ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572

โดนขโมยสมุดบัญชี และเงินในบัญชีถูกถอนทั้งหมด

เหตุเกิดตั้งแต่เมื่อวานครับ

โดนขโมย และถูกถอนเงินในบัญชีทั้งหมด 12,700บาท

แจ้งความก็ไม่ได้ผล คุยกับธนาคารแล้วก็ไม่ได้ผล

((ผมสงสัยว่า))
    คนอื่นสามารถเบิกเงินเราได้ด้วยหรอครับ ??
    มันไม่ต้องตรวจบัตรประชาชน แล้วหรอครับ สมัยนี้
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    โคตรซวยครับ ผมไม่เคยถอนนะจากบัญชี ว่าแต่บัญชีจากธนาคารไรครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    This Country System are Too Much WORSE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 5th May 2014 เมื่อ 15:53

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ตำรวจกับธนาคารให้เหตุผลว่าไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    คุยกับธนาคารโดยตรงคงไม่ได้ผลอะไร ให้ร้องเรียน "ศูนย์คุ้มครองผู้ใช้บริการทางการเงิน ธนาคารแห่งประเทศไทย" สายด่วน 1213 เกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้น ให้ธนาคารเปิดเผยรายละเอียด
    - เอกสารการถอนเงิน เพื่อตรวจสอบลายเซ็นต์
    - กล้องวงจรปิด ณ.วัน เวลา ที่ทำการถอนเงิน
    - ให้ธนาคารสอบสวนเจ้าหน้าที่ที่ทำรายการนี้ ว่ามีส่วนรู้เห็นในการทุจริตนี้หรือไม่
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    อายัดไว้ก่อนเลยครับ ตอนนี้เเล้วเเจ้งที่ธนาคารเอาบัตรประชาชนไปยืนยันตัวสามารถรู้ได้ครับว่ากดไปตอนไหนที่ไหน เมื่อไหร่

สู้ๆนะครับขอให้ได้เงินคืนไว้ๆนะครับ เอาใจช่วย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อันที่จริง เวลาถอน ปกติ เขาน่าจะมีให้เซ็นต์ อะไรด้วยนิ

เอาไปแค่สมุด ก็เหมือนเอาไป แค่เลขบัญชี

ส่วนตอนนี้เราก็ทำ สมุดหายเหมือนกัน แต่หายในบ้านนี้แหละ ( บัตรประชาชนอยู่ในนั้นด้วย )

แต่ก็ไม่ได้ห่วงหรอก เพราะ เอาไปถอนดิ ทั้งบัญชี มีเงินอยู่ 14 บาท

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ตาม คห. บนครับเรื่องนี้สามารถร้องเรียนได้ครับมีโอกาสสมรู้รวมคิดกันครับ

ถ้าถอนเยอะขนาดนั้นน่ะครับต้องมีบัตรประชาชนแล้วก็ปั้มลายนิ้วมือด้วยผมเคยอยู่

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    เคยไปถอนเงินจากธนาคารแห่งหนึ่งด้วยบัญชีตัวเองนี้แหละ

ถอนออกมาได้ชิลๆมาก ไม่ขอดูบัตรประชาชนเลย แค่เขียนใบถอนอย่างเดียวจบ ได้ตังมาเลย

จนตอนนั้นทำให้ผมคิดในใจเลยว่า "พนักงานธนาคารนี้มันหละหลวมขนาดนี้เลยเหรอ"

ถ้าเป็นโจรขโมยสมุดไปได้นี้ตังหมดแหงๆ เขียนใบถอนเขียนแค่อะไร ชื่อจริงเปิดสมุดบัญชีดูก็ได้

ส่วนเบอร์โทรอาจจะยากหน่อยในส่วนเบอร์โทร แต่ถ้าเป็นคนใกล้ตัวก็ไม่แน่

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    พรุ่งนี้ผมจะไปทำเรื่อง ติดต่อดูครับ

ว่าแต่ ผมงงมาก

โจรมีสิทธิ์อะไรมาถอนได้ ตอนถอนไม่ต้องเซ็นต์ ไม่ต้องตรวจ ไรเลยหรอ

ทำไมโลกเรามันหลวม แบบนี้เลยหรอ แย่จัง TT
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมยังกลัวเลยท่านสมัยนี้ ถอน แค่แปปเดียวจริงๆแถมง่ายอืกด้วย เดียวนี้แค่บัตรหายเงินในบ/ช ก็อาจจะหายด้ายแค่แปปเดียวจริงๆ ผมพึ่งไปเปิดสมุดมา แล้วก็บัตรอืกเสีย 500 ของ กสิกร ผมมาดูบัตรแล้วดูเหมือนว่าถ้าบัตรหายนี้โทรอายัดบัตรไม่ทันไม่เหลือแน่ ความปลอดภัยรู้สึกจะน้อยมากสมันนี้+กับเทคโนโลยีอืกที่สามารถโกงกันได้อืก มานึกอืกทีกะจะไป ปิดบ/ชเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ติดต่อธนาคารครับ แล้วไปแจ้งความ จะได้ข้อมูลดีที่สุด ดีกว่ามาถามในนี้นะครับ ช่วยอะไรไม่ได้ช่วยได้แต่แสดงความคิดเห็น
    Come as guests, stay as family.

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ตาย ๆ แบบนี้ก็ต้องเอาสมุดธนาคารใส่ตู้เซฟ ไว้ละ .. แต่สงใสว่าทำไมเดี๋ยวนี้มีแค่สมุดก็ถอนได้เลยหรอ มันไม่ต้องเซ็นชื่อ หรือ ขอดูบัตรประชาชนเลยหรอ .. หรือมันจะสะดวกเกินไปจนความปลอดภัยมันหายไปด้วย

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thizo อ่านกระทู้
    พรุ่งนี้ผมจะไปทำเรื่อง ติดต่อดูครับ

ว่าแต่ ผมงงมาก

โจรมีสิทธิ์อะไรมาถอนได้ ตอนถอนไม่ต้องเซ็นต์ ไม่ต้องตรวจ ไรเลยหรอ

ทำไมโลกเรามันหลวม แบบนี้เลยหรอ แย่จัง TT
    ประเทศไทยครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าเป็นการถอนโดยใช้สมุดบัญชี

ธนาคารต้องขอบัตรประชาชนครับ แถมต้องดูลายเซ็นอีก

แจ้งความลงบันทึกไว้ก่อนเลยครับ เคสแบบนี้ธนาคารต้องรับผิดชอบครับ ถึงเงินจะไม่มากก็จริง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมถอนเงิน ผมยังต้องเช็น ต้องใข้บัตรประชาชนเลย แค่สมุดบัญชีไปยื่น ถอนเงินไม่ได้หลอก
    ไม่ได้หลาดหลวมขนาดนั้น แค่ใครก็ไม่รู็เอาสมุดบัญชีของเราไปทำเรื่องถอน แล้วไม่มีเอกสาร
    ยืนยันตัวตนว่าเป็นของเจ้าของ บัญชี ไม่มีทาง...ถอนไม่ได้หรอกมันง่ายเกิ้น..................

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่าควรร้องเรียนเพื่อตรวจสอบนะ ธุระกรรมแบบนี้ ต้องมีหลักฐานยืนยันตัวตน(บัตรประชาชน ใบขับขี่ หรือใบอะไรก็ได้ที่รัฐเป็นคนออกให้) และยังต้องมีลายเซ็นอีก ถอนออกง่ายๆแบบนี้ธนาคารชุ้ยมากครับ