักมากๆ อย่าเพิ่งใช้นะครับ เพราะผมตอนแรกผมก็ไม่รู้เผลอใช้ไปบางตัว พอจะแลกของ แลกไม่ได้ แทบอยากจะเล่นใหม่ โดยการแลกของกับ npc นั้น ในเกมส์จะมี 2 ตัวซึ่งจะเจอได้ตอนกลางๆเกมส์ขึ้นไป
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เเนะนำเทคนิคตั้งเเต่ สร้างตัวละคร เล่นไม่เป็นเลย ยากมาก

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    กำผมไม่ได้แลกเจอ NPC คุยๆๆๆๆ ไม่ได้ของซะที ฆ่า****เลย มั่นใจ skill play ว่าไปนั้นตายเป็นร้อย 5555 ขออนุญาติเอาขึ้นบอร์ดนะครับเผื่อมีคนไม่รุอีก

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อยากรู้เนื่อเรื่องภาค2อะครับ

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เเนะนำบอสตัวนักรบครับ ให้ใช้หน้าไม้ในฉากยิงไปดอก1เลือดลด90%ตี2-3ตาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LuFy : 5th May 2014 เมื่อ 01:24
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    1
    ผมเล่ยครั้งแรก เรื่องตายนี่ธรรมดามาก อยากสอบถามครับว่า NG+ คืออะไรครับ

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เล่นเหมือนกันครับ เวล 116 แล้ว อยากได้แผ่นแท้แต่ตอนนี้ยังมีปัญหาที่ตัวแทนจำหน่ายใส่แผ่นมาไม่ครบอีก

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipor อ่านกระทู้
    ผมเล่ยครั้งแรก เรื่องตายนี่ธรรมดามาก อยากสอบถามครับว่า NG+ คืออะไรครับ
    NG+ ก็คือ +NEW GAME มอนเตอร์จะตีเเรงขึ้น 1 เท่า เลือดเยอะขึ้น 1 เท่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ตามเก็บ Estus Flask ตามนี้เลยครับ